[JTP] Giải đấu tranh siêu cup Joey The Passion lần thứ nhất: GAMEVN vs VNZOOM

Thảo luận trong 'Yu-Gi-Oh!! FanClub' bắt đầu bởi maverick319, 9/7/12.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. khanhtung21

khanhtung21 Mr & Ms Pac-Man

Nói về OTK thì các bác sao đấu lại được VN-zoom ;)
    Ngay cả khanhtung đây cũng mới chuyển đánh tấn công quyến rũ chứ từ trước đến giờ toàn đánh OTK ko à ;))

---------- Post added at 16:30 ---------- Previous post was at 16:25 ----------

Link hướng dẫn và dowload Gameranger! Cái này dễ dow, dễ cài, ko cần mạng lan, 2 người chỉ cần pm nhau qua YH, lập room cài mật mã là ok! http://www.aoevietnam.org/showthread.php?t=33926

Căn bản tình hình là 1 số Duelist của GameVN cài Wippien ko hiện IP, dù đã cố gắng sửa lỗi nhưng ko được. Nên các thành viên tham gia du đấu cài thêm Gameranger mà đánh cho dễ nhé!
    Nhược điểm của Gameranger: ngoài việc ko chat được với nhau trong lúc duel ra thì tôi thấy Gameranger thực sự là lựa chọn hoàn hảo thay thế Wippien! Cái này có thể khắc phục bằng cách chát qua YH.
    Lưu ý, trong lúc duel ko nên kích bất cứ lệnh nào do Gameranger đưa ra, nếu ko bạn có thể sẽ bị disgame!

2. tuanlong092

tuanlong092 C O N T R A

luật đã bảo ko dùng dc WP thì dùng hamachi hoặc comodo , lòi thêm phần mềm nữa làm j:)). bên mình quen dùng hamachi thì cứ tạo room rùi hẹn nhau vào. thế cho nhanh:X

3. maverick319

maverick319 Mario & Luigi

:-ss :-ss :-ss. Thông báo kết quả thi đấu giải V vnzoom của maverick:
    Zời ơi ae ơi vừa bị loại ở bán kết r` :(( Admin 10-9 Maverick :((. Đau v~ cả cơ cấu =)) :(( :(( :((.
    Cup thì mình k định dành nhưng mà cũng muốn có mặt ở chung kết. Mà h có thể tập trung toàn lực cho giải đấu lần này. Cố lên.

4. tuanlong092

tuanlong092 C O N T R A

bán kết là cao rùi. thui về đây phục thù cũng dc e ah. thua 10-9 là cũng hoàng tráng rùi:).

5. pep_si

pep_si Dragon Quest

bực mình thật... Ko nhìn thấy host trong wippien là sao :((

Rốt cuộc là xài cái gì cho ổn định đây..... Bực mình vãi

Hay chơi qua GG đê... Chọn cái room không bao giờ có người vào mà đánh :))

Chỉnh sửa cuối: 10/7/12
  6. tuanlong092

tuanlong092 C O N T R A

hẹn nhau vào hamachi là NGON NHẤT

7. nguyen linhh

nguyen linhh Mr & Ms Pac-Man

lang nhang qua....anh em ben gamevn thi qua comodo voi HAM cho de....ben vn zoom cung the cho nhanh..chu cai Winpen gi do lang nhang qua:(

8. kid1412_2486

kid1412_2486 Dragon Quest

đây ko phải lúc nói những ngôn từ như vậy để gây mất tình đoàn kết trong nội bộ!!! PS nghĩ banlist trênko thuâạ loiự cho bất kỳ bên nào!!! bên họ sẽ bị ràng buộc đi 1 chút so với bình thường!!! ngược lại!!! bên mình sẽ khó mà quen với cách tu duy theo kiểu luật rừng!!! điều cần thiết là hiến kế đọng viên cho anh em thi đấu tốt chứ ko nên làm cho họ có tư tưởng khinh địch như vậy Tiến sĩ à!!! đúng như đệ Sum nói!!! bây giờ đã có những người mới có khả năng!!! nhưng theo PS nghĩ thì vẫn chưa ngang tầm với những tiền bối đi trước !!! đơn cữ nhưng TS + ICE và rất nhiều nhân vâạ thời đó nữa!!! thôi hãy chung tay góp sức mang vinh quang về cho Gamevn chúng ta đi nào!!!

9. nguyenhoang1411

nguyenhoang1411 T.E.T.Я.I.S

Mình là Tiến sĩ ( TS ) .

@Phapsu: Dạo này khỏe ko PS. Sắp lấy vợ chưa

10. nguyen linhh

nguyen linhh Mr & Ms Pac-Man

cho em xin 1 slot vớiT.T em cũng muốn tham gia oánh nhau với bên đó...vừa xếp xong deck theo banlist đẻ sẵn tay oánh nhau với bên đó rùi

11. pep_si

pep_si Dragon Quest

Mới làm vài trận.... Lâu rồi ko đánh xuống tay quá :(

12. RongCon88

RongCon88 Mr & Ms Pac-Man

pepsi trong comodo là Khoai ah

13. Phù Thủy Áo Đen

Phù Thủy Áo Đen C O N T R A

Loạn quớ, giờ room comodo có 2 loại banlist 1 lúc song song cùng phát triển =.=

14. pep_si

pep_si Dragon Quest

Tại sao vào comodo mà ko thấy ai online nhỉ :((... 158 người mà ko có ai onl là sao

15. khanhtung21

khanhtung21 Mr & Ms Pac-Man

Bạn này nói hay như đài phát thanh ấy nhỉ. Chưa nhìn bao tấm gương các bậc tiền bối bị hạ gục ko đứng dậy được hả? Tiền bối thì tiền bối, Quán quân hay vô địch 2 giải thì đã làm sao? Có giỏi thì xin 1 slot tham gia xem! Thời thế, thế thời... lúc nào chả có anh hùng! Cái gì là quá khứ thì cũng chỉ là quá khứ thôi, mang 2 cái chức Vô địch ra dọa ai chứ.

Sang nhìn HongKhoa- Kaitoukid bên này này. Vô địch cũng 2-3 giải rồi đấy. Xem giờ có dám nói câu "Bá đạo" ko?

---------- Post added at 23:10 ---------- Previous post was at 23:00 ----------

Giải trước tôi cũng thuộc dạng bá đạo, giờ thì sao? Lúc đó, khi hỏi tất cả Duelist bên VN-zoom, có ai dám thật sự gật đầu khi được hỏi "Bạn có tự tin đánh bại Admin hay ko?" Admin bên này cũng từng 1 thời "Vô đối" đây, đánh 100 trận chắc đã thua đến 10 trận chưa? Ngay cả Quán quân Danny lúc đó, giao hữu vs Admin 10 trận thua 9. Giờ thì sao? Admin thua liểng xiểng, nhờ may mắn và sự cố gắng nên còn vào được chung kết. Thậm tệ hơn, như tôi đây. Loại từ vòng 1/16.
    Tấm gương Danny kìa. Vô địch giải trước. Qua pm Danny xem, xem giải này hắn thực sự cảm thấy ăn được top 8 hiện giờ được bao người? Xem có quá 2 người ko?

Cái gì nó cũng có giai đoạn, "Sông có khúc, người có lúc". Dù biết "Phong độ là nhất thời, Đẳng cấp là mãi mãi". Thế nhưng chỉ "Đẳng cấp" không thôi, liệu có dám nói 2 chữ "Vô đối" ko?

---------- Post added at 23:23 ---------- Previous post was at 23:10 ----------

Nhìn lại thực tại đi... xem mình đang ở đâu so với AE!!!

Đừng có mang 2 cái chức Vô địch ra mà được phép nói "người này kém", "người kia kém". Con người ta thay đổi từng ngày 1. Liệu trong khi bạn ko còn là chính mình, người khác đã tiến đến đâu???

16. sieunhanbo

sieunhanbo T.E.T.Я.I.S

17. Gakupo

Gakupo T.E.T.Я.I.S

Đừng có mang 2 cái chức Vô địch ra mà được phép nói "người này kém", "người kia kém". Con người ta thay đổi từng ngày 1. Liệu trong khi bạn ko còn là chính mình, người khác đã tiến đến đâu???

Mình không biết và cũng không tham gia thi đấu, nhưng cái câu này của bạn làm mình ngứa mắt. Theo câu nói của bạn vậy YGOPRO để làm cảnh à? Sao không tìm hiểu và tổ chức 1 giải đấu thật thụ theo banlist hiện tại đi? Sao không liên kết giải đấu sang Vnsharing kìa? Nói thật, chỉ chui nhủi ở cái game PC cũ mèm này mà lên giọng là có đổi mới từng ngày thì thật nghe ngứa quá bạn à.
    Gamevn đa số là người chơi cho vui chứ có mặn mà nghiên cứu sâu về cái game này đâu? Thử hỏi cái giải đấu của Vn-zoom mấy ai bên gamevn tham gia? Nếu Vn-zoom đã có thế mạnh tạo 1 event lớn thế này sao không đánh vào cộng đồng yugioh bên vnsharing và tổ chức giải đấu trên YGOPRO? Ra vẻ à?
    Chỉ là ý kiến thế thôi, no hard feeling ~

Chỉnh sửa cuối: 10/7/12
  18. elmatador

elmatador Mario & Luigi

@ khanhtung21: Cậu nói thì cũng có kém gì cái đài phát thanh đâu.Mà cậu chém nghe có vẻ vn-zoom còn bá đạo hơn gamevn đấy :))
    Thực ra Tiến sĩ nói cũng không nên chê các bạn newbie. Nhưng với 1 người đã nghiên cứu ra deck Exchange để rồi người Vn xem nó làm form chuẩn sang đánh bá đạo bên Yugilegend để rồi bên họ phải thay đổi lại toàn bộ banlist nhằm hạn chế sức mạnh của Exchange thì nói vậy chắc cũng ko quá.Cái banlist bây giờ gamevn đang chơi chính là bản sao của banlist Yugilegend nhằm giảm sức mạnh của deck Exchange .TS đánh 3 giải vô địch 2 đúng vào thời điểm cực thịnh của Joey thì cũng chưa thấy ai làm được cả.
    Deck relin-exchange của mình cũng build dựa trên deck của lao~ @.@

.

19. crossgame-6791

crossgame-6791 Mario & Luigi

Yêu cầu các bạn ko war ở đây nhé ! :| ! Đây là topic cho giải đấu giữa các thành viên của 2 cộng đồng ! Đừng cãi nhau làm mất lòng !

20. maverick319

maverick319 Mario & Luigi

@Khanhtung21: Cảnh cáo khanhtung21 lần thứ nhất. Khi bắt đầu giải mà còn có hành động tạo war như thế này thì bạn là đồng tổ chức đi nữa cũng :-h nhé.
    @Old mems: Các a đã từng thấy và trải qua rất nhiều các cuộc tranh cãi hoàn toàn vô bổ về chủ đề này r` mà sao vẫn còn nói lằng nhằng thế (real duel vs joey, YGO online vs joey, những thằng tự nghĩ mình là vô đối vs cả room ......)? Đàn em luôn tôn trọng các a, hy vọng các a hãy hành động để xứng đáng với điều đó.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.