IL2-STURMOVIK cùng nhau trao đổi kinh nghiệm bay!!!

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi aramir, 8/5/07.

1. Điệp Liên Tú

Điệp Liên Tú Mr & Ms Pac-Man

Vấn đề ở chổ khó bắt đc đối phương phải bay với độ cao lợi thế cho mình đc, đấu với AI còn có thể chứ đấu với player thì hơi phiêu.

Mình chỉ mở Radiator mức 2-4 lúc bay bình thường thôi chứ lúc ko chiến ít khi nào mở....

Có bác bào để ý la bàn trên máy bay ko, hình như nó bị lệch 8-9 độ khi mình xem trong cockpit và external view

2. Pericles

Pericles Donkey Kong

Lợi hay ko thực ra cũng ko nguy hiểm lắm nếu có đủ độ cao, tốc độ và biết xử lý kịp thời ;)) vì elevator của BF-109 bị lock lại khi nó bay nhanh quá 400 km/h. Ta có thể tận dụng điều này để cắt đuôi và quay lại.

Còn chỉ số trong cockpit thì bao giờ cũng đưa qua đưa lại tùy lúc theo mình điều khiển máy bay.

3. ki43hayabusa

ki43hayabusa The Warrior of Light

Mà ở đây chưa ai chơi multi co-op campaign nhỉ. Chơi co-op mới phê, phê từ fomation flight đến các tactic cover. Đang bay cùng mấy thằng bạn đây. Hôm qua bay số 2 toàn bị giết bất ngờ từ độ cao 4000m bởi P-51. Hik hik.

4. Pericles

Pericles Donkey Kong

Ờ, coop thì mình chưa chơi bao giờ. Chủ yếu là vì thời gian ko ổn định nên khó theo, và tiếng Anh còn kém(nhất là kỹ năng nghe nói).

Chơi một buổi coop thông thường mất bao lâu nhỉ?
    Close cockpit phải ko? Thế thì đúng là rất bất lợi khi bay số 2.

5. ki43hayabusa

ki43hayabusa The Warrior of Light

Vâng, close cockpit, quan sát bằng mắt, bay số 2 cực kỳ nguy hiểm nếu gặp boom-zoom.
    Mất từ 30' - 1h tùy từng mission bác ạ. Bắt đầu từ take off đến landing, bao gồm cả check formation.

6. lockheed

lockheed Youtube Master Race

Ở đây trừ bác hellcat ra có ai hay chơi dogfight tầm cao >5000m ko?:)

7. lockheed

lockheed Youtube Master Race

Về các loại jet trong il2 các bác thích nhất/ghét nhất loại nào? Tớ thích nhất Me262. Ghét nhất mig9 vì loại này siêu lởm:P

8. Pericles

Pericles Donkey Kong

Tôi ko hay chơi jet, nhưng nếu phải chọn một con thì có lẽ là Me-163 Comet, hoặc YP-80 cũng khá, He-162 Heinkel cũng được, Yak-15 cũng ok :)).

9. newtointernet

newtointernet Youtube Master Race

Có ai chơi bomber thử trò skip bombing để giết tàu chưa ? :D