[Internet] Chuyên đề quản lý phòng net ( Chỉ dành cho ai quản lý phòng net )

Thảo luận trong 'Kho lưu trữ' bắt đầu bởi Zantesuken, 24/2/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Bell

Bell Mr & Ms Pac-Man

cho bell xin link download phần mềm DeepFreez va crack của nó nha. cám ơn

2. satthugiaumat1986

satthugiaumat1986 C O N T R A

DeepFreeze Enterprise v5.50.220.1288
    Mã:
    Download : http://forums.niitvn.info/showthread-t_3679.html
    Nếu link trên ko vào được bạn thay forums.niitvn.info = 2it.in vì mạng ADSL VNN đang có vấn đề với server của mình.Download rồi sử dụng luôn , ko cần crack .

3. happygolucky4133

happygolucky4133 Donkey Kong

thiệt tình bó tay cái WOL ... làm hoài mà chẳng được ... hix... (sao mình noob thế hỡi chòi) !!! :(

4. howlove

howlove Mr & Ms Pac-Man

Mình thấy bản DeepFreeze 5.3 này vừa nhẹ và đơn giản dể sử dụng nhất đó,mình đang xài bảng này nè,setup xong rồi đặt Pass là ok rồi.Mấy bạn cho mình hỏi bản 5.5 làm gì mà nặng dữ vậy hình như trên 20MB thì phải?

5. Bell

Bell Mr & Ms Pac-Man

cám ơn bạn satthu đã share phần mềm cần thiết cho bell. Ko biết bạn có vui lòng hướng dẫn bell cách sử dụng ko nhỉ???
    Cám ơn nhiều !

6. La2004

La2004 Youtube Master Race

Tui nà , ko bít nick kia bị ko ko login được .
    Cái này là bản Enterprise nên làm như sau :
    Sau khi vài đặt , bạn vào Start -> Programs -> Faronics -> .. -> Deep Freeze Administrator , nó bảo bạn nhập cái code gì vào thì bạn cứ nhập đại đi :D .
    Sau đó vào mục Configuration chọn mục Frozen Drives , chỉ đánh dấu ổ nào muốn đóng băng thôi nha . Còn mấy mục khác bạn từ từ coi thêm , trong Guide nó có hướng dẫn mà .
    Sau đó bạn chọn mục Create Programs , chọn Create Full Workstation . Save lại thành 1 file , chạy file đó , chọn install là xong , sơ sơ là như vậy , còn nhiều tính năng khác thì bạn tự tìm hiểu nha .

7. Bell

Bell Mr & Ms Pac-Man

Vậy nếu đóng băng rồi, thì làm sao cancel cái đóng băng, khi muốn cài đặt??? rồi tạo pas làm sao nhỉ.
    Bạn vui lòng hướng dẫn thêm một tí ha.
    Cám ơn ! ^^

8. La2004

La2004 Youtube Master Race

Cách tạo pass thì mình ko để ý , nhưng mặc định khi bạn bấm Ctrl + Alt + Shift + F6 nó sẽ hiện lên 1 bảng đòi nhập pass , góc trên bên trái có 1 cái OTP Token , và 1 số chữ số , sử dụng One Time Password trong Deep Freeze Administrator , nhập các chữ số đó vào , enter , nó sẽ hiện ra cái password mà bạn cần , bấm Ctrl + Alt + Shift + F6 lần nữa , nhập cái pass vừa lấy được vào , chọn lựa chọn thứ 2 , cứ để mặc định ở đó là số 1 . Bấm OK , máy sẽ tự restart lại , sau khi log lại vào win bạn chạy file cài đặt ( cái file tạo từ Full Workstation ấy ) lần nữa , sẽ có mục Uninstall .

9. Kiều Phong

Kiều Phong Mario & Luigi

-To howlove: Bản 5.3 đó đúng là rất nhẹ. Còn bản 5.5 lên đến hơn 21Mb vì nó là bản Enterprise Server Administrator , có rất nhiều tính năng khác, nó dùng để tạo ra các bản DF WorkStation, DF Console v.v.. và quản lý Freeze theo dạng server, nghĩa là dùng máy chủ lệnh cho tất cả các máy con đóng băng, rã băng, restart..rất tiện cho quản lý hàng Net.!
    -To happygolucky4413: Bạn cần phải biết chắc chắn Mainboard và Card Lan của bạn có hỗ trợ Wake on LAN ko, nói chung của bạn nếu Pen 4 và card LAN onboard thì đều có hỗ trợ cái đó mà không phải mua thêm dây rợ gì cả . Nếu đã có hỗ trợ thì công việc tiếp theo rất đơn giản....

10. Bell

Bell Mr & Ms Pac-Man

huhu cứu bell với, install cái Deep Freeze rồi, giờ ko uninstall được, khi bell chạy lại cái file đã cài đặt lần nữa thì nó báo như sau : " Deep Freeze enterprise must be disabled before any install/uninstall can proceed ".
    rồi làm sao đó bell xóa mất cái file tạo từ Full Workstation ấy , giò ko biết làm sao lun...TT

11. satthugiaumat1986

satthugiaumat1986 C O N T R A

Bên trên mình có nói cách disble rồi , coi lại nha bạn , còn lỡ xóa rồi thì đơn giản tạo đại 1 cái mới là xong :D .

12. Cadang

Cadang Donkey Kong

Hey, ông zan trả lời xằng quá, không đọc kỹ gì cả. tui hỏi là dùng không có hdd mà có thể lưu lại project chưa làm xong cho đến khi nào xong thì thôi. mặt khác là có thẻ mở cái project đó từ một máy con bất kỳ chứ không phải là cứ ngồi vào cái máy mà mình đang làm trước đó, đó mới là thứ tui cần chứ còn dùng ổ cứng thì có gì để hỏi

13. Zantesuken

Zantesuken T.E.T.Я.I.S

Nếu như cadang nói thì ko có cách nào rồi, vì dữ liệu sẽ lưu đi đâu, và sẽ lấy lại từ đâu nếu ko có hdd , dùng chung file image thì cứ cho là cho save trong file image lại thì các máy khác cũng sẽ có project đó, Zan nghĩ cadang tính Fold hay sao mà phải làm trong mấy ngày mà nhất thiết là máy con mà ko phải là cái máy chủ đang xài...

14. happygolucky4133

happygolucky4133 Donkey Kong

chắc là cadang ko xài được máy chủ nên có âm mưu gì đen tối với cái tiệm net này rùi nè, có đúng không ! Khai ra mau... tự thú đi pháp luật VN sẽ khoan hồng , nếu không hậu quả sẽ khó lường trước được :P

15. linhyeu305

linhyeu305 Youtube Master Race

giao hoan đất trời mẹ anh em xin cái soft CafeStation bản Việt hóa mỏi cả miệng mà đéo cho. Mod ***** gì thế ? Quảng cáo để bán soft thì vào mấy cái trang rao vặt như raovat.net... mà đăng. Chán Mod vãi *****, dân IT mà thịt chuột quá.****

16. linhyeu305

Đưa ra để anh em xài chứ đưa ra để anh em chảy nước dãi thì đưa làm ****** gì. Cái của mày ngon là có tiếng việt chứ tiếng Anh các bố đầy, quẹt L..

17. linhyeu305

DDITJ mẹ biết là cái gì cũng có giá của nó nhưng cái gì đưa lên Forum thì Free đi, còn NoFree mà muốn bán kiếm tiền chơi gái thì đem đi quảng cáo chỗ khác mà bán. Là Mod mà đéo biết Ca(c. gì cả, nếu là thằng Mem post lên thì tao cũng đéo nói làm ca(c. gì cho mệt nhưng mà Mod post mà lại như thế hả. DDITJ Mẹ chán thằng Mod vãi LOON. Rút kinh nghiệm nhé, tao biết mà la Mod nên mày lock nick tao đựơc nhưng tao mong mày đọc những dòng này.

18. linhyeu305

Mày bán thì mày bán cái CafeStation bao nhiêu nào? Bán cho tao tao post len cho anh em xài. ????

19. Kiều Phong

Kiều Phong Mario & Luigi

To linhyeu305: Bình tĩnh thôi bạn.... Mod cũng là người thôi mà...

20. Go_and_fight

Go_and_fight Youtube Master Race

Cũng công nhận là ku Zantesuken này tinh vi tinh tướng thiệt, làm như cả cái nước Việt Nam này ko ai bằng....

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.