[Joey] Giải quý I - Chào đón thập kỷ mới

Thảo luận trong 'Yu-Gi-Oh!! FanClub' bắt đầu bởi Chinese_Fireball, 15/1/11.

1. ryanskotw

ryanskotw The Warrior of Light GameOver Lão Làng GVN

Đi ngang góp ý 1 câu vì những trường hợp cãi rule này luôn diễn ra ở hội mình, nhưng để ko mất lòng nhau và tốn thời gian thì các bạn chịu khó đọc ruling của card và thảo luận về ruling hơn là tự suy diễn theo suy nghĩ riêng rồi nói theo ý mình. Yugioh là của Konami, rule là do Konami đặt ra, Konami nói như thế thì tức là nó như thế.

Thấy Ladykiller đã trích rule rất rõ ràng rồi:
    Khi có j đó bất thường trong quá trình chơi yugi, điều trước tiên là phải trình bày tình huống rõ ràng, để tìm ruling so sánh, chứ ko thể chỉ nói nãy ko act dc cái này, vậy là bug hay lag rồi hay này kia.

Chỉ là góp ý :D

2. pep_si

pep_si Dragon Quest

Sao hoài vậy zzzzzzzzzz.DK có la lối j đâu mà ông anh la giùm zzzzz

---------- Post added at 07:27 ---------- Previous post was at 07:21 ----------

Còn theo mình nghĩ,đã chơi Joey là phải chịu Bug.Bug là 1 phần của trò chơi,KONAMI ko như Icefrog liên tục ra patch mới để fix Bug,gặp bug thì phải chịu :)).Giống như câu "trọng tài là cha mẹ vậy",trọng tài thổi sai kết quả trận đấu có bao h đổi đâu :)) dù cho sau trận đấu trọng tài có bị rape đi chăng nữa

3. G-R-E-E-N

G-R-E-E-N Mr & Ms Pac-Man

Chắc chắn được hả :))
    share save coi

4. kisfromarose

kisfromarose T.E.T.Я.I.S

trọng tài đi du hí tận đâu đâu rồi!!!!có thấy lên tiếng gì đâu!!!kết quả thì pót đầy thế kia!!!!!!

5. pep_si

pep_si Dragon Quest

The' anh hay~ test đi,bên mình có 1 con 1k4,bên nó có 1 con 1k4 và 1 monster khác.Vác mon của mình đánh nó xem có active đc ko

---------- Post added at 10:24 ---------- Previous post was at 10:22 ----------

Từ từ.Bữa nay mùng 7 trọng tài đi học,tối trọng tài về :))

6. chameleon3010

chameleon3010 Donkey Kong

Anh PS chỉ đưa ra 1 replay, và tình huống đó đã được Iamnoob giải thích tường tận, là do miss timetiming rồi. Còn việc anh PS nói ở trận thứ 4, và cả ngày hôm đó, không dùng được Michiruze, thì đáng tiếc lại không có gì để minh chứng. Việc anh PS định khiếu nại mà lại không save trận thứ 4 (trận đấu quyết định kẻ thắng, người thua) cũng hơi khó hiểu.

Việc anh DK không dùng được Magic Jammer, xem ra có thể là do nhầm lẫn (Vd: kích nhầm chuột, hết bài trên tay), chứ có lẽ không liên quan gì đến trường hợp của anh PS.

---------- Post added at 11:06 ---------- Previous post was at 11:01 ----------

Nhân tiện, chúc mừng pepsi đã vượt lên DK và PS! Thắng 1 người nữa là cậu vào bán kết rồi, cố lên nhé!

7. knight_dark

knight_dark Youtube Master Race

việc anh ko dùng được magic jammer không thể nhầm lẫn được trên tay anh còn 4 con trên bàn đấu còn mỗi magicjame nói người khác bug thì không thể bị lag thì tất nhiên là anh sẽ tin . Nhưng dù sao cũng là thua (bị lag coi như số đen hj hj ^^) lên chúc mừng Pepsi . Chúc pepsi vào chung kết nha

8. ductamy2k

ductamy2k Legend of Zelda

Bị bug thì phải chịu chứ biết sao :)
    > Chứ ai mà biết được con magic đó, người chơi bị bug hay cố ý không lật :D

Nhưng mà nếu torren lật ngay khi đối thủ không sumon có được chấp nhận không anh em :)

---------- Post added at 12:29 ---------- Previous post was at 12:27 ----------

À mà PS với Pepsi ai thắng rồi để tui cập nhật kết quả

9. pep_si

pep_si Dragon Quest

Cả 2 trận ko lật đc michizure là trận 3 và trận 4.
    Trận 3 PS ko lật đc do con 4star của mình giết 2 con quái vật 4 sao của PS,lúc đó trên bàn mình còn 1 con giant gem.Sau đó con giant gem cứ nhẹ nhàng direct atk và PS hết điểm trong khi michizure không còn cơ hội kích hoạt :D
    Trận 4 thì do con MEB giết quái của PS.Lúc đó PS mà kích hoạt đc michizure thì sẽ phá 1 con monster đang úp.Lượt sau mình lật con ấy lên và kích hoạt torrel---->toàn bộ quái vật của PS bay hết trong đó có 1 con morphing đang úp mà PS đang hết bài trên tay :)).Sau đó,do bài trên tay quá ít nên PS thua :))
    Công nhận là Michizure mà kích hoạt đc thì ko biết trận chiến sẽ thế nào

10. G-R-E-E-N

G-R-E-E-N Mr & Ms Pac-Man

thế này thì có phải miss timetiming đâu
    đó là do michi ko active được khi mons bị destroy bởi card effect mà.

11. kid1412_2486

kid1412_2486 Dragon Quest

Về việc mọi người nói ruling gì đó!!! cũng chỉ là tuơng đối!! vì PS đã từng kích hoạt được là trap đó trong trường hợp monter bị eff destroy!!! nói chung nếu kích hoạt được mà PS thua thì ko nói làm gì!!! đằng này thua ko hiểu vì sao thua thì thật là ức chế nên mới trình bày thôi!!! còn vê việc pepsi - ĐK : thfi mọi người giải thích làm sao!!! có ruling gì gì nữa ko??? đã bảo cái này bị lag hay bug!!! ko bình thường chút nào!!! nếu ĐK win pepsi trận cuối( trận mà magic Jame ko active được khi pepsi xài SS) thì liệu pepsi có được vào vòng sau ko??? sao lại ko liên quan chứ!!! BTC đâu!!! cho cái nhận xét nào?? làm ăn gì mà bỏ con cho chợ thế hả

12. pep_si

pep_si Dragon Quest

Hoài nha zzzzzzzz.Tất cả các trận em thắng đều khá áp đảo DK. (từ LP đến thế trận,đến cả số lượng bài trên tay).DK đã ko nói j thì làm j đến lượt anh.Thật là mệt mỏi zzzzzzz

13. ladykiller2793

ladykiller2793 Donkey Kong

Ô hay thật?
    Rõ ràng cả lí thuyết và thực tế đều nói rằng không kích hoạt được là không kích hoạt được,tức là lúc duel là hoàn toàn bình thường mà vẫn cố cãi là thế nào?. Cãi thế thì bây giờ mình nói :lúc khác active được là chuyện của lúc khác,lúc duel nó hoàn toàn bình thường--> bạn thua ,thế nhé :))

Trường hợp DK thì có thể là do kẹt nút hoặc quên active gì gì đó .DK cũng nhận thua không ý kiến gì rồi thì nói bâng quơ thế thôi,đâu phải nhờ PS kêu giùm ,tự nhiên lại bù lu bù loa lên bug với lag tập thể cái gì?

Tóm lại : DK và PS thua thì đều có thể không phục,nhưng đây là thi đấu ,thi đấu gặp rủi ro thua thì phải chấp nhận

Mình thua vì thiếu hiểu biết thì mình phải chịu,đừng đổ lỗi kiếm cớ này nọ,cay cú ăn thua. Chả hay ho gì đâu

Chỉnh sửa cuối: 9/2/11
  14. Single Wind

Single Wind Youtube Master Race

Luxiphe đang onl ở rôm joeyvn_1 (pepsi nói thế). Vì lý do room full nên không vào được. Hic. Ai kick bớt room này hoặc tự nguyện out cho mình vào chiến tí :)

---------- Post added at 18:13 ---------- Previous post was at 18:09 ----------

Luxiphe lần sau nếu onl chịu khó mở nick yahoo lên tí nhé. để pm duel cho tiện T_T

Mà nick yahoo của cậu là luxiphe880 hay lucifer880

---------- Post added at 18:16 ---------- Previous post was at 18:13 ----------

Không active khi bị giết = eff của quái đâu PS! Tớ chơi bị thế hoài chứ bug cái gì!

15. kid1412_2486

kid1412_2486 Dragon Quest

nói cái gì đấy hử!! ai kiếm cớ??? ai cay cú?? ai ko hiểu biết!??ở đây có 1 người mượn gió bẻ măng nhé!!! đồ xấu xa!!! làm như ai cũng như mình ấy!!! hay lắm hả!!! thử thua kiểu đó đi rồi có kêu ko?? còn ĐK và PS là người duel lâu năm!!! chẳng lẽ ăn ko nói có!!! thua rồi giả vờ chày cối!!! đây chả cần làm mấy trò đó đâu nhé!!!nếu thực sự bình thường thì tại sao PS sử dụng lâu thế rồi mà vẫn ko thắc mắc hay thấy lỗi đó xảy ra?? win!! uhm cứ win thôi!!! nhưng mà có hay ho gì mấy trò này ko hả!!! cậu có chắc là cậu đúng ko!? hay cũng chỉ dựa vào kinh nghiệm!!! cứ làm như mình là người sáng chế hay viết ra game này ko bằng!!! game nào chả có lỗi!!! đây là thi đấu!!! nếu có lỗi xảy ra nếu mình biết mà ko sửa thì chẳng khác gì người thắng chơi bẩn!!!uhm cứ thắng đi !!!chẳng ai xem trọng những chiến thắng như thế đâu!!! mà cái giải này thì chỉ là chơi cho vui!!! mất gì lại mượn cớ nói người khác ghê vậy chứ!!! ta ghét đứa nào ỷ có chút kinh nghiệm lên mặt dạy khôn mà ko biết rõ mình khôn hay ngu lắm!!!!

16. tuanlong092

tuanlong092 C O N T R A

hic.cái con đó e tưởng là: khi quái mình bị chết vì bị đánh, hoặc do mình tự tử, thì kích hoạt dc. e chưa gặp trường hợp nào mà bị eff của quái opp đánh chết mà kích hoạt dc cả><
    có thể e dùng ít quân đó nen ko rành. nhưng dù sao thì pep cũng mạnh. vào dc vòng trong nữa thì mình sẽ gặp pep, mà bình thường đấu 10 ván thì chỉ thắng pep có 1 ><
    không hiểu quý I này thế nào. rất có khả năng Pep sẽ lên ngôi
    Nhưng trc hết phải bước quá xác của tớ hoặc Mav đã hehe

17. pep_si

pep_si Dragon Quest

Giải trước cậu hình như cũng nói câu này và mình đã thọt :(.

Còn PS lại bắt đầu rồi :))

18. maverick319

maverick319 Mario & Luigi

Maverick 3-0 Summonskill.
    Đối thủ tiếp theo là thisimuadong ^^.
    Tình hình room mấy hôm nay full hoài. CF nên share cho 1 ng` nữa quản lý.
    8 tên đầu bảng thì 5 tên đã ngã >:). Tên nhì bảng mình thì đã vô đến bán kết :p
    Toàn thấy các trận 3-2 :-ss. Xem ra trình độ có vẻ đồng đều. :))

Chỉnh sửa cuối: 9/2/11
  19. Chinese_Fireball

Chinese_Fireball Mega Man

20. ladykiller2793

ladykiller2793 Donkey Kong

Thôi được rồi,đã nhận thua thì xin miễn ý kiến giùm chứ với cái thái độ thế người ta lại "hiểu nhầm" :)) . Đây giải thích hoàn toàn lấy cơ sở từ KONAMI ,mà KNM là chính là cái nhà SX game này đấy nhé ,tình huống hoàn toàn trùng khớp với rulling nên chả có lỗi liếc gì ở đây hết ,không cãi cố thì là gì thế?.Tôi chả cần biết ai với ai ,cứ có gì sai trái là tôi nói thẳng thôi.

Mọi người nhìn vào ai cũng hiểu rõ sự việc nó như thế nào ,rõ ràng thua vì thiếu hiểu biết chẳng qua không ai muốn nói thẳng ra ,mình nói giùm thì kêu lên mặt dạy đời ,xin lỗi thế bạn nghĩ mình là ai mà biết tất tần tật về cái game này mà không phải học hỏi?.

Mình là còn ăn nói rất lịch sự đấy,gặp người thiếu kiềm chế người ta đã xổ toẹt ra là ngu người ta nói cho còn cãi.

Nếu không post được cái bài nào khác ra hồn nữa mà vẫn cái cãi cùn thì mình xin miễn reply lại bài của bạn PS không topic lại thành ra cãi cọ :))

Chỉnh sửa cuối: 10/2/11