[Internet] Chuyên đề quản lý phòng net ( Chỉ dành cho ai quản lý phòng net )

Thảo luận trong 'Kho lưu trữ' bắt đầu bởi Zantesuken, 24/2/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Zantesuken

Zantesuken T.E.T.Я.I.S

@Cadang : Nếu có Dual Lan Giga càng hay... vậy thì dùng Switch giga là rất tuyệt... 4 Sata II Raid 0 là ok chạy rất mướt... Nhưng khi chọn nhớ chọn loại có cache 16MB .. Sẽ ổn định và mát hơn..Và khi chạy thì cài HDH vào ổ IDE... Nếu có thể thì raid 2 ổ IDE lại chạy HDH lại càng khỏe ... ::)

@happygolucky4133 : Thông thường những main mới thì đều có hổ trợ chức năng này.. NIC thì có thể có có thể không. Để ý trên NIC có 3 chấu cắm... là nó.. việc còn lại là mua sợi dây WOL thôi... ::)

@mrblue : Những soft cafe hay kèm theo chức năng đó... Có thể tham khảo.. Ví dụ như Cafesuite chẳng hạn...

2. helloyou22hn

helloyou22hn Youtube Master Race

Bạn làm ơn gủi cho mình bản 5.50 với, địa chỉ mail mình là wellcomekhachhang@yahoo.com

cảm ơn bạn nhiều nha.

Còn anh Zen mang tiếng mở cái bài này ra để giúp đỡ mọi người mà em hỏi xin cũng ko lói được một tiếng nào. chán anh zen keo kiệt qua' kakakaka.

3. Tên truy cập

Tên truy cập The Connoisseur Moderator Lão Làng GVN

4. Harley Quinn

Harley Quinn Sonic the Hedgehog

Hỏi câu ngoài lề--nhà Tên Truy Cập có mấy dàn PC mà chơi nguyên cả Deep Freeze Enterprise vậy ^_^

5. Tên truy cập

Tên truy cập The Connoisseur Moderator Lão Làng GVN

Oạch, mình có 2 PC Bé Xuân Mai ạ ^_^, 1 con P4 một con MMX 200 cổ lỗ sĩ dùng để kết nối oánh starcraft hay HOMM III với bạn mình khi tụi nó đến nhà chơi ^_^ . Còn cái link trên mình tha ở đâu í chứ ^_^ .

6. ahnsongjonk3

ahnsongjonk3 Mr & Ms Pac-Man

Zan ơi! cho hỏi ngoài lề cái này tý, sao mà yahoo máy nhà mình mỗi lần online login vào cái bị đá văng ra mất tin nhắn hoài vậy có cách nào khắc phục không vậy. Tình trạng đó là nó bị gì vấy có thể cho mình biết nguyên nhân và cách khắc phục được không vậy Zan, giúp minh chút nghe.Đang chờ hồi âm...

7. Cadang

Cadang Donkey Kong

Cho tui hỏi thêm một chút, trong cách cài mạng không ổ cứng sử dụng phương pháp share image thì ta đạt được kết quả tương tự như khi dùng DF rồi, nghĩa là mỗi khi khởi động lại thì nó sẽ trở lại trạng thái ban đầu, tuy nhiên có cách nào để cài sao cho mình có thể lưu lại công việc đang dở dang và lần sau có thể tiếp tục từ một máy con bất kỳ ( chỉ cần login đúng user và pass), cho đến khi công việc xong thì lại trả về trạng thái nguyên bản. Tui cần như thế vì đôi khi có những việc cần phải vài ngày mới xong mà không thể nào cứ mỗi lần làm lại phải copy vào máy rồi lại copy ra mà việc này thực tế có những lúc không thể sao lưu được.

Thêm chút nữa: Zan có thể cho xin một bản suitcafe được không!? Thx

8. helloyou22hn

helloyou22hn Youtube Master Race

Cảm ơn bạn nhiều nha. mình đang tải về. xin chân thành cảm ơn bạn.

9. Zantesuken

Zantesuken T.E.T.Я.I.S

@ahnsongjonk3 : Coi lại xem connection của bạn là No Proxy hay là Firewall

@Cadang : do phương pháp này được áp dụng chung cho nhiều máy con cấu hình giống nhau cho nên nếu như bạn nói thì máy con nào cũng sẽ có cái đó..Nếu như vậy thì mình sẽ có 1 máy hẳn cho công việc đó.. và dĩ nhiên nó không thể là máy con dùng bootroom và nó sẽ dùng hdd
    Cafesuite thì sắp tới sẽ share nhưng hiện tại thì chưa do dạo này Zan hơi bận công việc ...

10. ahnsongjonk3

ahnsongjonk3 Mr & Ms Pac-Man

Thank Zan! chỉ cần chỉnh lại no proxy thôi phai không Zan, cam ơn nhiều nha, máy nhà tôi no cư bị tình trang đó hoài mà không hiểu nguyên nhân giờ thì hiểu rồi.

11. culap123

culap123 T.E.T.Я.I.S

Tui lắp cái ADSL dùng cho 2 máy,1 cái dùng để kết nối là máy chủ còn cái kia chỉ là ăn theo (là máy của tui đó )
    _Cái máy của tui tự nhiên đang chơi ngon lành thì rớt mạng còn cái máy chủ khốn kiếp kia thì vẫn chạy bình thường
    Pác nào biết sửa thì chỉ giùm em cái nha. Chứ mí ngày nay em chơi VLTK mà đang đánh tự nhiên rớt mạng cái bụp! Xong, khi vào lại thì thấy con mình từ 65% xuống còn có 63%
    Àh! em xài cái router của hãng linksys á và mạng của FPT cung cấp

12. mrblue

mrblue Mr & Ms Pac-Man GameOver Lão Làng GVN

- Soft em đang xài là easyCafe, phiên bản nhiu wên mất rồi.... tí hết giờ làm việc, về tiệm mới coi được :D Muh hình như có cả tiếng việt nữa ( :whew: Em noob lắm )
    ---> Bác nào hướng dẫn em cách khóa chuột phải máy member nhé.
    :wink: Xin hậu tạ

13. culap123

culap123 T.E.T.Я.I.S

Tui lắp cái ADSL dùng cho 2 máy,1 cái dùng để kết nối là máy chủ còn cái kia chỉ là ăn theo (là máy của tui đó )
    _Cái máy của tui tự nhiên đang chơi ngon lành thì rớt mạng còn cái máy chủ khốn kiếp kia thì vẫn chạy bình thường
    Pác nào biết sửa thì chỉ giùm em cái nha. Chứ mí ngày nay em chơi VLTK mà đang đánh tự nhiên rớt mạng cái bụp! Xong, khi vào lại thì thấy con mình từ 65% xuống còn có 63%
    Àh! Tui xài cái router của hãng linksys á và mạng của FPT cung cấp

14. QuachNhuNgoc

QuachNhuNgoc Youtube Master Race

em dowload ban nay ve dung thử, nhung khong hiểu sao cày vào máy con rùi nó cứ bị Dislay hoài.
    XIn anh Zan giup em để có thể chạy nó trên máy con

15. Kiều Phong

Kiều Phong Mario & Luigi

Dislay nghĩa là gì hở bạn ơi ??? :-/

16. QuachNhuNgoc

QuachNhuNgoc Youtube Master Race

disable moi phai? em moi dowload ban 5.0 standa.. về đấy, nhung khong làm sao đống băng được

17. Kiều Phong

Kiều Phong Mario & Luigi

18. Kiều Phong

Kiều Phong Mario & Luigi

Phù.. cuối cùng mình cũng đã giải quyết xong vụ Wake on LAN, giờ chỉ việc ngồi 1 chỗ mà ấn nút Power cho các client..!

19. Zantesuken

Zantesuken T.E.T.Я.I.S

Lọai Wakeup On Lan bạn nói chỉ có thể dùng bật máy, nhưng khi máy bị treo vẫn phải đi xuống chỉnh, dạng mà Zan nói là gần như mình đang ngồi ở máy đó nhấn nút... Phân biệt ra giùm Zan ... ::)

20. Kiều Phong

Kiều Phong Mario & Luigi

Mình làm mạng ngang hàng mà, với lại Wake on LAN thì chỉ là bật máy từ xa thôi... còn cái vụ như của Zan nói khi máy client bị treo có lẽ là 1 lợi thế của Bootrom....

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.