James Camerons Avatar The Game-RELOADED

Thảo luận trong 'Tin tức - Giới thiệu - Thảo luận chung về game' bắt đầu bởi GhostVN_RMustang, 14/1/10.

1. [CBT]Brian

[CBT]Brian Dragon Quest

ôi dào, 3d nhức mắt lắm ;;) nhất là film avatar 3d, hux, nhức mắt vãi, nói thật là 2d hay hơn 3d, đồng ý hiệu ứng 3d làm sống động hơn, nhưng quá nhức mắt, khi vào những khúc phim hành động cao, thi khỏi xem, ;;)

2. vuaco85

vuaco85 C O N T R A

MẸ . vào topic déo thấy bình luận game . toàn thấy nói lung tung . chưa chơi đang định hóng hớt xem game nó thế nào nhưng tình hình này thì có lẽ.........:))

3. khoilavodich

khoilavodich Mayor of SimCity

ai biết mua kính thường ở đâu ko :)),xài đỡ cho vui :))

4. Ninjakyo

Ninjakyo Fire in the hole!

Cho tớ hỏi là có kính thì có cần phải LCD xịn ko hay LCD thường vẩn coi đc :|. Vì tớ ko rành vụ 3D này lắm.
    Cái game avatar này 5.5 điểm đúng thật. Mới vào chơi đã chán với camera ngu học rồi =="

5. Nomurasan

Nomurasan Zael ♥ Calista Moderator Lão Làng GVN

cũng hiếm khi mình chơi game ăn theo thế này, nhưng vì mê quá nên :-*
    trò này dùng engine Dunia, từ thời FC2 đã thấy nó lòe loẹt, đến Avatar này lại càng màu mè tợn, nhìn hơi bị nhức mắt lại còn răng cưa nữa
    thật ra gameplay ko đến nỗi dở, chỉ là repeatitive nên đâm nhàm

Chỉnh sửa cuối: 21/1/10
  6. BloodyRose

BloodyRose Dragon Quest

Mình thấy hình ảnh rất đẹp, lại ko có răng cưa

7. Dragon_age

Dragon_age Donkey Kong

đúng vậy,chơi HUMAN chẳng qua bộ giáp nó ko dc chăm chút kỹ,chứ chơi bên ng NAVI đẹp khỏi chê,cả 1 thế giới ko tưởng,cưỡi chim bay thì cứ gọi là

Game đầu tư vào khoảng thiết kế rừng hành tinh NAVI,nên các khoảng khác kém cũng coi là chấp nhận dc,tại game ko có nội dung hay,nên 5.5,chứ gameplay và đồ họa thì OK,ko có gì để chê.CÁC BẠN CÓ ĐỒNG Ý LÀ RỪNG RẬM RẤT HÙNG VĨ MÀ KO BỊ MẮC LỖI VƯỚNG CÂY,VƯỚNG ĐÁ KO,KO HỀ,ĐỦ BIẾT NÓ DC CHĂM CHÚT THẾ NÀO RỒI

Còn bạn Nomurasan nói cứ như ghét game lắm vậy,NÊN BIẾT HÀNH TINH NAVI LÀ 1 HÀNH TINH CỰC KỲ ĐẸP VÀ VỀ ĐÊM CẢ HÀNH TINH DẠ QUANG LÊN,VẬY SAO GAME KO SẶC SỠ CHO DC,CHẲNG LẼ TOÀN XANH LÈ NHƯ TRÁI ĐẤT,NHÌN PHÁT CHÁN,HÀNH TINH NAVI CÂY CỎ MUÔN MÀU,VỀ ĐÊM CON HAMMER HEAD NÓ DẠ QUANG THÌ ĐẸP MÊ HỒN,BAN NGÀY ĐI THƯỞNG NGOẠN RỪNG,BAN ĐÊM ĐI KIẾM MẤY CON HAMMER HEAD ĐẬP,CHÚ YẾU LÀ NHÌN VẺ ĐẸP LỘNG LẪY CỦA NÓ,HAY BẠN NOMURASAN NÓI GAME LÒE LOẸT CHẮC BẠN CỔ HŨ RỒI,THÍCH MỖI 2 MÀU TRẮNG ĐEN,NÊN ĐỤNG ĐẾN MÀU SẮC BẠN DỊ ỨNG,HAHAHA
    kO BIẾT DỰA CỘT MÀ NGHE THIÊN HẠ KHEN HAY,KO BIẾT CỨ THÍCH TO MỒM PHÁN GAME DỞ,CHẢ BIẾT DỞ CÁI GÌ,HAY RÃNH QUÁ HẾT CHUYỆN LÀM ĐI CHÊ HẾT GAME NÀY DỞ GAME KIA DỞ ĐỂ HOK AI DOWN VỀ CHƠI

NÓI THIỆT MẤY NG NHƯ BẠN CỨ SPAM NHÃM TUI CỰC KỲ GHÉT,HẾT AVATAR RỒI SANG DARK VOID,2 GAME HAY THẾ MÀ TOÀN BOM XÌ VỚI CHẢ XỊT,MỞ TOPIC LÊN LÀ CẢM NHẬN CÁI HAY CỦA GAME,CHỨ CHÊ THÌ REPLY LÀM GÌ ,KO BIẾT NGƯỢNG À

sORRY VÌ ĐÃ GÓP Ý NẶNG HE,NẾU BẠN THẤY GAME KO HAY THÌ ĐỂ ĐÓ CHO NG KHÁC CẢM NHẬN ,NG TA THẤY HAY THẤY ĐẸP THÌ SAO,SAO LẠI CỨ LÀM NẢN MỌI NG THẾ

8. o0oSokio0o

o0oSokio0o Dragon Quest Lão Làng GVN

kính 3d nhức mắt lắm các đồng chí ạ , chưa kể đến ở việt nam hầu hết toàn kính lậu ,chất liệu làm kính bằng những loại nhựa rẻ tiền, sau đó nhuộm màu bằng hóa chất thì cũng có thể thấy tác hại mà nó gây ra cho người sử dụng. Bác nào chưa biết thì nên thử chứ không nên lạm dụng nhiều kẻo hỏng mắt đấy :)

9. T. O

T. O Youtube Master Race

Mấy trang đầu sao chê nhiều thế mấy anh em ?? , games nhìn cũng dc , chưa biết gameplay thế nào , ai chơi rồi cho ý kiến nghen :d

10. khoilavodich

khoilavodich Mayor of SimCity

ơ thế chú cấm người ta chê à 8-}, chú lấy đâu ra cái quyền đó thế 8-}, cái này cảm nhận riêng của mọi người, người ta muốn phát biểu sao chả đc, chú ko thích thì mặc kệ đi.
    nói thật cái bọn như cậu tớ cũng ngán muốn chết rồi 8-}

11. thaidesignzzz

thaidesignzzz Mario & Luigi

bác có để ý 2 dáng người navi trong 2 pic giống nhau như "đúc" ko :-":-"
    cá nhân tôi thấy 2 SS và cả game ko đẹp , do làm thô quá.. :|:|

12. Nomurasan

bạn nên xem phim để cho thông não
    chú ý so sánh màu sắc của dân Navi trong phim và trên game để hiểu vì sao tôi nói lòe loẹt

ss của bloody rose có cảm tưởng khác hẳn của tôi ấy nhỉ, cứ như là 2 game khác nhau:))
    cho hỏi setting của bạn

13. vuaco85

vuaco85 C O N T R A

thế có patch sửa camera chưa :)) nếu sửa dc cái đấy thì sẽ chơi

14. Hyunbo

Hyunbo Red, Pokémon champion Lão Làng GVN

Avatar mà kết hợp với Crysis thì chả thèng nào đỡ nổi \m/

15. magic_gladiator

magic_gladiator T.E.T.Я.I.S

Một ý kiến tồi tệ :-w ________

16. Dragon_age

Dragon_age Donkey Kong

Bó tay,ng ta thích game nhiều màu sắc,mấy bố này thích game trắng đen ,ko ôm con CRT cũ ấy mà chơi avatar,trắng đen cho đỡ chói,ko đi mua cặp kính mù ấy,đeo lên rồi chơi cho đỡ chói,=))
    Vả lại game ko cần y chang phim 100%,thế thì chơi làm gì

Phải nói là Starcraft 2 kết hợp với Diablo 3 là vô đối,cho mấy thèng babarian đi lấy vàng,thì thẳng nào dám săn gà,lạng quạng gà babarian đập phát chết tươi :))

17. T. O

T. O Youtube Master Race

topic bắt đầu loãng , ai finished rồi cho ý kiến coi :-w

18. Nomurasan

chuyện tôi thích trắng đen hay không, không liên quan gì đến cậu
    Không cần phải dạy tôi về Pandora vì tôi xem phim này đủ cả 2D và 3D và nói thật tôi là fan bự, không thích thì tôi đã không mua game về, mua chứ không phải download như cậu, cậu trẻ

Đúng ra tôi không thèm hơn thua với cậu, nhưng cậu đã "bó tay" thì tôi cho cậu bó tay: yêu cầu cậu chỉ ra tôi spam nhảm ở chỗ nào như cậu đã nói, không thì tôi sẽ cho cậu ăn point vì xúc phạm điều hành viên. Không phục cứ đi kiện

Chắc chắn là tôi có spam trong forum này, nhưng ở chỗ cậu nói thì không. Đối với tôi, cáo buộc spam là một sự xúc phạm, vì điều đó nằm trong phần vi phạm nội quy

19. XileRo56

XileRo56 Mayor of SimCity Lão Làng GVN

Ông tướng này thì vãi đạn rồi, post bài bên topic Dark Void nghe rõ ngứa tai, cuối cùng bị chửi cho=)), tui nói thật nhé, post bài thì cẩn thận một tí, lấy ý kiến của số đông ra mà nhận xét, đừng có tự tin như thế chứ, còn nếu muốn tiếp tục bị người ta chửi cho vì những câu nói thiếu khách quan thì tui ko còn gì để nói nữa rồi. Cái trò Avatar này, theo như tui thấy thì chả hay ho gì, game gì làm như dở hơi, camera thì bệnh hoạn, gameplay như Sh!t, được mỗi cái hình đẹp, mà hình đẹp thì đã là cái gì?, bạn thích thì bạn lôi rừng rậm ra mà chọi với đảo thiên đường trong Crysis, hay Châu Phi của FarCry 2 xem thằng nào đẹp hơn!, công nhận việc thể hiện hình ảnh rừng rậm của hành tinh Navi rất tốt, nhưng mà không thể nào mà lấy cái cớ đấy để bảo các phần khác chán là phải. Một game hay được mọi người khen ngợi là game tốt về nhiều mặt và có ít khuyết điểm, chứ được cái hình đẹp thôi thì cũng chỉ được chấm điểm thấp bởi các tạp chí games, cũng bị chê bai, và cuối cùng là doanh thu thấp, hết cơm mà đút vào mồm, thế thôi.
    Lại còn cái thể loại:
    ông đi "kết hợp" một games nhập vai với một games chiến thuật, thực sự là vãi đạn=))!. Đấy, sắp tới có Crysis 2 đấy, "mình rất mong ý kiến đóng góp và so sánh games của bạn", toàn những ý kiến "sắc xảo và sâu sắc":D
    May mà bạn vẫn còn mang cái mác 5th Class Gamer, nếu ko thì nhục nhã ra sao??.

Chỉnh sửa cuối: 24/1/10
  20. lehoang15tuoi

lehoang15tuoi Fire in the hole!

Đề nghị hướng vào bình luận game, không bình luận cá nhân :)

Làm tự nhiên mình nhớ mấy ông tướng hồi xưa chê Dead Space với cả BIA: HH, rồi cuối cùng tung hô NFS Undercover game đỉnh của năm đây rùi các bạn ơi =))