IP của VN sẽ bị banned

Thảo luận trong 'Rohan' bắt đầu bởi VongNguyetLau, 22/6/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. ZzMelodyzZ

ZzMelodyzZ Mr & Ms Pac-Man

Chỉ ngại cho đứa nào người Việt Nam mà không dám nhận mình là người Việt Nam .
    Còn chơi bẩn hay không ở đâu chẳng có người không nhiều thì ít đâu riêng gì Việt Nam . Chả lẽ vì một vài cá nhân mà bạn dùng những lời lẽ ko hay để đổ tội cho làng gamers Việt Nam ... Lại còn đòi ban ip của VN ... nói thật bạn cứ qua 1 forum cộng đồng chung như playrohan mà viết 1 bài như thế này xem , cái đầu của bạn kô to ra vì nghe chửi rủa mới là lạ đó ... chứ đừng nói là post ở 1 trang web game lớn nhất VN để phê phán gamers VN ...

2. zenkychi

zenkychi Sờ phát (bị) ra ⚜ Duel Master ⚜ Lão Làng GVN

server silva ai cũng ghét RageQuit của bon china vậy BDH cũng ban IP china à =))

3. phu_dinhcao2

phu_dinhcao2 C O N T R A

tình yêu của ông bạn chủ topic dành cho quê hương thật là to lớn :'>

những thằng như ông bạn nêu là "có thể" là đa số nhưng có những người thiểu số không như ông bạn nói :-"

hôm qua có pt một tay Dhan Mỹ bãi Lancer Knight trên Kainon, tui mới hắn nói chuyện với nhau rất tử tế ;)) tui hỏi hắn có ghét người Việt Nam ko, và hắn nói "chả có lý do gì để phải thế cả"

Việt Nam bẩn cũng tùy người, đừng vơ đũa cả nắm :'> có phải thằng nào cũng lên kênh All bô bô : can vao guild Viet Nam đâu ? =)) mặc dù sever Silva đã có cái guild gì đó cắm cờ việt rồi =))

4. lampard08

lampard08 Guest

tội phản bội đồng bào tổ quốc đáng chém:devil:

5. songdailaem

songdailaem Youtube Master Race

nói như pa đâu có được tui là ng Vn chơi Rohan nè có bị ji đâu tui mới lv 16 chơi sv cuối cùng nè cũng vào G của tụi nc ngoài nè nói chiện bình thường tuy tiếng Anh ko dc tốt nhưng cũng nói dc vài câu G của tui toàn nc ngoài ko. Ko có ng Vn thứ 2 ngoại trừ tui ra tui thấy G của tui vui vẻ Có lần bị con mod đánh chết tụi nó còn hs cho tui nữa là chỉ có 1 số ít là nói tục chử thề thui pa đừng nói chung chung phải nói cụ thể chứ ì có ngày bi ng ta chửi thúi mặt đó :D

6. ZzMelodyzZ

Đến hôm nay mới biết 1 vài thằng VN cư xử như L thật :| nói cụ thể mấy thằng đó trong G phoenix của server silva để bà con khỏi chửi em vơ đũa cả nắm
    Buồn chả nói được câu nào . Đang pt với mấy người họ nói là thích đất nước và con người VN lắm ... Làm như thế éo biết rồi họ nghĩ sao về VN nữa

7. phu_dinhcao2

phu_dinhcao2 C O N T R A

ờ :'> trong topic có bạn nào thật sự ko lên kênh all blah vn, chửi bới trên general hay bot hack thì hãy com chứ nhỉ :-"

8. caycu

caycu Youtube Master Race

Đếch biết thằng chủ topic này người nước nào nhỉ.Vietnam hay nước ngoài.Mở miệng ra yêu cầu gamer chat tiếng Anh,tui thì dốt tiếng Anh lắm chỉ thấy cái chủ đề "IP của VN sẽ bị banned" thấy nó chuối sao ý.Không biết thằng nào làm nhục Việt nam nữa ta :o

9. legiabao2912

legiabao2912 The Warrior of Light Lão Làng GVN

híc híc , ban hay ko với tui cũng vậy ^^ , chơi mạng vịt teo cứ delay + delay X(X(
    mà công nhận mấy ông kia rãnh ghê vào game toàn chat tiếng VN @@
    nếu có nói thì PM là dc rồi :hug:

10. [vns]

[vns] Youtube Master Race

Nói vậy cũng nói được. Ở đời có tốt có xấu VN sống ở nước ngoài mà nhận thức thấp vậy . Vậy chứ khi war lúc chúng tôi win thì không có gì khi chúng tôi thua thì bọn nước ngoài chúng nó nói ******* Guild , Guild Stupid , Guild Noob rồi kèm theo cai action dơ dáy vậy đó là người nước ngoài tốt à , tốt lắm sao . Nhận xét người khác thì nhớ nhìn nhiều khía cạnh nhé , đừng có nhìn 1 phía . Về học thêm đi rồi ra nhận xét người khác .

11. ROSE

ROSE Mr & Ms Pac-Man

To Melody: mới biết tụi Pheonix như vậy à. Tui biết lâu rồi từ thời Lineage tới 9D tụi Pheonix nó đã láo như vậy rồi. Tui P y như mấy con chó điên. Nó thấy người là cắn à.

12. ZzMelodyzZ

Vâng ... giờ tui mới biết trước giờ thấy bọn này nói năng hay ho lắm ... nhưng thực chất toàn bọn &^((*&* ( xin lỗi những ai là người tốt bên phoenix ) .

13. panda1

panda1 Mr & Ms Pac-Man

tui thấy 1 điều là tại sao nguời VN ko benh6 VN với nhau, tai sao lại PK với người VN, lý do ? đừng có đưa với lý do là game PVP , muốn PVP thì kiếm tụi NN mà đánh đi
    Chỉ việc thấy người việt đánh người việt đủ thấy loại người như thế là gì rùi, ko cần bàn tới nói tục hay ko, những thằng cứ thich Pk người VN tưởng mình hay lắm, bọn nó chỉ là những con trâu cày rùi đi đánh người cùng nc,giống như xúc vật vậy đó

14. kezill8x

kezill8x Mr & Ms Pac-Man

cái này thì cũng nhiều lý do
    mình chưa pk ai là vn cả(trừ khi nó pk trước) (noob nên cũng chả dám pk ai trước ::))
    đôi khi là do xung đột gì đó,rồi những người ko liên quan cũng dây vào vì cùng G,cùng PT ...v.v.v........ cứ thế rồi thằng này dây ra thằng kia ---> bem nhau tùm lum

15. haicaugc

haicaugc Láo Lờ Cốp To Lão Làng GVN

KInh nghiệm cần rút ra: Nếu bạn có những phát biểu rất chi là thần thánh thì hãy chuẩn bị đón nhận @$%!@%^ từ mọi người
    Thx all
    p/s: Tự hào là người VN

16. conchoduc

conchoduc Mr & Ms Pac-Man

nếu có bi ban IP, thì chắc trước lúc bi ban anh em VN ta quậy tưng bừng một trận, chắc lúc đó vui lắm :D

17. The_Avenger

The_Avenger Youtube Master Race

Hôm nay đang làm Q Farm tiền ở StonestTonken thì 1 thằng Mage ra giết cả pt ( cả người việt và người nứơc ngoài ) chạy ra lại bị giết tiếp ( cả pt luôn ) thằng [3ear sever Torian ..... đừng nói với tớ nó là người Việt nhé :l

18. hasheero1987

hasheero1987 Youtube Master Race

vâng tôi đồng ý với bạn điểm người việt công nhận văn hóa kém xa nước ngoài, vd đơn giản thôi, không ks, không giành bãi, ko pk tùy tiện, chửi tục kênh all ... những điều đó tối thiểu một người 17+ đều biết, những ngoại lệ dưới 17 tôi không nói, nhưng nếu ban ip việt nam thì có hơi quá chăng, thế nên tôi dù lvl 62 vẫn chưa muốn vào bất cứ guild nào, g nào cũng thấy vài chú VN hơi tí là văng tục, văn hóa sao mà thấp quá. không lẽ kêu tụi nó là " mất dạy" tôi là người Vie nhưng rất ác cảm với một số gammer Vie, cũng muốn tìm một G vie để cùng anh em góp phần tạo cho Vie gammer có chỗ đứng trong RHO nhưng sao khó quá, tiêu chuẩn duy nhất của tôi chỉ gói gọn trong 1 từ "polite"

19. mioNguyen

mioNguyen Samus Aran the Bounty Hunter

Trời ơi tụi nn nó cũng spam global bằng tiếng ( má hiểu nó là tiếng gì ). Riêng gì ng Việt chúng ta đâu ? Nếu chúng ta có lỗi thì đó là vn chơi Rohan quá đông. Nên tiêu cực cũng do đó mà nhiều hơn.

Hôm qua đụng chuyện mới biết Polite của ng Việt là ntn. Cả cái game này ai cũng biết luật bất thành văn spot pt ng ta đang farm nếu full pt thì đi chỗ khác. Thế mà mình bị 1 con vn ( mới đầu ko biết vì nó ko ở G vn mà tên cũng ko vn nốt ) nó ra ks bãi tỉnh bơ. Nói mãi ko nghe ( hình như nó bot nên ko nghe thì phải ) 1 thằng trong pt đánh nó thì nó gào lên = tiếng Việt %%!$(. Ui xời stop lại thì nó vời 1 con 5x xuống lùa bảo là trả thù pk. Thật là vãi. Phong cách Chí Phèo thật đậm nét ^^

Còn VIE tôi thấy cũng có ng này ng khác. Nhưgn đặc điểm chung là thích pvp, từ đó dẫn ra nhiều điều tiếng ko hay. Và cũng vì chủ clan chưa quản lý ( hay ko muốn quản lý ) nên chửi bậy nói tục trở nên phổ biến dần.

Có nhiều lúc polite với tụi nó mà tụi nó cứ chơi đểu mình ko à ông ơi. Riết rồi hết dám nhân từ với ai vì bản chất mình quá nhân từ nên khá nhiều lần phải trả giá đắt, bằng % của mình thì đã đi 1 nhẽ, nhưgn của pt thì ko cam tâm tí nào. Vn với nhau thì còn có thể chứ nn lúc nào cũng phải để phòng.

20. knightchampion

knightchampion Youtube Master Race

[Mà dạo này mấy đứa BO đã mở thêm G GodLike hay sao đó, thấy nhiều thành phần blacklist của mình đã vào trong G đó.[/QUOTE]

Hehehe mình là người của G GodLike . và cũng xin thưa với bạn G BO và G mình hoàn toàn ko liên quan gì đến nhau cả .Thậm chí còn co xích mích ^^. Bạn muốn vô G mình thì pm AiZa nhá

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.