Infinite Aion - Pride ( Siel ) PHIDOIGABAY

Thảo luận trong 'AION' bắt đầu bởi Chink|Sontinh, 31/1/11.

1. kinglord

kinglord Mr & Ms Pac-Man

Giờ ko cách nào downgrade xuống 2.1 ah, cai NClauncher nó toàn up lên 2.5, kiếm file setup toàn 2.0, cài vào thì IALauncher đòi phải update lên. T_T..
    Mà sao tui thấy các server lại là Ariel , Marchutan, Azphel và Test, test thì vào ko được, 2 cái đầu thì vào ko graphic T_T

2. Squall!Riona

Squall!Riona Mario & Luigi

nếu được, bạn setup từ đầu (từ 2.0), sau đó dùng NCSoft update lên, ngồi xem nó update, đợi đến đoạn mà nó thông báo đại loại như "đang download để update từ 2.1.0.12 lên 2.5.3 thì bạn cancel, rồi cài IALaucher vào chơi thử :D

3. kinglord

kinglord Mr & Ms Pac-Man

Có bác nào ở TPHCM ko, tui vác HDD qua chép lun hix, mún chơi mà sao cực gì đâu, lần quần, install, uninstall rồi update blah blah cả 3 ngày ..

4. gaumevidai1661

gaumevidai1661 Youtube Master Race

Noi cho don gian, Toi ton gan nua nam de kill hon 3 k asmo + di fort de co duoc hon 2 kk ap, tinh don gian la chi vu full stigma cung ton hon 1 thang troi, trong khi co nguoi khac cheat full stigma trong 1 ngay, Thu hoi cam giac nhu the nao. Cong suc minh cay cuoc bi bo phi ? Bo thoi gian de fram trong khi cheater nhon nhon ? 1 ngay 16/24 dc hon 60 k ap , trong khi cheater 1 ngay 300k ap ?
    Con PDGB thi sao, luc moi cap nhat abyss rank, PDGB dung hang 2 nhung xem ra cung toan Ap do cheat ma ra. Toi quan tam den van de nay vi :
    1 . khong muon thay bon cheater lam ban game
    2 . khong muon minh bo cong vo it
    3 . khong muon mat di long tu trong cua vietnamese.

5. Squall!Riona

1 và 3: hoan nghênh tinh thần của bạn :|
    2. Vô ích chỗ nào, bỏ phí chỗ nào. Bạn bỏ công ra và bạn có kết quả là full skill, tại sao lại vô ích. Tôi hiểu cảm giác của bạn (và hầu hết là cảm giác của nhưng ai chơi game online). Đó là GHEN TỊ. Tại sao người mình bỏ ra 1 tháng mà người ta bỏ ra có 1 ngày? Có phải trong đầu bạn ấm ức về điều này. Hãy chấp nhận nó đi, nếu không, bạn có thể cheat =)). Xin nhắc lại, việc người khác cheat AP ko ảnh hưởng gì đến bạn. Giả như người ta cheat AP mà làm cho số AP của bạn bị trừ đi, như thế thì bạn mới nói là "bỏ công vô ích" được. Và mình cũng có thắc mắc là không hiểu cái ý 1 và 3, là xuất phát từ đáy lòng của bạn, hay chỉ là vì cái GHEN TỊ.
    Hãy làm những gì mà bạn cho là tốt để bảo vệ ý 1 và ý 2 của bạn (report với admin chẳng hạn). Nhưng đừng lên đây dọa nạt. Sau khi làm điều đó thì hãy dành chút thời gian để nghĩ lại, xem thử bạn được gì, có vui ko. Chúng tôi là những còn gà, à quên, những người đàn ông, nên dám làm dám chịu. Chẳng ai trách cứ gì bạn cả. Và lần sau đừng nên vào đây chửi này chửi nọ, người kia chó người kia mèo, như thế nó phản với cái ý 3 của cậu lắm.

6. kysibongtoi78vn

kysibongtoi78vn Mario & Luigi

Mẹ kiếp lại có 1 con chó ghẻ vào sủa bậy. mày post tên bố mày đê. Từ trước đến nay mình vẫn ăn nói tử tế, không ngờ lại có con chó vào cắn càn. Đúng là tử tế với chó nó liếm mặt ngay. Nói cho mày biết GM díu bao giờ bắt được tao nữa đâu, vì tao full hết đồ rồi. Đi theo dõi tao ah`, cám ơn nhé, cứ việc đi mà theo dõi, anh em tao càng có cơ hội.

---------- Post added at 11:47 ---------- Previous post was at 11:37 ----------

Mà tao nói cho con chó ghẻ kia biết mày rảnh rỗi, mày thừa thời gian mày chơi theo cách của mày, tao bận rộn tao không có thời gian tao chơi theo cách của tao. Mày không làm được như tao mày tức thì chết con mịe mày đi, đừng có lên đây tỏ vẻ ta đây. Đíu ai cần mày dạy đời mày ko muốn mất công vô ích thì mày cút mịe nó sang asmo mà đi săn bọn tao này, để mà chứng tỏ mày là Pro. Shakuren, cái con chó ghẻ, dùng clone vào đây chửi tao ah`, đừng tưởng bố mày không biết mày là ai. Tuyên bố không bao giờ bước chân vào sever này nữa mà vẫn chơi ah`. Cái loại mày không phải là bạn của Myu, thì có đặc sản bước chân vào được cái pt của Satoshi, với Dine mà đi BT nhé con zai. Mày tưởng tạo lạ cái pt đó ah`, mày tin rằng tao mà lên 55 thi mày đíu có slot để đi cùng ko.
    Mịe kiếp tinh vi vớ vẩn.

7. Squall!Riona

haizz, thôi thôi, xin can. hehe.
    pác hứa với peto rồi nhá, hà hà, nửa ngày thôi nhá :x:x:x sắp lên 50 rồi =)) ko khéo tui lại vượt lv pác.

8. kysibongtoi78vn

kysibongtoi78vn Mario & Luigi

Nói bác thông cảm, cái thằng Shakuren này nó tinh vi với nhầm người, cái pt mà nó vẫn bú mút đi BT đó trước là Pt ruột chuyên đi Instance của tôi, bọn tôi mấy anh em chơi chung quán, sau wipe, tôi và 1 ku em nữa bận công việc nên ít online, nên còn có 2 - 3 đứa hay chơi.
    Hơn nữa Shakuren là Sin, nói 1 cách công bằng, Sin là 1 class cực kỳ vô dụng với các Instance, không phải nó là bạn của Myu, chanter thì nó chẳng bao giờ có slot ở cái pt đó luôn.

9. rip[mj]

rip[mj] Donkey Kong

lại có đứa thích ăn gạch hả [​IMG][​IMG]

10. Chanter

Chanter Mr & Ms Pac-Man

nếu lần sau muốn chứng tỏ mình có học thì chat Vietkey lên đây là người VN chứ không phải NN lên ko biết bạn đang " sủa" cái gì đâu chỉ thấy đau đầu thồi :))
    mà khi người ta nghe 1 con chó sủa nhiều thì họ sẵn sàng cho nó vài viên gạch vào mồm đấy :))
    Tốt nhất bạn lên ngậm cặ c mà tự sướng đi =))
    Đã ngu còn tỏ ra nguy hiểm :))

11. gaumevidai1661

Toi khong phai shakuren gi do, cang khong muon vat cai mat vo pt toan cheater trong BT, Myu la ai, toi khong biet no, cung cha can biet no la ai. Cheater la cheater, lam ban game + pha hoai hinh tuong nguoi VN , nen tui ghet cay ghet dang nhung loai nhu vay .
    Char : Sosoon - cleric - lv 53 - legion lionhearted
    Toi farm ap = suc minh , = thoi gian cua minh, = cong suc toi bo ra, = cai long tu trong cua nguoi VN ....
    Khong nhu nhung nhuoi khac chi vi cai loi truoc mat ma san sang di cheat

---------- Post added at 18:21 ---------- Previous post was at 18:15 ----------

choi sao ma nhu thang hellokitty ( nay yoshiyona) di den dau cung bi keu la nịna lootter, toi khong muon di den dau cung bi nhung pll nuoc ngoai phan cho 2 chu AP cheater khi mo mieng ni la nguoi Viet nam. That la nhuc mat quoc gia. O VN thi khong biet , tui nuoc ngoai no xem thuong nguoi VN den co nao dau....

---------- Post added at 18:24 ---------- Previous post was at 18:21 ----------

Uoc gi khong phai nguoi VN , cho no khoe cai nguoi .....

---------- Post added at 18:31 ---------- Previous post was at 18:24 ----------

Trong legion cua toi co them 1 nguoi VN nua, va anh ta la ranger, cung farm ap rift + fort, tuy anh ta la ranger ( co de hon cleric) nhung anh ta cung phai dau tu rat nhieu cong suc moi co AP + stigma. Va tat ca mem trong legion deu ton trong chung toi, vi chung toi khong cheat ap, khong donate... Di len = suc cua minh, Thay vui khi minh duoc abyss stuffs.

Moi chi tiet lien quan co the lien he Sosoon , Toi khong dung nick ban, ai tinh y co te thay toi gia nhap game vn tu 1 nam truoc....

KhongTen la cai gi chu, moi dau con ton trong , con thay tu hao , la du gi PDGB cung co thoi gian leo len hang 2 ellyos... Gio nghi lai ma thay nhuc cai mat

12. gilodo22

gilodo22 Mr & Ms Pac-Man

tôi thấy chính nc Vn mới cảm thấy nhục vì có nhg người công dân như bạn
    ko dám nhận mình là ng VN , haiz nc VN này chỉ cần có đến 1% nhg con ng ko dám nhận ng gốc của mình như bạn, thì đến bao giờ sánh ngang với các ban Qte đc

bạn nói "O VN thi khong biet , tui nuoc ngoai no xem thuong nguoi VN den co nao dau" - lại NHẦM --RẤT NÔNG CẠN !

Thời gian trc tôi chơi aion sv IA, di với pt nc ngoài, nếu có ai hỏi tôi luôn nói mình là người VN, và các bạn q.te cg rất vui vẻ bắt chuyện và tôn trọng mình --- KHÔNG có chuyện ng VN bị coi thường đâu nhé bạn...[-X
    thậm chí trc đay vn tug có 1 G thuộc loại mạnh nhất sv IA đó...

có 1 chuyện lâu rồi mà mình vẫn ko quên, đấy là trong 1 lần đi instan cg 1 ng bạn với 1 pt nc ngoài, khi mình chat vài câu với bạn mình bằng tiếng Viet, thì 1 người bạn nc ngoai trong pt hỏi ngay ban co phải ng VN ko, và sau đó bạn mình noi chuyện rất vui vẻ với họ..........đấy neu trg th này họ biết bạn là ng VN ma bạn lại chối ko fai, thì họ sẽ nghĩ j về bạn, nghĩ j về ng VN...!!

nói vậy để thấy các bạn nc rất quý mến và thân thiện với ng VN, chứ ko fai như cái kiểu cậu nói đâu gaumevidai a, cai j ma ko dám mở miệng là ng VN, cai j mà nhục mặt qq, cái j mà coi thường VN ---THẬT VỚ VẨN HẾT SỨC !!!!

13. hoabattulhm

hoabattulhm Donkey Kong

@BB: không phải shakuren đâu anh ơi.
    đây là mrBo trước wipe , sau wipe >>> gaumevidai- vutokolochetdoi ....

14. leduy15101991

leduy15101991 Youtube Master Race

Bà mịa, sao cái topic L của mình mà cứ có ng vào chém hoài thế nhỉ. Không sợ 90 thằng nó ném gạch à @@. Cheat hay ko mặc mịa ngta, có GM nó lo, mắc j vào đây chém. Không thích làm ng VN thì đứa nào nó hỏi cứ nói lào hay campuchia j đấy, mắc j vào đây xía mỏ vào. Bộ tưởng có mình m ko cheat mà có ap hã ? Xin lỗi nhé t đây chưa cheat đã full lv, full skill, full set vũ khí với đồ craft đây này. Mới có 2 món abyss đã bày đặt lên tiếng àh. Tưởng bọn t mới chơi à, mình m chơi dc 1 năm chắc. Xin lỗi m chơi từ trước wipe tới h chả nghe tên m đâu cả. T đây chẳng bằng ai chứ hỏi cũng nhìu ng bik lắm đó. M chẳng là cái đinh j đâu, đừng bày đặt chém ăn tạ u đầu nha kon >"<

15. gaumevidai1661

Van day la game, con ngoai doi u, tui noa xem nguoi VN con thap hon tui da den, toi dang song o UK, neu ai o day se biet nguoi Anh phan biet chung toc nhu the nao

16. gilodo22

gilodo22 Mr & Ms Pac-Man

tôi chg quan tâm bạn sống UK us hay CHâu Phi, nếu bạn ko muốn mình là ng VN thì cứ nhận minh là ng UK US đi (:|
    chứ đung nói là mình ko muốn nhận là ng VN, hay xấu hổ vì điều đó, nhg con ng chối bỏ nguồn cội mình mới là nhg con ng đáng thg hại nhất...

17. Squall!Riona

tất cả xì tóp tại đây được rồi, đề nghị ko quote bài của "người cảm thấy xấu hổ khi là người Việt Nam", tất cả hãy làm lơ, đây là topic cả người Việt Nam chúng ta. Chấm hết.

Vào game giúp mình làm quest nào.

18. gaumevidai1661

Toi choi bo coi nguon thi sao, toi khong muon nho ve cai thoi ma, de di hoc tieu hoc cung phai chung chi tien bac, di du ho cung bi may anh phuong doi voi vinh chung chi, khong muon hoc xong phai ve cai noi ma quanh nam xuot thang chi bau cho CON CUA ONG HO CHI MINH, ...
    Neu ma VN co tot thi dau co nguoi VN nao muon bo que ma di, NEU NGUOI VN co tieng can cu, gioi giang hay it nhat co long tu ton dan toc cao, thi KHONG NGUOI VN NAO CHOI BO QUE HUONG MINH .

19. hoabattulhm

hoabattulhm Donkey Kong

mẹ. nhịn nhiều lắm rồi đấy.....
    bộ bị phân biệt vì cái IA này ak.
    Sao không lập topic tất cả các game sv nn VN choi đê. rảnh đời cứ kéo cái mõm vầo đây làm gì.
    Out đc 1 tg rồi sao ko cút đi cho lành. đc mấy tháng lại kéo về làm cái ***** gi.
    Ghen ăn tức ở thì nói mẹ ra đi. đửng có kéo theo cai kiểu người ta coi thường, lòng tự trọng .... blah blah. Nói thật nghe nhàm tai rồi, ko có lí do gì hay hơn ak.
    Khoe mình ở UK bị coi thường . Haiz. hết chuyện để nói rồi ak. nói thẳng 1 câu là ***** liên quan gì đến IA luôn. ngồi ngẫm lại đi rồi lên đây phát biểu
    p/s: đọc bên trên ***** hiểu gì cả. viết TV thì viết cho hẳn hoi. còn không thì viết hẳn tiếng chó cho nó lành. viết nửa nọ nửa kia ***** ai hiểu đâu

Chỉnh sửa cuối: 3/6/11
  20. gaumevidai1661

OK, tóm gọn lại, cheat AP là một hành vi vừa làm bẩn game, vừa làm mất tự trọng bản thân, vừa làm xấu mặt người khác, vừa dễ bi ban nick ( cái này tôi sẽ thông báo cho GM ) ...
    Tôi nói vậy thôi, ai Đi Đêm thì ráng ma giữ mình...