Itto - Sóng gió cầu trường (5)

Thảo luận trong 'Anime và Manga' bắt đầu bởi shuri711, 4/6/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. godofwar2

godofwar2 Donkey Kong

Tớ thích Iosha nhất :x. Anh này def cực khủng, chiến thuật cũng pro. Mấy đoạn 1v1 ông tác giả vẽ Iosha đá quả banh nhìn đẹp + cool vãi :x

Mong đợi Iosha đối đầu lại với Hiro hoặc Itto. Lần trước Hiro thua Iosha còn Itto cũng mém thua nó. (chân ngắn chạy ko nhanh bằng =)) )

2. annguyen88

annguyen88 Mr & Ms Pac-Man

Không biết Yura đẩy nổi Okoshi không, nhớ bộ cũ nó từng đẩy té Kokka cũng to ngang ngửa, sau đó đấu đẩy vai hòa với thằng Sotsu của đội Taburo (BTW, lần 2 Yura chưa quyết tâm như lần 1).

Sanza vs Yura tám lạng nửa cân, chưa chắc Yura vượt qua dễ dàng đâu, nhưng cũng sẽ không có cảnh nó te dập mặt. Với lại có vẻ như Yura cao nên khoái vô giữa đá hơn để hứng bay cao. Sanza hình như ít thấy chơi đầu nên bị đẩy ra biên đá.

3. anplixFz

anplixFz Donkey Kong Lão Làng GVN

Yara là trùm máy ủi mà :))

4. thanhtungtnt

thanhtungtnt You Must Construct Additional Pylons Lão Làng GVN

Sanza mà ko vô kỷ luật sao, nhiệm vụ quốc gia mà nó còn dám trốn là đủ thấy thói vô kỷ luật ra sao rồi.
    Lúc đấu giao hữu với cái đội gì có thằng thủ môn mập ú ấy. Ba này cũng trốn đi chơi chứ có đá đâu. :))
    Rồi còn tự ý thay đổi chiến thuật của HLV nữa chứ. :))

PS : Nếu Yura cứ dùng cú đẩy vai với Sanza thì chắc chắn sẽ bị liềm gạt của Sanza gạt té cho xem. Bởi vì lúc dùng đòn vai thân trên nhô về phía trước nên thân dưới rất dễ mất thăng bằng.

5. nhocsaksua

nhocsaksua Legend of Zelda

Iosha trong phần 1 đã trở thành cái gì đó "huyền thoại" giống Ichidaro rồi =)) .
    Ước gì anh ta ko bị chấn thương thì sẽ ko có hiệp phụ đá với Kowaki rồi =))

6. Rut

Rut Youtube Master Race

Đọc các bác phân tích mà buồn cười quá ! Tất nhiên , cái hay của mỗi truyện là ng đọc đoán trước câu truyện xem thế nào rồi . Nhưng ở đây các bác cứ đem cầu thủ này so sánh với cầu thủ kia thì em thấy ko hợp lí lắm Vốn dĩ so sánh các cầu thủ đã là sự khập khiễng rồi , đằng này lại so sánh skill của nhau thì em chịu .

Bác thì cho rằng , Iosha là vô đối nhưng các bác lại quên rằng chính vì nó giỏi như thế mà nó mới phải bị...chấn thương . Ichidaro giỏi như vậy mới sang...Đức . Còn Hakone , bắt bóng thì hay đấy nhưng xét cho cùng vẫn chưa vào đc vòng toàn quốc cơ mà , vì thế Chika hay Kitazawa vẫn là...tốt hơn

Vì thế , mọi người cứ yên tâm là tác giả sẽ sắp xếp sao cho cầu thủ , tuyến nhân vật sẽ ko chênh lệch quá nhiều . người giỏi ( Yara- em thích tên này hơn là tên Kazu gì gì đó ) tất nhiên là sẽ ..chấn thương . Mà người ko giỏi bằng kiểu gì sẽ có trận xuất thần .

Em thấy ko nên so sánh Iosha hay Taburo là hậu vệ toàn diện nhất . Bởi đơn giản trong truyện , tác giả tạo hình mẫu nhân vật , kĩ năng chơi bóng ko giống nhau ( có chăng là hình vẽ thì ko nói làm gì ) và kĩ năng có vẻ mang hơi hướm bắt chước các ngôi sao bóng đá hiện nay : Vì như Yara (kazuma ??? ) cái kiểu sút mới của nó ( ko tính động tác là xoáy bóng ngc lại trc khi đấ - kĩ năng này của thằng này có từ hồi câp 2 thì phải ( nhưng xoáy bằng đầu mới vãi ) em ko biết tác giả sáng tác truyên này từ hồi nào chứ nhưng em thấy rõ là giống R7 của Mu bỏ mịe ( bóng ko xoáy nhưng đi căng )

. Iosha thì là mẫu hậu vệ kiểu Rio nhé ( đá khoa học , bắt bài và sửa sai cho đồng đội là chủ yếu ). Về chỉ huy tấn công và độ quyết liệt thì rõ ràng Iosha làm sao bằng Taburo đc , nếu xét trong bộ truyện cũ => Vì thế mà ko thế nói hay cầu thủ này ai hơn ai đc ( chưa kể Iosha chấn thương , tài năng thì bạc mệnh mà he he kiểu như Misugi trong Subasa )

Còn Mao trong bộ truyện mới em thấy hơi hơi giống John Tery he he . Trâu bò và lì lợm . Còn Sanza là hậu vệ cánh , công thủ toàn diện thì sao so sánh với mấy ông trung vệ Iosha hay Taburo đc . Và nhiệm vụ kèm Kazu là ko hợp lý vì thằng này đá tiền đạo quen đối đầu với trung vệ chứ ko phải đá cánh .

Còn em nghĩ hàng hậu vệ của Meihu giỏi đến mấy thì cũng chỉ là xuất sắc ...tỉnh thôi . Ra đến toàn quốc , thì việc Onishi , hay Kita bị vượt qua là điều rất bình thường chứ ko phải do họ đá kém đâu vì thế ko nên chê chúng nó gà .

Nói chung đây là bộ truyện này rất hay ma sao ai lại có thông tin là bên Nhật lại ko ưa chuộng thì cũng lấy làm lạ . Ngoài trừ vài tinh tiết vô lí như chấn thương khỏi nhanh vãi đ..( itto trận trươc theo như em đoán thì ko phải nhẹ ) thế mà hôm sau đã chạy trâu chó rồi thì rõ ràng nó rất lôi cuốn

.
    Giờ chỉ thắc mắc là tác giả sẽ viết và vẽ thế nào để giải quyết đc toàn bộ những nhân vật đã và sẽ sắp xuất hiện thôi . Nhưng chắc sẽ các cầu thủ sẽ ko quá toàn diện như mọi người tưởng tượng đâu .

Mà các lời bình đang dần nghiêng về độ...nhan sắc của các cầu thủ hay sao ấy nhỉ

7. .TheOctober

.TheOctober Legend of Zelda

các lý do trên giải thích vì sao mọi người ưa thích Sanza :-"

8. Wii Rùa

Wii Rùa Dragon Quest

@ #506 : Thời buổi bây giờ post dài cho ma nó đọc .

9. k0uzhenhai

k0uzhenhai Donkey Kong

bạn nói độ quyết liệt Iosha ko bằng Taburo á , Có lẻ bạn nhầm .
    Iosha chấn thương chân nhưng vẫn chơi tới cùng , bạn xem lại cái đoạn Iosha vs Hiro ấy , thèng Hiro nó xoay người tính sút bóng thì Iosha cũng xoay người theo và quyết chặn cho bằng được bằng chân bị thương , sau cú đó đầu gối Iosha téo máu , ko thể bám theo Hiro được nữa ;)) Hiro muốn nhân cơ hội đó sút bóng qua phía chân bị thương của Iosha , Iosha đã quay mặt lại nhìn Ken bảo nhờ Ken chỉ hướng sút của Hiro và đã quyết định dùng chân bị thương đá ngược trái bóng chuyền lên cho Itto .
    Sau đó còn dâng lên tấn công sút bóng chấp nhân " Cưa chân cũng được , Sút thôi " ;))
    Độ gan lì quyết chơi tới cùng của Iosha so với Itto cũng ngang ngửa chứ chả thua đâu ;))

10. Rut

Rut Youtube Master Race

Cậu ơi là cậu : " Đấy là giây phút quyết định thì ai nói làm gì hả cậu " . Bình thường thì đấy ko phải lối đá của Iosha , đấy là con dg duy nhất để chặn thì nói làm gì . Chứ bt , iosha rất hạn chế những pha quét bóng hay là nhử cho đối phương nghĩ là mình quét chứ ko quyết liệt manhh mẽ như Taburo .

11. jackkychan12

jackkychan12 T.E.T.Я.I.S

hakone bắt bóng giỏi mà hàng công ko có 1 đứa nào ra hồn như kiểu của đội thằng moriya thì cũng vứt vì bất cứ khi nào chỉ bo bo phòng thủ bao h cũng sẽ có lỗi vì người ta thường nói tấn công là cách phòng thủ tốt nhất .

12. thanhtungtnt

Ghét Iosha vì chẳng bao giờ tin có thằng hậu vệ nào chân như thế mà vẫn chạy được rồi còn dập nhau với tiền đạo nữa chứ, ngoài ra cũng chả bao giờ tin có thằng hậu vệ nào lại thủ chắc chắn như thế.
    Tác giả quá thần thánh hóa Iosha. ==> không thích, không thích. :|

Taburo mới là mẫu trung vệ mẫu mực và "thật" hơn.

13. k0uzhenhai

k0uzhenhai Donkey Kong

cái đó thì ko thể bảo là Iosha ko quyết liệt như Taburo được bạn ui ;))

đó là phong cách của mỗi người . Iosha như lá liễu trước gió , đối phương di chuyển hướng nào thì Iosha lắc người theo hướng đó , và chuồi bóng rất dứt khoát và quyết liệt , liên tục ko cho đối phương kịp thở ;))
    còn Taburo thì theo trường phái áp sát ko ngại va chạm xoạt bóng cực mạnh , lối chơi ấy khiến chúng ta cảm thấy được sự quyết liệt . ;))

Có thể xem Iosha ứng với Thủy , thì Taburo ứng với Kim . ;))

.
    ___________Auto Merge________________

.
    đọc truyện này mà bạn nói câu đó thì chắc bạn còn Ghét nhiều người khác lắm nhỉ . :))

14. thanhtungtnt

Hiểu không, quá thần thánh hóa chứ ko phải là một chút thần thánh thôi. Ichidaro cũng có sai lầm, Hakone cũng có sai lầm, cầu thủ nào cũng mắc sai lầm cả.
    Riêng anh Iosha này, chưa hề thấy một sai lầm nào cả, không phải là quá vô lý thì là gì.
    Thêm một cái tội khiến tui ghét nó nữa là ... nó chưa bao giờ hài hước cả. :)) (nhưng cái này chỉ là phụ, cái chính vẫn là cái tội quá vô đối ở trên :)))
    Đọc truyện này chỉ ghét mỗi thằng này thôi.

15. nhocsaksua

Mà cũng phải , Iosha vừa mổ chân 1 năm mà đá như thế thì chân cẳng nào mà còn =)) . Chấn thương mà vãi đến vậy , tác giả phần 1 boots iosha max như vậy thì sang bộ 2 ( nếu có tập tiếp theo) thì cũng cỡ phần 1 thôi, ko co skill mơi đâu .

Nãy giờ đang ngồi ước gì Itto với Taburo về lại Seiga . Hakone vô làm thủ môn, Makoto làm tiền vệ kiến thiết, Lúc đó Kuminidai chỉ là con tép với Seiga =))

16. salamence89

salamence89 Legend of Zelda

Iosha tuy đỉnh nhưng cũng ko đến mức thần thánh đâu.
    trận solo với Itto cũng bị đưa vào thế đua tốc độ => thua chắc.
    cả trận bác kết của bị sức mạnh của thằng đội trưởng đội có Taburo áp đảo và ghi bàn.
    mấy người cứ nói Ichidaro là thần bộ 1, thật ra nó cũng chỉ có thể lực và kĩ sảo+tiểu sảo; trong 1 đội bóng toàn cầu thủ tầm thường nên mới nổi trội thế.

17. .TheOctober

.TheOctober Legend of Zelda

thật ra là nó đì được cả Yura lẫn Taburo đấy bạn ạ , xem lại bộ 1 xem có ai làm được điều này ko ?

18. jackkychan12

jackkychan12 T.E.T.Я.I.S

ước như thế thà ước là Itto dc. ở lại trường Iosha với taburo ko chuyển hakone làm thủ môn thì đội này sẽ vô đối =)) =)) =))

19. nhocsaksua

Cậu ko thấy cả Yura , Taburo rồi Itto hợp lại để cản Ichidaro sao :)) Gặp mấy đứa khác vd như Akira,Sedei thì cậu nghĩ giữ bóng được bao lâu .
    . Theo mình cảm nhận Ichidaro vẫn chưa đá hết sức, Nó mà khùng lên thì .....=))

20. Lezard.V

Lezard.V Sith Lord Revan Lão Làng GVN

Cầu thủ cần cái gì? Cũng là kỹ thuật với thể lực thôi chứ muốn thêm gì nữa. Thêm kĩ xảo điểm huyệt với khả năng đánh 1 hit Itto bất tỉnh thì mọi người mới nhất trí bầu Ichi là idol bộ 1, kể ra ai hơn được đi rồi hãy "cũng chỉ" nhé bạn

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.