[Internet] Chuyên đề quản lý phòng net ( Chỉ dành cho ai quản lý phòng net )

Thảo luận trong 'Kho lưu trữ' bắt đầu bởi Zantesuken, 24/2/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Zantesuken

Zantesuken T.E.T.Я.I.S

Zan post thêm 1 bài cho cái DeepFreeze đây, nhằm giải quyết khúc mắt cho các mem nào xài win95, 98 và ME, cái này là DeepFreeze dành cho nó đây. Nhân tiện nói luôn, nếu bây giờ có cài máy thì nên cài win 2000 hay XP cho máy con. Sau này đỡ được rất nhiều cái... Bài tới Zan sẽ giới thiệu một vài software tính tiền Internet ::)
    http://www.ryuosuken.com/softwares/DeepFreeze9x.rar

2. inzaghi

inzaghi T.E.T.Я.I.S

hic hic, các bác có thể dạy em các bài học về IP không vậy, vấn đề này em đang tìm hiểu rất nhiều nhưng chưa hiểu thành thạo. Em đang làm phòng net toàn chơi MU không hà, em muốn hiểu rõ thêm về nó và Soft Remote Admin. Cám ơn các bác

3. fire_of_angle

fire_of_angle Fire in the hole!

vì cái này là quản lí phòng net nên cho iem hỏi chút là có được "lôi" cả phần cứng vô ko? ko mấy pác nhà ta lại........
    (mà dạo này love đi đâu rồi nhỉ >>> lâu lâu ko thấy mặt thằng chả, cả Dytm nữa, chán quá. định spam mà kiểu này thì mất hết cả hứng) <---------- nó đang spam đoá :))

4. Zantesuken

Zantesuken T.E.T.Я.I.S

Được chứ, tuy nhiên không phải muốn lôi cái gì vô là lôi đâu à, Zan cứa liền những người vào thread của Zan mà spam X( .... Đại lọai như cái VGA hổ trợ dùng cho BeTwin thì có thể kể vô hoặc 1 số như Bootroom thì được v.v......

5. LiberiFatali

LiberiFatali Legend of Zelda

cho mình hỏi dùng cái easy cafe: tiền nó tính là nằm ở máy client ko phải ở server à. Như có trường hợp dùng speederXP thì tiền tăng lên ? Có cách nào khắc phục việc này ko.
    Có thể change được cái màn hình đợi của easy cafe ko nhỉ .

6. fire_of_angle

máy xài cho phòng net thì hầu như là 20/24h <-- cái ổ cứng nóng 1 cách khủng khiếp. có cách nào để mà làm cho nhiệt độ của nó giảm đi ko?
    còn cái chip nữa. theo mình thì nó còn có keo tản nhiệt mà sao mấy thằng cha ráp máy cho mình lại bảo ko có nhỉ ???

7. inzaghi

inzaghi T.E.T.Я.I.S

Khi nào bạn vắng khách bạn dùng chức năng Hibernate của Windows 2000 trở lên, như vậy vừa tiết kiệm điện vừa có thể giảm nhiệt độ trong phòng.

8. HOAIKHONG_6000

HOAIKHONG_6000 Youtube Master Race

9. Nova13

Nova13 Mayor of SimCity

Tuyệt vời cái Deep Freeze của bác Zen quá tuyệt thx ya ^^ cool ^^

10. fire_of_angle

ặc ở đâu chạy ra vậy nova. chỗ tụi tui mất điện ghê quá. mãi hôm nay mới kiếm được một nơi có điện để mà spam thì lại gặp cái vụ sql của thằng gamevn. chắc là do có nhiều người connect vô quá hay sao mà phải f5 đến mấy lần mới nhét vô được. amen.
    mất điện lâu quá chán quá. mỗi ngày mất điện tới 20h/24h.
    ================================
    mà ko hiểu sao tui xài DF thì hay bị một cái lỗi nho nhỏ là trong Cmos thỉng thoảng nó lại chạy sai thời gian. (chỉ khi xài DF thì nó mới có cái lỗi đó thôi)

11. happygolucky4133

happygolucky4133 Donkey Kong

DF đôi khi cũng chẳng ngon lành gì đâu, chạy chung với easy cafe rồi biết cái nỗi khổ. À, có bạn nào có link down Mc Afee antivirus 8.0 Pro hay là crack của Mc Afee Antivurss 9.0 Pro thi post lên cho tui. Thấy cái nì vừa hay lại vừa nhẹ hơn cái NAV 2005 nên tui xài cái nì thui. Xoá cái NAV 2005 thấy máy chạy nhanh thấy rõ, chơi lineage II lâu lâu mới bị dzực chút xíu thôi. ^^, đồng bào cũng xài thử xem nhé ^^, nhưng phải có cái link mơi êm được, làm biếng đi mua đĩa wá....

12. ipridian_elf

ipridian_elf Voyage perdu

Cho ie hỏi cái này ... xin lỗi nếu như đã có người đưa / hỏi rồi ...

Cái soft trên ie thấy trong 1 cái trade server ... có vẻ như là soft tốt. Mấy hôm nay có mấy người hỏi ie về cái soft đó, không biết soft đó có tốt không, tính năng có gì đặc biệt hay nổi trội hơn các cái khác không ?

Và nếu như tốt, thì nếu như có ai cần, ie có thể chia sẻ qua Yousendit. ::)

13. Zantesuken

Zantesuken T.E.T.Я.I.S

Nếu bạn nói nó dở thì chứng tỏ chưa biết cách dùng, nếu đã dùng DF thì tội gì phải cấp quyền user, tội gì phải dùng System restore, ^__^ , Mấy cái Antivirus thì Zan chả cần dùng cho máy con, chỉ có máy chủ thôi, đang dùng thằng Symantec 10 cho Window 64 Bit chạy cũng khỏe , chẳng nặng nề gì + thêm thằng Kerio lọc web thì khỏe ru, dùng DF hơn kém nhau cái chổ biết config máy con thế nào cho nhẹ chứ còn cài thì ai chẳng biết cài.... :D

14. happygolucky4133

happygolucky4133 Donkey Kong

không đâu, nó xài chung với easy cafe kì cục lắm đa. Máy cứ lâu lâu bị ... im lăng (máy không treo, nhung ngoài việc vô được my computer thì nó không còn vô được cái gì nữa ráo). Mình để ý rồi. Mấy máy mà ko có DF thì nó chưa hề bị tình trạng nì. Nói có sách mách có chứng. Zan không tin cứ vào đây kiểm tra. !! Nó kì cục lắm... mà Zan nà, có cách nào cho cái Mac Afee 9.0 nó update được không ? Chỉ dùm happy với. Xài NAV 2005 thật sự làm máy chậm lại rất nhiều !!!!!!!

15. DungNv313

DungNv313 Youtube Master Race

Tui quản lý phòng Game&Net của tui dùng Cafe Station tiếng Việt + DeepFreeze nolimit <===== Wonderful, quá sướng. Còn dìa ba cái dzụ Sexy <== kệ cho khách nó xem, đẹp thì cả mình cũng xem luôn :D. Restart lại là lại OK con gà thâm. Mừ thử hỏi các Prồ kể cả girl xiem có ai sống mà chê SEX được hun? <===== :D

16. Zantesuken

Zantesuken T.E.T.Я.I.S

Nếu vậy thì dùng thằng Symantec Antivirus ấy, cái này dùng nhẹ hơn và cho update thỏai mái... ::) . Hiện Zan đang chạy Bootroom thử 1 vài máy rồi và kết quả rất khả quan, đây không phải lần đầu tiên chạy bootroom mà chẳng qua là lần đầu tiên dùng thằng LAN PC 3.6 để chạy, theo như quảng cáo thì 1 server tầm yếu có thể kéo hơn 100 máy , cái này thì theo quảng cáo hơn hẳn thằng BXP, nhưng Zan khóai nó ở chổ nó tạo được 1 Image mà có thể cho nhiều máy cấu hình khác nhau xài chung....Chắc chưa có ai ngòai Zan ở Việt Nam này xài qua cái LAN PC 3.6 nhỉ. Nếu có ai cố tìm nó thì quên đi ( Cái này không phải Zan tâng bốc mình mà thật sự như vậy ) ::)

17. cake

cake Youtube Master Race

Cái Cafe Station tiếng Việt có thể mua ở đâu vậy bồ, chạy ngon không? Tui đang xài Easy Cafe nên muốn tham khảo thêm vài phần mềm quản lý, tính tiền kha khá. Giúp tui biết vài tính năng nổi bật của Cafe Station của bạn được không?

18. boivom

boivom Youtube Master Race

Anh zan ơi cho hỏi sao mình cài phần mềm DF Standard 5.2 no bi bao loi la fai disable moi cho cai lai duoc nhung minh ko biet cach lam cho no disable anh lam on chi dum nhe.Truoc do cai roi nhung chay ko duoc do ko co bieu tuong duoi thanh menu nen phai cai lai,minh da tim cach xoa tat ca cac file co lien quan ke ca trong regedit nhung no van bao loi nay.Anh zan lam on nha cam on anh rat nhieu chu neu ko fai cai lai WinXp thi met wa' ( ::( sao dang danh tieng Viet tu nhien danh tiep ko duoc xin loi nhe ko danh dau duoc).
    Mong anh giup dum thanks anh lan nua. ::)

19. fire_of_angle

đâu tiên là bạn phải "tháo băng" cái DF Standard 5.2 = cách ấn Ctrl+alt+shirt+F6 đánh pass vô. chọn chế độ tháo băng. ở bên dưới cùng đó. rồi khởi động lại máy tính. sau đó uninstalll nó là ok. sau đó muốn cài bản mới thì cài

20. LiberiFatali

LiberiFatali Legend of Zelda

dùng DF nếu mà có chơi MUHN hoặc soft nào đó có task kill thì DF cũng toi, vẫn end process được như thường.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.