Kaspersky vào, máy chậm hơn rùa!(Hay Kaspersky nó kị BitDefender)

Thảo luận trong 'Security' bắt đầu bởi viethaihp1992, 18/8/06.

1. Kite742

Kite742 Mr & Ms Pac-Man

Ờh, đúng rồi, mình dùng Kaspersky máy chạy rất chậm, như con rùa, dùng một thời gian thì máy chập:cry: không tắt đc, xóa nó đi thì lại tắt bt, bây giờ dùng McAfee, cũng tốt lắm:D

2. smallfox88vn

smallfox88vn C O N T R A Lão Làng GVN

Link bit internet security nè
    http://www.bitdefender.com/site/Download/downloadFile/367/EN/bitdefender_isecurity_v9.exe
    crk: http://rapidshare.de/files/26224771/BDMK.rar.html
    Nói thực nhé, cái bit này tui ngại vụ crk của nó lắm, thỉnh thoảng nó lại xin đểu, đòi đổi key, ko hiền lành như kas nhà tui :)), xin một lần là thôi, im bặt lun.

To Kite742: chắc máy bạn sao chứ tui đã từng test hết bit + mcafee + kas trên một máy mà. Kết quả thì đương nhiên là bit nặng nhất, mcafee nhì, kas nhẹ nhất :D.

3. dangdongvu06

dangdongvu06 Youtube Master Race

Vậy có ai bít cách tháo bỏ Kas mà cài đặt lại từ đầu kô :-/ , nhớ cho mình số key luôn nha ;)

4. Kite742

Kite742 Mr & Ms Pac-Man

chắc máy có vấn đề thật, nhưng dù sao cũng dị ứng với cha Kav này rồi, ko thèm thử lại nữa.:D

5. So_No_Mi

So_No_Mi Follow_Your_Heart

-BKAV mà đem ra so với Bitdefende và Kaspersky Anti-Virus Pro thì bó tay với ông này rồi :)) ... tự nhiên đem so sánh kỳ cục vậy?BKAV làm sao bằng Kaspersky & Bitdefende được mà so...

-Có nghe câu "Tham thì thâm" không :D ? Chắc ông như thế nên mới cài một lúc 2 chương trình chống Virus vào máy nên nó xung đột với nhau như thế :))...bây giờ chọn đi,1 là xài Kaspersky AntiVirus,2 là xài Bitdefende (cái này ngon ngơn cái kia)...khuyên ông nên dùng Bitdefende...phải xóa 1 trong 2 chương trình đi,1 cái đủ xài rồi...ai bảo ông tham lam dùng 1 lúc 2 cái làm chi mà không nặng máy =))...

6. Superhackerboy

Superhackerboy Mario & Luigi

;)), thì bác ấy muốn có chương trình antiVirus nhẹ mà :-"
    BKAV là nhẹ vô địch đấy thôi..:))

7. shinichi79

shinichi79 Thám tử lừng danh

máy tính xách tay của tui 800 Mhz, ram 256 mà chạy Kas phà phà có thấy nặng gì đâu, chỉ có mỗi tội hơi phiền vì nó làm việc cẩn thận quá là mình mổi lần chơi game phải tắt nó đi, nếu thiết lập chế độ bảo vệ cực cao thì thằng Word khỏi đánh được dấu tiếng việt luôn. Còn trường hợp máy chậm không khéo là do lúc cài đặt ban đầu mình đặt chế độ tự động scan khi khởi động, mà mỗi lần khởi động xong là nó tự động quét trong system và startup,

8. Kretol

Kretol Mr & Ms Pac-Man

Nài, giữa Total và Internet mua cái j` tốt hơn?

9. kinhcan03

kinhcan03 Mr & Ms Pac-Man

ram 256 cài eset nod32 3.0.xxx cũng tốt, nhẹ mà mạnh

10. hiepsihattao

hiepsihattao Mega Man

bác nào có key dùng dc cho kav 8 ko,sáng update nó cho bay tất cả các key rồi,ko dùng dc cái nào hết /tiện topic ké luôn :D

11. dangcapdp0901

dangcapdp0901 Youtube Master Race

ai cho em hỏi máy em mới cài bản quyền Kaspersky vào mà vào game mạng vẫn quá lag lag y như cũ mà máy thì em vẫn thấy bt thợ bảo là bây h máy cài Kaspersky vào thì sẽ nặng máy máy sẽ chạy yếu hơn, mà em thì còn nhỏ k bík ý của thợ nên k trả lời h thợ cài vào r, em mới hiểu. Bây h em muốn tháo Kaspersky ra nhưng em muốn sau mấy ngày sẽ cài lại để diệt virut r tháo ra lại cho khỏi nặng máy. Em đã mua bản quyền và có mật mã của thẻ h có ai bík chỉ cách cho em và xem cách làm của em có đc k ạ.

12. Crazy_fan

Crazy_fan Youtube Master Race

Kaspersky thì ngày càng nặng. Mà cài phần mềm chống virus vào nặng máy là đương nhiên