Itto-sóng gió cầu trường

Thảo luận trong 'Anime và Manga' bắt đầu bởi kylanbac91, 4/8/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. >Zapme<

>Zapme< Dragon Quest

ùhm bôi xóa , edit là ăn cắp phải zùi ;)) thế còn người để nguyên tem Ryu team , logo , và ghi nguồn thì sao cũng bị chửi à cái này ko phải ăn cắp nhé ;))

2. lazy cat's clone

lazy cat's clone Mr & Ms Pac-Man

chuyện edit avatar và chuyện dịch khác hoàn toàn, tôi đã nói rồi, jindo đã dc licensed với tiếng việt, có thể họ down truyện của các cậu và ko mua truyện của KĐ, ai biết dc? Các cậu share cho bạn bè đọc ké, okie. Nhưng post trên trang web đã là vi phạm. Còn tôi chỉ vi phạm khi tranh của picasso mà tôi sao chép lại rồi tôi nói là tôi vẽ :))
    Tôi chỉ lấy hình tôi thích làm avatar còn các cậu up nguyên cuốn, quảng cáo cái gì?
    Và nếu ko phát tán thì các cậu quảng cáo cho trang web làm gì, đóng cửa bảo nhau thôi? Lách luật ah?
    Tôi ko biết các bạn khôn hơn ai, nhưng đây ko phải là lần đầu tiên tôi nghe chữ stupid phát ra từ mồm các bạn. Ko phải các bạn cũng đang đấu tranh cho cái bản quyền truyện dịch của nhóm ah? Hay là tôi lầm?

3. hlucablight

hlucablight Youtube Master Race

Khi RT đã nói, "xin bạn đừng post qua forum khác" nhưng bạn vẫn lén lén lút lút đi post sang forum khác. đổi nick nam, đổi email vì sợ bị phát hiện. Đó gọi là gì ? là làm sau lưng ? là gì không biết, nhưng luca nói là ăn cắp
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    RT chẳng bao giờ nói RT làm Jindo, nghe cho rõ nhé bạn
    RT chỉ bảo, RT chỉ edit và dịch sang tiếng Nhật.

Bọn này chỉ post trong forum của bọn này truyện Jindo < mấy truyện khác không bàn tới >, còn mấy cái phát tán sau này, là do sau khi bị "ăn cắp" thì luca quyết định, đã bị như vậy thì thôi để mình post luôn, để đỡ công tụi nó đi ăn cắp

4. T&T&H

T&T&H Dragon Quest

Họ có lòng tốt share cho mọi người, nếu có chỗ nào sai thì từ từ sẽ khắc phục. Cậu nói vậy về VNS hơi quá đáng đấy.

5. >Zapme<

>Zapme< Dragon Quest

ăn cắp thứ gì ? ăn cắp thứ đã bị ăn cắp trước đó ? về cơ bản cái thứ mà cậu cho là ăn cắp thì chính cậu cũng là dân ăn cắp :> mà đã là thế thì ko thể gọi chuyện đó là ăn cắp đc :> và như thế RT ko hề có 1 cơ sở hay phạm vi quyền hanh gì để cấm đoán hay hoạnh họe cái hành vi đo cả ;))

6. thanrong9999

thanrong9999 Donkey Kong

đây là gamevn, topic bàn luận về Itto của KĐ. Việc tôi phàn nàn về chuyện các cậu khắt khe quá đáng, mấy cậu bảo rằng đó là luật lệ bên 4rum các cậu, ừ, OK!

Nhưng nếu các cậu không quăng shit, không chửi nọ kia, thì 2pic cũng chẳng câu được đến 7 trang. Xem lại cái trang 73 đi, toàn bài của bên các cậu qua quăng.

Còn việc bản quyền nọ kia thì có vẻ hơi quá đà, vì nói chung đã chia sẻ thì hầu hết đều vi phạm bản quyền. Cái đáng nói ở đây là, các cậu khinh người! Các cậu chửi mem bên này, trong khi suốt mấy trang chúng tôi không mở miệng chửi câu nào!

Thôi, nói qua nói lại đủ hiểu nhau rồi. tôi đi ngủ.Chào thân ái và quyết thắng ;;);;)

7. goldbow

goldbow Mr & Ms Pac-Man

=)) Vậy ra cái gọi là tôn trọng người dịch, người chỉnh sửa vứt đi đâu =)). Nói như bác ấy, thế ra tôi đi ăn cắp mấy cái truyện, phim, soft do người khác tốn công làm việc thì tôi nhận cái đó là của tôi, ai có quyền nói tôi trong khi đó mấy cái đó toàn là đồ hàng không bản quyền, chưa đăng kí bản quyền. Lấy cớ gì nói, chửi tôi. Vậy ra giờ cái vụ copyright từ web này sang web khác thì người ta vứt cái nguồn đi, rồi type vào nguồn là web của mình =)). Nói người thì nên nghĩ đến mình =)).

@Thanrong9999: thằng NPP của HVN cũng là ăn cắp, nói tới làm gì =)). Thằng đó Ngu mà khoái nổ =)). Thách nó đem cái HVN đấu với RT ấy =)) vì bản chất nó cũng là thằng ngu, bị người ta chửi vì bỏ credits. Đông và hung hãn à... Yeah =)) Hay hay!

Ủa RT cấm các bạn Reply ở GVN hồi nào. Đui mù, thiển cận =)) Mấy cái thứ này cho chúng đọc TV nhiều chắc chúng tâm thần mất =))

Các bác muốn dùng luật thì RT chơi luật. RT không muốn làm càn ở GVN nhưng sao lại có vụ này! Vì ai gây chuyện trước? Không lẽ RT khùng khùng ngồi tự nói rồi chờ người khác Reply bài rồi chửi à =)). Xin lỗi, RT còn nhiều chuyện để làm chứ không dư hơi đâu mà làm mấy cái chuyện ấy =)). Về phép tắc thì các thành viên của RT sang đây đúng là có những từ ngữ khó nghe, nhưng các bạn có gì hơn với những bài Reply phía sau của mình? =)).

Các avatar, chữ kí lấy từ các poster cứ chỉnh sửa là tôi nói vi phạm tác quyền đấy =)). Tác giả có khuyến khích các bạn làm như thế không =)). Ừ thì quảng cáo nhưng chỉ trong phạm vi lấy nguyên những cái có sẵn, nhưng xem lại mấy cái thứ các bạn chỉnh sửa, bậy bạ và lố lăng.

Nếu cả 2 bên cùng nhượng bộ về vấn đề tác quyền thì sẽ hết chuyện, còn nói vấn đề này có đến tết cũng chưa xong.

8. >Zapme<

>Zapme< Dragon Quest

ơ hay các chú chửi luôn cả người đã tôn trọng để lại logo credit và nguồn luôn ấy chứ =)) như tôi đây chỉ vừa post 1 pic ( có người trong RT thách ko nói lại bảo tôi vi phạm này nọ =)) ) ko bôi xóa , ko chỉnh sửa còn nguyên tem mà còn bị chửi , bị xỉ vả cho lên bờ xuống ruộng thì nói chi ai =))

ơ hay phát nữa =)) các chú ko cấm thì tôi reply việc gì các chú phán tôi là lắm mồm là blah blah blah rồi kêu tôi im mồm đi =)) ai đui ? ai mù ? ai thiển cận đây =))

lại ơ hay :)) hơi khó nghe hả ? tui cho ông 50ph đọc lại luôn đấy ? thử quote lại 1 bài bên đây chửi bên ấy xem có từ nào cao siêu thoát tục hơn mức bình thường ko , hay là bên ấy cứ sh*t , f*ck , chửi người nay ngu chửi nguời kia mù suốt =)) à mà tôi reply tục tĩu hay xúc phạm chi ai tự nhiên chửi tui ? thế ko phải canh người vào chửi là gì ?

ơ hay cái nữa cậu có biết TV ko hay là cần bổ túc lại 1 khóa ???
    đã nhượng bộ qua các bài post với luca rồi đấy chứ nhưng có kẻ khơi lại mãi :>
    mà thôi trời đã khuya , sương đã rơi lạnh đôi vai tôi phải đi ngủ thắc mắc gì thì sáng tôi trả lời ;)) Các anh mod smod vào chém xin để lại topic cho Fan Itto của nxb Kim Đồng nhé :|

9. thanrong9999

thanrong9999 Donkey Kong

Tôi cũng đã nói ở trên, là nếu bàn về vấn đề tác quyền, thì hầu như nhóm dịch nào cũng mắc vấn đề nọ kia. Bản thân việc share cũng đã vướng mắc rồi. Nên bỏ qua.
    Chuyện NPP thì trc đây tôi chỉ nghe NPP nói nên nhận định chưa rõ.. OK, cái đó tôi sai. xin lỗi.
    Nhưng việc các cậu qua đây quăng shit, chửi người khác ngu thì các cậu nợ GameVN một lời xin lỗi.
    Vậy thôi.

10. sonnypapa

sonnypapa Mr & Ms Pac-Man

ok, thay mặt anh em cám ơn thanrong. nhưng ko xin lỗi mấy đứa kia, vì thực ra ko hề chửi gamevn, mà chỉ nói mấy thằng lôi thôi cứ boi mói lỗi chính tả người khác mà thục vào.

11. MA_BU_BEO

MA_BU_BEO Youtube Master Race

OK nói đi nói lại nhiều chẳng ai nhường ai, 1 số mem qua hơi nặng lời chỉ vì họ rất bức xúc về chuyện có người chà đạp lên công sức của RT. Những sản phẩm mà họ đã rất khó khăn mới được thưởng thức lại bị đem đi nơi khác một cách công khai, làm ảnh hưởng đến RT và những người tôn trọng RT.

Tôi thấy ng nào đi lấy bài của RT (ko biết từ đâu) là ko tôn trọng họ, có thể bạn ko biết thì từ đây bạn đã biết. ok. Post thì cũng đã post rồi, mong bạn lần sau đừng làm thế nữa. Bởi tôi thấy bạn ko phải là người yêu manga nên bạn ko thể hiểu đc sự sung suớng của 1 người khi có đc 1 chap mới của 1 bộ truyện mà mình yêu thích, vậy xin bạn đừng vì những cái tôi cá nhân mà làm ảnh hưởng đến những người yêu manga thực sự

12. vietan2212

vietan2212 Youtube Master Race

bên RT bọn tớ qua là nói tên leak...chửi là chửi thằng ăn cắp..nhưng không hiểu sao nhiều bạn ở đây lại nghĩ mình chửi tất cả...xin đính chính lại là các bài viết của RT mà có dính dáng đến chửi bậy thực ra là nói thằng leak...do các bạn hiểu nhầm...còn bạn thanrong nãy bạn nói có link jindo vol 16 ...bạn tự làm RT hiểu nhầm bạn...
    Trận War kết thúc..nếu hum nay RT có chút không phải với ai bị hiểu nhầm thì mình thay mặt RT xin lỗi các bạn

13. goldbow

goldbow Mr & Ms Pac-Man

OK! Bên này cũng nhượng bộ rồi thì thôi! Thanrong cũng xin lỗi. Bên RT cũng đồng ý nhượng bộ.

Mọi chuyện coi như xí xóa :D. OKay. Mai nhờ Mod, Smod xóa hết mấy trận war này đi.

@Zapme: Đừng có quote bài nữa đấy, kẻo war hoài vẫn không hết đâu :D

Thôi vui vẻ lên đi các bạn :D. Qua 1 ngày mới mình gác nên quên hết chuyện không hay ở ngày hôm qua đi :D.

14. thanhtungtnt

thanhtungtnt You Must Construct Additional Pylons Lão Làng GVN

Thôi ta cứ chờ xem RT hay KD ai nhanh hơn. ^^
    Chắc cũng sắp phải dừng project Itto rồi nhỉ ?

15. >Zapme<

>Zapme< Dragon Quest

đã rút về rồi mà còn lí sự ở đây ai leak mà vào chửi đúng là lũ ko biết chữ
    KD khoảng 4 tháng nữa là ra đến 16 , khỏi nói cũng biết ai nhanh hơn ;))

16. lovely_ cat

lovely_ cat Guest

cũng kịp làm 1 bãi trước khi dời ass đi ah :)) các bạn RT đi rồi đừng quay lại nhé, nơi đây ko welcome và cũng ko còn hứng đọc truyện của các bạn nữa :))

Chúc 4rum các bạn càng ngày càng phát triển, càng bị leak nhiều nhé :))

Thân mến.

tập mấy là ngang với tập 85 nhỉ, ra chưa :-?

17. >Zapme<

>Zapme< Dragon Quest

ngang với 85 hình như là vol 14 thì phải 3 tháng nữa =)) tuần sau là có vol 9 rồi ;))

18. thanrong9999

thanrong9999 Donkey Kong

Hay, 83 là 13! Và theo tịnh do tớ tự tính :'>:'>:'> thì tháng 2 là ra 14 :D
    RT ra tập 15 từ tháng 5,sau đó là 14, 16...tức là 2 tháng/tập. Đến khi đuổi kịp nhau thì cũng gần hết 26 tập rồi @.@

19. calvados1108

calvados1108 T.E.T.Я.I.S

Cuối cùng cũng hết cãi nhau :'>....

20. kalsacute

kalsacute Donkey Kong

Hôm qua ko lên mà vào đ' hiểu chuyện j xảy ra luôn

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.