Hướng dẫn-thảo luận cài đặt The.Sims.2 (Exp.2)-Nightlife

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi vitconvn, 15/9/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

xem lại file image trong dics của bạn đi. nếu đã kích hoạt D-tool rồi thì cũng nên copy file từ dics vào máy, tái lập file image và nếu đúng thì bạn ko thấy lỗi trên

2. luky89

luky89 C O N T R A

Hix .... chít ở chỗ disk này ko có cái image nào cả và mới đút cái disk vào thì cài bình thường ::( còn TS2 Uni thì cái lỗi đó vẫn xảy ra cho dù cố làm thế nào :-< TS2 NL chơi ko được (cài vào mà bị báo lỗi giống TS2 UNi)

3. mcartney

mcartney Youtube Master Race

muốn download mấy cái file image với D-tool thì mình phải tìm ở đâu mới có vậy mấy bạn?

4. thuyvotinh

thuyvotinh Youtube Master Race

bạn ơi .... tại sao mình cài TS NL ... nó chạy đc đỉa 1 xong thì bỏ đỉa 2 vào nó ko chạy nũa .... mà mình thấy đỉa của mình ko giống của bạn vậy ..... giúp mình với....
    Thanks You

5. yugi_hiro

http://m0002.gamecopyworld.com/games/pc_the_sims_2.shtml
    vào đây đi. dễ tìm thôi ...
    install nửa chừng mà báo lỗi thì có thể là do dics thiếu file nên install gián đoạn. bạn đổi 1 dics khác xem. ko giống ... là sao nhẩy ?

6. thuyvotinh

y của mình nói là .. khi mình cho đỉa 2 vào .. rồi nó cú ok hoài mà ko dc.... mình chẳn hiểu lỗi gì nũa ... nó chẳn báo là có lỗi .... khi mà chạy xong đỉa 1 đó rồi nó kêu bỏ đỉa 2 nhưng mình nấn ok hoài mà ko dc nè... nên mình mởi... mình thử cài đi cài lại mấy lần .... mình cũng đã đi đổi nhiều đỉa lắm rồi nhưng nó vẫn vậy chẳn hiểu nữa :-/ :-/

7. xathulance

xathulance Donkey Kong

Mình cũng có bản sim2 :nightlife nhưng nó ko giống như ở trang 1 của bạn, nó là bản nén phải dùng deamontools mới nạp được.Khi install xong thì nó bảo bỏ dĩa 4 sim2 vào, nhưng chạy gần xong thì nó bảo là error rồi tự động xóa luôn, xóa luôn sim2 luôn,đúng là pó tay, ai biết thì giải đáp với.

8. yugi_hiro

mất luôn TS2 à ? dà, cái này thì dễ hiểu thôi, lúc install bạn để link dẫn thẳng đến TS2 luôn ? ko install như thế được, làm thế thì các file TS2 sẽ mất luôn. khắc phục thì bạn cứ install TS2 bình thường, bản NL thì cứ install kế thư mục chứa TS2. như là EA Games / The Sims 2 - TS2 NL ấy.
    ko được ? nếu thế thì đi đổi dics là tốt nhất, xem lại các file trong dics 2 mà bạn bỏ vào. có thể là nhầm lẫn của cửa hàng ko biết chừng.

9. thuyvotinh

:wink: thansk you rốt cuột mình cũng đã nạp TS NL xông rồi mừng ghê....nhưng giật ghê...chắc mình phải nân cấp cho máy thôi... :> cám ơn nhiều nhé

10. HawkEye

HawkEye T.E.T.Я.I.S

Cho tui hỏi cái !Có ai bị lỗi này không vậy? Tại sao khi tui install hết và update success rồi play thì nó lại báo cái này là sao
    "Please Ensure The Sims 2 Nightlife disc is in the drive,Select OK and restart the application"
    Mặc dù đã mount disc 1,1 ổ disc 2, 1 ổ The sims 2 disc 4 nhưng vần vào không được.Vậy là sao!?!
    P/s : Đã đổi disc nhìu lần ở những tiệm khác nhau nhưng vẫn bị bug như vậy :-s

11. yugi_hiro

có nhiều bạn thắc mắc về lỗi trên nhưng có lẽ do thói quen nên nếu ko cẩn thận thì ai cũng gặp phải. các file image đang sử dụng đa số đều từ dics TS2 NL_1, khi ban tién hành mount bằng D-tool . cuối cùng thì ai cũng biết đó là update TS2 _4 nhưng ko chú ý đến file image ... xem lại file image, copy nó từ dics vào máy rồi unmount 1 lần nữa. nếu chính xác thì cũng ko xuất hiện lỗi trên

12. shadow2810

shadow2810 Sonic the Hedgehog

humm..u thử kiểm tra lại phiên bản deamon tool xem , có khi bản cũ quá thì nó hông dùng được đâu
    trước tui cũng dính rồi :D thay D-tool tự nhiên chạy ngon lành lun :D

13. HawkEye

HawkEye T.E.T.Я.I.S

Thì D-tool 347 đó
    To Yu : Sorry ! Nhưng mình không hiểu gì hết á :| .Bạn cảm phiền giải thích lại giùm mình được không

14. yugi_hiro

ko rõ bản D-tool nào ổn hơn nhưng chưa bao giờ đụng chạm với chuyện này. >_<
    à, lúc đầu thì bạn chạy dics TS2 Night life từ dics 1, đúng ko ? mount bằng file trong dics rồi nó autorun, tiến hành install. khi hoàn thành và cả chuyện update TS2. file bạn mount vẫn ở dics 1 của TS2 NL . bạn phải sử dụng nó để chơi hoặc copy vào máy rồi mount lại. thử xem

15. HawkEye

HawkEye T.E.T.Я.I.S

Hix ! Vẫn vậy àh :(( . Khi update thì nó để already update và không tiến hành update nữa,mình vẫn chạy bằng file mount trong cd đó thôi,nghe nói xài Alcohol 120% thì sẽ chơi được.Bạn cho mình cái link đó được không

16. yugi_hiro

Alcohol 120 % hay D-tool cũng như nhau thôi bạn à . update bị error thì xem lại bạn install TS2 NL vào đâu. quan trọng vẫn là cách install .
    thế thì bạn kể lại tất cả các bước bạn install TS2 NL. cả nơi bạn đặt folder Ts2 NL nữa ...

17. @Tidus@

@Tidus@ C O N T R A

Bà con cho hỏi cái file image đó bi nhiêu em pê vậy ? Lên GCW và GBW thấy nó có 3 cái file images với size khác nhau .. chả biết cái nào good nữa .. bà con cho hỏi cái bà con đang dùng để em biết mà download zia ạ.. Thanks

18. yugi_hiro

cái này thì ko có hay download, chạy hết trên dics nên chẳng down về làm gì ?
    down thử 1 cái thì biết, file image chắc cũng chẳng giống như bên crack >__<

19. @Tidus@

@Tidus@ C O N T R A

không, mình chỉ hỏi là cái file image mà các bạn dùng để chơi bao nhiêu mb thôi để biết mùh load cái đó về chơi. tại vì có nhiều cái image điên điên ..

20. CoInoisme

CoInoisme Donkey Kong

cho mình hỏi, mình đã cài The Sims2 Original lâu rồi, nhưng mùh bây giờ cái disc đã cho mượn, vây lúc Install The Sims2 Nightlife có fải dùng tới Disc của TS2 Original ko? Với lại trong thư mục Sims2 của mình có rất nhìu file download đẹp, vậy lúc cài TS2 Nightlife dzô mấy cái file download đó có còn hiển thị trong trò chơi ko, có bị hư ko, hay là lúc install Nightlife có cần xóa hết ko? Mong mí pác help dùm.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.