Ichigo 100%

Thảo luận trong 'Anime và Manga' bắt đầu bởi SVS, 22/2/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. PlazMaT3K

PlazMaT3K Mr & Ms Pac-Man

Loại người siêu phàm này add vô bẩn list Y!M của tôi :-" :))
    The End từ trang trước trang này rồi, chắc trang này là credits thôi :|

2. poseido208

poseido208 C O N T R A

Credit nhưng trông Tsukasa vẫn cute như ngày nào vậy . Ah` cho em mạn phép hỏi anh là fan ai thế ? Toujo or Tsukasa ?

3. poseido208

poseido208 C O N T R A

tất nhiên chủ yếu là thế nhưng các girl khác không thể coi là gia vị được ; như Manaka đã từng có lần nghĩ người nó thik thật sự là Satsuki còn gì .
    Mà có mấy girl gia vị như thế làm bạn gái em em nhận liền không điều kiện . Trông Mukai cũng cute ; ít nhất theo em là cute hơn Toujo ..
    Sorry Toujo's Fans .#>:) Forgive me .

4. PlazMaT3K

có đọc và thích nhưng cũng ko đến mức là fan của truyện này. Toujo thì chắc hợp lý hơn, vì đó là love by first sight, share dreams và hơn nữa Nishino đã chia tay 1 lần rồi (lý do chia tay cũng là vì thích Toujo :|). Cũng tại vì Toujo nhút nhát ko thổ lộ gì chứ ko có lẽ sự lựa chọn của Manaka cũng khác. Nhân vật Toujo khá lạ lùng. Thổ lộ thì ko dám, nhưng lại dám ngồi giựa lưng vô Manaka và 1 số hành động khác nữa. Thấy đoạn cuối Toujo khóc khá tội, Toujo cũng thích Manaka từ những ngày đầu và vẫn chịu đựng đến tận lúc cuối. Manaka ko nhận đc ra tình cảm của Toujo thì cũng đui thật :| Gần như toàn đợi người khác confess :|
    còn thần tượng nằm ở chữ kí đó :'> Yuu trong PasTeL :'> thích đọc thì click vô signature mà down :-"

5. poseido208

poseido208 C O N T R A

Buồn ghê ! Em thì lại cực thik Tsukasa . Đồng hành với việc đó là em không hứng thú lắm với đối thủ của Tsukasa - là Toujo .
    Yuu là ai ? Trong truyện nào vậy ?

6. Sinbad

Sinbad Administrator Administrator

Loại người chỉ khoái suy diễn vô căn cứ chả đáng để add vào :-", toàn đi gán ghép suy nghĩ của mình cho người khác =)) =)) =))
    Tôi chỉ muốn hỏi 1 câu: Kết thúc của Ichigo100% là Nishino bỏ đi nước ngoài hả? Kết thúc chính xác của Ichigo là Nishino quay lại sau 4 năm và bắt đầu lại tình cảm với Manaka chứ ko có chuyện bỏ đi rồi ở luôn nước ngoài :-"

7. poseido208

poseido208 C O N T R A

Sao hai người như chó với mèo vậy ? Ngoài bộ này chắc từng tranh cãi ở các bộ khác sao ?
    Như anh Sinbad nói thì đúng là kết thúc cuối Manaka gặp Tsukasa sau 4 năm đi du học về . Không có việc bỏ ra nước ngoài luôn đâu ; nhưng có lẽ anh Plazma nhớ nhầm thì sao ? Anh phải cho anh kia chút cơ hội giải thích chứ ; anh làm gì hot như lửa vậy . Làm em cũng thấy sờ sợ .. go men na sai !!!!!

8. Incomplete

Incomplete Donkey Kong

Cute hay không là do thằng tác giả, mắng chửi thằng ấy ấy ^^
    Tất nhiên rồi, nếu Manaka ko đui , ko đần , ko xấu hổ mà cứ sồn sồn sồn sồn như mấy thằng con trai bt thì đâu có được nhiều e yêu vậy đâu.

Kết thúc cuối cùng là Manaka ôm Nishino trong công viên dưới ống kính Camera.ngáp, tốt nhất là kiếm con bé mới cho rồi, hoài niệm cũ hoài, tướng thằng Manaka lúc đó cũng ngon lành, chỉ cần giơ các mác Director ra cũng khối e chết ;))

9. poseido208

poseido208 C O N T R A

Đào đâu ra một người nữa cute bằng Tsukasa cơ chứ .
    Với cả vụ nhân vật cute hay không em nghĩ một phần cũng từ mắt người xem nữa chứ . Nếu không làm sao lại nảy ra Tsukasa's Fan ; Toujo's Fan ..... Nói chung em thik Mukai hơn Toujo . Nhất là lúc nó hẹn đi chơi với thằng main char .

10. Arabia

Arabia The Warrior of Light

Đồng ý đồng ý , hoài niệm cũ . Nhưng nếu đồng chí cảm thấy chán buồn ngủ như vậy đọc Manga làm gì , cũng từa tựa như thế cả . Đọc mấy cái truyện này thích cái true love thôi chứ như sở thích của đồng chí thì phải chơi H game . Có 1 số H Game nội dung chủ yếu là đi hunt girl , i think they'll suit ur taste . Enjoy hf .

@PlazMaT3K : Vớ vẩn , đồng chí càng nói càng thấy ko ngửi được . Tôi chả thấy tình huống nào chia tay Nishino mà lý do là thích Toujo cả . Lúc đầu truyện nhiều lúc Manaka cũng định như vậy nhưng khi gặp Nishino thì có dám nói ra đâu . Chia tay 1 lần thì đúng , nhưng mà Nishino mới là người chủ động nói ra câu đấy , mặc dù trong lòng thì vẫn thích Manaka . Lý do thì mời đồng chí nghiên cứu kỹ lại . Nói cái kết thúc Nishino bỏ ra nước ngoài là đã thấy khó chịu rồi . Yes , its true that she went abroad , but its not the conclusion . The conclusion is : she came back and married Manaka , lol . Bây giờ về cái vụ chia tay nữa chứ , lúc trước thì tớ nghĩ do đồng chí có lẽ ko đọc kỹ nhưng bây giờ tớ cảm thấy là cái English understanding của đồng chí có khi có vấn đề . Khỏi cần mang cái bằng 2 năm ĐH tiếng Anh ra dọa nhau , thế chẳng biết thế nào mà đánh giá . 12 năm phổ thông TA cũng vậy , thằng nào ko phải miền núi hải đảo mà chẳng thế , có khi cộng hết cái đống này vào đếch bằng 1 thằng nhi đồng học nghiêm túc trong 4,5 năm . Muốn chứng tỏ trình độ ngoại ngữ sao ko lên mạng down 1 cái Test TOEFL về làm thử , đầy dẫy , rồi cho biết nhiêu điểm . Điểm chuẩn là 269 nhưng chỉ cần đồng chí 250 là ko ai dám nghi ngờ rồi .

11. poseido208

poseido208 C O N T R A

Ấn tượng thật . Thế anh Arabia được bao nhiu điểm ? Em học E cũng kém lắm ; nhưng chỉ cần able to read mangas là đủ rồi . Không đòi hỏi nhìu đến các kỳ thi .

12. PlazMaT3K

tôi chẳng hề nhớ nhầm gì cả :-" tôi chưa bao giờ viết Tsukasa bỏ ra nước ngoài luôn, vì tôi có đọc hết bộ truyện này. và tôi có viết chữ "sau 4 năm gặp lại" to như tổ bố thằng ăn mày, ai mắt có đờm ko đoc đc thì cũng chịu :-" và tôi cũng thừa biết cái đoạn đó nó nằm ở 3 trang cuối :-"
    Lần đầu chia tay lý do là vì Toujo, thưa những người hiểu rộng biết nhiều :-" Confess với Nishino cũng 1 phần là vì tưởng Nishino là đứa gặp trên nóc trường học do có cùng chung panties. Sau này chia tay là vì Manaka gặp lại Toujo trong cuộc thi lên cấp 3, trong bộ dang xõa tóc bỏ kính, lúc đó Manaka cũng thích Toujo lúc bình thường rồi. Nishino chủ động chia tay vì hiểu đc suy nghĩ của Manaka, và Manaka cũng có ý định đó rồi nhưng ko nói ra đc. Ở đây chắc toàn những người toàn tỏ ra siêu phàm "ta đây hiểu hết truyện" thế :-" như tôi đã nói ở trên, thằng con nít nó cũng hiểu đc cái truyện này, nên đừng đánh giá cao bản thân mình quá, và cũng đừng nhìn xuống người khác quá :-" bản thân bài viết đó cũng chẳng dễ ngửi đâu :-"
    Còn ai nghi ngờ tiếng anh thì tôi nói thêm, tôi thi TOEFL đc 590, SAT đc gần 1900, và tôi học đại học ở nước ngoài chứ ko phải ở VN :-". Thời đi học phổ thông tôi học chuyên anh ams ở HN chứ ko phải trường xóa mù dân tộc như ai đó :-". Một ngày tôi dùng tiếng anh còn nhiều hơn ai đó dùng tiếng việt, như vậy đã đủ "hiểu biết" để đọc manga chưa :-"

13. poseido208

poseido208 C O N T R A

trinh Tiếng Anh của các Anh cao quá thể đáng . Nhưng liệu có đủ kiên nhẫn để ngồi dịch từng câu không đây ? Nếu dịch từng câu 1 thì bao giờ cho xong .. Các anh có cách gì giúp đọc dễ dàng hơn không ? chỉ em cái

14. Roman1111

Roman1111 Legend of Zelda Lão Làng GVN

đã ai xem OVA 5 ichigo chưa ! ai có thì cho tôi link down nhé ! down = tokyoshoto gì đó nhưng tôi ko nhớ ! ai nhớ web đó thì cho tôi hoặc link khác nhé

15. PlazMaT3K

đọc manga chẳng ai dịch từng chữ làm gì, mà đọc và hiểu luôn vào đầu thôi :-" nhiều khi hiểu từ là gì, nhưng dịch ra tiếng việt thì chịu. :|

16. Arabia

Arabia The Warrior of Light

Vậy thằng nào thở ra cái câu " ko thích cái kết thúc bỏ ra nước ngoài " ấy nhỉ ? Sau đó mới xem lại chữa cháy vậy thôi , đúng thế ko , ai mà ko biết ? Được , như English như đồng chí nói thì có thể nói là khá . Nhưng xem những cái đồng chí nói vẫn tỏ ra là đồng chí thực sự đếch hiểu rõ vấn đề . Nếu mà như đồng chí nói , Nishino nói chia tay do hiểu được là Manaka thích Toujo , và Manaka cũng muốn vậy , thế thì kết thúc đã là Manaka + Toujo rồi , lolol . Đúng , lúc đầu quả thật Manaka ko hề có chút tình cảm gì với Nishino , nhưng đến cái lúc đấy thì ko còn như thế nữa . Đến tận đây mà vẫn còn thở ra được cái câu Manaka đã có sẵn ý định chia tay , ko thể hiểu nổi . Tình cảm của 2 bên vẫn rất mạnh , cho nên "break up " chỉ đơn giản là ... lời nói gió bay , có quan trọng gì cái lời nói khi mà trong tim mỗi người đều còn nguyên hình bóng của người kia . Sau nữa , làm đếch gì có ai tỏ ra siêu phàm "ta đây hiểu hết truyện " , đánh giá cao bản thân mình cũng như nhìn thấp người khác ? Chẳng có thằng nào hoang tưởng đến độ đánh giá bản thân mình và người khác qua cái chuyện đọc 1 bộ truyện tranh cả , đầu óc đồng chí có vấn đề gì ko thế ? Lan man 1 chút , phải , nói về hiểu nghĩa chữ , 1 thằng trẻ con lớp 2 lớp 3 cũng quá ok , thế nhưng mục đích của việc người ta dạy văn 12 năm là cái quái gì thế nếu ko ngoài mục đích giúp mình hiểu được những cái hay của các tác phẩm văn học ? Tớ nói chuyện chỉ dựa vào các yếu tố khách quan mà suy thôi , tự do trong suy nghĩ , học ở nước ngài thì ko phải chỉ có mình đồng chí . Kết luận của tớ : đồng chí đang xuyên tạc truyện hay chí ít là cũng ko hiểu đúng cái mà câu chuyện diễn ra . Đồng chí cứ thử áp những cái đồng chí nói với cái kết quả cuối cùng , tớ ko thấy có tí logic nào hết . Đọc ko chỉ chăm chăm vào những lời nói của nhân vật mà suy diễn , muốn đánh giá phải dựa vào hành động cụ thể của nhân vật thì mới khách quan . Hmm , đó là lý do mọi người đang phản đối đồng chí . Cái đồng chí thiếu ở đây là 1 trong 3 lý do :
    i) English kém (cái này qua lời đồng chí nói thì đã được loại bỏ , nói học chuyên Anh Am là đủ , ngày xưa tớ cũng học chuyên , A toán ĐHKHTN nên tớ tự hiểu sự khác biệt giữa lớp chuyên và lớp bình thường , nên về English ko thể bằng được đồng chí ) ii) đọc ko kỹ iii) Thiếu khả năng cảm nhận thẩm mỹ . 1 bức tranh đẹp chưa hẳn là 1 bức tranh dễ nhìn , 1 bản nhạc hay chưa hẳn nghe vừa tai , mà quan trọng là những ý tưởng ẩn trong đó . Cùng 1 tác phẩm , người thưởng thức là 1 người lớn nó sẽ khác , 1 thằng trẻ con nó sẽ khác cho dù về mặt hiểu ngôn ngữ thì chẳng có khác biệt gì mấy . Cuối cùng , cho dù là đồng chí thiếu những cái đó thì cũng đã làm sao ? Everyone is special in their own ways , đồng chí hoàn toàn có thể là 1 người rất đáng nể kể cả ko có những cái đó , trên đời làm gì có ai thập phần hoàn mỹ , cho nên nếu ko biết rõ về đồng chí làm gì có ai dám xem thường ? Nhưng mà , có vẻ như là đồng chí quen nghe khen nhiều quá nghe chê ko quen hay sao ấy mà phản ứng tớ thấy có vẻ thái quá , suy diễn xa đến độ như : đánh giá cao bản thân mình với đánh giá thấp người khác , nghe ko khác gì 1 lối nói dỗi . Muốn tranh luận cái gì cứ đem các lập luận và dẫn chứng của mình ra mà nói chuyện , khách quan mà nhìn nhận chứ can gì phải thế . Đồng chí cần hiểu , dù sao tớ cũng học chuyên toán từ bé đến lớn nên ít nhiều gì cũng nhiễm lối tư duy toán học . Và 1 trong số đó là : từ 1 vài sự việc khách quan ----> rút ra nghi ngờ ----> kiểm chứng lại nghi ngờ xem đã thỏa đáng chưa . Trong toán học , có những điều rất đúng , thực tế là sau đó cũng đã được chứng minh , nhưng trong quá trình vài trăm năm tìm cách chứng minh nó , vẫn chỉ dừng lại ở mức giả thuyết ko hơn , đủ thấy nó chặt chẽ thế nào . Đồng chí cũng có thể thấy , đến chuyện tiếng Anh của đồng chí ra sao mặc dù lúc đó tớ có nghi ngờ , nhưng có dám đưa ra kết luận đâu , tất cả nghi ngờ tớ đều phải confirm nhiều lần , chí ít cũng phải đến mức rất tin tưởng vào nó rồi mới dám đưa ra kết luận . Cho dù nghi ngờ là có cơ sở , thế mà tớ còn ko dám nói liều , huống gì là cái chuyện đánh giá mình và người khác , khi mà mọi người đều ko biết nhau , đến cả cơ sở rút ra cái gọi là giả thuyết cũng ko hề có ?

17. PlazMaT3K

tôi chẳng cần thiết phải "chữa cháy" gì với ai cả, vì tôi cũng chẳng hề đặt tầm quan trọng của mấy câu nói trong forum cao đến mức đó. Và cái bài đó tôi post từ đâu chứ ko phải là mới post nên gọi là chữa cháy nó cũng ko chính xác lắm đúng ko. Có người quote bài đó ra để chửi, nhưng họ lại quote đúng 1 câu và bỏ lại vế sau thì phải. Và có vẻ như họ nghĩ là tôi ko đủ khôn để hiểu đc cái kết đó, mặc dù bất cứ ai đọc 3 trang cuối cũng có thể hiểu ra đc vấn đề.
    thôi cái này để cho truyện nó giải thích. Manaka đã có ý định, nhưng sau khi đi chơi với Nishino thì ko nói ra đc. Đến khi Nishino nói ra thì Manaka lại cảm thấy nuối tiếc. Bản thân Manaka cũng ko quyết định đc về tình cảm của bản thân mình. Trong suốt manga, có lúc Manaka cảm thấy thích Toujo vì tốt và có chung giấc mơ. Có lúc thích Nishino vì feeling của Nishino dành cho. Và cũng có lúc thích Katsuki vì đó là lúc là chính mình nhất. Đó là hiện tượng tâm lý dễ hiểu của tuổi mới lớn, nên ko thể suy luận theo kiểu logic này đc:

Bản thân người đọc cũng chẳng ai có thể ngờ đc người đc chọn là Nishino khi họ đã chia tay 1 lần rồi đúng ko. Đấy là tất cả những gì tôi muốn nói, còn nếu bạn ko đồng ý thì đó là quan điểm mỗi người, cảm nhận mỗi người khác nhau nên tôi ko muốn tranh cãi thêm nữa. I agree that we are disagree, ok ?
    Tôi ko nhận mình là thần đồng hay đất gì cả, nhưng tôi tin là tôi hiểu đc những gì tác giả muốn nói.
    Như tôi đã nói ở trên, tôi ko phải là fan của truyện này nên tôi đọc manga này 1 lần, nhưng tôi tin là tôi hiểu hoàn toàn nội dung của nó. Và tôi mới đọc nó cách đây 2 ngày chứ ko phải 2 năm trước.
    qua 3, 4 trang tranh luận, tôi ko hề thấy cái gì là "cảm nhận thẩm mỹ" cả? Tất cả những gì cãi nhau là hoàn toàn về "fact" của truyện đúng ko ? Còn cái cảm nhận thẩm mỹ, theo tôi nó là các ý kiến khác nhau về truyện, có thể có người thích, có người ko, giả dụ như tôi nói "I100% chẳng ra cái dek gì" thì nó mới là cảm nhận thẩm mỹ đúng ko?
    cái tôi khó chịu ko phải là khen hay chê gì cả, mà là thái độ của 1 số người tham gia topic này. Bạn có thể lật lại 1 số trang trước sẽ thấy họ chửi người khác "nói năng như sh!t", hay "suy nghĩ bựa", "dek biết gì cả" như thế nào... Nên tôi thấy có vẻ họ đánh giá cao về hiểu biết của họ quá, còn người khác trong mắt họ chẳng ra cái gì. forum là để thảo luận và giao lưu đúng ko, có thể có người đúng, sai, và tôi cũng vậy. Nếu như họ góp ý bình thường đúng sai thì chẳng ai nói đc gì, nhưng đằng này cứ nhắm mắt chửi người khác "chẳng hiểu cái gì" thì nghe hơi lạ đúng ko. 1 số bài trước tôi post cũng trong khoảng thời gian tôi chưa finish hết bộ truyện, và tôi nói trong tầm hiểu biết của mình. Còn có người lại vin vào 1 số câu chữ, quote ra mà chửi. Tôi đã cố reply lại rất đàng hoàng, nhưng có vẻ như cái đó cũng chẳng thay đổi đc cái gì. Tôi cũng chẳng quan tâm có một hay cả forum này vào phản bác tôi cả, vì đó là quyền tự do của mỗi người. Người Mỹ có câu idiom, "Stand up for what is right, even if you are standing alone", nên tôi cũng chỉ nói trong những gì tôi tin là đúng. Có vẻ như 1 số người ko chấp nhận đc cái lịch sự tối thiểu trong giao tiếp nên cũng chịu.

18. poseido208

poseido208 C O N T R A

Sao không thử down trên Youtube ấy :

http://javimoya.com/blog/youtube_en.php (trang web giúp down film trên youtube)
    Nhớ down về save file dưới dạng Flv rồi dùng Flv player xem hay dùng các phần mềm chuyển sang dạng khác ấy .

http://www.youtube.com/results?search_query=ichigo+100%+OVA&search=Search
    Các bản OVA của Ichigo

19. poseido208

poseido208 C O N T R A

Ok ! Đọc các reply của anh em cũng nghĩ anh không muốn cãi nhau vô vị nữa thì phải . Sorry nếu em nghĩ nhầm . Nhưng nếu em nghĩ đúng thì các anh cũng nên thôi cãi nhau đi . Người không biết mới vào đây hỏi ; vậy mà các anh coi những việc không biết đó như là tội ác không bằng ấy . Sau rồi khi trả lời thì mặc sức nói người này ngốc ; người kia không hiêu ; rồi là tiếng Anh có vấn đề .... Các anh không thể rộng lượng một chút mà giải thích cho newbie sao ; hay những gì các anh muốn là cãi nhau với các pro ?????
    Xin lỗi ; xin lỗi nếu em có chút quá lời . Please forgive me !

20. PlazMaT3K

Bản thân tôi chẳng muốn cãi nhau làm gì. Tôi tham gia forum là để thêm hiểu biết và giao lưu chứ ko phải để thêm cái bực vào người. Tôi chẳng hề đả động gì đến ai trước, nhưng có vẻ như 1 số người ko thể tôn trọng lẫn nhau, thay vì góp ý cho ý kiến của tôi thì gần như là họ chửi vào mặt tôi thì phải. Tôi ko phải là pro hay gì cả, hơn nữa tôi cũng ko phải là fan của truyện này. Nếu như họ tranh luận đàng hoàng thì tôi cũng chẳng thấy làm sao cả, vì tôi chưa bao giờ nói là tôi luôn luôn đúng cả.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.