Ichigo 100%

Thảo luận trong 'Anime và Manga' bắt đầu bởi SVS, 22/2/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Hikaru III

Hikaru III snake, snake, snaaaake

Hầu như những ng mình quen khi đọc manga này lần đâu tiên đều kết em em Toujo Aya :x, nhưng sau đó quay phắt kết em Nishino =((, thế mới chán.
    Có khi thằng bạn cậu cũng thế đấy, lúc đấy con thiên long của nó lại tăng lên 100 hạng =)).

Vẫn buồn cho Toujo khi nhớ lại =((

2. Genius_Ranza

Genius_Ranza Fried Chicken Lão Làng GVN

Tớ chém 5pt vì bài viết siêu nhân của bạn Ma Lon nhé :|...
    mình cũng có vài bài tục tục thế này nhưng không post ở mấy topic thế này đâu :|...

3. thaido01

thaido01 Youtube Master Race

Thích em nào thì cũng tụ hạng thôi có điều nếu là em Nishino thì chắc ít hơn tầm 90 hạng:devil:. Như mình này cực thích em Nishino nhưng đọc xong có muốn làm gì nữa đâu cứ thơ thẩn mãi. Mà hình như mấy anh em đọc truyện này cũng có cùng tâm trạng thì phải:cool::cool:

4. Hikaru III

Tớ tg chỉ có fan của Toujo Aya và Satsuki mới thơ thẩn thôi chứ::(, Nishino có happy ending rồi còn j :|, thơ thẩn làm j :|

Vậy là bạn Ma lon đã đi rồi đấy::(

5. Ma Lon tiến hóa

Ma Lon tiến hóa Youtube Master Race

Hikaru ah yêu cho em biết cái chữ ký từ .... manga anime nào đi ... tớ đang ở trạng thái thiếu manga đây

6. thaido01

Cứ suốt ngày nghĩ đến em ấy thỉ hỏi còn làm được cái gì nữa chứ. Có muốn vậy đâu::( Đọc bộ truyện xong chơi game chả buồn chơi, chẳng buồn tìm chuyện khác về đọc. Cả ngày cứ Ichigo với Nishino.
    Bác ấy đi nhanh quá mình chưa kịp chào tạm biệt ::(::( Bác Mod nghiêm khắc thật ::(

7. Hikaru III

Buồn nôn quá:-&

Cái sign ko phải là anime hay manga nào cả :)), chỉ là Artwork của bà Hasumi Karino làm cho magazine Comic Mujin thôi :))

8. Sinbad

Sinbad Administrator Administrator

Có gì đâu mà tội nghiệp :)), tuy tôi thích Toujo hơn là Nishino nhưng đối với tôi thì Manaka kết thúc với ai cũng thế thôi, tất cả là sự sắp xếp của tác giả, đây là điều không thể chối cãi. Khi xem những tập đầu tôi chắc gần như 99% đều có cảm giác Happy Ending sẽ là cái kết Manaka tìm thấy true love thật sự của mình là Toujo, diễn biến vài chap tiếp theo đúng là như vậy nhưng càng về sau số lượng Cute Girl xuất hiện với tần xuất hơi nhiều nên cuối cùng chính tác giả cũng cuống, chả biết giải quyết thế nào đành phải hướng tình cảm của Manaka tới một Girl nào đó để dễ bề kết thúc, không may đó lại là lúc số lượng Fan của Nishino đang tăng cao, để chiều lòng độc giả cái kết Happy Nishino xuất hiện hay cho Happy Toujo là điều tất yếu :-s. Tổng kết lại thì đây đúng là một bộ truyện hay nhưng nó sẽ hay hơn nữa nếu như tác giả công bằng cho tất cả Toujo, Nishino, Satsuki, Yui và Mukai. Manaka không hướng rõ ràng tình cảm đến Girl nào cả, đi với Girl nào Manaka sẽ nghĩ đến Girl đó và sẽ xuất hiện một cái kết mở, độc giả có thể nghĩ Manaka happy Ending với bất kỳ ai vì tính Manaka hợp với tất cả các Girl kể trên :-"

9. Nanaya Shiki

Nanaya Shiki ミキ☆マイスター Moderator

Cũng phải nói Ichigo là manga đầu tiên tớ đọc mà main char không yêu nhân vật nữ đầu tiên xuất hiện trong manga :)).

10. thaido01

Theo mình thì lại thấy true love thực sự của manaka là Nishino cơ. Để ý lại thì những gì Manaka có với Toujou đều là định mệnh, là sự sắp xếp khách quan cả. Được sinh ra với những ước mơ găn liền với nhau, số tử vi chắc cũng rất hợp nhau ( cái này suy ra từ việc 2 người cùng có số 1508) , những tình tiết quan trọng xảy đến giữa Manaka và Toujou hầu hết đều là sự sắp xếp của số phận, từ việc bất ngờ gặp nhau trên sân thượng đến những tình tiết như lạc vào ngôi nhà hoang trong đêm mưa gió , hay những cuộc đi chơi chung ... đều ko phải là do 2 người chủ đọng sắp đặt cả. Những câu chuyện mà 2 người nói với nhau ngoài những bộ phim và mơ ước thì chẳng có gì nữa cả. Chẳng phải tự nhiên mà rất nhiều lần 2 người ngồi bên nhau trong im lặng vì chẳng ai biết nói gì cả.

Còn Nishino? Mặc dù mơ ứoc của Nishino chả liên quan gì đến Manaka, công việc hàng ngày khác nhau, học khác trừong nhưng giữa họ ko bao giờ thiếu chuyện đẻ nói cả. Những tình tiết lớn có ảnh hưởng đến "đại cục" thì hầu như đều bắt đầu từ sự chủ động của 1 trong 2 người. Những lần hẹn nhau đi chơi, ngày sinh nhật, giáng sinh, 14/2 họ đều chủ động đến với nhau cả. Có thể kể 1 số tình tiết như: chap 80 SN lần thứ 17 ủa Nishino ; Chap 107 khi Nishino rủ Manaka đi chơi biển ; chap 112 khi Nishino đến nhà Manaka ngủ, Chap 125 khi hai người đi du lịch 3 ngày, chap 141 SN lần thứ 18 của Nishino ... và còn rất nhiều lần 2 người đén nhà nhau chơi nữa.

Như vậy là để khắc phục cái điểm yếu liên quan rất nhiều đến 1 thứ được gọi là "Định mệnh" 2 người đã có rất nhiều những cố găng trong quãng đường tìm đến với nhau.(Có 1 chi tiết nhỏ : cùng là SN nhưng những ngày SN của Nishino ngày nào cũng rất khó quên, còn trong 3 năm cấp 3 SN của Toujou được đề cập đến đúng 1 lần:-/). Nói chung theo nhận xét của mình thì Manaka với Toujou chỉ có "định mệnh" mà "Định mệnh" thì ko phải là true love, true love phải là quá trình lâu dài gây dựng lên giữa cả 2 người có thể là bắt đầu từ con số 0 và Manaka với Nishino đã làm rất tốt điều này. Nên với ý kiến của bản thân mình thì true love của Manaka chỉ có thể là Nishino chứ ko thể là Toujou được. Và nếu phải chọn lại 1 lần nữa thì Manaka vẫn sẽ chọn Nishino thôi.

11. Ma Lon tiến hóa

Ma Lon tiến hóa Youtube Master Race

Nishino ... suy đi nghĩ lại nó hoàn hảo .. nhưng mà thích Manaka => nó là một con hâm .... chỉ vì thằng Manaka dám đứng phản đối giáo viên về vụ gì ấy pervert gì gì ấy mà Nishino thích => Nishino không bình thường
    => manga chỉ là cái tưởng tượng ... manga tình cảm chả cái nào thật dù nghĩ thế mà sao coi xong vẫn nhói lòng

12. Nanaya Shiki

Nanaya Shiki ミキ☆マイスター Moderator

Cậu lại quên chap 145 rồi ;;).

Nên nhớ câu này, được ghi trong manga hẳn hoi nhé :-":
    Or something like that :'>...

13. Dragon90

Dragon90 Sonic the Hedgehog

mỗi người có 1 suy nghĩ riêng về chuyện ấy
    đâu ai suy nghi giống nhau đâu
    chả qua bạn kko thích nishino nên nói vậy thui:))

14. tuiratdeptrai

tuiratdeptrai The Warrior of Light

Thực ra trong bộ này thì ban đầu số lượng cơ hội dành cho Toujou là nhiều nhất, và tớ để ý thấy chính tác giả cũng đặc biệt chú ý đến điều này. Còn cậu bảo Toujou gặp Junbei không có gì để nói ah, nhầm to, nên nhớ chính nhờ Junbei mà tài năng viết văn của Toujou mới được phát hiện và mài dũa qua từng kịch bản phim và những câu truyện hai đứa chuyền tay nhau, cả nhan sắc tuyệt trần của em ấy nữa :x.

Đến chap cuối cùng ( Chap 167 ) mình còn thích thêm cả em Misuzu ( em gái thằng Sotomura pervet :devil: ) nữa, em ý để tóc dài nhìn xinh phết. Satsuki thì ra dáng thiếu nữ, không còn quậy với lại "máu" như trước nữa. Còn Toujou....still be Toujou :'>.

Anyway, bộ này kết thúc lâu rồi mà vẫn còn đắt hàng, ae farm lên 2k rồi lock luôn thể :p

15. AMOEX

AMOEX Mega Man Lão Làng GVN

Tớ chỉ nói đơn giản thôi. Thực ra thì ai đọc xong Ichigo tớ đảm bảo là sẽ là fan của ai đó. Vì thế khi đọc cái ED vô tình sẽ dẫn đến những suy nghĩ + lập luận có lợi cho nv mình thích. Cậu có thể nghĩ rằng Manaka thích Nis, nhưng bọn tớ lại cứ nghĩ là Manaka thích Aya cơ. Cậu có thể cãi, đưa ra ví dụ chứng minh...Nhưng mà chắc gì cả cậu lẫn bọn tớ hiểu thằng Manaka thật sự thích ai ? Suy cho cùng thì fictional nó vẫn là fictional thôi. Chẳng qua cái fictional này nó hơi đi vào lòng người đọc 1 tí.

16. Dragon90

lên 2k thì có nên tiếp tục lập topic để mà bàn tiếp ko nhỉ?
    bộ này kết thúc năm mấy nhỉ?
    mà tình tiết cũng ổn
    lúc đầu cặp bồ nhưng ko hợpchia tay
    về sau cặp laị

17. tuiratdeptrai

tuiratdeptrai The Warrior of Light

Nói thật tớ bức xúc với bài cậu này lắm rồi đấy, toàn spam nhảm :o.

Hình như bộ này ngay cả chính tác giả cũng không thể định hướng được Junbei sẽ hướng về ai trong 2 địch thủ nặng kí nhất là Toujou và Nishino, mà dựa vào số lượng fan hâm mộ như a Sinbad phân tích. Nếu quả là vậy thì đau lòng quá. :-s . Có thể nói cái logic của bộ này hơi khác với những bộ khác, thường thì tớ thấy chap đầu gặp em nào, và các chap sau gặp thêm tình địch,... nhưng đến chap cuối cùng cũng lại nắm tay em đó. Love Hina là 1 thí dụ :whew:. Nói gì thì nói, thực sự vẫn rất tiếc cho Toujou. Nếu chịu nói ra tình cảm của mình sớm là được rồi, mà nếu mình là Toujou có khi cũng chả dám nói =((

Giờ vẫn chưa quên được strawberry panties của pé Toujou, khéo phải đặt làm 1 con gấu bông cỡ lớn hình Toujou tối về ôm và thẩm... :'>

18. Dragon90

xin lỗi nha
    spam hồi nào
    nếu tui spam là đã có anh Ranza chém rùi
    nếu ko đồng ý thì đừng đọc bài của tui
    tui ko ép
    hoặc ép vào danh sach lờ đi
    tui thấy ông hơi bao đồng đó .

19. vietkhoant

vietkhoant The Warrior of Light

Vừa nghiền cả bộ Ichigo 100% trong 2 ngày xong. Quả thật đọc xong thấy Manaka chọn Nishino là hợp lý nhất mặc dù thấy hơi tiếc cho cả Toujo với Satsuki. Toujo tuy là cô gái duyên số với Manaka nhưng thấy Toujo quá hiền lành và cực kỳ bị động trong chuyện tình cảm, không như Nishino với Satsuki. Satsuki mặc dù cực kỳ chủ động nhưng quả thật chỉ thích hợp làm bạn thân của Manaka chứ làm NY thì không hợp lắm. Còn Nishino là cô gái hoàn hảo về mọi mặt và quả thực mình cũng thấy thích Nishino nhất trong chuyện.

20. thaido01

Lập luận kiểu này thì mình chịu rồi. Tất nhiên như bạn nói mỗi người đều có cách với nhận định riêng. Và ko có ai có thể biết chắc rằng người khác suy nghĩ thế nào được. Chỉ có những nhận xét đánh giá riêng và những dẫn chứng người đó đưa ra để chứng minh cho quan điểm của mình thôi.

Ý kiến chỉ là ý kiến của riêng mình,mình đưa ra để mọi người có thể tham khảo, ai có những nhận định khác, cách nghĩ khác thì sẽ chia sẻ cùng với những dẫn chứng cụ thể, nếu thấy hợp lý hơn thì tất nhiên mình sẽ thay đổi cách nghĩ thôi.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.