ImperialWarriors clan - Shilen sever - tuyển người Việt

Thảo luận trong 'Lineage 2' bắt đầu bởi IWclan, 14/3/14.

1. SeiferAmusi

SeiferAmusi T.E.T.Я.I.S

Bác chỉ chơi có mấy tháng rồi quit thì làm sao biết có bao nhiêu người chơi bây giờ mà nói rằng còn bao nhiêu ? :4cool_doubt:

VN thì quit là phải vì kiểu chơi "ăn xổi ở thì" chứ có phải lâu dài như tụi nước ngoài đâu mà còn.

2. Daki

Daki Quy Ẩn

Câu cú trau chuốt. Đọc có đầu có đuôi rõ ràng, lập luận dễ hiểu, dễ hình dung. Ko lủng cà lủng củng ý tứ. Cho ... 8 điểm. :P

Âu mâu thuẫn cũng có phần từ chuyện tiền bạc mà ra. Dính đến tiền bạc thì nhiều khi đến người nhà hay bạn thân cũng cóc còn nói chi là ...

3. riogons

riogons Youtube Master Race

Chính xác như bé Mèo nói là mình có sai trong việc bán Navi mình cũng đã thừa nhận với mọi người trên skype rõ ràng. Đối với mình tuy việc đó sai nhưng mình làm đúng trong hoàn cảnh là mình thấy cần làm thì đối với mình việc đó là đúng. Có thể giờ bé Mèo và Tú bà ghét anh và nói này nói kia với mọi người anh cũng chịu vì cơ bản anh cũng đã công nhận việc đó lả sai. Nhưng ở đời mà người có tốt cở nào thì lâu lâu cũng phải vài lần làm sai, nói đơn giản như việc acc Rosemary nếu anh nói việc đó ra thì sẽ ra sao. Nói để cho bé Mèo đánh giá sự việc mà phát ngôn , anh biết cũng rất nhiều việc mà anh đâu có phát ngôn lung tung làm mất lòng anh em, việc nội bộ có thể giải quyết nội bộ đi, vì cay cú đem ra phơi cho thiên hạ coi thi không hay ho đâu.

4. SeiferAmusi

SeiferAmusi T.E.T.Я.I.S

Việc bán cái clan em chả có ý kiến. :5cool_big_smile:

Theo em nghĩ anh Bảo bị thiệt hại vụ này nhiều hơn là lợi nhuận. :7cool_spiderman:

Anh chuẩn bị tiền làm đám cưới nhưng làm vậy sẽ mất mấy cái phong bì đi đám cưới.Dù gì bạn bè trong game anh cũng nhiều,có thể mời đi mấy bàn,mất đi tiền đi đám cưới. :2cool_hell_boy:

5. Cello

Cello Youtube Master Race

Em chỉ tường thuật lại chính xác sự việc diễn ra như thế nào, không đặt điều, không thêm bớt cho ai. Thế nào gọi là "với mình tuy việc đó sai nhưng mình làm đúng..." Sai là sai, đúng là đúng. Anh hãy đọc lại cmt trước của anh trước khi nói đó là việc chuyện nội bộ hay không nội bộ. Acc Rosamary thì sao ạ? Acc đó là em và anh Tú được cho. Cho thì em chơi, em đâu cần biết acc đó trước và sau khi em cầm nó như thế nào? Quan trọng là lúc em chơi nó, không ai nói em lừa đảo, lật lọng... Anh nói anh biết anh sai, nhưng mà chỉ " thừa nhận với mọi người trên skype", còn ở đây anh hoàn toàn không làm vậy, mà đi đổ trách nhiệm cho người khác. Xảy ra cơ sự làm hiểu lầm 2 clan với nhau ngày hôm nay, lỗi chính là ở anh chứ không phải ai khác.
    Anh nói anh là gian thương, có lời thì anh làm?!!. Nhưng thực tế anh và anh Tuấn chưa bao giờ thỏa thuận giá cả để mua bán clan Navi. Anh Tuấn mua clan Navi 600$ chưa tính clan hall, giờ anh bán Navi 7 triệu, nếu anh Tuấn đòi 10 triệu, có ai thấy đó là một vụ làm ăn có lời không? Hay là anh định trả anh ấy 4-5 triệu, anh lời 2-3 triệu?? Tất cả uy tín, lòng tin của anh em clan để đổi lại bằng đó có đáng không? Và anh Tuấn có đồng ý? Mà đó là vấn đề cá nhân của anh, chúng ta tạm thời không nói đến! Chỉ biết là sau khi đánh thành xong thì em RyL có nói rằng, em ấy đã gọi cho anh Tuấn, và anh Tuấn nói là nếu biết em RyL mua thì đã cho em ấy luôn cái clan chứ không cần mua bán gì. Nếu anh Tuấn bán cho anh rồi, anh ấy còn có quyền cho người khác sao?
    Tóm lại, một trong ba người, anh Tuấn, anh Bảo, em RyL không thật thà, ai thì em không dám khẳng định, cái đó để cá nhân mỗi người tự đánh giá!

6. riogons

Có lúc nào đó người ta sẽ làm điều gì đó bất chấp hậu quả nhưng không thể không làm, khi nào em thưc sự vào cảnh đó thì sẽ hiểu.... Sự việc nói chung sẽ không phức tạp nhiều nếu không là Max mua clan đó. Ở mỗi người đều có sự đánh giá sự việc tốt xấu theo cách của mình, cho nên đừng bao giờ phán cho mọi việc mình nghĩ là đúng thì sẽ là đúng , tùy theo hoàn cảnh và sự việc mà 1 chuyện đối với người này là đúng còn với người khác là sai. Và cũng đừng quá tự cho là mình là người tốt lại đi phán xét người này người kia mà quên đi mình cũng đã từng làm việc sai.

7. Yurnero92

Yurnero92 Youtube Master Race

nhưng anh đang bán cái không thuộc về anh anh hiểu không ? Anh nói anh là dân buôn bán, nhưng dân buôn bán nó đâu có bán những thứ không thuộc về mình

8. Cello

Những người ngoài chỉ có thể nhìn sự việc một cách khách quan. Đừng bắt người khác phải nhìn sự việc theo hướng chủ quan của mình, và hiểu cho hoàn cảnh cá nhân của mình. Trong trường hợp này, sai không thể là đúng!
    Em đâu có nói ai tốt, ai xấu, ai tốt hơn ai, ai xấu hơn ai. Nhưng sự việc diễn ra là như thế. Anh có thanh mình bao nhiêu cũng không thay đổi được những sự việc đã xảy ra!

9. linktinhyeu

linktinhyeu Youtube Master Race

Lão này còn teen hả :))
    max cay hay sao mà dùng từ nâng bi nâng trứng. =))
    nếu ông là thằng đàn ông có trứng. thì đừng dùng kiểu trẻ trâu như cái cm của ông mà tôi trích lại. cũng như cái cm duy nhất kiểu này của tôi :))

============================
    tôi nhìn từ góc độ ngừoi thứ 3. chứ ko phải người trong cuộc về vấn đề của những người chơi bên off.
    - về chiếm thành iw chiếm dc 16 tháng. tôi khen vì chưa có clan vn nào làm dc điều này. sau này ông tái lập dc thời gian này hoặc hơn. thì tôi cũng khen như vậy thôi
    - còn cái DS gì đó thì đúng là tôi ko biết thật. mà dù nó là 1 kiểu cạnh tranh tương tự như Olym và thành . thì cũng là 1 dạng thôi. nếu ông top sv thì ông có quyền tự hào và nếu tôi biết thì tôi cũng đánh giá cao vậy.
    còn việc ông các nào làm dc như vậy mà ko phải là lừa đảo, bất hảo. là dc
    dùng thực lực., quan hệ ngoại giao để đạt đều đáng khen cả.

p/s:

và nếu ông là 1 người có bản lĩnh thì sẽ trân trọng những người có bản lĩnh kể cả là đối địch. còn kiều dùng từ miệt thị để nói về một người mạnh hơn mình thì cũng chỉ thể hiện cho ngừoi ta biết mình thấp kém mà thôi.

10. Daki

Daki Quy Ẩn

Người ngoài nhìn vào, đọc mọi thứ, khách quan đánh giá thì cái này gọi là cùn, là cù nhây này. ^^ Biết sai vẫn làm, mà lại còn tự bào chữa rằng do mình thấy đúng. Thấy đúng mà lại tự nhận là biết mình sai. Mâu thuẫn quá ko? :)

Uy tính, danh dự, lòng tin là những thứ mà tiền ko bao giờ có thể mua dc. Một khi đã dùng tiền để mua bán nó thì làm dek gì (dùng từ này, bà con đừng chém) còn cái gọi là uy tín, danh dự, lòng tin nữa. ^^ Khác nào phản bội anh em, bạn bè. ^^

Có những thứ 1 khi đã mất đi rất khó và gần như ko bao giờ lấy lại được. 7m cho cái giá đó. Quá rẻ. :)

11. 13in6o

13in6o Youtube Master Race

Từ cuối năm ngoái khi 1 số lớn mem/CP mạnh đã quit game thì IW đã không còn sức mạnh vốn có, có lẽ là do mọi người không còn động lực ban đầu để chơi khi đã giữ Aden quá lâu, các con rồng lớn cũng đã chinh phục được (ngoại trừ rồng Lindvior :)), game chơi lâu thì cũng thấy nhàm chán dần, đặc biệt khi bot script pvp tràn ngập server làm mất cả cái hay của pvp trong L2, rồi cộng với việc trái múi giờ, các big events như siege/Olym/COC...toàn lúc giữa đêm kéo dài đến sáng :| trong khi tuổi đời mem ngày càng cao, sức càng yếu :D, thức nguyên đêm CN đánh thành đến 5h sáng, mà ngày thứ 2 lại là ngày làm việc quan trọng nhất trong tuần,.v.v...các yếu tố trên khiến dân VN ta rất khó duy trì mãi ở lv đỉnh cao.
    Âu đó cũng là quy luật tất yếu, có thịnh rồi sẽ đến suy, không ai tránh khỏi được.
    IW có những thành quả ghi dấu ấn trong server off Shilen, Max có những thành tích ấn tượng bên server Magmeld, Dragonsvn trước đó cũng thế...không ai có thể phủ nhận được, tất cả đều xuất sắc trong sân chơi tầm vóc quốc tế và...đều là người Việt. Sao lại cứ quay sang đá đểu, miệt thị nhau nhỉ ? Dìm hàng người khác có làm ta hay hơn bản chất của ta được đâu? Người khác nhìn vào còn đánh giá mình thấp hơn là khác.
    Từ lúc nghe tin Max chuyển server qua thì 1 số mem đã có ý kiến thượng sách là LM với Max để đánh tụi kSk (nước ngoài), hạ sách mới bem nhau, Tú bà cũng đã nói là em sẽ cố tìm cách nói chuyện xem sao? Xích mích cũ từ thời L2VH cũng là quá khứ đã qua mấy năm rồi…nhưng xem ra việc đó là không dễ :), có người còn nói VN ta có ưu điểm là thù dai và để bụng mà :) Đến trước hôm đánh thành IW đã xác định mất Aden thì thôi, cứ đánh 1 trận cho đã, điều này cũng phù hợp với việc thay đổi đường lối trong tình hình mới :P.
    Đến hết giờ đánh thành, mình nhớ Tú còn nói trên Skype: “Aden dù gì được dân VN mình giữ cũng tốt.”
    Do đó các bác Max cứ yên tâm, mình ủng hộ các bác ngày càng phát triển mạnh mẽ, thậm chí nếu cần bem với bọn nước ngoài để ks boss, hay ks Gainak, hay siege…nếu cần thì mình rất vui lòng tham gia bên phe các bác để bem . Những anh em IW chơi game với nhau lâu năm bi giờ chỉ vì vui vẻ, lâu lâu có kèo offline tám chuyện, ko còn sân si ham hố gì top này top nọ nữa…
    Chúc các bác vui vẻ!
    Chào thân ái
    6789
    P/S: - chuyện mua bán clan hall lằng nhằng mình ko rõ, nhưng mình nghĩ là nói Tú chơi xấu, cản trở hay làm khó Max trong việc này là hơi oan cho Tú bà.
    - mong các bạn Max gắng giữ bãi Gainak farm, đó là key quan trọng, clan nào giữ Gainak thì clan đó sẽ ngày càng mạnh, bản này nó là như thế.

12. SeiferAmusi

SeiferAmusi T.E.T.Я.I.S

anh Bình nói sến quá,vào PVP với em đi,nói nhiều quá. :6cool_what:
    Đánh thua em xong rồi quit game luôn là sao. :1cool_choler:

13. Daki

Daki Quy Ẩn

Anh Bình? Là anh Bồng Bột ấy à??? :| Phải ông ý ko?? :D

14. Yurnero92

Yurnero92 Youtube Master Race

em mới đọc đoạn chat của thằng heygo gì đó với anh Tú rồi anh Bình ạ, nói chung là
    không thể xài được đâu anh :)

15. Cello

Chuẩn là anh ý rồi :5cool_big_smile:

Việc xung đột giữa 2 clan cũng là do có một số người xúi giục, đặt điều. Mà vì đã có hiềm khích với nhau từ trước nên các bên không muốn hóa giải và tìm hiểu tường tận sự việc. Mình có nói chuyện với 1 cậu em, nick name là Irac, chơi trong team của em Bee. Cậu ta cho biết tuy không còn thời gian chơi game nhưng vẫn thường xuyên theo dõi tình hình của clan Max và nhóm. Khi mình hỏi về sự việc Max chuyển sv sang Shilen thì cu cậu nói: "Bạn em qua Shilen, vừa qua IW dọa rồi. Bên chị có người nói rồi. Em không biết là ai nói, nhưng bên IW kêu là Max qua đánh cho bỏ clan luôn."
    Mình mới té ngửa không biết tin đồn ở đâu ra. Nếu là thật, cái bạn IW đó là ai xin ló mặt ra cho nhòm cái!!! Và Max, không biết vô tình hay cố ý, cho sự việc đó là thật mà không cần xác minh, thêm sự xúi giục từ bọn nước ngoài liền set war với IW, và cư xử với IW cả trên game lẫn trên diễn đàn một cách rất hung hăng!

16. Daki

Daki Quy Ẩn

He he, anh Bình, anh Bình oai... :)) Nhớ anh Bình ... :))

17. 13in6o

13in6o Youtube Master Race

@SeiferAmusi: hehe, anh vẫn còn chơi đó thui, nhưng do cv ở ngoài busy nên ko có time chơi nhiều.
    @Daki: I miss you too. Mà pé nào vậy ta ? :P

18. Daki

Daki Quy Ẩn

Con bé bữa off ngồi cạnh anh với TruongVoDung đó. :)) Cái con nhỏ chí chóe kể chuyện tùm lum đó. :))

He he. Em afk đây, gặp lại anh sau nha. ^^

19. SeiferAmusi

SeiferAmusi T.E.T.Я.I.S

anh Bình có vợ rồi mà còn đi tán gái. :3cool_angry:
    Đã vậy còn miss này miss nọ mà chả nhớ là ai. :6cool_beat_shot:

20. riogons

Cho dù là chuyện xích mích giữa 2 clan và 2 người đó là do ai đó kích động, nhưng mình nghĩ là không thể nào có chuyện hóa giải được vấn đề đó, vì bản thân Tú bà có thành kiến rất sâu đậm với Thịnh Bóng. Chuyện clan Navi thì theo mình thực sự ra sẽ là chuyện nhỏ nếu mọi người coi việc đó đơn giản như mình nghĩ, nhưng có thể là người ta không muốn chuyện đó đơn giản nên nó trở thành vấn đề. Lúc mình đi nói với anh Tuấn là mua clan Navi anh Tuấn ok là từ lúc đó mình đã nghĩ là Navi là của mình, tuy là chưa thống nhất giá cả và thanh toán thế nào nhưng giữa mình với anh Tuấn thì mình nghĩ chuyện đó sẽ không là vấn đề, vì chính anh Tuấn đã gọi cho Hùng MissVirgo để giao clan cho mình, nếu như anh Tuấn nghĩ là chưa lấy tiền thì clan đó vẫn là của ảnh thì vẫn đúng mình cũng không nói là sai nhưng chuyện đó là riêng giữa mình với anh Tuấn nên giải quyết cũng sẽ dễ dàng. Mình nghĩ người có thể tác động đến chuyện này là Hùng MissVirgo vì nó có góp tiền vào việc mua CH. Dĩ nhiên là lúc cần tiền thì mình sẽ chấp nhận làm việc lỗ lã để giải quyết chuyện cấp bách nghĩ là sau này kiếm 600$ gửi lại cho anh Tuấn. Đơn giản là mình quá ngây thơ khi chơi với bạn ruột gan gì mình cũng nói cho bạn biết, việc chưa thanh toán tiền clan Navi cũng là do mình nói ra, vì thế mà khi mình nói bán Navi cho nhóm Thịnh Bóng thì nó nói xấu nhóm Thịnh Bóng đủ thứ không cho mình bán và dựa vào việc mình chưa thanh toán tiền anh Tuấn là điểm tựa cho lập luận đúng. Đôi khi ở đời con người không thích nghĩ sự việc đơn giản, và mỗi người có chủ kiến của riêng mình và khi qua sự việc này mình cũng rút ra được 1 bài học là không bao giờ chơi thật lòng với bạn bè, tốt với bạn bè quá sau này người quay ra đâm mình thì đau thấu tim.