[Java Buff + Bot] New Project

Thảo luận trong 'Tools' bắt đầu bởi SnowZ, 26/7/12.

1. ChuaMoiBiet

ChuaMoiBiet Legend of Zelda

về bên KDBOT, mình đã có file data skill map 120 roài ^^, có ai cần thì down nhé.

có thể dùng data của nó để dùng cho cái bot bên này

down về nhớ scan nhé, tin tưởng thì hãy dùng, không tin thì không nên down về làm j.

Các file đính kèm:

• Skill.rar
      Kích thước:
      86.3 KB
      Đọc:
      267
  2. ChuaMoiBiet

xóa cái j ???

đã test ver thử 1.06 này, nhìn chung buff cho bản thân với china khá tốt, với EU cũng vậy, tuy nhiên mới test acc EU chơi nhạc công, chưa test MS nên chưa biết rõ ra sao nữa.

có bản skilldata map 120, mình fix đó, coi xem có dùng được không.

bên tab Char, chưa nhận ra vùng đât của mình, cái này phải có file Zone nè.

ps : lần sau thì ghi cái version vào nhé, tiện cho làm project sau này mà. Đồng thời bỏ cái tab Analyzer đi, vì nó đã bị vô hiệu hóa, để lại thấy mất mỹ quan quá.

tới thời điểm hiện tại là khá good phần Buff. Muốn thành 1 con bot hoàn thiện thì bây h thêm phần target mob, Phần này hơi phức tạp.
    Trước mình có edit 1 project khác, tới cái mục target mob này khó nhằn quá, lại chả có time nên vứt xó cái project.

3. SnowZ

SnowZ Mr & Ms Pac-Man

xóa cái email và nick chat viết liền đi, mình làm việc cũng = email và nick chat đó. Càng ẩn danh được bao nhiêu càng thốt thôi.

skilldata map 120 đó hơi nhiều quá với mình, với cả mình không phân tích skill như phBot.
    Về phần analyzer thì cái đó để tiện cho mình test luôn thôi, bao h hoàn thiện xong thì mình đương nhiên sẽ đóng nó lại.

phần location mình đang dịch tên vùng đất, chắc mai là hoàn chỉnh.

4. SnowZ

SnowZ Mr & Ms Pac-Man

Mie nó, mất điện từ sáng, đi làm về vẫn mất,h mới có >.< chắc phải thức đêm làm mất.

5. SilenceNight

SilenceNight Mr & Ms Pac-Man

Lâu quá rồi không onl, đây là một bài viết rất có ý nghĩa với các Mems GVN và VSRO còn gắn bó. Chúc bạn thành công.

6. SnowZ

SnowZ Mr & Ms Pac-Man

Xin lỗi vì hơi chậm, tại hôm qua mất điện, hôm nay làm bù.

http://www.mediafire.com/?8j3p6o1syva99cb

Đã có nhận dạng Tiếng Việt ( có thể có lỗi dịch thuật do làm vội, kt dùm mình) cho tất cả các skill ( - skill job) (bản media của Vsro)
    Các bản private nếu exact được file skill từ media.pk2 thì có thể ném lên đây mình sẽ update thêm skill vào. Ai biết làm thì tách riêng các skill sau lv 110 ra để mình dễ làm hơn. Mình sẽ sớm up phần mềm auto translate skill luôn ( cơ mà chắc phải cuối tuần sau ) thế nên ai có nhu cầu server private skill lv cao thì ném file 6 file skill_xxxxx_enc.txt lên đây là được.

Tab character đã có nhận vị trí đứng ( có thể có lỗi vị trí ở Thạch Động hoặc Lăng Tần - mọi người test giúp vì mình ko đủ time test hết các vị trí ).
    Cơ bản là vậy, bản tiếp theo sẽ có thêm chức năng Auto Party

7. ChuaMoiBiet

cái file của mình là có tất cả skill map 120 rồi, lười tách ra lắm =)) ... trước ngồi mất 2 ngày chỉ để add skill, sửa lỗi của nó tại không biết cách.

Toàn bộ data của sv Private đều y hệt SRO của VDC thồi. Tất cả đều có trong các file *.PK2
    trừ khi có sv private nào up lên map 140 thì phải mò lại từ sv đó thôi.

để lát ngồi lấy toàn bộ data của riêng skill lv 110+

8. SnowZ

SnowZ Mr & Ms Pac-Man

Dùng excel, mở file gốc skill, tìm cột lv ( nhớ không nhầm thì là cột AK) sort theo cái cột đấy, cái nào có lv từ 110 đổ lên thì giữ lại sau đó save lại đưa mình là được. ( del hết mấy cái loại Mskill, Hskill đi chỉ giữ cái có skill ở đầu thôi)

9. SnowZ

SnowZ Mr & Ms Pac-Man

Mới nảy ra ý tưởng điều khiển BOT = cách chat riêng, nick điều khiển là nick trưởng nhóm. => điều khiển 7 acc qua 1 acc ( tự động về vị trí farm, tự động bám theo nv nào đó). Không biết mọi người thấy ý tưởng này thế nào?

10. SnowZ

SnowZ Mr & Ms Pac-Man

Sau khi nghĩ kỹ thì mình nhận thấy ý tưởng về việc 1 acc điều khiển bot = chat rất hay.
    Có thể nhận skill của 1 acc bằng 1 đoạn chat ( có mã hóa và ngắn ngắn thôi), sau đó có thể set up trực tiếp thông qua acc chủ pt (gửi 1 lệnh chat ) và gửi trả lại rồi để cho acc kia tự hoạt động -> việc set up bot sẽ đơn giản hơn mà không cần phải chuyển qua lại giữa các bot ( có lẽ sẽ mã hóa đoạn chat để không gây nhận nhầm).
    Mình sẽ nhanh chóng bắt tay vào phát triển phần pt và chat. Phần target mob có lẽ sẽ để lại sau vì dùng freebot vẫn còn target ngon lắm :D

11. Bài Hát Cho Em

Bài Hát Cho Em Youtube Master Race

Ơi cái này hay quá mà dạo này bận không có thời gian chơi game để mà test.
    SnowZ ơi cố lên bạn nhé !
    Mình ủng hộ bạn 2 tay.
    Đừng bỏ dở giữa chừng nhé !
    Có thời gian mình sẽ test.

12. damlam123

damlam123 Mr & Ms Pac-Man

ai chỉ giúp mình cách vào bot với , tình hình là minh đã lam theo các bước của SnowZ :
    1:copy toàn bộ những thứ trong file load vào SRO VDC
    2:chay phConnector v3
    3: chay loader vừa copy vào trong client VDC . rồi điền port:15778->star
    CUỐI CÙNG NÓ HIỆN RA MỘT KHUNG HÌNH BÁO LỖI ERROR

---------- Post added at 20:24 ---------- Previous post was at 20:21 ----------

mình điền port la 15778 nhé
    30chaarrrrrrrrrrrrrr

13. SnowZ

SnowZ Mr & Ms Pac-Man

Có 2 khả năng: 1 - Antivirus chặn sroclient -> ko chạy được
    2 - Chạy sai cổng ( chạy ở thư mục 15778 thì chạy cổng 15778 còn ở thư mục 15780 thì phải chạy cổng 15780.

Hôm nay mình đã hoàn thiện giao diện phần pt, 1 vài hình ảnh:

Update tính năng cập nhật chỉ số HP và MP ( khá là vô dụng cơ mà cứ phải làm thôi). Fix lại giao diện, chuyển từ freestyle sang absolute ( nói chung là giao diện nhìn đẹp hơn).

http://www.mediafire.com/?so6rjdjz717ygoe

Các file đính kèm:

14. damlam123

Bot thì ngày càng hoàn thiện. thế mà mình toàn gặp lỗi. gà mong các bác giúp:
    [video=youtube_share;lV1RsfYyYpo]http://youtu.be/lV1RsfYyYpo[/video]

15. SnowZ

SnowZ Mr & Ms Pac-Man

Đã rõ lỗi, khả năng duy nhất là chưa patch client để chạy multi client -> bug trên.
    Cách đơn giản nhất là tìm down cái client này, đáng tin tưởng nhất là down ở forum của vsrohelper. Ở đây mình đưa file lên, tin tưởng thì dùng.

http://www.mediafire.com/?qthgmszzzuqharw

giải nén copy hết vào thư mục SRO là dùng được loader

16. damlam123

lần này tớ vô game được rồi nhung mà nó khong hiện ra giao diện của bot và cửa sổ game vẫn là SRO_Client mà khong phải tên nhân vật

17. 41H2

41H2 Youtube Master Race

em chưa thử bot nhưng nhìn các bác tâm huyết vì anh em thế này em cảm ơn các bác nhiều lắm, các bác hợp sức lại với nhau cùng hoàn thiện bot cho bà con được nhờ nhé. thanks

18. SnowZ

SnowZ Mr & Ms Pac-Man

Tôi chưa làm phần đổi tên cửa sổ game vì thế nó vẫn là SRO_Client, những tiểu tiết đó sau khi hoàn thành những phần chính tôi sẽ làm lại sau. Muốn hiện BOT phải chạy chương trình bot, nói chung là làm đúng quy trình mà tôi thực hiện:

Connector -> SROBOT -> Loader -> Sro_Client -> sign in

19. ChuaMoiBiet

hi all, vào spam 1 câu ^^

dạo này đang bận, không vào test được ...

20. SnowZ

SnowZ Mr & Ms Pac-Man

Hiện tại mình thấy đã hoàn toàn hết các lỗi dừng bot bất thường, h mình sẽ làm 1 nút reset tất cả để khi nào bot bị lỗi thì các bạn chỉ cần nhấn vào đó và nhấn start trở lại là sẽ chạy bình thường. Bản tiếp theo sẽ có chức năng auto party và reset bot trở lại nguyên trạng, đồng thời tăng lên 4 bot 4 cổng -> đủ 1 party buff.

Các vấn đề về cách sử dụng thì xin mọi người đọc kỹ bài đầu tiên của mình. Nhưng bước dài, khó chịu các bạn cứ report lại để mình xem xét và sửa lại cho phù hợp.

BTW: Ai rảnh kéo mình lên 100 để đi test map cái nhỉ ^^. Nam Thập Tự nhé