Hướng dẫn-thảo luận cài đặt The.Sims.2 (Exp.2)-Nightlife

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi vitconvn, 15/9/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Kobo86

Kobo86 Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

Hiếu ở Nha Trang à ? Mình ở Hà Nội nên có thể giúp bạn đấy . Bạn add nick của mình vào nhé dlequan mình sẽ nói cách gửi đĩa cho bạn . Kobo86 trở lại ở box the sims

2. @Tidus@

@Tidus@ C O N T R A

Mình up 2 cái muvee lên về Downtown dành cho những ai chưa chơi đuợc NL hoặc chưa cài được để các bạn đỡ ghiền [ hoặc ghiền hơn nữa lol lol lol ]nhen, mà thành phố mới trong NL là Downtown, chỉ có 1 lựa chọn này là có sẵn thôi, ngoài ra không thích thì phải tự xây mệt chết luôn. Cái thứ 1 là quay lúc sáng cái thứ 2 là quay lúc tối , như nhau cả về chất lượng hình ảnh : Resolution: 1024x768, Size: Medium, Quality: High, Sound: Off, có điều buổi tối có thêm mấy cái đèn nổ lên nhìn bắt mắt hơn. Nhìn chung cách chơi cũng tạm được, không có nhiều đổi mới lắm nhưng thêm vào nhiều thú vui cho Sims của mình hơn ... :hug: Have fun, mong rằng bản TS2-Sims In Business release vào Q1 2006 sẽ có nhiều đổi mới hơn :x

Các file đính kèm:

• light.rar
      Kích thước:
      375.4 KB
      Đọc:
      75
    • night.rar
      Kích thước:
      435.5 KB
      Đọc:
      54
  3. kitty_vn

kitty_vn Youtube Master Race

Cuối cùng thì cũng chơi được rùi bà con ơi. Nhưng mà khổ nỗi ngày mai có bài kiểm tra quan trọng, đâm chỉ dám xem qua còn không dám chơi.

Cám ơn iamglotiss nhá, mình ra của hàng bạn chỉ mua được liền (nó mới làm bộ mới không cần dùng disc4 để update đâu).

File mini mình mount có khoang 3k thoi ah. Nhưng mình cũng không biết cách làm sao gửi file lên đây cho mọi người cả.

4. anhtuan_rose

anhtuan_rose Donkey Kong

5. crew

crew The Warrior of Light

Mấy bạn ơi có ai biết về mấy vụ Vampire trong sims 2: NL ko, tui mới chỉ thấy mời đc nó đến nhà thôi, còn ko thấy gì hơn nữa

6. shanghaith

shanghaith Donkey Kong

Cho hỏi, sao tui cài The Sims 2 4CD, rồi cài tiếp cái University, rồi cài NightLife xong
    Có download cái file mini image của Nightlife(8MB) luôn, sử dụnng Alcohol 120%, vào games nó báo
    Ấn vào biểu tượng The Sims NightLife thì nó báo là
    "Please ensure The Sims 2 Nightlife disc is in the drive, select OK and Restart the application"
    Còn Ấn vào biểu tượng The Sims 2 thì nó báo là
    "Please insert the correct DVD-ROM, select OK and restart application
    Còn Ấn vào biểu tượng The Sims University thì nó báo là
    "Please insert The Sím 2 University disc and select Ok to retry
    Mua 3 ngày rồi mà hổng chơi dc,huhuhu
    Có ai biết chỉ dùm mình đi, cám ơn

7. iamglotiss

iamglotiss Mr & Ms Pac-Man

uhm, mấy con ma ca rồng đó, u mời nó đến chơi , khi mà thân thân với nó 1 tí thì cứ để cho bọn nó tự điều khiển, sau đó thì con ma cà rồng kia sẽ thôi miên u, sau đó thì cắn cổ u, và sau đó nữa thì u sẽ biến thành ma cà rồng với một bộ mặt gian ác khủng khiếp
    nếu u có lỡ bị cắn thì cũng đừng có lo bởi vì có 1 mụ bán thuốc để phục hồi lại hay sao í

8. crew

Cái này có thể do bạn chưa bật mấy cái emulation của Alcohol, vào phần setting chỉnh thử xem, hoặc ko thì dùng cái Daemon tool

9. luky89

luky89 C O N T R A

Lucky chưa chơi được NL đây :-< mà 2 cái disk NL ở đâ cài bình thường như bao game khác thoai, có điều bực ở chỗ cài nửa chừng disk 1 thì bị erro cái gì volumn - voice gì đó, nhưng restry thì tiếp tục, nhưng khi sang disk 2 thì restry ko được nữa, bấm cancel thì tất cả lập tức xóa hết, chẳng hiểu ai gặp trường hợp kỳ cục này chưa nhỉ :-<

10. crew

Cái đấy là do lỗi của đĩa rồi chứ đĩa tốt thì cài bình thường đến hết luôn ko bị sao cả, bạn thử đi đổi xem hoặc do ổ CD của bạn quá kén đĩa

11. @Tidus@

@Tidus@ C O N T R A

Có ai bị như mình hông
    Load xong nó đứng im luôn .. dù vẫn còn nhạc và cái đồng hồ cát vẫn quay đều đều ... không ngừng :-/ Hồi trước thì bị ở 1 user kia, chuyển qua user này chơi được vài lần rồi cũng bị luôn, không rõ là có liên quan đền các objects download trên mạng về không nữa, mình đả thử enable và disable nhưng đều không được. Mà có ai bị cái warning trước khi chọn town để chơi không ? Chán wa, thà load không được đi không tức, đằng này load xong xuôi hết luôn chỉ chờ nó hiện ra là chơi thôi, ấy vậy mà cứ im ru ... ngồi nghe nhạc đến ngủ mất tiêu tỉnh dậy vẫn y nguyên .. ai giúp dùm với ẹc ẹc đa tạ trước =((

12. the moon

the moon Mr & Ms Pac-Man

sao khi tui cai`,nó đến 57% la dừng vây??:(đang' ra thì lúc đó phải chuyển sang đĩa 2 nhưng dù cho đĩa 2 vào nó vẫn ko chay tip' gì hítT___Thelp meeee

13. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

yu nghĩ là u nên bỏ mấy cái món download ra vì khi chơi thử ở bản University cũng đã gặp mấy chuyện này nên ko bao giờ xài mấy món down về >_<. thử lại xem
    có lẽ là lỗi của dics rồi vì nếu đang chạy báo lỗi do mất file thì hỏi dics, đem đổi và thử lại đi.

14. @Tidus@

@Tidus@ C O N T R A

Ờ, mình cũng thử ngay hôm đó rồi và okie rồi. Trước đó mình cũng đã disable, tưởng disable là okie rồi ai ngờ cũng không được đàng phải del luôn nguyên cái folder download thì nó mới vào được nhưng có điều lạ là mấy cái đồ trong thư mục download chỉ là objects thôi đúng không vì mình del nó rồi thì vẫn còn mấy căn nhà download trên mạng về, lạ ở đây là mấy cái ọbject mình download về toàn trên trang TS2 thui mùh ... anyways đã chơi được bình thường gòi, xây xong cái nhà rồi nhưng không ưng ý lắm post hình bên kia cho pà con chê .. =((

15. hoangtukhocnhe1983

hoangtukhocnhe1983 Donkey Kong

tui install được 50% thì nó báo lỗi subject09.packed, có bác nào biết cách trị k?Tui thử nhiều lần trên nhiều ổ đĩa rồi mà vẫn vậy, cài trong ổ C , D , E đều bị hết , lúc đó nó hỏi tui Cancel , Abort , Retry , mà cách nào cuối cùng cũng là bó tay , k chạy quá 50%, giúp tui gấp gấp nha , thanks các bác trước, chúc chơi vui vẻ

16. the moon

the moon Mr & Ms Pac-Man

đã đi đổi đĩa mà vẫn bị vậy,đên 57% thi no cai` cái "Tsdata\control\control1.dat" ma cái này là ở đĩa 2,wait 1 lúc ko thấy gì thì tui cho đĩa 1 ra(ra mà cũng ko thấy thông bao' gì hit' trơn)rùi cho đĩa 2 vô,vẫn ko chạy,có ai bị như tui ko ??help tui vớiT_____T

17. ba8lovely

ba8lovely Mr & Ms Pac-Man

cái dzụ mà bạn bị ngay từ lúc đầu nó báo cái bãng gì dó co chu disable về thư mục download đó,bạn vào chổ cài đặt bên trong,hình như là hình 2 cái bánh xe đó(kô nhớ tên)...chung với phần cài đặt nhạc và màn hình đó.hình như chổ tắt mở free will đó.....bạn vào tìm là thấy liền à,nếu chưa thấy thì để lần sau mình vào coi chính xác nó tên gì rồi pót cho ban biết he...chứ giờ...úi giòi ơi...mình buồn ngủ wé...lười vào lại sims(tại nó vào hơi bị lâu-gần 10'),ngồi chờ chắc ngủ khò khò luôn...hix...thông cảm nha :D

18. ba8lovely

nó báo vậy chắc tại đĩa đó bạn ơi,bạn chiụ sang tí xí,đừng đem ra chỗ đó đổi nữa mà ra tiệm khác mua lại đĩa mới luôn đi...rồi về cài lại,mình nghĩ chắc được mà...bạn ở đâu,nếu ở SG bạn ra trường giang mua đi,mình thấy bán cũng được lém đó...bộ the sims 2 này vì ghiền quá mà mình phải mua đi mua lại ko biết bao nhiêu bộ,vì 1 trong 4 đĩa bị hư...xài ko được-->thế là phải mua đĩa mới,mà người ta có chụi bán cho mình 1 đĩa đâu..--->tốn 24000..hixhixx...,rùi khi mua dzìa phải bảo quản nửa,ko thì nó mau hư ác(mà có bảo quản cũng hư nốt lun..hehe,đĩa dzom mà) #>:)

19. yoyo89312

yoyo89312 Mr & Ms Pac-Man

tui chơi the sim 2 NL cũng bị ngừng ở chỗ load vào nhà hoài a!!!!
    còn nữa, nhiều khi load vào rồi thời gian trong đó ko có chạy, sim cứ đứng yên ko làm gì hết, ai biết làm sao ko? chỉ với, hu hu hu huhuhuhuhu
    À! có khi nào do mình cài crack nên nó mới bị vậy ko? (trong đĩa các bạn có crack ko vậy)

20. ba8lovely

cái này là cấu hình nhà bạn yếu nên mới bị vậy đó.....lúc trước khi card màn hình của mình la 64Mb mình bị vậy hoài à,đang chơi bị đứng(phải thoát ra khởi động lại),giở đổi cái khác,hình như 128Mb(ko nhớ) thì nó chạy ngon lém,soi gương được lun ma`

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.