HƯỚNG DẪN ONIMUSHA WALORD(Japan)

Thảo luận trong 'Game Á Châu' bắt đầu bởi m.phong, 8/9/03.

1. Holylight

Holylight Samus Aran the Bounty Hunter Lão Làng GVN

Àh,nhân tiện đây mình xin hỏi.bản mình đang chơi trên máy ps2 là bản tiếng nhật.Mình có thể đổi qua tiếng anh theo cách như ở bản PC có được không ?

2. Kotaro2109

Kotaro2109 Youtube Master Race

Cuối cùng cũng chơi được trò này.
    Hoá ra cái Wĩnp của tôi bị điên nên không chơi được.
    Cài winxp khác là chơi ngon. Trò này đòi phải chơi trên winxp , card màn hình >= 32MB ( TNT không chơi được ) , 3,7GB ổ cứng ... Tuy nhiên chơi hơi giựt, nhất là mấy chỗ hình khói lửa hoặc nhất là chỗ luyện ở 2o tầng để kiếm cái sáo ( card tôi Geforce2 64MB )

Mà trò này chơi ngắn không chịu được , chơi một buổi sáng chủ nhật là xong. Tui cũng được nó cho chọn cái hình con gấu, chả được cái gì khác.

Muốn lấy thanh kiếm cuối bạn phải lấy được cái sáo. Bạn tìm cái phòng nào mà có cái thằng như con nhộng tự nhiên đu xuống trước mặt mình ấy , ấn SPACE rồi chon yes 2 lần. SAu đó mình bị đưa xuống 1 chỗ nào đó, đánh nhau với bọn quái vật ( dễ thôi ) , đánh xong chọn cái chỗ tròn đứng vào để xuống tầng tiếp, còn không thì đi vào chỗ có ánh sáng còn lại để kết thúc. Hình như hết 20 tầng thì tầng cuối có cái hòm đựng cái sáo.

Lấy được cái sáo rồi thì sau khi bạn giết con trùm ( mà đứa con gái biến thành) như kiểu con bọ ngựa ở toà nhà mà phải bơi thuyền ra ấy. Sau đó con ninja đi theo mình bị thương. Bạn lấy cái mũi tên vàng ( nhật được trong 1 ngôi nhà có tượng cụt đầu ) rồi bắn vào cái mắt ở phòng mà đứa con gái nó biến thành bọ ngựa ấy ( có trong phim ), nó mở cửa ra cho mình đi vào. Vào đó đến cái phòng có chỗ Save, bên cạnh đấy có cánh cửa hình bàn tay, thổi sáo nó mở ra, trong đấy có cái kiếm.

Cái kiếm này xin cực, chém vài phát đã chết con trùm.

- Các bác cho hỏi : tui có 3 cái chìa khoá tím, xanh, đỏ rồi để làm gì .
    + mấy cái hộp mở ra rồi chọn các ký tự ba lăng nhăng là cái trò gì vậy?

3. Matbocau

Matbocau Mr & Ms Pac-Man

Sau khi mình mở đuợc cánh cửa owr tâng 4 gặp đứa con gái sau đó xem 1 đoạn phim , mình phải làm gì dể vượt wa được chỗ này?

4. Kyoshiro Anikime

Kyoshiro Anikime Persian Prince Lão Làng GVN

cấu hình game này hình như là PC trên 1 ghz mới chơi được phải không ?? Bạn tui máy 800mhz chơi không được nên tui cũng chẳng dám mua . (máy tui 900mhz hà) hix...

5. dongtrieu

dongtrieu Mr & Ms Pac-Man

tro nay la tro gi o HN co ban khong toi khong thay vay

SM: Đây là Onimusha, vừa chuyển từ PS2 sang PC. Nhưng yêu câu máy cao mới chơi được. Hình như là HN ko có

6. Matbocau

Matbocau Mr & Ms Pac-Man

Trò này hay cực tui vừa đi xong lấy đuơcbộ giáp đỏ thanh kiếm thần chém vài ba phát là con trùm tiêu ngay .
    To: dongtrieu nếu bạn ở Hn thì ra HHnew ở 93C lý Nam đế hoặc Mr-Star ở Bạch Mai sẽ có bộ Onimusa dành cho Pc 4 đĩa mau về chơi đi hay lắm đấy

7. Holylight

Holylight Samus Aran the Bounty Hunter Lão Làng GVN

Trò này tui đang chơi đến đoạn Samosuke bị nhốt trong cái thạch thất.Mà nước cứ đổ vào,đi con nhỏ ninja để cứu nó ý,di chuyển mấy cái miếng gì gì đó.Nhấn nút gì để di chuyển mấy cái miếng đó thế.Tui nhấn đủ các nút rồi mà mấy cái miếng màu vàng vàng nó có chịu di chuyển đâu.Hic,chán quá,mà hình như không có chỗ trống để mấy cái miếng đó di chuyển.Mấy bác chỉ cho tui cách qua đoạn này đi,quan trọng là cái nút để nhấn cho mấy cái miếng đó di chuyển á.

8. Matbocau

Matbocau Mr & Ms Pac-Man

đoạn này có hướng dẫn rồi mà, bác dùng thanh space mà di chuyển các miếng gỗ.Chúc thành công

9. dongtrieu

tôi cũng thấy ở mstart co game nay roi cam on bac nhung choi co hay khong?

10. dongtrieu

không hiểu đò hoạ thế nào?cấu hìng của tôi là 1,4GHZ 384 ram ,card 32M không biết có chơi được không nhỉ?

11. Sword Man

Sword Man Dragon Quest

Cấu hình thế thì chơi được rùi. Hiện tui đang chơi trên PS2, được một nửa rùi. Nếu mọi người thấy cần thì tui hoàn thành nốt hướng dẫn cho. Game lúc đầu hơi khó khi đánh nhau nhưng về sau thì thấy quen và dễ. Sắp có Onimusha 3 rùi đó.

12. dongtrieu

trò này thấy ngaòi HN bán nhiều lắm nhưng không biết có lên choei không?

13. dongtrieu

bác SM bảo rằng đang phát động làm thành viên danh dự nhưng tôi hỏi bác về file save của TLPĐ thì bác lại không giúp tôi?sao lại thế bác không gương mẫu gì cả?cố giúp tôi đi

14. Sword Man

Sword Man Dragon Quest

Đã upload lên rùi đó, mà bác lạc topic rùi. Nói thực lòng phiên bản I này chỉ khá thui chứ không hay, cốt truyện chả có gì mới mẻ. Các nhân vật, quái vật quá ít, bản đồ thì quanh quẩn một chỗ. Tui mới chơi lần đầu mà chỉ cần 7h28' là kết thúc, hạng perfect đấy nhé (Ko cheat).

15. m.phong

m.phong T.E.T.Я.I.S

Nói thiệt chứ tò này chơi hơi bị dễ đó.Tui chơi 1 lần là perfect luôn.Chỉ may ra có cái Oni2 thì còn có thể mất thời gian để đổi đồ thôi.Chứ cái 1 qúa ư là dễ.Vì tui thấy qúa ít người chơi trò này.cả tháng trời mà mới chỉ có mấy trăm người vào xem nên tui tưởng không ai chơi nên tui không post hướng dẫn tiếp.Nếu đông anh em tui sẽ hướng dẫn trò này tiếp trò.Cũng gần hết rồi còn gì.

16. nightmares

nightmares Mr & Ms Pac-Man

còn 1 tí thì bác viết hướng dẫn nốt đi
    thiếu gì người bắt đầu chơi trò này,tôi chẳng hạn^_^
    làm cách nào thoát đoạn movie đầu tiên nhỉ???
    tôi ko làm được
    thế mới tức:)

17. m.phong

m.phong T.E.T.Я.I.S

Ok.Nếu như vậy thì tui sẽ viết tiếp vậy.Còn muốn thoát ra khỏi đoạn Movie thì hình như là bấm "\" hay là "<-" gì đó vì tui không nhớ rõ nữa.

18. nightmares

nightmares Mr & Ms Pac-Man

nhiệt liệt hoan ngênh bác viết!
    nhưng có lẽ bác nên mở topic mới thì hơn
    còn cái này anh em vào buôn dưa nhiều rồi,sợ bị loãng!
    tôi giải quyết được đoạn movie đầu tiên rồi
    phải bấm nút pause tức là "/" trên bàn phím nhưng ko hiểu sao cái bàn phím của tôi bị thần kinh nên đành phải bấm pause trên ...gamepad^_^

19. *fantasy*

*fantasy* Mr & Ms Pac-Man

thui cứ để thế mới hay các bạn à , phải tự nghĩ thì mới hấp dẫn chứ, còn ng ta nhắc hết thì ko phải là chơi nữa !!! mắc chỗ nào thì hỏi thui !!!!

20. wonbinp

wonbinp Youtube Master Race

ua may bac oi
    cai tro nay doi hoi cau hinh may ra sao vay