★[JTP] Khai mạc giải đấu Joey The Passion quý 3 năm 2012 - Tìm kiếm tài năng trẻ!

Thảo luận trong 'Yu-Gi-Oh!! FanClub' bắt đầu bởi crossgame-6791, 3/9/12.

1. sieunhanbo

sieunhanbo T.E.T.Я.I.S

Post nham mia mat

Tin hot
    Duelist Kiếm Ma sắp xuất hiện trở lại, anh đã lặn
    mất tăm để đi tìm ra được Deck Thất Kiếm bị thất
    truyền từ mấy năm nay. Thất Kiếm deck được
    giang hồ đồn là card có 7 thanh kiếm truyền
    thuyết, chỉ cần có 1 trong những thanh kiếm đó cũng có thể bá đạo võ lâm, xếp top phong thần
    bảng. Nghe đồn những duelist từ xa xưa đã biết sử dụng 7 thanh kiếm này để gây uy chấn võ lâm,sau khi họ đi mất thì cũng quăng luôn bí kíp để tránh việc giang hồ tranh giành mà gây ra đẫm
    máu.
    Và rồi....
    Mấy chục năm thất truyền, 7 thanh kiếm đã có
    mặt ở trung nguyên để tiếp tục làm tan tác giang
    hồ. Khử khử ...
    Kiếm ma sắp trở lại với bí kíp Thất kiếm... khử
    khử....

2. RongCon88

RongCon88 Mr & Ms Pac-Man

tên bò này bị hoang tưởng nặng lắm rùi.thất kiếm gì chỉ là mấy thanh thép rỉ.ta chỉ sợ mi có kiếm nhưng không có mon cầm kiếm thui.haha.lúc đó chắc ngồi khóc huhu

3. tuanlong092

tuanlong092 C O N T R A

ta chỉ có 1 chiêu kiếm duy nhất đó là...nhất kiếm loạn tu cung:D. kiếm khí tự phát....

4. Cyber Jar

Cyber Jar Youtube Master Race

@Phù thủy: anh em mình cùng bảng kìa...bất ngờ quá :))

5. nguyen linhh

nguyen linhh Mr & Ms Pac-Man

bình luận về bảng đấu tí nhỉ...mong ae đừng ném đá nhá:))
    Bảng B1 trc nhé;)) đây sẽ là sự bá đạo của Pháp Sư và xếp sau có lẽ sẽ là thai meo nhưng ko thể quên đi sự xuất hiện của các mem mới:2cool_go::2cool_go:
    B2 có sự góp mặt của pro one kill và the king of dragon:3cool_embarrassed::3cool_embarrassed: có lẽ rằng đây sẽ là 2 ứng cử viên sáng giá chăng
    B3 có sự trở lại của killer sẽ đầy hứa hẹn ở bảng đáu này đây
    B4 là bảng có sự góp mặt của a lux và magic có lẽ bảng này sẽ ko khó khăn khi đạt đc vé vào vòng trong đối với is me:)) và a lux nữa:7cool_feel_good::7cool_feel_good::cuteonion26:
    B5 sẽ diễn ra trận đấu ghê gớm đây giữa rongcon mới nổi với banisher và pro mave....mình nghĩ mave sẽ làm bá đạo thôi:cuteonion9::cuteonion9:
    B6 nhé: hừm thế này thì Tim và pep si chiếm 2 slot rồi còn đâu:cuteonion43::cuteonion43:
    B7 xem có gì mới mẻ ko nhỉ: captain koh,nhím,cald nữa kìa......hơi khó dự đoán đây.....mình thì nghĩ 2 lot sẽ về tay nhím và cald thôi:))
    ôi mỏi tay nốt B8 nào:cuteonion18: thế kia thì hey làm pro bảng rồi còn gì:| tiếp đến chắc sẽ là baby à:4onion40:
    Vậy là xong 8 bảng lun nhỉ...khó mà dự đoán đc ai sẽ giật giải lần này...toàn pro thế kia cơ mà...chẳng nhẽ là mình chăng:cuteonion45::cuteonion45:

---------- Post added at 17:24 ---------- Previous post was at 17:19 ----------

các bạn ở bảng B4 nhé....truyennhan chưa cài đc evol. Các bạn vui lòng qua hamchi duel với mình nhé. để an toàn t đã lập luôn room Bang_4 pass 123 rồi nhé! có gì ae vào room duel luôn nhá! Bang_4 nhé ko phải bang_4 đâu:)) có gì pm số đt này nhé: 01636926334

6. hauminh23

hauminh23 Mr & Ms Pac-Man

Luật chiến thắng đặc biệt nhóm A có vấn đề, làm sao ra được valkyra khi không có con 1400/1700 ????

7. babyxinhxan

babyxinhxan Youtube Master Race

chắc bỏ cuộc thôi,chẳng hiểu j :3cool_angry:

8. tuanlong092

tuanlong092 C O N T R A

theo nhận xét của cá nhân...thì luật đấu quá lằng nhằng. đảm bảo sẽ có cãi nhau, đánh nhau đổ máu. vì thế yêu cầu mọi ng đọc kỹ luật. xây dựng deck. kiểm tra kỹ và đặc biệt phải tạo thói quen ghi replay.. 1 điều chắc chắn giải này sẽ rất căng thẳng bởi những vụ tranh chấp vì luật...quá ư là lằng nhằng...lão làng chưa chắc đã thẩm thấu hết@@.
    Mọi ng đọc kỹ để phát hiện sai sót trong luật nhé....như hậu minh kia kìa:D. bravo!!!
    A - ATTACK: Cấm các Monster ATK < 1400! và Double Summon 2 Valiky Warrior trong 1 Game!.. như vậy là làm sao có mấy quan atk 1k5 và 1k7 để lên dc chứ...luật chỗ nào có vấn đề@@
    phải nói rõ là trong main deck và side deck nhé...ritual deck, fusiosh deck....nói rõ vị trí...thực ra ai cũng hiểu nhưng mà...cần làm rõ
    đơn cử tớ dùng 750 hy sinh 5k để gọi quái 3k2 vẫn hợp lý..vì 750 là ở trong main deck (chuẩn) còn 3k2 ở fushion deck..ko liên quan

D.Magician Chaos còn này là con nào sao mình ko tìm thấy@@

nhánh SP thì thực sự ko hiểu làm thế nào luôn....sao 1 nc mà có thể tung lắm xu thế nhỉ...

Chỉnh sửa cuối: 5/9/12
  9. legolat90

legolat90 Mr & Ms Pac-Man

Không hiểu luật gì cả. Nói rất khó hiểu và lằng nhằng. Éo biết tên koh nói cái gì. BTC cử người khác diễn đạt luật đi.:))

10. crossgame-6791

crossgame-6791 Mario & Luigi

Khẹc ! Bảng A có vấn đề ji đâu ! Cấm Mons nhỏ hơn 1400 , 2 con kia lớn hơn mà ! @@ ! :|

còn tung xu 1 sung là 3 xu rồi 2 súng là 6 xu 3 súng là 9 xu ! Thừa luôn đó !

11. luumanhvn

luumanhvn Mr & Ms Pac-Man

đề cao sự sáng tạo :-> HAY! ủng hộ koh

12. vietvip96

vietvip96 Youtube Master Race

13. crossgame-6791

crossgame-6791 Mario & Luigi

KAKAKA, Mấy pha lằng nhằng lớn nhất là của PEP đưa ra chớ ai. Chú ý nên đọc kỹ luật, và phân tích. Luật này rất khó cho newbie chứ ko phải dễ đâu. Thuật ngữ chuyên dụng ko thể dịch sang tiếng Việt được.

-Về đặc trưng: Trong bản Fusion ko cấm Ritual monster. Ko cấm Triệu hồi fusion bằng Cyber Stein hoặc Summoner Illusion. Các đặc trưng khác đều có thể thực hiện. và rất cân đối. Ai mún chọn bên nào thì chọn, thấy cái nào mạnh hơn thì chơi.. ^^ Kỵ deck ráng chịu!

-Về luật Chiến thắng đặc biệt, thấy pàn bạc mấy lần lun.. kỹ lắm rồi.. Cái nào cũng đều có thể, nhưng mà khó. Nếu mún theo thì phải chịu cơ may bị knockout trc khi làm đc kỳ tích!

Nào, mọi người build deck ra test thử coi, nóng lòng thấy mấy chiến thuật "Bựa and Super Bựa" ^^!

Luật này ko thể tranh cãi. Hiếm có lắm. Chỉ khi thực hiện chiến thắng đặc biệt mới có thể xảy ra tranh cãi. Nhưng mọi thứ đều được rõ ràng, sẽ dễ giải quyết mà.

PS: Có các bác cứ ném gạch Koh với PEP đó nha.. tụi nó bày đầu đó, hok phải tui đâu.. kakaka.. mà thử đi, kỳ này hay đó..

Chỉnh sửa cuối: 5/9/12
  14. RongCon88

ý kiến xíu.vi dụ bảng 5.1 người chơi toon với 1 người chơi non-flip.thằng chơi tôn ra dc toon rùi nhưng thua.thi toon vẫn dc xử thắng hả.vì non-flip dâu có gì là lợi thế đâu

---------- Post added at 18:57 ---------- Previous post was at 18:54 ----------

cái thứ 2 là.tui chon non-flip đấu với 1 người này.khi đấu với người khác có dc chọn lại toon ko.hay cố định 1 cái thui

---------- Post added at 19:00 ---------- Previous post was at 18:57 ----------

à nữa.luật thi đấu vòng tròn là 1 người phải đấu hết với 4 người kia hả.sory vì lần đầu tham gia giải quý nên hỏi cho kĩ tý

15. Nhim107

Nhim107 C O N T R A

Ra Toon mà thua thì kệ chứ. Ko ra Toon thì ko đc thắng! Ra Toon mà thua tì là bt mà. kakaka.

Được thay đổi Deck tùy ý! thích thì 1 ván thay 1 deck.. Vậy đó!

Bonus: Ai ở bảng Tung Xu, con Bariel hồi sinh lại là có thể tung xu típ. 8 xu là chuyện có thể bt. ^^

16. luumanhvn

chaos.JPG là con này hả !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

17. RongCon88

cái tui nói là lợi thế.toon nó có lợi thế còn bên kia đâu có lợi thế đâu.vậy cái lợi thế để làm gi

18. caldimin

caldimin Youtube Master Race

vòng bảng ko nhất thiết fải đưa ra luật quá lằng nhằng như thế...dẹp cái luật chiến thắng đặc biệt đi cho đỡ hại não....:cuteonion44: :4onion30:

19. luumanhvn

khai mạc lun hả !
    hey win baby 2-1 ! hay !

20. nguyen linhh

nguyen linhh Mr & Ms Pac-Man

ố má ơi.....fusion hả@@ làm ăn gì giờ.....