[Joey] Giải quý I - Chào đón thập kỷ mới

Thảo luận trong 'Yu-Gi-Oh!! FanClub' bắt đầu bởi Chinese_Fireball, 15/1/11.

1. pep_si

pep_si Dragon Quest

Bình luận nốt bảng B nào:

Bảng B:Thật đáng tiếc CF lại thọt trong giải lần này vì đối thủ xương hơn rất nhiều.Tuy có 1 vài vụ kiện cáo lung tung trong bảng nhưng cuối cùng Skull và Asus đã đi tiếp.Chúc CF,sheep,crow may mắn hơn ở giải sau.Và những vụ việc ko hay xảy ra ở bảng B cũng là 1 bài học cho các duelist và cả BTC ở những giải sau :D

Nhận xét chung về vòng bảng:Giải lần này quy tụ đến 40 duelist,cũ có,mới lại có rất nhiều và có cả những người chơi lại joey.Điều này chứng tỏ sự phát triển của cộng đồng joey gamevn.Và trong số những người vào vòng 2 cũng có ko ít các new member và trình độ cũng ko thua quá xa các old mem, đây là 1 tín hiệu tốt.Đặc biệt chúc các bạn Hoang,Wind,asus đi sâu hơn ở giải này (new mem phải khích lệ chứ :D)

2. bahaja16

bahaja16 Youtube Master Race

Xem ảnh thì dường như là Noob thắng rồi nhưng nếu con Penguine mới đưa lên Field trong lượt này hoặc Noob đang ở M2 thì sao? Lại ko thể save file để chứng minh điều này. Nên theo tớ nghĩ nên duel lại chiếu theo điều 4 của luật cho anh em thoải mái.

3. kid1412_2486

kid1412_2486 Dragon Quest

chúc anh em duelist 1 năm mới vui vẻ và luôn đạt được những gì mình muốn!!! mong mọi người mãi giao lưu vui vẻ với nhau và cũng nhau phát triển trò chơi mà mình thích ngày càng thêm vững mạnh

4. ladykiller2793

ladykiller2793 Donkey Kong

Chắc mọi người biết đây là ai rồi chứ =)) ,tôi hi vọng sau post này sẽ không có ai đó post là: tôi là G8,tôi chưa từng duel trận đấu đó =))
    Dòng chat log kia đã nói lên tất cả. Tôi còn chưa thèm đả động đến việc mạng của tôi và cậu đang ngon thì tự dưng abort==>ra sao chắc mọi người tự hiểu
    Nếu có duel lại thì lấy gì đảm bảo trò hèn trên không tái diễn ?

Cậu làm tôi thất vọng đấy G8 ạ

Chỉnh sửa cuối: 2/2/11
  5. The_reds89dn

The_reds89dn Youtube Master Race

Mình có nói j đâu. Điêu mình muốn nói là đã quá chủ quan, khi đã quá dẫn trước cậu đến 2-0. Sau đó 2 ván sau đã sử dụng 2 deck cải tiến vào, và hậu quả đã te lè như thế. Mấy bữa cậu rủ mình, mà mình cũng đâu có rãnh, đâm ra thử lam liều. Mà đừng nghĩ bahaja16 là mình nghe, chết tui??? Theo kết quả mình đã thua

---------- Post added at 18:38 ---------- Previous post was at 18:32 ----------

....................................................................... Kí tên: G8

6. philongrb

philongrb Donkey Kong

hix chuối quá
    năm nay tự nhiên lại bận đến tối 30 mới duel được 1 trận =.=!
    xin lỗi mọi người nha

7. Chinese_Fireball

Chinese_Fireball Mega Man

Quyết định của BTC đã đc đưa ra là Iamnoob win trận này, ko bàn cãi nữa :|
    Từ đầu giải tới h thấy cậu G8 cũng đàng hoàng nên mình ko nghĩ cậu ấy có ý gì đâu, chỉ ngại Boomberburn :-s

8. bahaja16

Tớ tưởng đây là diễn đàn dân chủ mà mọi người đều có thể góp ý kiến chứ, đúng hay sai mọi người có thể đánh giá và ban tổ chức là người quyết định. Và tớ post ý kiến khi chưa biết là BTC đã quyết định rồi. Sao lại bảo đây là trò hèn của G8? Chỉ có cậu mới có thể biết đó là Penguine chính xác 100%, pro photoshop có thể làm đc cái ảnh đó mà. Ý tớ muốn nói là chúng ta làm gì cũng phải theo luật và có những kẻ hở để lách luật, Tất nhiên ai cũng tin tưởng các duelist là những người đàng hoàng và ko làm cái trò đó. Và BTC có cái quyền rất to là người quyết định cuối cùng chứ ko cần Noob phải có ý kiến tác động. Cậu nợ G8 1 lời xin lỗi!

9. ladykiller2793

Vậy việc này có liên quan gì đến bạn không?,bạn có hiểu gì vấn đề không mà post bài để gây bất lợi cho mình,1 việc mà người ngoài cuộc bình thường chả ai rỗi hơi đi làm?,thêm đó là cái infomation của cậu chính là lí do mình nghi ngờ cậu ở bài post trên . Mình nói rằng mình đã thắng ,G8 thừa nhận đúng ,mình nói disconect 1 cách bất thường, G8 đâu nói lên rằng nó là sai .Mọi việc coi như kết thúc nên cũng chả cần truy cứu ai đúng ai sai,không có lỗi thì việc gì phải xin lỗi ,mình nói gì làm gì đều có cơ sở minh bạch và rõ ràng như vậy đó.Chính thế nên mới post đầy đủ lên như vậy,người khác có khi đã report luôn kết quả rồi chứ chả cần xin ý kiến BTC.

Chỉnh sửa cuối: 3/2/11
  10. MrLeonardo

MrLeonardo Mr & Ms Pac-Man

Vừa đi chơi tết về :x chúc anh em năm mới vui vẻ mạnh khỏe!

Đọc các page trước mới thấy khoảng cách của mình với iamnoob, cùng phải chơi với các duelist từ bảng G ,cùng gặp trường hợp disconect ở game 5... nhưng quả thực mình quá thiếu kinh nghiệm xử lí ...

---------- Post added at 02:50 ---------- Previous post was at 02:48 ----------

cậu bahaja16 là clone của ai thế? member gamevn ko phải vì mới có 2 post ,newmem tham gia yugioh ko vào các topic dành cho newmem đã tham gia topic đấu giải rồi flame rồi à:( cần tôi check ip ko?

11. bahaja16

Ko liên quan đến mình và cũng không ảnh hưởng gì đến hòa bình thế giới. Chỉ là 1 ý kiến bình thường thôi với tư cách trung lập có thể đúng hoặc sai nhưng Noob ko nên phán xét rằng G8 đã post ý kiến đó. Và mình không phải là G8 nên mình nói cậu đã sai khi nói về G8 như thế. Còn về luật thì BTC đã làm tốt cái quyền của mình vì họ là người quyết định cuối cùng. Năm mới chúc cả nhà vui vẻ!

---------- Post added at 08:58 ---------- Previous post was at 08:53 ----------

Tớ là thành phần tự do chẳng lệ thuộc ai và mới tập chơi Yugioh. Còn nhiều bỡ ngỡ. Hy vọng sẽ có 1 ngày đủ tầm để được duel cùng các mem

12. Kaorou

Kaorou Lollipop Moderator

Tết nhất mà gây gỗ gì thế này o.O tình hình là đang nóng trong người vì Tết nhất ko có kèo gì =.= có cần cho mỗi tên vài sẹo cho đẹp mà ăn Tết ko =.=

13. ladykiller2793

Ớ ớ,chúc mừng năm mới các duelist,chúc các bạn hạnh phúc ,thành công ,duel vui vẻ :">

14. The_reds89dn

The_reds89dn Youtube Master Race

Bahaja16 à. Cảm ơn ý tốt của bạn, truyện buồn năm cũ nhắc lại làm gì, hết giải này còn giải khác mà. Cái mình buồn nhất là không truyền bá tư tưởng Liverpool FC đến các fan yugioh! :d, hẹn giải sau vậy

---------- Post added at 12:37 ---------- Previous post was at 12:22 ----------

Năm mơi chúc các duelist: khỏe mạnh, vui vẻ, và thành công trong tất cả các lĩnh vực :d

15. ductamy2k

ductamy2k Legend of Zelda

Chúc mọi người năm mới vui vẻ hạnh phúc.

Chỉnh sửa cuối: 3/2/11
  16. Chinese_Fireball

Chinese_Fireball Mega Man

Chúc anh em duelist năm mới vạn sự như ý, đặc biệt là hãy né xa ~ Trap Hole, Acid Trap Hole, Heavy Storm, Dark Hole...mà tìm về với Graceful Charity, Chorus of Sanctuary...hay đặc biệt là thế giới cực khoái Toon World nhé =))

17. ductamy2k

Topic chìm rồi, chả ai chịu duel vào Tết. T_T

18. kid1412_2486

kid1412_2486 Dragon Quest

anh em đâu !!! bánh mức , hạt dưa đã cạn!!! giờ chúng ta tiếp tục cuộc chiến danh vọng thôi!! ha ha

19. G-R-E-E-N

G-R-E-E-N Mr & Ms Pac-Man

Mứt với dưa thì vẫn còn nhưng ko quên nhiệm vụ

Vừa mở hàng đầu xuân G-R-E-E-N win Asus 3-1

Duel mấy tiếng đồng hồ mới win được. Trận cuối asus kém may mắn do DD

20. ductamy2k

Tớ đang ngồi đợi Hoàng để duel.

Lát update kết quả giùm Green luôn.

---------- Post added at 20:11 ---------- Previous post was at 19:56 ----------

Trận tiếp theo Green vs I am nood :)

Giang hồ nổi sóng :)