HƯỚNG DẪN TIỂU LÝ PHI ĐAO

Thảo luận trong 'Game Á Châu' bắt đầu bởi Sword Man, 4/6/03.

1. Torai

Torai Youtube Master Race

+khúc này game chế ra đó trong truyện ko có đâu,nân tiện hỏi luôn File save92 của casper đã lấy kho báu chỗ kỳ lân chưa vậy?
    +Tiếp theo phải đi thế nào đây?
    +hình như casper cũng chua qua miss36 phải ko?
    +ko biết tại sao password của tui ở gamevn bị thay đổi hoài à khó chịu quá có ai chỉ tui khắc phục đi

2. DUONG QUA 89

DUONG QUA 89 Mr & Ms Pac-Man

Hiện giờ mình đang lên xem trang web do caper cung cấp
    Hình như họ cũng bí như vậy
    mình đọc được 1 bức thư người khác hỏi (người Đài Loan há) làm sao để tỉm được Phụng Tiên, nó cũng đang bí ở thành Đơn Dương
    trò này dô diên quá
    khó cực kỉ

3. DUONG QUA 89

Gởi mấy bác muốn biết nội dung của người đàn ông
    ổng tên là Dương ...(không biết dịch), mời LTH uống rượu, khi vào quán rượu thì uống cùng ổng, LTH nói đang đi tìm TP, hỏi ổng biết TP sống ở cái làng này 1 năm trước
    ổng không biết vì ổng chỉ mới dọn đến \
    LTH hỏi hồi xưa ổng sống nơi nào, ổng nói trấn Ân Bình (chỗ ông bán kẹo hồ lô)
    ổng còn nói "việc xưa không nên nhắc lại, đã qua thì cho qua, không nên nhớ....(dịch nghĩa thôi nhé)"
    hình như có chuyện gì xảy ra với ổng ở nơi sống cũ vậy

4. DUONG QUA 89

á! mình có một phát hiện new nè
    ở khách sạn trong thị trấn ông bán kẹo hồ lô đó, nơi mà hồi đó mình thấy 2 ông cháu họ Tôn , và 2 người đi theo, sau đó TP đi theo luôn
    chỗ đó có một bà mập,bả chê đồ trang sức chổng bả tặng không đẹp
    mình lấy 1 sợi dây chuyền = ngọc , 1 nhẫn, 2 viên phĩ thúy màu xanh (tất cả lấy từ xác các cô gái bị chết lúc làm nhiệm vụ đầu , NV thiết giáp cõng LTH đi tìm hoa hoa công tử chỗ có cái mồ, nhớ chưa hả) , thì bả khen mình tốt và cho lại mình 1 phiến đá
    nhưng mình không biết phiến đá đó dùng làm gì
    mấy bác lấy thử xem, coi nó dùng làm gì
    mà save 91,92 mình thấy không có nhẫn và dây chuyền, chắc lấy không được rồi
    save 90,92 có bình rượu lấy từ tiều đồng 1 rồi mà
    bình mày đỏ có vải đỏ bịch trên nắp đó
    mấy bác nếu có được manh mối mới thì lên diễn đàn ngay nhé

5. Kenge

Kenge Youtube Master Race

Tui muốn hỏi là thằng tiểu đồng thứ nhất nó hỏi gì để tui lấy bình rượu vô file save của tui thôi còn manh mối thì để mình thử xem có tìm được gì ko?Nếu có mình sẽ pót lên.

6. Kenge

ah người đàn bà mà duongqua89 nói có phải là nhười đứng gần thằng bồi bàn ko,o73 trong quan ruou ha?
    @};-

7. DUONG QUA 89

đúng rồi
    bà mập đứng kế bồi bàn đó
    nhưng "o73 trong quán rượu" là gì vậy? mình không hiểu bác nói gì
    mình thấy file save 91,92 có

8. DUONG QUA 89

đúng rồi , là bà mập đứng cạnh bồi bàn đó
    hình như save 91,92 lấy được bình rượu rồi mà
    muốn trả lời hết hơi bị khó
    phải trả lời đúng liên tục 10 câu
    vì mình không xem phim nên không biết nội dung , nếu bác nào xem phim thì dễ như nhai xương, mà nhai từ từ thôi nhé, không phải mắc nghẹn
    "Binh khí phổ xếp thứ 10 là ai?" >đưa ra 4 câu 1/ngọc tiêu 2/phi đao 3/thanh ma thủ 4/côn thiên
    còn nhiều câu câu còn ác dữ
    "ngoại hiệu của Dương Thái là gì? của ............ là gì?"
    mình có lúc trả lời đến câu 9, qua 10 bị sai, thế là quay 360 độ về lại câu 1
    mỗi lần trả lời lại là đổi câu hỏi
    khó lắm
    mình bái phục tác giả save 91,92 ghê
    không biết tiếng hoa mà lấy được bình rượu

9. Kenge

trờii tui có thấy nó hỏi gì đâu mà trả lời cũng chẳng có cái lựa chọn nào hết trơn ah.
    Bác nào biết thì hướng đẫn đi.

10. Lonekiller

Lonekiller Youtube Master Race

Sau khi Linh Linh chết thì đi đâu nữa hả mấy bác ? Tui đi tới chỗ làng tuyết phủ thì thấy 1 thằng nhóc bị đám con gái vây đánh ,rồi nó bỏ đi xong tui tới cái thành mới xuất hiện vào cái nhà sau quán rượu thì thằng gác cổng hỏng cho vô, lại cái bàn ở gần đó thấy hiện bàn tay mà click vô chẳng thấy gì cả .Tui chẳng biết đi đâu nữa .Bác nào biết chỉ giùm tui với ! [-o<

11. Kenge

Sau khi LL chết bọn tui đã hướng đẫn rùi mà bạn chịu khó lật lại mấy trang trước tìm mà xem đi ko thì để khi nào tui thu gom lại post lên cho.

12. Torai

Torai Youtube Master Race

Chẳng lẽ bà con đều bí ở đây cả ,nếu bỏ giữ chừng thì uổng quá ,hay là để tui post phần hậu TLPĐ cho bà con nghiên cứu đặng đi tiếp chớ mò mẫm bao giớ cho xong

13. Lonekiller

Lonekiller Youtube Master Race

Tui coi rồi mà mấy bác đánh kiểu gì mà tùm lum ( y như tiếm miên vậy ) tui đọc hỏng hiểu gì hết , nên bác làm ơn chỉ lẹ giùm tui đi . Cám ơn nhiều mà [-o<

14. Matrix-Z

Matrix-Z T.E.T.Я.I.S

Nhiệm vụ này mọi người đang bí chưa tìm được. Mấy bài hướng dẫn kia chỉ làm nhiệm vụ phụ thôi, không quan trọng lắm đâu. Nhiệm vụ chính của vòng này là đi tìm TP. Bác thử mò tìm cách vào được chỗ thằng lính đứng gác là tìm được TP.

15. Matrix-Z

Matrix-Z T.E.T.Я.I.S

Bác Dương Qua 89 bác biết cách trả lời tên tiểu đồng thứ nhất lấy bình rượu thì bác thử đi theo cách này xem có qua được vòng 36 không nha. Bác hãy Load lại file LTH thấy hai ông cháu họ Tôn, KVM và TQP đi ngang qua nhà trọ. Đến khúc đó bác đừng cho LTH đi theo TP mà hãy cho LTH ra ngoài map, tới gặp tên tiểu đồng thứ nhất lấy bình rượu. Sau đó cho LTH quay lại gặp TP xem KVM giết TQP. Rồi sau đó cho LTH chạy ra ngoài map thì trời sẽ tối( nhớ đừng vào vùng đất gặp LL bị chết). Lúc đó bác hãy đưa bình rượu cho tên ăn mày thử xem có gì không. Tui không biết tiếng tàu nên không trả lời tên tiểu đồng để lấy bình rượu được. Nếu bác qua được vòng thì gửi file save lên nha. Chúc bác thành công.

16. DUONG QUA 89

nhưng tại hạ không còn giữ file save cũ
    nếu muốn như vậy thì phải new game , tại hạ không đủ dũng khí để chơi lại từ đầu đâu
    các hạ nào có file save đó thì tỏ chút lòng thương xót gửi lên giùm để tại hạ chơi thử
    save của tại hạ lấy mới chồng lên cũ không à
    nên không có giữ lại
    bác nào có file save đó thì gởi lên nhanh nhé
    cám ơn trước nhé . Hun thật nhiều cho bác nào gởi save đó cho mình đi thử
    "CHỤTTTTTTTTTTTTTTTTTTTTTTTTTTTTTTTTT..........................."
    thế là lại loé lên một chút hy vọng
    à! có ai khám phá ra miếng đá của bà mập đưa chưa vậy?

17. DUONG QUA 89

sao mấy bác có cái hình kế cái tên thế hả
    sao của mình không có vậy
    mấy bác dạy mình làm đi
    huhuhuhuhu
    mình tức lâu lắm rồi
    sao ai cũng có hình đầu mà mình không có
    à! lúc viết tin nhắn sao mình không lấy được biểu tượng vậy (bông hồng, mặt cười , mặt khóc .....màu vàng đó)
    mấy bác chỉ mình phải làm sao đi

18. Matrix-Z

Matrix-Z T.E.T.Я.I.S

File save của tui đây, may mà tui còn đó. Bác Dương Qua đi tiếp nha. Nhớ là đừng chạy theo thằng TP ra nghĩa địa nha. Phần còn lại là mong chờ ở bác đấy. Theo như trong chuyện thì LTH giả làm ăn mày để cứu TP. Cho nên theo tui nghĩ đưa bình rượu cho tên ăn mày biết đâu sẽ qua được vòng mới. Chúc bác may mắn.

19. tiennucuong

tiennucuong Youtube Master Race

ban oi
    ban chi gium minh cach choi de qua nhiem vu 36 di
    minh di vao nghia dia thi gap 1 co gai,noi chuyen voi co 3 lan roi di ra khong biet lam gi nua
    con noi chuyen voi ba o cho tuyet phu thi chang co gi xay ra,nhung khi ra khoi thi gap dua nhoc bi bon con gai vay danh
    ban chi minh nha
    mail minh:nutiencuong@yahoo.com

20. DUONG QUA 89

Matrix-z tốt quá
    mình thương bác ghê. Như đã hứa , mình sẽ hôn bác thật nhiều, nhưng sợ bác bị ngộ độc nụ hôn nên mình đành phải làm người thất hứa vậy, mà bác Matrix-z là boy hay girl vậy? nếu là girl thì ok, mình thật hiện lời hứa liền luôn, không cần sợ gì cả.
    haaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa
    để mình chơi thử ngay nhé
    mà mấy bác chỉ mình cách gởi file save lên diễn đàn luôn đi
    mắc công mai mốt mình chơi được thì không biết gởi save lên diễn đàn thỉ phiền phức lắm
    có ai khám phá được miếng đá bà mập đưa chưa hả?
    bye nhé (mình viết giống đang chat quá)

nếu LTH giả làm tên ăn mảy cứu TP thì có lẽ tên ăn mày này sẽ là nguồn gốc để chơi tiếp quá (nghĩ như vậy thôi, chứ chưa biết)