Itto - Sóng gió cầu trường - Part 8

Thảo luận trong 'Anime và Manga' bắt đầu bởi shuri711, 27/7/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. nhocsaksua

nhocsaksua Legend of Zelda

Ko vì cái thua đó Io nó cũng ko biết sút Phi đạn =)) với lại chững chạc hơn như bây giờ
    Nguyên văn ở trang kế cuối " Không cần cậu động viên ! bây giờ chẳng ai có thể ghi bàn vào lưới của tôi đâu " =)) =))

2. wonbin11

wonbin11 Mario & Luigi

Chắc đến lúc mình có con mới đc đọc hết phần 3 quá :((

Mà các cậu biết tác giả năm nay bao tuổi ko? Trẻ hay già. Nhỡ U50 thì bỏ bu, các cụ già là lười lắm, lại hay mắc bệnh đột tử nữa :((

3. Kinas Dizon

Kinas Dizon Vừa ra trại, còn bâng khuâng Lão Làng GVN

Nằm ở tập mấy vậy ? Mình cũng không nhớ kỹ lắm ::)

4. nhocsaksua

Tập 9 , sau khi xong trận chung kết với đội Tooa , dưới sự chứng kiến của các khán giả là đội Seiga , Akira đã cho Io 1 vố , chừa cái thói ỷ mình là thiên tài mà coi ai ko ra gì =)) =))

5. darkmo0n

darkmo0n Youtube Master Race

Các bác có để ý phần tự truyện của tác giả ko
    "...chúng tôi xin phép đc tạm nghỉ, ngừng xuất bản loạt truyện này..."
    nếu KĐ dịch chuẩn thì có nguy cơ là Itto bên đó ko đc hâm mộ lắm và nhà xuất bản ép tác giả phải ngừng
    và nếu như thế thì hy vọng có tập 27 chắc là về Mo rồi :((
    chỉ là ý kiến của em đừng bác nào quăng tạ nhé :(

6. >Tagme<

>Tagme< Fröhlich Kaiser

Cuối cùng thì Hanyu đã được tỏa sáng thật sự ở vol cuối =)) .
    Quote 1, Quote 2 nằm ở tập 9 bộ cũ phần I

quote 3 thì là vol 26 phần 2 :D

7. 3conkhi

3conkhi Mr & Ms Pac-Man

Ai chả biết Kuminidai ở bảng D . và theo như cách sắp xếp bảng như vậy thì bảng D muốn gặp những đội ở bảng còn lại từ E -> H thì phải vào đến chung kết vì tôi nghĩ cứ nhất A gặp nhất B , nhất C gặp nhất D , nhất E gặp nhất F , nhất G gặp nhất H .Sau đó thắng A-B gặp thắng C-D . Thắng E-F gặp thắng G-H . Sau đó ai đứng đầu 4 bảng ABCD gặp đội đứng đầu 4 bảng EFGH . Đúng như Seidei nói là Meihou muốn gặp Seiga phải vào đến chung kết . Vì thế sắp xếp Meihou ở bảng A và Seiga ở bảng E cũng có chút logic vì A đứng trước BCD , E đứng trước FGH . Vì vậy khả năng là Kuminidai sẽ gặp Meihou hoặc đội của Akira . Có lẽ cho gặp đội Akira thì hay hơn Meihou từng gặp Kuminidai rồi nếu gặp lại ko có gì hấp dẫn do Kuminidai giờ đây có vẻ ko còn là trùm ở giải toàn quốc nữa .

8. taykiemquy

taykiemquy Liu Kang, Champion of Earthrealm

vậy là sẽ có phần 3 tức là thằng Itto lên 22 tuổi mà ko biết lúc đó nó cao lên đc chút nào ko nhỡ và ko biết có em nào theo ko nhỉ =)).... 17/8 sắp đc coi lại phần 1 ;))

9. Guinglain

Guinglain C O N T R A Lão Làng GVN

Chẳng phải thằng Okoshi khi nghe tin Seiga thắng đã nói là sẽ phục thù sao :-? như vậy Kuminidai cùng nhánh với Seiga chứ :-?

Đâu phải lúc nào cũng thế đâu :-?
    Mà thắng cặp nhất C gặp nhất D cũng có thể gặp thắng cặp nhất E gặp nhất F được chứ

10. 3conkhi

3conkhi Mr & Ms Pac-Man

Phục thù vì nó thấy Seiga thắng thì nó có cơ hội gặp còn nếu Seiga thua thì nó hết cơ hội gặp Seiga . Ko nhất thiết nó gặp Seiga ở trận gần nhất .

Bạn vẽ cái sơ đồ sắp xếp mà xem thường nếu đá loại trực tiếp thì sắp xếp y theo kiểu vậy để vẽ sơ đồ dễ dàng hơn Chứ nếu thắng nhất C gặp nhất D gặp thắng Nhất E gặp nhất F thì thắng cặp nhất A gặp nhất B nó cho đá với thắng cặp nào ? Nó sẽ để các cặp gần nhau nhất gặp nhau chứ nếu cách xa nhau thì vẽ cái đường đi tiếp ko đẹp và gọn .

11. wonbin11

wonbin11 Mario & Luigi

Chỉ nói là khu A, khu E thôi mà. Chắc vẫn là đấu loại trực tiếp như bộ cũ. Tức là có 32 đội chia làm 16 trận. Rồi lại tiếp 8 trận, rồi đến tứ kết, bán kết, CK. Thế nên nó mới là cùng nhánh :D

12. nightrune

nightrune Mayor of SimCity

phi đạn của io bị makoto chụp như chụp gián =))......

13. 3conkhi

3conkhi Mr & Ms Pac-Man

Thì đúng là như bạn nói . Vẫn loại trực tiếp 32 đội chia làm 16 trận rồi lại tiếp tục ... .

Sắp xếp thế này cho dễ hình dung chia 8 bảng ( vì có cả khu E ) .

Mỗi bảng có 8 đội , gọi tên các đội là tên bảng kèm theo số thứ tự

A1 A2 A3 A4 B1 B2 B3 B4 C1 C2 C3 C4 D1 D2 D3 D4 E1 E2 E3 E4 F1 F2 F3 F4 G1 G2 G3 G4 H1 H2 H3 H4 .

Nó sẽ xếp theo như vậy vì thế vẽ đường đi tiếp cho các đội thì cứ các cặp gần nhau nhất sẽ gặp nhau . Còn nếu bảo xếp tên 32 đội ko theo thứ tự như thế thì tớ sai .

14. thanhtungtnt

thanhtungtnt You Must Construct Additional Pylons Lão Làng GVN

Thật là , tính nhân cũng lộn =))
    Đâu phải cứ theo thứ tự và bảng đấu như thế.
    32 đội sẽ bốc thăm bắt cặp thôi, từ 1 đển 32. Cần gì phải chia bảng.

15. manhcuong06

manhcuong06 Youtube Master Race

Mấy bác cho em hỏi tại sao lại biết Kuminidai o bang D gì gì đó vậy , trang mấy tập 26 đề cập tới . Cũng như bạn trên kia : mong mấy bác đừng quăng tạ :D

16. dua_tre_ao_caro

dua_tre_ao_caro United's Manager

Khu vực Aikawa và Okoshi đứng có 1 chữ D gắn trên tường

17. mr_1million

mr_1million Dragon Quest

VẬy Gosho Aoyama thì sao hã bác ? ;))

18. Shiba Chikayobu

Shiba Chikayobu Youtube Master Race

Ko rõ Miyake (Iosha) nằm ở khu nào mà sẽ phải gặp Yura nhỉ? Để Miyake gặp Itto với nữa chứ, đã so tài xong đâu, Itto gặp Akira nhẵn mặt rồi, gặp Miyake với đội ĐKVĐ cho đổi gió thì hơn. Tốt nhất cứ để Seiga vs với từng đội của hậu vệ khủng như Hiraki và Miyake rồi TM khủng như Satomi rồi vs với đội của Akira rồi thắng tất cho tăng độ khủng trước khi gặp Meihou ở CK.
    Chả bít đc ông tác giả bao h mới lại viết tiếp đến đó, nội việc phải nghĩ ra ngần ấy trận chắc cũng đau đầu quá rồi.

19. nhocsaksua

Phải chia đôi mấy chú boss ra cho 2 đội Seiga với Meihou . Sang vòng chung kết cho nó cân sức chứ . Cứ như hồi bộ 1 . Seiga đối mặt với toàn đội khủng , còn Kowaki thì gặp toàn đội vớ vẩn (ở trân Bán kết ) rồi đưa vào CK nên ko thấy hấp dẫn .
    Cứ chia đôi ra là đẹp =)) . Mà cụ MotokiMonma ko biết có đọc được Topic này ko =)) . Mong chờ bác ấy đọc quá :))

20. pty

pty Youtube Master Race

Một thời để nhớ........Theo số ngày ghi trong link này thì itto được xuất bản từ năm 1986 và ngừng năm 2007 >>> gần 22 tuổi rồi còn đâu :) :)

Itto toàn tập

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.