Hướng dẫn về Parasite Eve II

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi Gervie, 2/10/02.

1. aya

aya Youtube Master Race

À tui quên muốn lấy cái chìa khoá lobby vào căn phòng có cánh cửa màu xanh mật mã của cái máy tính tiền là 3033

2. vua-tro-choi

vua-tro-choi C O N T R A

ihihihi hên ghê cũng may bạn đã trả lời giúp mình câu mật mã mở tủ tiền hihi mình định lên hỏi???vậy còn mật mã mở tủ sách thì làm sao đây kế thùng xăng ấy....muốn lấy xăng có phải xuống ngay chổ xe bị hư đổ xăng vào bình phải ko??như vậy đĩa 1 chỉ có 2 vụ thôi à...ít vậy...vậy đã 2 có mấy vụ án vậy....lấy thùng xăng xong thì phải làm gì nữa đây bạn!!!!chùm khổng lồ có nhược điểm gì ko???giết bằng cách nào....

3. TGTC

TGTC Youtube Master Race

Cho em hỏi tiếp:
    Con gấu bông(bị mất 1 mắt) nhặt dc o cổng ra trại quân đội để làm gì?Phá đảo rồi mà em chưa dùng đến?
    Cả cái đầu lâu bằng thuỷ tinh nhặt dc o khu đảo nhỏ nữa?Em dùng rồi mà ko biết có tác dụng gì?

4. taichuot

taichuot I'm Off! Moderator Lão Làng GVN

Con gấu bông thì mình quên rồi còn cái đầu lâu bằng thuỷ tinh bạn có thể Use nó để tăng thêm 1 Lv tuyệt chiêu Đất thì phải , bạn thử xem .

5. aya

aya Youtube Master Race

cái mã của tủ sắt là 4487,còn nhược điểm của tên trùm mập thì tui không biết nhưng lúc giết nó nhớ tránh 2 cánh tay của nó ra,để nó tóm thì phiền lắm.còn con gấu bông mất 1 mắt thì lúc giết trùm cuối thì đưa cho con chó của Douglas nó sẽ dẫn bạn tới căn phòng có trùm cuối,nhưng mà bạn đã giải quyết xong rồi thì chắc cũng không cần nữa đâu.U đừng lo qua disc 2 thì đấu hơi bị mệt mỏi đấy chỉ sợ không đủ HP và MP để chơi với bọn chúng đấy chứ cứ yên tâm đi trò này rất hấp dẫn tui chơi 5,6 lần rồi mà vẫn còn thích chơi. :lol:

6. vua-tro-choi

vua-tro-choi C O N T R A

mình chơi hết đĩa 1 rồi nhưng sao mình bỏ đĩa 2 vô nó ko nhận được vậy..mình làm 2 cách...đều ko được...cách 1 mình lúc trước mình cài CD ảo đĩa 1 nên mình tới đọan thằng kia chở nhỏ cảnh sát qua khu vựt khác thì hết đĩa 1 rồi ngay khút đòi đĩa 2 mình bấm F1 save lại...rồi thoát ra bỏ đĩa 2 vào chỉnh lại phần CDR để nó nhận bieết sau đó bỏ đĩa 1 CD lại bấm F3 để load lại...nhưng nó ko chụi mà còn bị đứng nữa....cách 2 mình chơi tới chổ thắng con trai chuẩn bị qua khu vực khác thì nói chuyện xong bấm F1 save lại sau đó thoát ra bỏ đĩa 1 CD vào load lại...rồi tới khút đòi đĩa 2... mình lấy đĩa 1 ra và sau đó lấy đĩa 2 để vô...để rồi mà chẳng thấy gì hết cũng là màn hình đòi đĩa 2 à mình bấm nhiều nút rồi mà vẫn ko được...chuyện này là sao vậy...bạn chỉ mình cách chơi đĩa 2 lại giúp mình đi...nhưng sao nó ko cho save trước khi đòi đĩa 2 vậy....lạ ghê....

7. aya

aya Youtube Master Race

vậy thì các bác cứ thử chơi ở chế độ bounty hoặc nightmare đi,toàn gặp thứ dữ không,bảo đảm không ghê không ăn tiền...

8. NNK

NNK Dragon Quest

Chán quá hả ! Chẳng còn ai thắc mắc về game này nữa hay sao đó, đáng tiếc, game hay vậy mà Squaresoft không làm tiếp. Để cho mọi người khỏi nhàm chán, xin được đưa ra mấy câu hỏi để giết thời gian, mọi người trả lời thử coi :

1) Trong PEII, có một số chiếc hộp cho phép người chơi lấy một số món đồ độc. Chúng nằm rải rác khắp nơi. Vậy xin hỏi có tất cả bao nhiêu cái hộp như vậy trong suốt game và chúng cho người chơi những món đồ gì ?

2)Aya sinh ra tại thành phố nào ? Ngày tháng năm sinh ? Quốc tịch cha mẹ ?

3) Trước khi gia nhập MIST, Aya làm việc tại đâu ?( Quá dễ !)

4) Tại sao Aya lại không bị ảnh hưởng của các Neo-Mitochodrion ?

5) Tên con chó của Mr. Gary Douglast

Câu hỏi phụ :

-Cũng như các video game khác, PEII cũng có một người mẫu được chọn để giúp các nhà sản xuất dựng hình Aya. Vậy tên người mẫu đã được chọn là gì ?
    -PEII được làm dựa trên nội dung một cuốn tiểu thuyết, vậy tên cuốn tiểu thuyết là gì và tên tác giả viết cuốn tiểu thuyết đó ?

He..he ! Hỡi các cao thủ PEII, hãy vào đây thử tài xem bạn đã biết gì về Aya và game PEII nào ?

9. taichuot

Khá lắm , tại hạ xin bái phục , tui chơi trò này lâu rồi nhưng mấy câu hỏi của bạn làm tui phải suy nghĩ lại tui đã thật sự là 1 gamer chưa .

10. NNK

NNK Dragon Quest

Sao zậy ? Không ai hưởng ứng câu hỏi của tui cả à ?( Chán quá, mất công mình ngồi nghĩ câu hỏi ). Hay bây giờ nói về các mật mã trong game vậy nhá !

1 ) Để mở mã khóa trong chiếc máy tính tiền tại Dryfieul, ai chơi qua PEII cũng biết mã khoá là 3033, nhưng...tại sao lại là 3033 thì chưa chắc ai cũng biết đâu( He..he). Vậy bạn hãy nói thử xem tại sao bạn lại nghĩ ra mã khoá đó đi ?

2) Để mở mã khoá tại chiếc két sắt trong kho chứa đồ, chỗ bạn nhặt được chiếc jerry can ấy, mã của nó là 4487. "Hừm, ai mà chả biết" chắc các bạn sẽ nghĩ vậy. Nhưng, cũng như trên, tại sao lại là 4487 ? Các cao thủ có thể giải thích cho bỉ nhân hỉu với không?

3)....Thui, mấy cái sau dễ quá, không hỏi nữa ! các cao thủ hãy trả lời mấy câu trên nhanh nhanh nhá !

11. jackychun

jackychun Mega Man

Haha... tinh vi quá ta ơi, cậy mình giải được mấy cái mật mã mà đã mang ra đố người khác rồi ( mà câu đố là của Square đấy chứ).. Tôi nói luôn là tôi đã xem WT để đi cho nhanh chứ chẳng thèm suy nghĩ. Nhưng đại khái là dựa vào mấy bức tranh, cùng với lời gợi ý để giải ( đó là tui nghĩ thế, nhưng chưa thử vì xem đáp án mất rồi)... Còn mấy cái sau chắc bác lên mạng đọc chớ gì,... hehe.. cứ đi loè thiên hạ...8)...

À còn ai nói RE thua PE thì nên xem lại đi nhe, có thể PE chơi khó hơn, nhưng cảm giác rùng rợn và kịch tính thì RE ăn đứt. Mấy con quái vật trong PE cứ như đồ chơi, doạ trẻ con à...8)

12. NNK

NNK Dragon Quest

Hừ, dùng hướng dẫn để chơi thì thôi đi, khỏi vô đây góp chuyện nhé, vì câu hỏi của tôi chỉ dành cho những người thực sự yêu thích PEII thôi. Còn chuyện tôi có phải là loại người tinh vi hay không thì đáng lẽ chú phải là người hiểu rõ mới phải, và đừng có cái kiểu "Suy bụng ta ra bụng người" như thế.

Còn chuyện tôi có khai thác thông tin trên mạng hay không thì tôi nghĩ nguồn thông tin từ đâu không quan trọng, mà quan trọng là người chơi có quan tâm khai thác nguồn thông tin đó không thôi. Nếu chú cứ khăng khăng quan trọng hoá vấn đề đó thì tôi sẵn sàng chứng minh rằng TẤT CẢ MỌI THÔNG TIN MÀ TÔI ĐẶT RA đều có thể khai thác được từ NHỮNG TÌNH HUỐNG TRONG QUÁ TRÌNH CHƠI chứ không cần tới bất kì một nguồn thông tin nào khác, lúc đó chú tính sao ?

Còn chuyện cuối cùng, RE và PE game nào rùng rợn, kịch tính hơn thì theo tôi, rất khó mà phần định rạch ròi. Nếu như RE có nhưng giây phút giật bắn mình vì bọn Zombie thò tay ra từ cửa sổ hay đập cửa xông vào thì PE cũng có vô số lần người chơi bị "shock" khi bất ngờ Aya bị túm cổ nhấc lên bởi một đối thủ tàng hình. Và tôi dám chắc jacky chun khi đưa ra ý kiến trên, chưa từng biết tới cảm giác hồi hộp khi điều khiển Aya trong phần Bounty Mode, khi không biết mình sẽ bị những tên Cyborc tàng hình túm cổ lúc nào, ngay cả khi mới chơi ở màn 1. Còn chuyện đồ hoạ trong game thì xin miễn bàn, vì phần lớn nhận xét đều bị ảnh hưởng bởi tình cảm của người chơi dành cho game nào.

13. jackychun

jackychun Mega Man

Vậy sao... không ngờ bác có thể biết những cái đó lúc chơi... chậc.... chắc là do tôi không để ý rồi. Sao bác nóng nảy thế, tôi vẫn biết là bác đỉnh cao rồi mà...8)

Nói về rùng rợn thì PE chỉ có mỗi con tàng hình... tôi cay nó lắm, lần nào cũng bị tóm cổ rất đau... nhưng nó chỉ có mỗi trò ấy nên bị bắt bài ngay, mỗi tội khử nó tốn đạn quá....8). Xin nói thêm một điều là bước chạy lạch bạch của Aya xấu òm, so với Jill thì đúng là vịt với thiên nga....8)

Lời cuối cùng gửi bác là: I'm sorry but I think many other people in VN also play with WT like me, so you won't receive any answers... hehe... so bad....8)

( muốn thử lại vốn TA tí thôi, mà bài này bác gửi lâu rồi, có ai trả lời đâu. Thôi thì tự bác nói ra cho xong, hay là ấp ủ một mình vậy...8))

14. DuongHoaiNam

DuongHoaiNam Donkey Kong

Nè choi hỏi trò này chơi trên hệ máy gì vậy

15. taichuot

Trên PS1 ,2 CD ,cũng khá lâu rồi nhưng có vẽ ít người chơi nhỉ !? Trò này chơi tương tự RE nhưng có chưởng nữa , Movie rất đẹp mỗi tội Aya chạy hơi không được đúng phong cách chuyên nghiệp cho lắm . Nhiều loại quái vật nhưng không rùng rợn bằng RE , súng nhiều , đạn có thể mua ( giết quái vật cho tiền ) , tìm đường cũng " fê " lắm . Chơi thử đi , có gì vô đây hỏi .Thân

16. hai phong

hai phong One-winged Angel Lão Làng GVN

tui không biết có nên cho vào đây 1 game mới ra bằng RE không nhỉ

17. aya

aya Youtube Master Race

chán quá đi chắc tui rời khỏi topic này luôn quá bây giờ vô đây hình như chỉ để cãi lộn không hà,muốn biết mặt anh hùng thì hẹn gặp nhau xong rồi đấu với nhau thử coi ai hơn ai cho biết cần gì phải cãi nhau cho mệt...

18. beckham

beckham Youtube Master Race

tụi bây hơi bị láo nha,bộ chúng mày không có chuyện gì làm hay sao,giao hoan đất trời mẹ chúng mày hơi bị rỗi hơi đấy.

19. aya

aya Youtube Master Race

1)NYPD Rookie.
    2)NMC too.
    3)Gary's dog name FLINT.

20. aya

aya Youtube Master Race

1)NYPD Rookie.
    2)NMC too.
    3)Gary's dog name FLINT.
    đó là câu trả lời của tui có gì sai không vậy?