Japanese Music Zone 1.0 (Download list #1)

Thảo luận trong 'House of fame' bắt đầu bởi ZeroCrack, 27/6/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Sonix

Sonix ♫ VGM Collector ♫

Thường thì mỗi người một "gu" nhạc khác nhau, và thường không thích nghe những artist lạ nếu không có ai giới thiệu :-?
    Ví dụ như tui và NIZ đều nghe J-music, nhưng số artist trùng nhau chỉ đếm trên đầu ngón tay =))

Vì thế thay vì vào kể lể tên artist ra sao không giới thiệu nhạc của họ để người khác thưởng thức thay vì nói "nhảm" =)

p/s: số artist 2 ông kể ra đối với tui là lần đầu tiên mới thấy =)

2. m3Noa

m3Noa C O N T R A

Cũng ko có gì ngạc nhiên, số Artist mà Mod NIZ kể hầu hết là tên tuổi thuộc thập niên cuối 80's đến cuối 90's, còn bạn thì cổ hơn chút nữa :-j. Thế nên bài trước nữa bạn có nói dạng "nhạc xưa" theo định nghĩa bản thân bây giờ là hàng hiếm khó tìm, cho nên ko dám nói nhiều :)).

Btw, ở đây có ai có nhu cầu down hàng .VOB ko, tớ có vài Single. VD như bài Neva Eva, Mermaid của Shimatani Hitomi, xem trong list ở danh sách đầu hình như chưa có :-?. Nếu ngại hàng .Vob thì để Rip lại rồi up lên :D.

3. NIZ

NIZ Blue Wind

Dính đến anime hay ko thì tôi cũng chả quan tâm.Vì tôi ko xem anime bao giờ,thế thôi.

Thế thì nhạc thập niên 70,80,90 ko được coi là nhạc xưa ?

Nhận sai 2 chỗ này do lúc đó gõ vội nên ko chính xác.

Jap Music rộng lớn biết bao nhiêu,1 mình tôi ko đủ sức up hết.Thay vì vào đây bắt bẻ tên này ko có trong list,tên kia ko có trong list thì cậu hãy để dành thời gian đóng góp chút sức vào.
    Nhảm.

4. vien99

vien99 The Warrior of Light

ban gì có nghe nhạc của mấy artist trẻ bây h ko,hay toàn nghe nhạc từ năm "1 ngàn chính trăm hồi đó"? =), nếu có cho tớ xin vob mấy bài của Mika Nakashima hay Yuna Ito đi :-*
    edited =)

5. m3Noa

m3Noa C O N T R A

Lolz, tôi vào đây bắt bẻ =))? Đọc lại đống trên xem ai là người "bắt bẻ" trước nhé =)).
    Chữ "Nhảm" xin dành lại cho cậu :-*.

Còn về Upload ca khúc, tôi có hỏi ở trên đấy, nếu cần thì tôi sẵn sàng giúp tí sức lực ít ỏi, còn nếu chê "nhảm" thì thôi :)).

6. NIZ

NIZ Blue Wind

Thế đã đủ gọi là bắt bẻ chưa ?
    -----------------------------------------------------------------------------------
    Từ trước đến giờ nhiều mem cũng vào đây up và giới thiệu nhạc,họ có cần rào trước đón sau gì ko =))

7. Sonix

Sonix ♫ VGM Collector ♫

Chế đâu ra câu này hay vậy :-?

8. m3Noa

m3Noa C O N T R A

Vậy một câu tò mò rất bình thường cậu cho là "rào đón", và sau đó bị vặn lại bởi vì có nhắc đến Kobukuro, trong khi cái câu "nhạc già + bựa" để ẩn bên dưới tôi chỉ nói chung, và chủ yếu ám chỉ các Artist thuộc Augusta. Có gọi là bắt bẻ ko =))?

http://forum.gamevn.com/showpost.php?p=10918536&postcount=1571
    Nếu đồng chí đọc ko hiểu ý câu sau của bài đấy thì ko biết nên trách tôi diễn giải ko rõ ràng hay khả năng đọc hiểu của ai đó ko tốt lắm đây nhỉ :)).

Btw, có vẻ các bạn ko đc thân thiện với "lính mới" cho lắm nhỉ =))

9. NIZ

NIZ Blue Wind

Thôi bỏ qua.
    Ko phải ko thân thiện với người mới mà còn tùy thuộc vào thái độ của họ thôi.
    Đúng là tôi hơi có bực mình vì nhiều người cứ suốt ngày vào hỏi sao ko có tên người này,người kia...Mệt

10. Sonix

Sonix ♫ VGM Collector ♫

Khả năng đọc hiểu của mình có vấn đề không khi hiểu 2 chữ "bạn" ở đây là đang nói về mình? :-?

Còn nếu bạn ám chỉ "bạn" là m3Noa thì làm ơn dùng đại từ nhân xưng cho đúng hộ cái =)

11. UNKNOWN_MAN_084

UNKNOWN_MAN_084 Mr & Ms Pac-Man

nghe cái Koda Kumi - Out Works & Collaboration Best trước đi cậu ah. album này tôi thấy hay nhất từ trước đến giờ đó. tks bác NIZ nhá, tôi thiếu mỗi cái album đặc biệt thôi.:D:D:D:D

12. m3Noa

m3Noa C O N T R A

Ừ chuyện cũng chả có gì, tôi thấy có hội những người cùng sở thích thì vào làm quen thôi, ko có ý định cãi nhau làm gì :))(nhưng nếu chủ nhà thích thì tôi cũng sẵn sàng đáp lễ)
    Dù gì tôi cũng mới vào box music, có sai xót gì xin chỉ giáo chứ đừng "hội đồng" như vậy :)).

@vien99: Đáng tiếc ko có bài nào của 2 ca sĩ đó, srry.

Có một số của Ayumi, SMAP, TOKIO và mấy ca sĩ khác,... nhưng có lẽ tôi sẽ Rip lại để up lên cho nhẹ =).
    Thông cảm nếu hơi lâu, vì phải down từ host của 1 Nhóm Sub tôi đang cộng tác về máy rồi mới up lên đc :D.

p/s:
    Chính thế đấy, nếu xét theo ngữ cảnh thì đối tượng trong câu đấy đề cập là Mod NIZtôi, mod NIZ tôi viết hẳn = tên, thế nên "bạn" - ám chỉ "tôi". Đại từ nhân xưng tôi dùng theo ngữ cảnh, nên có thể các đồng chí mới gặp sẽ ko quen, cũng như tôi mới vào box này, chưa quen kiểu cách lề thói ở đây thế thôi :)).

13. NIZ

NIZ Blue Wind

Dù sao cũng ko có gì to tát.
    Nếu cậu thích nghe nhạc xưa hơn nữa thì cũng tốt,làm topic trở nên đa dạng.
    Chứ nói thật,1 mình - ko đủ sức và thời gian up và giới thiệu hết được dù có muốn lắm đi nữa :)

14. mr_danny

mr_danny T.E.T.Я.I.S

@Niz : Cậu có bài nào hay của YUI ko cho tớ thấm :D
    Mà tớ cũng vừa tìm đc 1 band Drone/Stoner Rock/Psychedelic Rock/Doom/Ambient của Nhật là Boris có cái discography khủng quá :-s

15. VanCloud

VanCloud The Warrior of Light

lâu lâu qua YAN lại gặp mấy tên điên, tác quyền với bản quyền là như thế nào còn không biết vậy mà dám lên tiếng ủng hộ BT "chỉ cover chứ không đạo" =))

nghe nói Hàn Xẻng định thả thêm lính vào thị trường âm nhạc Nhật, tình hình hiện nay chắc hàng JP sẽ xuất ngoại sang Âu - Mỹ, nhường đất cho đám HX tự đá nhau. :D

trong này có ai nghe AKB48 không, để tớ đưa vài cái link :D

16. bò và heo

bò và heo Mario & Luigi

Nhật chưa đủ khả năng để vào Mỹ đâu =)) chắc phải 10 năm nữa :)) :))

17. Phọt Ra Quần

Phọt Ra Quần Mười năm nay tao chưa đánh răng Lão Làng GVN

Tớ lại nghĩ nền âm nhạc Nhật khá mạnh và theo quan điểm cá nhân thì J-pop hay nhất châu Á hiện giờ (tớ cũng nghe nhiều K-pop, C-pop,...rồi). Mà quan điểm cá nhân thì khỏi bàn chi cho nhiều, tớ muốn nhắc lại 1 nam ca sĩ khá nổi tiếng vào những năm 90: Makihara Noriyuki

Bác này là người hát bài "Mou Koi Nante Shinai" mà sau này được Minh Thuận nhà mình cover lại với tên "Sayonara" rồi giờ là Ưng Hoàng Phúc với tên "Baby I love you". Ngoài ra còn 1 bài nữa là "Donna Tokimo" cũng rất hay ^^

Tớ nghe nhạc Nhật tuy cũng nhiều nhưng chưa bao giờ để ý đến tên ca sĩ hay xem clip cả, và chủ yếu là nhạc từ các phim anime.

18. bò và heo

bò và heo Mario & Luigi

Àh, nhắc đên nhạc anime mới nhớ đang kiếm PV của Tm revolution mà chưa dc, mod NIZ ơi, cho e xin link PV của bác này với

19. m3Noa

m3Noa C O N T R A

Bác nói cho vui thế thôi chứ dân Nhật ko bao giờ bỏ thị trường nội địa cho nước khác chiếm lĩnh đâu. Bản chất dân Nhật cực kì chú trọng phục vụ trong nước, VD như đồ điện tử, máy móc, hàng nội địa gần như luôn luôn bền, tốt, có nhiều chức năng hơn so với hàng xuất khẩu hoặc sản xuất ở nước ngoài. Ngay như cả game, hầu hết bản tiếng Nhật cũng có một vài chức năng mà bản phát hành bên EU, US ko có :|.

Bảo nhạc Nhật chiếm lĩnh thị trường US thì ko dám chứ để vào đc US, ko phải là ko thể, có điều Nhật có muốn hay ko thôi =).

20. NIZ

NIZ Blue Wind

1 vài ca sĩ của Hàn sang Nhật,tuy cũng gọi là có thành công,nhưng sao so với ca sĩ bản địa được ;))

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.