[Internet] Chuyên đề quản lý phòng net ( Chỉ dành cho ai quản lý phòng net )

Thảo luận trong 'Kho lưu trữ' bắt đầu bởi Zantesuken, 24/2/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. linhyeu305

linhyeu305 Youtube Master Race

Nói bậy hoài, ai bảo với ông thế ông cứ .......bịt tai lại, dùng DF là ngon nhất hiện nay roài đó

2. Tri~

Tri~ Legend of Zelda

dưới Box phần mềm ... có chương trình Unfreeze X( , mất công quá đi , sao mà lại có tụi rảnh thế ko biết , cứ thích đi phá người ta ko hà , bi giờ mà đổi chương trình khác chắc chít quá T_T

3. Kiều Phong

Kiều Phong Mario & Luigi

Thế mới có sự phát triển..................................! :wink:

4. happygolucky4133

happygolucky4133 Donkey Kong

DF thì giờ disable nó dễ ịu... nên mình chỉ muốn xài go back thôi ! Hix. nói đi nói lại nhiều lần. không ai chỉ mình cách sửa lại cái auto back của goback mỗi lần cập nhật mấy cái trong ổ cứng gì hết trơn vậy ! huhuhu !

5. Kiều Phong

Kiều Phong Mario & Luigi

Tôi dùng DeepFreeze5.5, chẳng ai phá được của tui cả, cũng chẳng có con spy virus nào ăn được máy tui cả... :D.
    Cái GoBack? thà chẳng dùng cái gì cho khách dùng phá tùm lum rồi Ghost lại còn hơn là dùng GoBack ... !

6. happygolucky4133

kiều phong post cái df5.5 lên đây được không ? hay gửi wa mail cho mình cũng được :D , cám ơn nhiều lắm đó (crac_k luôn mới xài được à nha :p) :D :D :D . Cám ơn trước hén, cái goback mình chịu hết nổi rồi ! huhu

7. Kiều Phong

Kiều Phong Mario & Luigi

DeepFreeze 5.5 Enterprise
    Save MP Save MP Save MP Save MP Save MP Save MP Save MP Save MP Save MP Save MP Save MP Save MP Save MP Save MP Save MP Save MP Save MP Save MP Save MP Save MP Save MP Save MP Save MP Save MP

8. happygolucky4133

hux... ôi trời. Không ngờ kiều phong dễ xương đến vậy !!! Hix... đỡ tốn tìn mua cái dĩa 8 nghìn wé... Cám ơn kiều phong nhiều nha :D

9. happygolucky4133

hix... kiều phong ơi !!! ... không biết xài !!!!!!!! cái nì install trên máy chủ thôi hay là cài trên từng máy ! ? Sao mình cài rồi mà trong đó lung tung quá !! không bít xài ... kiều phong chỉ mình cách sử dụng được không ? !!!!! :D

10. Kiều Phong

Kiều Phong Mario & Luigi

Cái này dùng phê lắm....... nó dùng để tạo ra các bản DeepFreeze
    -Đầu tiên bạn cài xong nó hỏi cái Customixation Code thì gõ đại cái gì vào cũng được, nhưng cũng phải nhớ lấy cái này, để làm gì thì mình cũng chưa biết... ;))
    - Sau đó nó sẽ hiện ra một cái panel chính có các thẻ Wlcome, Configuration, One Time password, Create Program....
    + Hai cái mình chủ yếu thiết lập là Configura và Create
    * Tại thẻ Configuration, thì ở phía dưới nó lại có các thẻ như sau:
    - Password: Cái này để bạn đặt Pass, nó có thể đặt đến 15 pass nhưng theo tui thì chỉ nên đặt 2 cái là cùng. Tại dòng thứ 1 là thiết lập cho pass đầu tiên, check vào cái box Enable, chẽck tiếp vào cái Box User change để có thể thay đổi pass rồi gõ pass vào cái khung password ( Các cái khác giữ nguyên, cái timeout là để đặt thời hạn, nói chung không cần thiết).......... đối với các pass tiếp theo cũng làm như thế nếu muốn đặt nhiều pass( cũng không cần thiết phải đặt nhiều pass )
    - Cái thứ 2 cũng rất quan trọng là xác định các ổ đóng băng, mặc định là Freeze tất cả các ổ, bạn muốn bỏ đóng băng ổ nào thì bỏ chọn ở box của ổ đó, tui thì chỉ Freeze mỗi ổ C cài HĐH nên tui Deselect All rồi chọn ổ C....
    - Thẻ Thawspace cho phép bạn có 1 vùng unFreeze trong ổ Freeze..
    - Thẻ Misc có các tùy chọn hiển thị icon trên system tray, cho phép chỉnh time...
    - Các cái khác như Mainternal, Restart/Shutdown bạn tự nghiên cứu..... :D
    * Chuyển sang phần Create Program:
    - Tại dòng 2 có biểu tượng chữ W màu vàng, bạn ấn vào đó rồi chọn Path, nó sẽ Create ra bản DF WorkStation cho bạn, bạn dùng bản đó để cài cho các máy con.
    - Tại dòng thứ nhất có chữ C màu đỏ, bạn sẽ tạo ra bản console để cài cho máy chủ để quản lý DF ở các máy con
    Nếu bạn không muốn cài Console để sử dụng máy chủ cũng được, các bản DF WSK ở các máy con sẽ hoạt động độc lập như 1 DF Standard bình thường..!

11. happygolucky4133

chà... nói chung thì cũng hiểu ! Để mình làm thử xem ... hix... lúc trước cái DF của mình đâu có rắc rối dữ vầy nè :D Nói chung : Thank you :D !

12. aoemsy

aoemsy Youtube Master Race

hom nay tai Quang truong Dong Nai da chinh thuc bat luu giu trang wed trong vong 30 ngay, vay sai deepfreeze dau con y nghia gi nua .hien gio neu ai co phan men nao dong bang o C duoc , nhung phai tru phan history lai thi hay pót len cho anh em sai nha. Mong moi nguoi cho y kien nha

13. happygolucky4133

làm ơn viết có dấu dùm ! lưu lưu giữ giữ gì !!! cái đó đâu có ảnh hưởng gì tới việc DF hay GB gì đâu .... xì !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! :'>

14. aoemsy

sao lại không ảnn hưởng hả bác happygolucky4133.khi bác retas lại máy thì tầt cả các trang wed không lưu lại ,trừ khi bac sài máy chủ sever, con chia sẻ mạng ngang hàng thì pótay

15. happygolucky4133

thì công việc của DF với GB là xóa những gì là "new" trong máy khi đang sử dụng mà ! Nếu sử dụng máy chủ hay chia sẽ mạng ngang hàng thì cũng mất như thường ! Chỉ có đều là sau khi khởi động xong thì "thông tin" sẽ được máy chủ truyền tải xuống thôi ! Chứ thật ra thì nó bị mất xong rồi nó nhận lại thui !!! :D

16. aoemsy

vay la bac khong lam phong net roi,bac chi sai may ca nhan o nha thi noi lam gi,day la cong viec cua nguoi lam phong net,quy luậtcua nha nuoc la phai luu giử trang wed 30 ngay de lưu thong tin cua khach hang lai ,de xem co trang wed xau khong,de ma phat chu tiem net chu

17. linhyeu305

linhyeu305 Youtube Master Race

Đại ca ơi cái DF 5.5 của ông có lỗi kô, tui dùng toàn bị lỗi, máy tui cài Win mới hoàn toàn sạch sau đó mới cài DF nhưng khách dùng được 1 hồi toàn bị treo máy. Nó đơ hẳn luôn, gỡ cái DF ra cái lại hết treo. Các bác có biết hiện tượng thiên nhiên kỳ bí này kô bày tui cái.

18. Bell

Bell Mr & Ms Pac-Man

cho bell xin chương trình kéo dài thời gain thử nghiệm của một chương trình khác nha. Và chương trình xóa resignkey nua.

19. Kiều Phong

Kiều Phong Mario & Luigi

Ủa, sao kỳ vậy, DF 5.5 của tui dùng mấy tháng nay không sao cả...! Thử down cái khác về xem sao..!

20. Bell

Bell Mr & Ms Pac-Man

cho bell xin chương trình kéo dài thời gain thử nghiệm của một chương trình khác nha. Và chương trình xóa registration nua.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.