Hướng dẫn-thảo luận cài đặt The.Sims.2 (Exp.2)-Nightlife

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi vitconvn, 15/9/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

xài RAM bao nhiêu vậy bạn ? vụ "đứng hình" này quen lắm, u có xài objs download về hay ko vậy ? nếu tạo 1 mục download trong My documents thì del liền đi, yu tạo ra nó thì chẳng vào TS2 được >_<.

2. Tung_choat_90

Tung_choat_90 Mr & Ms Pac-Man

Hình như tui thấy ở đầu bài viết có viết dùng ram rùi mà dùng ram 256 là ngon rùi còn về cài đặt thì có mấy bản sim liền có bản thì 4 đĩa ko cần bản sim gốc cài luôn vào máy chơi là ngon lành còn 1 loại sim thì cần phải có bản gốc sau đó nâng cấp nên bản 2 thế là xong

3. luky89

luky89 C O N T R A

Sao kỳ vậy, lần này lucky cài game 2 disk bình thường ^___^ Lúc chờ load game thì nó báo lỗi erro gì đó, mà TS2 NL đúng là ko có crack phải ko >___< vậy sao mới chơi được vậy, update đầy đủ rùi sao lại báo lỗi vậy, tại win XP chăng >___< Cái lỗi giống hệt như lúc cài TS2Uni ::( nếu ko có crack của Leo thì nó ko chạy game ::(

4. tuanh71

tuanh71 Youtube Master Race

bạn nên coppi toàn bộ 2 CD vào cùng 1 chỗ trong ổ cứng .Sau đó bỏ đĩa ra và cài đặt game từ ổ cứng vào nơi nào mình muốn .
    Chú ý : cài sim 2 va NL nên cài theo mặc định vì toàn bộ trương trình của 2 game này phải đồng bộ

5. yoyo89312

yoyo89312 Mr & Ms Pac-Man

Mình dùng ram 256, lúc trước chơi the sim 2 và univer cũng đâu có vậy đâu, mà mình ở đây ko phải dừng hình mà chỉ là sim ko đi thôi chứ di chuyển chuột và xây nhà được, huhuhuhu, hay do tui cài crack, làm seo đây huhuhuhuhu

6. yugi_hiro

xài crack mới hay loại crack cũ vậy bạn
    yu chưa chơi TS với crack mới nhưng ổn nhất vẫn là sử dụng D-tool với file image. RAM 256 à ... cái này dễ đứng hình lắm. TS2 thì tốt nhất là 512 Mb mới là tối ưu cho người chơi.

7. leo_minh

leo_minh Legend of Zelda

Do việc bận chuyện riêng + Gia đình, nên Leo mới mua disc của Night Life thôi, nhưng chưa kịp cài. Có lẽ vài ngày sau sẽ chơi được và cùng thảo luận với các bạn cho vui ^__^

8. Flame11303

Flame11303 Youtube Master Race

Bạn ơi cho mình hỏi sao máy mình chạy The sims university ngon lành mà chạy Night Life nếu không di chuột thì màn hình có chỗ bị che mờ? Cấu hình máy mình là: P4 3Ghz, RAM 512, Intel Graphic Media 128MB. Nếu mình uninstall Night Life đi thì chạy University ngon lành. Hic?

9. yugi_hiro

Card 128 Mb mà cũng bị mắc lỗi à ... dù sao thì yu cũng chưa hình dung cái gọi là mờ màn hình. hình như là ko liên quan đến monitor đâu nhỉ ? u thử chụp screen của nó ra xem sao. nhắc mờ thì cũng có 1 số trường hợp mà 1 mem đã từng đề cập, lỗi chính là các file đã bị thất lại hoặc hư hỏng trong quá trình cài đặt.

10. luky89

luky89 C O N T R A

To Leo: em đã cài TS2NL rùi phải hông, rùi sao cái erro nó giống hệt như cái erro của TS2Uni vậy >____< sis chơi ko được, hiện giờ ở cửa hàng disk nó nói là người ta chơi khỏe re duy chỉ có sis là chơi ko được (ko bít nó có nói dóc ko nữa +_____+ hay là người ta bị giống vậy mà ko dám đi đổi +___+ ) Nếu tìm được cách khắc phục nhớ báo sis bít :-<

11. zaizai272007

zaizai272007 Youtube Master Race

có ai có thể chỉ mình để thành ma cà rồng không?

12. Flame11303

Cám ơn Yugi-hiro, mình đã cài lại win và update cho driver rồi. Đã chạy được :D

13. Flame11303

Lạ 1 cái là mình chạy body shop(khi chưa cài NightLife) lại không được. Nó cứ hiện ra thông báo la Direct3D failed (lỗi gì ấy). Nhưng mình cài NightLife vào thì lại chạy ngon. :)
    À có bạn nào có account The Sims 2 University hay NightLife không share cho mình với. Cám ơn nhiều

14. Bi@Rain

Bi@Rain T.E.T.Я.I.S

Mình cũng muốn biến thành ma cà rồng nữa chỉ cái ??? Đừng trừ Mp Đừng trừ Mp Đừng trừ Mp Đừng trừ Mp Đừng trừ Mp Đừng trừ Mp Đừng trừ Mp

15. yugi_hiro

tiếc thật, yu chưa kịp chơi TS2 NL bao nhiêu, mới lòng vòng mấy khu Night Life thì PC đã hư lol. >_<. dù sao thì cũng xem FAQ, các bạn xem thử nhé :
    nghe cũng chẳng có gì khó nhẩy ? tìm kiếm Grand Vampire, 1 nam và nữ . làm quen, nâng cao quan hệ với tụi nó và bạn sẽ được ... cắn để gia nhập đội quân Vampire. hix, đoạn dưới thì chỉ về Vampire, nghe mà ... thèm :D. ko chơi được nên có lẽ chỉ giúp các bạn đến đây :lol

16. leo_minh

leo_minh Legend of Zelda

Hì, hôm nay Leo cài được Sims NL rồi , chơi chỉ được khoảng 30' nên chưa tìm hiểu được nhiều. Mọi người giải thích hộ :
    Turn on - Turn off
    Chemstry
    ...
    Còn nhiều cái nhưng Leo kô nhớ nổi, thôi để mai hỏi vậy :D
    PS Yu : các con Vampire có đặc điểm gì để nhận dạng kô anh, mà trên trang chủ Sims2 đang cho download 2 con Vampire đó, kô biêt để làm gì :o

17. LovelyBoy4444

LovelyBoy4444 Legend of Zelda

có đấy anh leo,hình như trong ts2 này chỉ tồn tại có 1 con thôi thì phải?(vụ này ko biết)nhưng nhìn nó y chang như Dracula y hệt(áo choàng đen,hàm răng sắc nhọn...)
    Nó hay xuất hiện ở mấy cái khu downtown(cái này chắc ai cũng biết)

18. luky89

luky89 C O N T R A

Leo :-w tại sao cài vào rùi mà chơi ko được là sao :-w Nó bị giống lỗi TS2uni phải làm sao đây :-w

19. yugi_hiro

hay nhẩy ? yu chỉ mới chơi NL 1 chút thì PC đã hư rồi, down vampire về làm gì nhẩy ? o_0
    huh ? yu cài rồi, nó y chang như TS2 U thôi. bộ luky cũng chưa chơi TS2 U luôn à o_0

20. shadow2810

shadow2810 Sonic the Hedgehog

T_T mua đĩa sims NL về T_T
    cài xong , click chơi thì nó hiện lên cái bảng thông báo này đây T_T
    cả sims Univer nó cũng bị thế T_T , nhưng mà The sims 2 không thôi thì vẫn vào được :((
    vậy là cái gì đây :(( hay là lỗi do deamon tool nhỉ :-"

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.