Hướng dẫn và giải đáp thắc mắc cho newbie

Thảo luận trong 'War Thunder' bắt đầu bởi zzGokuzz, 31/7/13.

1. StormAndFire

StormAndFire C O N T R A

vậy con P-51D-20 'Mustang' có dễ chơi hơn con Fw.190D-13 không ?

mà mua trên steam thì add fund = cách nào? .... mình thấy bên trang hungwar.com có bán steam fund nhưng tìm trên trang steam thì ko thấy nó cho add fund = card chỗ nào cả ..... @@

2. SowonAoD

SowonAoD C O N T R A

Vậy hả??? Toàn vào qua client nên tg phải có dịp mới bán

Con mustang đó thì cũng đc, ko khuyến khích vác vào AB vì rank đó mà còn bắn 50 cal thì ko ổn. Còn vaò HB thì phải bỏ tgian climb và cần nhiều mánh để chơi lại bọn đức, với cả là trình độ player Mỹ khá là ẹ và nhiều khi gặp cảnh nửa team bomber nên oải lắm :))

Typhoon là ngon nhất, bonus hơi kém tí nhưng ổn nhất, rank cũng thấp nên đi bắt nạt đc thoải mái
    Chỗ ge có đc vào game làm thêm 1 con pre nữa thì thoải mái luôn :))

3. lantis999

lantis999 Mega Man

trong tầm rank 10 con typhoon 1B đc xem là 1 trongc ác máy bay bá cm nó đạo chứ còn chê gì?
    4 canon,climb tốt turn ok.....

4. KQHA0051

KQHA0051 The Warrior of Light Lão Làng GVN

D-13 chơi HB vẫn ngon. Chỉ có điều mới chơi ko nên lái rank cao do thiếu kinh nghiệm.

5. SowonAoD

SowonAoD C O N T R A

Bọn ở forum wt kêu là so với 1.29 con dora bây h như bị treo thêm 1 quả bomb 500kg vô hình =))

6. lantis999

lantis999 Mega Man

nó dìm ko thương tiếc chứ mà ngon
    Đc cái chịu nhục thì bắn vẫn ok -_-

7. khanhhoang888

khanhhoang888 Dragon Quest

Chịu nhục biết cách bay thì ván tầm ks được vài ba mạng :))
    Mà con d13 như đã nói là k dành cho newbie, rank cao thiếu kinh nghiệm khó lái sẽ gây nản đến ức chế, có thể gây ra chứng tự kỉ nặng

8. haibeo3

haibeo3 Fire in the hole!

nói mới nhớ, hôm nọ có ông newbie nào đó, mới vào game mua ngay D.13 và mấy con pre khác. cuối cùng nghe nói khó chơi quá và bỏ game rồi thì phải @@!

9. KQHA0051

Nó thêm 600kg full load cho đúng theo các tài liệu lịch sử thôi chứ cũng chẳng ảnh hưởng nhiều. Tính ra trong cùng rank 14 thì con D-13 vẫn ngon, có sợ thì sợ thằng Bear cat thôi, mà nó rank 16.

- - - Updated - - -

Chả nói đâu xa, tôi cày flight sim bao nhiêu năm mà lúc mới vào WT còn loạng quạng mấy trận arcade đầu tiên đuổi mãi mới ăn được 1 mạng.

10. SowonAoD

SowonAoD C O N T R A

bác chắc lại vác joy vào AB chứ gì :))
    gear của bác là bàn phím + chuột hay là con joy nào vậy ạ?

11. KQHA0051

Bàn phím, chuột, logitech extreme 3d. Mà cái mouse aim với instructor nó lợi hơn bao nhiêu nên joy toàn xếp xó.

12. khanhhoang888

khanhhoang888 Dragon Quest

Rút kn từ nhiều game khác thuộc loại khó chơi thì ban đầu nên tập chơi từ lv đầu, khi được kha khá kn thì hẵng nạp tiền

13. KQHA0051

Có trò EVE thì ngược lại. Khó chơi. Thời gian đầu phải nạp tiền. Về sau tự kiếm được =))

14. StormAndFire

StormAndFire C O N T R A

các bác cho mình hỏi làm sao để đạt được mức bonus nhiều như thế này ...

mình cũng có 1 con P51 D mustang nhưng bonus của nó chỉ mới 100% + 100% thôi.

15. haibeo3

khi mở cái mục research, để ý phía dưới cùng có ô để tích chọn Arcade, HB, FRB. tích vào ô đó sẽ hiện mức bonus của máy bay cho game mode mình tích.

ngoài ra, máy bay gift (như con P-51 trong hình) hoặc pre, có hệ số bonus cao hơn bọn cùng tier. mình nhớ không nhầm thì 200% là max cho lũ non pre trong AB, 360% là max trong HB. bọn pre thì max là 500% trong HB (không để ý đến AB).

16. quang256a2

quang256a2 Donkey Kong

ai hao tam cho xin file launcher nào

17. goodfathertn

goodfathertn Youtube Master Race

em có mấy thắc mắc nhờ các bác giúp
    1. trong khi chơi ấn tab thì sao tên ingame của 1 số là [xxxx] thế là thế nào ạ, hình như là máy bay tự động đúng ko ạ
    2.trong 1 trận chiến hình như nếu chết 1 máy bay thì sử dụng máy bay tiếp theo vẫn trong trận đó đúng ko ạ
    3. có cần thiết tiêu diệt hết bộ binh và xe tăng ko ạ
    4. em ko biết làm thế nào để lên dời máy bay, hay là mua máy bay mới, có phải nó lên đời máy bay giống wowp ko nhỉ

18. haibeo3

1, đúng. vd như [Alex] là AI. nói chung bọn nó khá ngu :D. nhưng cũng có những lúc bắn hay lắm :)

2, cái này chỉ đúng trong Arcade battle mà thôi. còn trong Historical Battle với Full Real (và Events) thì giới hạn 1 máy bay 1 trận > máy bay bắn hạ bạn chỉ còn cách ngồi nhìn đến hết trận hoặc out ra và nhảy vào trận kế tiếp (nếu bạn out ra thì không bị ảnh hưởng đến tổng thu của bạn)

3, tùy vào map, chế độ mà cái này cần thiết hay không. trong trận, bạn ấn M, nó có ghi mấy mục tiêu trong trận đó. bạn chỉ cần hoàn thành 1 trong mấy cái quan trọng sau: tiêu diệt hết ground target (mục tiêu mặt đất) được đánh dấu (thường là tăng, xe cộ nhưng đôi khi, như trong HB, thì cả những trận địa phòng thủ), tiêu diệt hết máy bay địch, phá hủy tất cả các base của địch, khiến địch hết ticket (mở tab lên, số ticket còn lại nằm phía trên cùng của bảng thành tích đấy). Để địch hết ticket thì tùy từng trường hợp mà có yêu cầu cụ thế.

4, nếu bạn nói về "nâng cấp máy bay" (upgrade) thì bạn vào đây đọc #3 mục số 2. còn nếu ý bạn là lên máy bay tiếp theo thì bạn chỉ cần chơi bình thường, ngay khi bạn lên rank của 1 nước thì bạn có thể mua được toàn bộ (pre với gift không tính nhé) máy bay rank đó của nước đấy với điều kiện là bạn đã mua máy bay phía trước nó trong nhánh (VD: bạn lên rank 6 nước Đức, bạn có thể mua Bf 109E 3 khi và chỉ khi bạn đã mua Bf 109E 1). Và không, nó không giống với WoWP :)

19. StormAndFire

StormAndFire C O N T R A

hic ... chơi cái History mode được nhiều exp và money hơn nhưng mà chơi thấy nó cứ chậm chậm và buồn ngủ quá ....

ngồi chờ 2~3 phút mới được vào trận, vào trận rồi phải "bay" 3~4 phút nữa mới giao chiến .... trận nào vừa vào bị nó cho 1 phát "pilot kill" hoặc "engine down" thì càn chán nữa .... @@@

mà sao thấy WT online đến 30~50k người mà xếp MM chậm thế, vào trận số người mỗi bên cũng ko full (tier thấp thì được full nhưng càng lên cao MM càng lâu mà team chỉ được 1/2 đến 2/3) cái history mode được có 7~8 mạng mỗi team ....

- - - Updated - - -

hic ... chơi cái History mode được nhiều exp và money hơn nhưng mà chơi thấy nó cứ chậm chậm và buồn ngủ quá ....

ngồi chờ 2~3 phút mới được vào trận, vào trận rồi phải "bay" 3~4 phút nữa mới giao chiến .... trận nào vừa vào bị nó cho 1 phát "pilot kill" hoặc "engine down" thì càn chán nữa .... @@@

mà sao thấy WT online đến 30~50k người mà xếp MM chậm thế, vào trận số người mỗi bên cũng ko full (tier thấp thì được full nhưng càng lên cao MM càng lâu mà team chỉ được 1/2 đến 2/3) cái history mode được có 7~8 mạng mỗi team ....

20. teen_gamer124

teen_gamer124 T.E.T.Я.I.S

^Vì tuy số lượng người đông, nhưng lại chia ra từng mode, vd như AB, HB và FRB, và mỗi mode lại chia theo tier, từ 1->20, nên tính ra chờ 2-3 phút là còn nhanh chán. Muốn đông người chơi thì tầm 10h tối đến 5h sáng là thời điểm server đông nhất, thời gian chờ ít nhất.