Hướng dẫn-thảo luận cài đặt The.Sims.2 (Exp.2)-Nightlife

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi vitconvn, 15/9/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. @Tidus@

@Tidus@ C O N T R A

không cần thiì phải. còn mấy cái file download đeẹ đó thì vẫn còn, co điều khi mối caà xong NL vào chơi thiìphaả chọn enable mấy cái đó nó mới hiện lên ah. Nhưng mà mình có mấy món object không hơ5p với TS2 nên không chơi đc phải disable mới chơi đc binh thường

2. Loki

Loki Mario & Luigi

To all: Nếu các bạn bị lỗi "Ensure... and restart..." thì...vao daemontool---> emulation---> chọn ALL OPTION OFF là OK. Đó là trường hợp của tui thui, xài DM 4.0HE

3. Darshia

Darshia

Tại sao mình cài TS 2 ( gốc) rùi, copy crack rùi, muh khi cho disk Exp1 vào thì nó lại chẳng có hình như p1 muh lại chỉ có 2 thư mục thuộc dạng MDF file ?

4. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

có chuyện đó à -__-. chưa xài nên ko rõ nó như thế nào
    copy crack ... ý u là file mdf đó à ?
    copy cả 2 đi, sử dụng D-tool vào thư mục chứa file mdf, sử dụng như bình thường thôi (nó sẽ hiện ra file sử dụng được) .

5. Darshie

Darshie Legend of Zelda

Không phải chị Darshia muốn nói là copy file crack trong TS 2 ( gốc ) để chơi đó mà, sau đó có TS 2 NL thì mở ra chỉ có 2 file...( em không biết gọi như thế nào )Nhưng không có cái bảng để install...

6. CoInoisme

CoInoisme Donkey Kong

huhuhuhu. e đã cài xong TS2 Nightlife & chơi đc bình thường, có điều mấy cái gương soi trong đó ko còn phản chiếu nữa ( trừ cái gương lúc Creat Family thì còn soi đc), nghe đâu là bị hack thì fải, hôm rùi e có cài cái fần mềm Home Crafter (tạo tường gạch) dzô, có fải nó làm cho cái gương bị hack ko? Mong mí pác help dùm. Huhuhu, có gương mới biết ai là vampire chứ..huhu

7. Loki

Loki Mario & Luigi

Đâu có đâu, gương vẫn phản chiếu đó chứ, nếu không bạn vào option chọn reflect on là OK thui, có điều nếu option này bật lên, card màn hình mà hổng mạnh, game chơi chậm lém.

8. Bé Mèo

Bé Mèo Youtube Master Race

Nếu sau khi cài xong thì có cần bản Sim 2 ở trong máy kho vậy ? Vì máy của mình có lẽ kho đủ chỗ cho 2 loại Sim đâu

9. iamglotiss

iamglotiss Mr & Ms Pac-Man

vẫn cần sims 2 đó u ơi, vì sims 2 là bản gốc mà ^_^, khi cài các bản expansion thì lúc nào cũng cần bản gốc hết- như là sims 1 í

10. Darshia

Darshia

2 file đó thuộc dạng MDF có dung lượng cũng cao nhưng trong đĩa ( explore ) không giống như ở p1. Có phải đĩa thiếu ?

11. yugi_hiro

ko thấy bảng install ... cái này thì đâu giống cách install bình thường. nếu đã install với TS2 University thì bạn sẽ ko thắc mắc điều này
    bắt đầu bằng file D-tool. chạy file từ dics 1 của bản NL, lúc đó thì thấy mục install rồi tiến hành lần lượt. chẳng rõ Darshia giải thích ra sao, bạn tìm bài hướng dẫn install TS2 Expansion NL ngay trong Box để biết thêm về cách thức

12. Darshia

Darshia

Không, mình có đọc đó chứ ! Nhưng theo hướng dẫn thì là cài xong, cho disk 1 của TS NL, sẽ có bảng Install. Darshia cũng cài TS 2 ( gốc ), đưa disk 1 của NL, chỉ có 2 file MDF mà không có bảng Install. Yu hiểu chứ ( và nếu có thể hãy giúp Darshia. Cảm ơn nhiều ! ^^)?

13. cicikiki2006

cicikiki2006 Mario & Luigi

À sau khi bạn cài Daemon Tool rồi thì bạn nhấp trái vào cái biểu tượng màu đỏ ở dưới thanh Tool Bar sau đó nhấp vào Device 0 chọn đường dẩn đến cái đĩa NL rồi mount file Sims2 Ex 2_1.Thế là tự động nó hiện ra cái bảng íntall
    CD key thì nằm trong cái đĩa.Chúc bạn thành công.

14. yugi_hiro

làm gì có SETUP để install.
    Darshia nhầm rồi, chạy file mdf bằng daemon tool sẽ tự động hiện ra Setup thay vì kích họat. lúc đó thì install bình thường. cuối cùng thì copy file mdf qua máy để sử dụng nếu muốn chơi ko cần Cd

15. cicikiki2006

các bạn ơiSao phần The Sims 2 thì em chơi được nhung khi qua các phần mở rộng sau khi cài song mount crack luôn rồi thì khi chơi nó hiện cái bảng ghi vậy nè:The Sims 2 Nightlife has encountered a problem and needs to close. We are sorry for the inconvenience.
    .................................................. .................................................
    Pleas tell to microsoft about prolem
    .................................................. .................................................. .................................................. .................................................. .....
    Send error rebort Dont send
    Nhửng cái...là phần phụ

16. cicikiki2006

các bạn ơiSao phần The Sims 2 thì em chơi được nhung khi qua các phần mở rộng sau khi cài song mount crack luôn rồi thì khi chơi nó hiện cái bảng ghi vậy nè:The Sims 2 Nightlife has encountered a problem and needs to close. We are sorry for the inconvenience.
    .................................................. .................................................
    Pleas tell to microsoft about prolem
    .................................................. .................................................. .................................................. .................................................. .....
    Send error rebort Dont send
    Nhửng cái...là phần phụ

17. Jerry_Nguyen1987

Jerry_Nguyen1987 Youtube Master Race

ai co cai Crack NghitLife cho mình xin mình mua nhầm cái đĩa ko co Crack potay.com Chĩ mình Crack luôn nha thanks

18. conloctinhyeu98

conloctinhyeu98 Youtube Master Race

Minh su dung Daemon tool nhung ko duoc, ban chi giup minh voi

19. yugi_hiro

mount file mdf à ? gọi crack cứ bị nhầm mãi >__<
    cái này thì ko biết cấu hình máy của bạn thế nào nhưng lỗi này thì có thể là do máy của bạn. lỗi này có tiếp tục xuất hiện thêm lần nào hay chỉ duy nhất 1 lần ?
    hix, vào đầu topic xem hướng dẫn kìa bạn. NL hình như chưa có crack nhỉ ? có sẵn trong dics mấy file dạng mdf ko ? dùng D-tool chạy nó thì sẽ cài ... bạn vẫn làm đúng như vậy chứ ?
    ko dùng được là sao ? bạn ko nói rõ thì yu cũng pó tay à ... báo lỗi gì ko ?

20. cicikiki2006

cái lỗi này mổi lần bấm vào là văng ra hà!Máy mình 512 DDRAM VGA 128 Gefore 5200.CPU 2.4 Ghz.Mình thử cả 2 máy luôn rồi.1 trên máy tính để bàn, 2 trên máy laptop. Mổi lần bấm vào là bị nên chưa lần nào vô được game mới T_T

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.