Hướng dẫn sơ lược về Riot Star ( j ) ( Ps1)

Thảo luận trong 'Turn Based Strategy' bắt đầu bởi kalulu12345, 22/9/10.

1. tò mò™

tò mò™ Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

Sorry đào mộ nhé! Nhưng game hay thì ko bao giờ là cũ :D Mình có một số cái muốn hỏi thăm. Hình như mình cũng biết khá nhiều bí mật rồi, vụ thu phục 2 con phù thủy ngoài đảo cũng đã làm đc. Thật ra cũng ko khó gì, cứ làm theo cách mấy bạn nói ở trên ở màn đất sụp thì qua thật nhanh trc khi con phù thủy nữ xuất hiện, đến màn có 3 phe thì đứng yên, cho phe 2 phù thủy đánh chết hết phe trung gian, đến khi 2 phù thủy biến mất thì bạn xông xuống giết hết mấy thằng hải tặc còn lại. Đến màn đánh có tên robo number 2(robo bắn hỏa tiển) bạn nên dùng lính bắn cung để bắn từ xa, để có thể bắn cho đến khi tên robo còn 1/2 máu, thì tự khắc sẽ có 2 phù thủy ngoài đảo đến nói chuyện và theo bạn. Nhớ dùng lính bắn cung để bắn thằng robo nhé :D

Còn giờ là vấn đề của mình...

cái con ma này làm sao để có đc cái bùa màu xanh lá cây ở dưới vậy

còn viên ngọc màu cam này lấy ở đâu vậy các bạn. Tác dụng của nó là sao ?

trong game có mấy con mèo có khả năng bắn ra laze, nhưng mình chưa biết cách nào để luyện đc con mèo này, toàn mấy con mèo cào à, mình chỉ thu phục đc nó thôi.

Làm sao để có đc mấy con robo number 1, 2, 3 nhỉ ? cách luyện mua ở trong nhà máy ấy.

Chỉnh sửa cuối: 18/3/11
  2. amuro89

amuro89 Mr & Ms Pac-Man

theo tớ nhớ thì viên ngọc màu cam lượm được trong phần đánh trên đảo ấy, tác dụng của nó là xóa hết các skill của tướng ~.~. chỉ có tác dụng trong trường hợp tướng của cậu lúc tăng lv học được skill nhảm quá, không thích, xóa đi để học lại --> theo tớ thì không có ích cho lắm, đem vào shop bán để tạo ra robot mới sướng hơn

Bumblebee thích bài này.
  3. tò mò™

Thế ra nó có tác dụng tương tự như viên kim cương màu sám bán 1000k trong shop sao ? chỉ khác là viên 1000k thì chỉ xóa đc 1 skill thôi à... còn ai biết gì nữa ko :D

Bumblebee thích bài này.
  4. tò mò™

sorry double nhé!

À! vụ bắn ngôi sao ra tia, mình có file save(hình như là file hack thì phải) có mấy con ma, con rồng đen, và cả con phù thủy nữ trên đảo ngoài chiêu ngôi sao 6 cánh ra nó cũng chơi đc ngôi sao phóng ra tia... mình nghĩ chắc là có cách gì đó nâng câp lv lên. Bạn down file save về khám phá thử

Các file đính kèm:

5. DienThoaiCo.Com

DienThoaiCo.Com Youtube Master Race

ai biết cách thu phục con ma bắn 4 ô chỉ giùm cho em với.

6. tieubaops

tieubaops Youtube Master Race

Game này hay chơi tới lui hoài vẫn ko chán, ngày xưa bán robo mỏi tay còn bây giờ thì cứ ArtMoney cái là phút 30 giây có tiền:D.
    Đề nghị chủ topic giải thích máy cái skill bị động với, test mãi mà có cái hiểu cái ko ag. Với lại lúc chiến đấu mấy con ngựa tự nhiên hí lên đâm lia lịa, lúc đc lúc ko, ai biết chỉ với.
    Đã làm theo hướng dẫn của bạn Vinh_Tran911 và thu phục đc 2 con phù thủy khủng ở đảo, còn cái chưa thấy ai nói là 2 con đấy tăng max chỉ số, lev30 thì biến thêm 1 lần đi 7 bước(bướm) và bắn xa 4 ô luôn.

7. tieubaops

Bổ sung thêm : Con phù thủy chưởng sao 5 cánh khi biến rồi chưởng 4 ô thì lại ko chưởng toàn đội mà đánh có 1 thằng. Thế là khỏi biến hay hơn :D

8. lehuuhai

lehuuhai Mr & Ms Pac-Man

hi, thấy có người muốn có mèo có laze, đơn giản thôi, mua 1 con mèo con rồi dùng ngoc biến quoái vật mà biến, 500 1 v trong sòng bài , muốn có mấy con mèo cũng được !! robo thì mua kc bán nhà luyện robo là ok !

9. kysi_ma2005

kysi_ma2005 Youtube Master Race

@Tò Mò™:
    Sặc, cái file save j mà kinh dị vậy bồ, 2.6 mà có dc 2 con trên đảo, lại còn con Dark Dragon có thêm cái skill bắn tia nữa, Gost cũng chẳng vừa, khủng thiệt á. Điều lạ hơn nữa là mấy đứa đó max lv hết còn chỉ số thì bé tí ti là sao trời, bất hợp lý vì chẳng có con nào mua từ đầu mà có chỉ số đó cả. Mà cái file save đó sao ko mua được quân nữa nhỉ ?_?

Phantom_killer271 thích bài này.
  10. kysi_ma2005

Chà, h game này củ rồi nên chả ai vào reply nữa nhỉ, chỉ còn mình tui chơi lại à, buồn quá >.<.
    Hề hề, bù lại cũng tìm dc vài cái hay, mò mò bằng AM tìm ra dc:
    Cuốn sách classchange lên pháp sư huyền thoại, xài vô tư.
    Item thì vô số, loại nào cũng có, kể cả những loại chưa từng suất hiện trong game lun :D.
    SS thì bao nhiêu loại đều add dc hết, đang mò cái special với cái mà chỉ có mấy con beast mới có.
    Cái này độc nhất nè: Mua dc cả 2 con phù thủy trên đảo lun, kiểu nhân bản vô tính, mún nhiu có nhiu, bực cái là chỉ mới search dc class của nó chứ chưa search dc tên với hình ảnh => ra vụ thân này, đầu nọ, tên kia =))
    Vừa mới chơi xong đuối quá nên chưa up hình lên dc, để tối tui up lên cho bà con xem hén.

11. tieubaops

Wow ngon thế :D, share đi. Bạn nào có bản hướng dẫn chơi + bản dịch skill cho mình với thank nhiều nhiều. Đang chơi lại nữa :D

12. kysi_ma2005

Hì, cuối cùng cũng có người chơi lại game này với mình, mừng ghê :D. Tớ up lên vài pic cùng với file save cho mọi người tham khảo ha.
    Nhớ đừng thắc mắc tại sao 2 con phù thủy trên đảo class thì giống mà hình với tên thì ko trùng khớp nhá, chưa tìm ra dc nên xài tạm vậy :)
    Ag còn nữa, mấy con ngựa mình cho chưởng sao hết, mà trong game thì nó ko chưởng sao dc nên đến khúc battle sẽ không thấy mấy con đó chưởng đâu mà chỉ thấy mấy cái vòng lục vong tinh thôi. =))[​IMG]

Các file đính kèm:

Kích thước:
      128.6 KB
      Đọc:
      315
      Kích thước:
      209.5 KB
      Đọc:
      311
      Kích thước:
      128.4 KB
      Đọc:
      304
      Kích thước:
      131 KB
      Đọc:
      301
      Kích thước:
      226.2 KB
      Đọc:
      310
    Chỉnh sửa cuối: 30/4/11
  13. kysi_ma2005

Hix, vừa up xong 5 file đầu thì sever nghẽn, chán thiệt, cũng may là ko lâu lắm. Thêm 2 pic với file save :)[​IMG]

Các file đính kèm:

Kích thước:
      192.1 KB
      Đọc:
      290
    • RiotStars.rar
      Kích thước:
      103.5 KB
      Đọc:
      158
      Kích thước:
      137.4 KB
      Đọc:
      293
  14. tieubaops

hay nhỉ, thế bạn mò luôn code di chuyển thế nào mà robot bay đc ấy :):). Với lại 2 con tiên nhỏ biến sao mà nó chưởng ngôi sao đc vậy. Nếu có skill ngôi sao thì nó mất up máu hoặc tăng lực hay sao.

15. ◄♥Atonias♥►

◄♥Atonias♥► Mr & Ms Pac-Man

File save của bạn mở bằng cách nào thế , chỉ tui với . Thanks

16. kysi_ma2005

hix, đang mò code Super Star, khi nào ra thì mò típ mấy cái kia. Con tiên nhỏ hả, hack lun đó :D, cho nó cái skill ngôi sao là ok, lúc nó đánh vui lắm, tăng lực 1 cái xong rồi chưởng, phê cả người lun. Down file save của tớ về mà test.

---------- Post added at 22:21 ---------- Previous post was at 22:18 ----------

Tớ save bằng spsxe 1.6 hay 1.7 gì đó, mở bằng epsxe hoặc là psx 1.13, cứ vào configuration load cái card, nếu nó ko hiện ra trong thư mục thì đánh tên của cái card đó vào rồi ấn open.

17. kysi_ma2005

Hix, hơn 2 tiếng đồng hồ mò mẫm cực khổ với AM, cuối cùng cũng túm dc thằng CLASS, thằng SUPER STAR với thằng SPECIAL, chém nào :D[​IMG]

À, còn cái chỉnh bước đi ( bay, đi bộ, .... ) và range tấn công cũng dò dc ùi, có điều nó nhiều bước quá xá nên ...nhớ hẻm nổi, mai mò tiếp :D

Các file đính kèm:

Kích thước:
      245.9 KB
      Đọc:
      314
      Kích thước:
      230.2 KB
      Đọc:
      309
  18. xtraducux

xtraducux Youtube Master Race

trò này mình cũng chơi đi chơi lại nhiều và cũng khám phá đc chút ít :
    1. cách biến con mèo bắn laze thì bạn phải up con mèo trong shop lên lv10 và up chỉ số CHA >=10 và biến bằng viên đá 500 trong shop cờ bạc thì sẽ biến đc
    2. con ma bắn 4 ô là up từ ma bắn 3 ô lên và mua cái ngôi sao 6 cánh bên đảo .
    3. mấy con rồng và con tiên đều up đc lên loại cấp cao đều phải có CHA>=30
    4. con ngựa thường thì cũng cần CHA>=20 sẽ biến thành ngựa bay
    còn gì gì nữa thì ko nhớ lắm hihi. Mình chơi ko hack nhưng chơi quicksave để kiếm tiền trong đua ngựa và đánh bài. Đổi từ coin cờ bạc ra tiền thì mua viên biến hình 500 trong shop thì sẽ
    đổi 1-1 còn mua viên học skill thì sẽ đổi là 4-1 lõm :) .
    Hồi đó chơi đi chơi lại mỗi lần lại tìm đc cái mới vui phết lâu quá giờ cũng quên nhiều, vô thấy có nhiều người chơi lại có khi lúc nào rảnh chơi lại hehe

Bumblebee thích bài này.
  19. 0903770521

0903770521 Donkey Kong

mình cũng thích trò này, nhưng thấy lâu rùi nên ko dám đào mộ. Mình chuyên xài artmoney, mò cả buổi cũng được 1 số ID class và ID item, có bạn nào bít cách xài ảtmoney thì mình share cho.
    @all: tiện thể mọi người cho mình hỏi mình xài skill hay bị đứng hình là do trình giả lập hay do gì vậy??

20. kysi_ma2005

h ít ng chơi trò này quá xá >.<. post lên mấy bài ùi mà chả thấy ai ủng hộ cả.
    Còn về xài AM thì ...tui mò chưa ra cái ID của cha, tính tìm lun nhưng mệt quá nên đành thôi. Còn mấy cái SS, Special, class, range, star, bước đi, loại hình di chuyển, item ..v..v thì ra hết rồi. Hack thằng chưởng 3 ô, mấy con tiên, ngựa đều chơi dc skill ngôi sao hết :D.
    @0903770521: Ôg xài trình nào, có mấy trình nó bị đứng đó.