Ichigo 100%

Thảo luận trong 'Anime và Manga' bắt đầu bởi SVS, 22/2/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. poseido208

poseido208 C O N T R A

Mukai chứ gì . Nếu không tính đến mấy vụ tưởng tượng "kỳ lạ" thì Mukai còn nhát hơn cả Toujo . Nên xét về tính cách thật sự đặc biệt thì Toujo chắc không ăn nhất được vụ nào hết trừ vụ học giỏi ra .
    Có xinh thật nhưng đi với Toujo ; Manaka có làm được gì đâu cơ chứ . Đấy là khi chưa đứa nào nói thik đứa nào đó . Nếu là couple rùi thì lại càng chịu ; hết thứ để làm . Ngắm riết rùi cũng chán thui ; với lại xung quanh Manaka mỹ nữ vô số >>>>> dễ dẫn đến chia tay . Mà với tính cách của Toujo chia tay xong cá 100% không bao h dám làm như Tsukasa . Chuyện 2 người đến đó là hết thì chọn Toujo làm gì cho tốn time cơ chứ .
    Xin lỗi Fan Toujo nhưng em không thik bé này nhất . Tính cách của bé này không hay ho cho lắm . Như mấy thằng ở biển nói thì nó làm cho bé này chẳng khác gì những đứa con gái bình thường khác cả . Càng đọc đoạn sau càng thấy điều đó có vẻ đúng .
    Xuất hiện sau cùng ; tuy rất ít nhưng Mukai gây ấn tượng sâu sắc hơn Toujo nhìu . Toujo chỉ được cái là nhân vật chính thui . Sorryyyyyyyy

2. Sinbad

Sinbad Administrator Administrator

Toujo không hề lung lay vì ai hết, từ trước đến giờ Toujo vẫn chỉ thích một mình Manaka, ngay cả sau này, khi cả nhóm họp mặt lại Toujo vẫn rất thích Manaka (dĩ nhiên là không nói nhưng nếu đọc có thể để ý thấy điều đó). Toujo chưa bao giờ để ý đến bất kì ai khác, chỉ có đúng một mình Manaka là người Toujo Fall in love!
    Việc Manaka với Nishino, ngay cả khi là Couple, Manaka cũng đâu có dám làm cái gì, toàn do Nishino chủ động trước chứ còn nếu đợi Manaka "ra tay" thì chắc đến tết Maroc cũng chưa xong :|. Giờ nghĩ lại thấy kết cục để Nishino với Manaka là hợp lí, cứ tưởng tượng cho dù Manaka hay Toujo đủ can đảm confess với nhau và trở thành Couple nhưng với cái tính của Manaka và Toujo thì cho cả 2 vào 1 phòng khóa cửa lại hôm sau chắc vẫn...chưa có cái gì xảy ra =)), còn nếu là với Satsuki thì Satsuki sẽ dùng "bạo lực" và sẽ có chuyện gì đó, còn với Nishino sẽ "gợi ý" và "dẫn dắt" Manaka và kết cục vẫn là sẽ có chuyện xảy ra!

3. homunculus

homunculus Fire in the hole!

bác này đọc ichigo không kĩ òi [-x

4. eproject

eproject Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

Đọc kỹ đó chứ, có điều mọi người ko thấy là chàng ý bỏ cuộc giữa chừng sao? Để tui sửa lại cho ông khỏi thắc mắc: sao ông môi to ko quay lại cua Toujo nhỉ =)) Có khi đang thất tình chịu luôn thì sao :D
    À mọi người thấy tên mặt thẹo cool ko? tui thấy nó nam tính số một :D, ông Higure cũng được nhưng làm đầu bếp nên thấy yếu sao sao ý (dù ổng mạnh thiệt), tại cái bộ đồ lùng nhùng quá...

5. eproject

À quên còn Poseido nữa, ông thích lấy người phụ nữ bình thường hay thích lấy người nổi bật quá?
    Poseido:Như mấy thằng ở biển nói thì nó làm cho bé này chẳng khác gì những đứa con gái bình thường khác cả .

Tui chỉ có ý kiến là tui thích người phụ nữ bình thường thui :D ko cần nổi bật đâu, ra đường có ai muốn người khác nhìn bạn gái mình đâu chứ :wink:
    Đẹp zạng ngời mà ko chói lóa như Toujo là được rùi :'> . Còn đoạn cuối tui ngẫm lại rồi, trong cái dở có cái hay: như vậy Toujo sẽ zĩnh ziễn trong trắng, ngây thơ, ko zướng zô thằng Manaka đầu óc hay nghĩ lung tung(ko bít sau 4 năm còn vậy ko)==>Vậy thì hình tượng Toujou yêu dấu của tui sẽ đẹp mãi mãi :p

6. Incomplete

Incomplete Donkey Kong

LOL, bác này lãng mãn nhỉ
    1 thời gian bác nói có phải là lúc bị Amachi dí chứ gì, chẳng qua Toujou cảm thấy ko thoải mái lúc đó là vì bị Amachi nói rằng Mukai khoái Manaka, mà lúc ở Cram school (mịe cứ nói đến cram school là lại bực cả mình X( ) thấy manaka nói chuyện vui vẻ với Mukai đâm ra...."ghen" :D có thể nói là như vậy
    Ậy ,Toujou cũng có cái hay của Toujou chứ :))
    tui bình chọn thế này
    Mặt:
    1.Toujou 2.Nishino 3.Satsuki 4.Yui
    vóc dáng:
    1.Satsuki 2.Nishino 3.Toujou 4.Yui <--(sorry fan Yui ^ ^)
    erotic things:
    1.Satsuki 2.Nishino 3.Yui 4.Toujou
    tính cách:
    1.Nishino 2.Toujou.3.Yui. 4.Satsuki

7. Heart013

Heart013 Guest

1.Nishino 2.Toujou 3.Satsuki 4.Yui
    vóc dáng:
    1.Satsuki 2.Nishino 3.Toujou 4.Yui <--(sorry fan Yui ^ ^)
    erotic things:
    1.Satsuki 2.Nishino 3.Yui 4.Toujou
    tính cách:
    1.Nishino 2.Toujou.3.Yui. 4.Satsuki
    Vậy mới đúng:D.

8. poseido208

poseido208 C O N T R A

Cứ cho Toujo ế đến già mà giữ hình tượng có lẽ tốt nhất đó .
    Dù sao thì cái kết cũng có rùi . Tsukasa chiến thắng là điều tất yếu thui .
    Mà sao mọi người vùi dập Yui quá vậy .
    Tính cách Yui ăn đứt Toujo chứ .

9. Incomplete

Incomplete Donkey Kong

ak, chả thấy gì cả, coi thử xem, từ đầu chuyện chỉ có mỗi đoạn Yui bắt Manaka về đón nó lên thành phố là cảm thấy seriously nhất về Yui,còn từ đầu đến cuối chuyện chỉ thấy 3 đứa kia compete với nhau Yui đek thấy đâu cả.Mà nói chung mình ko có feelings gì cho Yui cả, đơn giản chỉ là anh em với Manaka ,thậm chí cái đoạn cuối nó ngồi nói lung tung chuyện Toujou với Manaka ,mình và thằng bạn còn thấy hơi ghét nữa.
    Nishino công nhận là thắng đó, nhưng bạn cứ nhìn từ tập 1 --> 19 xem, Nishino thỉnh thoảng nhìn còn thấy tác giả vẽ ẩu nữa, chứ Toujou từ đầu đến cuối, mặt lúc nào cũng như thiên thần ấy ah. :))

10. poseido208

poseido208 C O N T R A

Hiền thì sẽ dễ bị bắt nạt thui . Nếu như Toujo ; người khác có làm gì đụng chạm vào người thì cũng "đỏ mặt" kêu thét thui . Không phản ứng gì hết cả .
    Yui còn đoạn đi ngủ cũng nhắng không kém . Em thik Yui hơn Toujo

11. Heart013

Heart013 Guest

Nishino is nó.Từ đầu tới cuối xuất hiện ko nhiều bằng toujo nhưng để lại nhiều ấn tượng.

12. Plaz

Plaz Mr & Ms Pac-Man

lolz sau hơn 1 tháng ko log in vô gvn lại thấy các bác lôi topic này lên để chat nhảm tiếp -_____-

13. eproject

Haha, ra là Poseido thích mấy người gợi cảm nhỉ? Yui hơi phô tí nhưng cũng là gợi cảm :wink:
    Thui thì Incomplete ơi anh em mình có vẻ hợp nhau đó, tui cũng thích vẻ đẹp hiền dịu nội tâm hơn :D
    @Plaz: chat nhảm nhưng đối với ai mới coi xong thì vui đó chứ :D

14. poseido208

poseido208 C O N T R A

Gợi cảm là sao ? Em chỉ thấy ấn tượng bới kiểu ngủ kỳ cục của Yui thui ( lần dầu thấy ) .
    Nhưng chính ra con gái có tính cách thế hay đó chứ . Như Toujo là vẻ đẹp mẫu mực của con gái Á-Đông rùi ; em hông khoái . Ưa chuộng cái mới lạ hơn .

15. eproject

À có ai khoái Misuzu ko? em của thằng pervert coi vậy cũng xinh lắm chứ, 4 năm sau tóc dài ra xinh ác nữa, tội cái có bồ rồi :D Cái phần ngoại truyện của nó kiếm ở đâu vậy?

16. Roman1111

Roman1111 Legend of Zelda Lão Làng GVN

Bây giờ tôi vẫn ko hiểu ! Nếu dịch ra tiếng việt thì bọn girl gọi manaka bằng bạn hay bằng anh :D

17. Moon_Son

Moon_Son Persian Prince

hiển nhiên là bạn rồi trừ satsuki ra vậy thôi.... hình tượng yui ngủ cũng đã có rất nhiều girl của những bộ manga hay anime khác có cho nên đó ko phải là điều đặc biệt

18. Incomplete

Incomplete Donkey Kong

Manaka-kun nếu như dựa theo những gì mình biết thì là con gái gọi bạn trai cùng tuổi hay cùng lớp gì đó. Manaka-chan thì chắc người yêu rồi mới gọi <-- đoán thế ,ai biết japanese đừng chửi :|
    Misuzu, tính nó là ko thính sự chần chừ trong tình yêu, chứ ko phải nó ghét manaka gì đâu, nó ngưỡng mộ là đằng khác đó, nhưng được cái con đó chính chắn, biết phân biệt rõ tình yêu tình bạn .Ngoại truyện về nó hồi lên đại học đọc tập 19 có đó,yêu 1 thằng vẽ manga hiền còn hơn manaka luôn :)) , tập đó có 5 OMAKE lận,
    to ej: ko đâu bác ơi :)) ,tui chỉ thấy Toujou mặt xinh hơn thôi, còn tính cách và những điểm khác tôi vẫn khoái Nishino hơn hehe . Toujou có cái xinh của Toujou, vì thế thấy mấy bác phê bình nó tui ko đành lòng phải bảo kê thôi ^ ^
    To Plaz: nick mới hả

19. poseido208

poseido208 C O N T R A

Theo em được biết thì kun và chan là cách gọi thân mật của san .
    Nếu là con trai thì gọi là kun ; nếu con gái thì gọi là chan . Thế thui ạ .
    @Moon : Xuất hiện nhìu nhưng em chưa xem thì nó vẫn mới lạ thui . Mà em thì thường thik cái gì đó kỳ lạ chút > thik Yui

20. Plaz

Plaz Mr & Ms Pac-Man

bị mấy thằng tiểu nhân bên box tin tức đâm lén nên nick cũ ra đi :)) làm tốn 2' đi reg cái nick mới :-j
    thôi ý kiến về I100% nó nằm dưới đáy box này rồi nên ko tham gia nữa. Các bác cứ tiếp tục câu và chat nhảm đi :))

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.