Hướng dẫn tạo map bằng staredit (Starcraft campaign editor)

Thảo luận trong 'Starcraft' bắt đầu bởi protossscout, 13/2/07.

1. vtoan091194

vtoan091194 Youtube Master Race

tui cũng tạo mấy MAP chơi rùi nhưng không biết lam cho nó allies.Mà chắc anh bạn Protoss scout khó kăn lắm mới tải lên web được phải hông.^^

2. Shuu_shirakawa

Shuu_shirakawa Fire in the hole!

hi, mình mới tập làmquen với tạo map sceanario use map setting có nhiều thứ còn chưa rõ
    mình có ý tưởng tạo 1 map như thế này

đầu tiên quái sẽ xuất hiện ra và tấn công nhà nexus của mình,rồi mình có 1 đạo quân để phòng vệ , cứ mỗi lần đánh hết quái thì mình được thưởng 1 ít tiền sau đó quái lại lao ra và mihnf lại phòng thủ tiếp. có tiền thì mình sẽ nâng cấp ở nhà BF sau đó quân mình sẽ được mạnh lên

=> để xây 1 map đại loại như vậy thì condition và trigger tạo hnuw nào vậy
    bạn nào biết chỉ giùm mình thanks

à nhân tiên cho mình hỏi , xem những đoạn replay do mấy bạn post lên dùng chương trình gì để xem vậy,mình down về dùng media nhưng ko xem được

3. Gink

Gink Youtube Master Race

bác protossscout làm ơn cho em hỏi em để mod star đọc file install.exe của em bị mã hóa (nó đọc là ko hiểu file đó ,ko hiển thị đuôi file) chỉ có file 3 file mpq là ko bị nên chỉ tạo được 1 bản như pach file stardat cũng bị mã hóa nhiều nữa ko sữa được file install.exe bác àh bác làm ơn cho em hỏi xài chương trình gì đễ đọc file install.exe mà ko bị như vậy như 1 số bác mod lại sound ở các màn campaign thì mỡ cái file install ra là hiện lên hết giải phóng file là tìm thấy các màn campaign đó luôn ẹc chỉ em với

4. Ken447

Ken447 Youtube Master Race

minh có tạo map rồi nhưng bạn chỉ mình cách làm dung lượng của mỏ tiền và gas cao lên ko .
    cám ơn trước nha .

5. Shuu_shirakawa

muốn chỉnh tiền và ga lên thì bạn vào phần xây ga hoặc vàng sau khi chọn xong vàng cần thiết và xây thì bạn nhấn chuột phải rồi nhấn ctrl + a rồi click chuột phải chọn propatis sau đó sửa thông số 1500 thành số mình cần rồi ok

6. Vulpine

Vulpine Youtube Master Race

Mình đang vẽ 1 map có tên Counter-Strike_Aztec, nhưng khổ nỗi làm thế nào để cho map này chơi hay nhất, hiện tại mình vẽ thuộc thể loại chơi es(VIP escape), de(Plant&defuse Bom), cs(Hostage Rescue) cho thật giống với game CS, theo mọi người nên để chế độ 2 player (mỗi người một đội) hay 8 player (mỗi người 1 nhân) và luật chơi nên như thế nào để cho được lâu hơn có nên chơi theo nhiều round ko, xin mọi người góp ý kiến

7. donkingkong

donkingkong Mr & Ms Pac-Man

Tui la`m map DDay rồi mà chẳng biết sao để post lên cho anh em nữa ( có cả nhạc nền nữa )

8. hoangJK

hoangJK Mario & Luigi

Map DDay? dc đấy, ko tệ đâu, post khẩn cho anh em xem nào!
    Còn vụ ko post dc-.-? , ấn vào "Quản lý file đính kèm " khi post bài đó, nhưng trước hết phải nén nó đã rồi hãy post. Mà... mới mười mấy bài viết thì ko post file dc đâu=((, chịu khó spam 40 bài nữa đi rồi post là vừa:p

9. proA.SirTY

proA.SirTY Legend of Zelda

10. Shuu_shirakawa

mình có vài điều chưa biết về USM bạn nào biết chỉ giùm
    - làm cách nào mà chỉnh được nâng cấp nhiều lần vậy bình thường chỉ được 3 lần nhưng chơi trong DEF thấy họ chỉnh nâng lên được nhiều lần và thời gian nâng cấp nhanh vậy
    - làm cách nào để có thể Create unit mà không bị connot vậy, trong Condition và Action mình create unit rồi cho đi đánh thế mà đến 1600 thì vẫn bị connot

11. protossscout

protossscout Mega Man Lão Làng GVN

Hmm, để chỉnh nâng cấp lên cả trăm lần thì download cái chương trình làm map đặc biệt ở trang đầu ấy
    Việc cannot create units là do Starcraft chỉ cho tối đa là 1600 unit thôi (kể cả neutral và mấy cục vàng, gas) vì thế không có cách nào để chỉnh cái limit đó được.

12. donkingkong

moa , sao viết nổi 50 bài , chắc "tèo" wá . Tui còn định làm Tower Defend nữa nhưng đang suy nghĩ mấy cái triggle .

13. donkingkong

uh mà hỏi lun , ở đây ai thích chơi campaign hok , tại tui định làm một phần mà sợ chẳng ai thik chơi ^-^

14. Nemesis3800

Nemesis3800 Guest

protossscout à rất cám ơn bạn đã nhiệt tình giúp đở và hường dẫn bọn tớ trong việc tạo map Starcraft. Nhờ đọc bài của cậu tớ làm được map "Thập Diện Mai Phục".
    Ý tưởng là:
    ban đầu có khoản 20 hero cho mình chọn, có đủ tất cả 3 loại hero Terran, Zerg, Protoss cho mình chọn, Mạnh yếu khác nhau, và có giá khác nhau. Người chơi có thể mua hero nhưng chỉ có một con thôi và tùy vào số tiền mình có mà chọn hero tương ứng với số tiền, còn khi có nhiều tiền người chơi có thể đổi hero mới hay nâng cấp cho hero.

Chọn hero Xong thì 10 đội gồm lính Zerg, Terran, và Protoss sẽ tấn công theo hoài cách nhau một khoản thời gian. Người chơi phải phòng thủ căn cứ, và không được để nhà chính mình bị destroy, nếu không là thua, nều chết hero có thể mua lại, nếu mất máu nhiều có thể chạy đi cứu thương, cái map cho phép 5 người cùng chơi một lúc.--> vậy sẽ có tối đa 5 hero bảo vệ, căn cứ thì máy sẽ điều khiển và sau một thời gian thì có cứu viện tới.
    Máy tần công sẽ giử con sâu trong nhà người chơi phải giải thoát con sâu và đem nó về nhà mình là thắng. Lúc con sâu thoát máy sẽ điều quân giành lại con sâu.

tớ xây cái map được 80 % rồi còn problem ở chổ làm sao mình trigger cho máy làm cách nào giành lại con sâu.

15. superchip

superchip Donkey Kong

cho hoi làm sao xây dc cục tiện xát bên nhà chính như FM ???

16. DKT da giet tui

DKT da giet tui Youtube Master Race

hoa ra ong nemesis lam ra cai tro thap dien mai phuc ay a`
    tui co xem triggers cua ong roi có mấy lỗi hơi lớn đó(ví dụ như ling cóc chịu đánh tui huhu).
    THực ra tui mới biết về triggers co 1 tuần thôi nhưng tự tìm hiểu.Ở Việt Nam chả mấy ai bít về triggers cả.Ai ngờ có ông protossscout pro quá mức.tui chỉ còn vướng mắc mỗi một việc rằng:làm sao để nâng cấp lên lv 255 đc
    :-/:-/:-/:o:o:o

17. Nemesis3800

Nemesis3800 Guest

18. Great_Paladin

Great_Paladin Mr & Ms Pac-Man

anh Protossscout ơi, tại sao khi tạo map em đã chỉnh lại damage của unit nhưng khi chơi lại ko có thay đổi gì vậy anh.

19. Great_Paladin

Great_Paladin Mr & Ms Pac-Man

buồn wa, em tạo map rồi mà chỉnh damage của unit ko được nè,anh protossscout ơi cứu với

20. protossscout

protossscout Mega Man Lão Làng GVN

Hmm, bạn vào Unit and Hero settings, chọn unit cần đổi rồi bỏ mục use default settings for unit đó đi, chỉnh sửa như bạn muốn. Khi chạy map đó thì phải chọn "use map settings" đấy nhé.