KẾ HoẠch ThÀnh LẬp Team Game Vn!

Thảo luận trong 'Hướng dẫn | Hỏi đáp game' bắt đầu bởi Cu cai tien sinh, 13/9/04.

1. new_mpig4ever

new_mpig4ever T.E.T.Я.I.S

Tôi ủng hộ bác nhưng đề nghị bác dẹp cái công ty NH ra dùm cái chưa thấy cái Cửa hàng nào chướng mắt như vậy, trong cuộc bầu chọn bên Voz xem cửa hàng nào BH tệ nhấtn nó đứng đầu đó, nhân viên thì ngu lòi ra mà cứ thích ra vẻ!

2. longakka

longakka Đầu gấu nhà quê

mịa cái ct NH tui chỉ qua một lần mà cảm thấy như mình vừa gặp tai nạn, vào trong đó tự dưng mình lại thành một thằng ngu chẳng biết gì trên đời hết, không dám quay lại đó lần thứ hai vì tui cũng như mọi người không thích bị người ta chửi bới dập đầu....
    to CCTS : cái kế hoạch của bác cũng vĩ đại quá, 2 lần làm thread cộng với các bài viết có đầu bài thân bài kết luận hẳn hoi chứng tỏ bác cũng khá tâm huyết với chuyện này nhấy :) ?? chỉ có điều trong 4rum này hầu hết là các member nhỏ tuổi ( 88, 89, ... ) nên cũng chẳng thie't tha gì với chuyện lập nhóm như vầy đâu, bác nên tổ chức tại nơi mình đang sống thì có thể sẽ dễ dàng hơn đấy
    có lời khuyên vậy thôi, thấy đúng hay không tuỳ bác, chúc bác gặp may mắn, thân

3. Joe Dalton

Joe Dalton Mr & Ms Pac-Man

to WH : đó là ý kiến của tui, cậu nghĩ chửi bới rùi phá máy trong Clan được ah ? tui thách đó, thử làm coi :P tui nghĩ là cậu sẽ phải đặt cái xe máy ở lại đền :P Thía cậu nghĩ làm team game là không có cãi chửi nhau ah ? nhầm nhá, nếu không có cãi chửi nhau thì chắc cũng chẳng mấy người tham gia. Còn nữa,
    cậu nghĩ Clan là cái gì và cậu là cái gì ? cậu có vào được vòng 1/25 WCG vừa rồi ko ? chắc là không nhỉ. Muốn có kinh nghiệm thì thà lên Clan hoặc lên forum mah tán còn hơn đó. Lập Clan xong chắc các pác đầu tư khoảng 60 PC chơi game khoảng $800/máy + điều hoà +... nữa nhỉ. Chà, mất công ra phết đấy. :D

4. Joe Dalton

tui cũng nghĩ là nên dẹp cái topic này đi, + hy vọng pác CCTS đừng Thread thêm cái nào nữa. Nếu có thì nên thành lập nhóm game ở phố nhà pác xong thì đi thi dấu với các phố khác ha, thân.

5. hanamichitm

hanamichitm Mr & Ms Pac-Man

mod đâu rồi,,,,,,,,,,
    đóng cái box vớ vẩn này vào đeeeee cho đỡ mất thời gian,,,,
    toàn chuyện linh tinh

6. 1st | Lara.vn <Bao>

1st | Lara.vn <Bao> C O N T R A

Tui đã nói với u rồi Cucaitiensinh à, u muốn làm được cái này thì u phải nói và chứng minh cái thực tiễn của cái kế hoạch của u đấy, hay ít nhất cũng phải cho bà con biết u là ai trong cái thế giới game VN này? Xin lỗi o phải nói về u, chứ o thì ai mà tin, lỡ 1 thằng nhóc 10 tuổi lên pót bài đòi thành lập team gvn thì có mà lag, ai mà tin, chat chit vài dòng trong đây cho vui thôi.

7. Motonori

Motonori Legend of Zelda

Nói chung là gamer thì có đủ các cấp độ, thì tuỳ thôi, chịu hy sinh thì chơi giỏi (bù lại thì mất cái khác) nhưng team gamer theo tui ngoài chơi game giỏi, còn fải biết tìm tòi, phát hiện những cái hay, cái dở của game để 1 là rút kinh nghiệm cho game maker Việt Nam sau này, 2 là cho nhà sx biết những cái dở đó để khắc phục (mà theo moa thì cái này có cũng như ko vì gamer nước ngoài nó lẹ hơn ta về cái điểm này) Team gamer cũng có góp fần cho sự nghiệp hình thành nền CN game của VN đó nhẩy? Nhưng theo ý kiến của moa thì các toa làm sao thì làm, đừng để nổi đình nổi đám, team này đánh với team kia trong game rồi đánh nhau luôn ở ngoài đời thì mệt (đặc biệt nghiêm trọng nếu các team game "bắn" nhau như trong CS thì loạn cả lên) :D:D:D

8. Cu cai tien sinh

Cu cai tien sinh Youtube Master Race

OK! Các bạn muốn biết về tôi sao? Được, không biết các bạn đã nghe cái nick này chưa nhỉ : Nico Vandebes. Đấy là nick tôi hay dùng khi online bắn CS, hay online đánh War với các gamer khác trên net. Tôi không chắc là kiến thức mình bao nhiêu, nhưng nhiệt huyết của tôi và tâm huyết của cả nhóm game tôi "được" các bạn coi như thế thì buồn thật đấy.
    To Joe Dalton : xin phép trả lời bạn rằng tôi chẳng phải là nhân viên nhân viết gì của Nguyễn Hoàng ráo trọi. Tôi là một gamer thích tìm những người có nhiệt huyết để cùng nhau chơi Game một cách qui mô, thế thôi! Dù sao tôi cũng cám ơn bạn đã cho tôi biết ý kiến của bạn.
    Xin nói thêm rằng bất cứ một công ty nào muốn đỡ đầu cũng phải có cái lợi. Nguyễn Hoàng cũng thế, Nguyễn Hoàng có cái thế mạnh là link kiện và vốn. Xin nhấn mạnh : VỐN!!!. Xong bài viết này nếu admin có muốn khóa hay không khóa topic cũng được. Tôi thật sự buồn khi các bạn không nghĩ đến GAME VN ở tương lai!

9. Motonori

Motonori Legend of Zelda

Chơi game qui mô? OK, Đó là niềm đam mê, nhưng trước mắt là....Việt Nam chưa có ngành CN game cho mình, thế nên chỗ đứng của team gamer không có -> team gamer vẫn là những nhóm bạn chơi game, hết. Nhưng muốn tạo nhóm gamer? Theo tôi thì chỉ có thể trong phạm vi thành phố là cao vì dễ thấy là muốn gặp nhau mà ở xa thì fải lên net -> tốn kém, tất cả đều quy về cái tốn kém cho gia đình và bản thân cả. Tôi thấy hi sinh sự nghiệp cả đời cho việc chơi game thì....nó quá phí phạm đi. Dễ thấy là muốn thành gamer bậc thầy thì phải trả giá như thế nào. Nói ví dụ ngay thằng bạn tôi, nó là 1 trong 6 người của VN tham gia WCG, mí người kia tui ko quan tâm, nhưng chính bản thân nó, tui thấy nó học hành không đến đâu, không nghề ngỗng, tương lai mờ mịt, tui ko biết là sau cái đợt thi ở Mỹ lần này về thì cuộc đời nó đi đến đâu. Có những người chơi game mà được tiền, tui ko phản bác vì đó là những cty lớn, người ta bỏ tiền ra mướn bọn hắn, sau những cuộc thi game như WCG. Nhưng sau đó thì sao, sau khi mà bọn hắn phải trả giá bằng chính sức lực và đôi mắt của mình thì sao? Bị quăng vào sọt rác chứ vào đâu nữa. Đó là cái viễn cảnh của những gamer chỉ biết chơi và chơi, ko lo nghĩ cho cái tương lai trước mặt của mình vì thực tế là: GAME, CHỈ LÀ ĐỂ CHƠI, CHỈ LÀ 1 NIỀM ĐAM MÊ NHỎ NHOI, TA ĐẾN VỚI NÓ CHỈ ĐỂ CHƠI, TÌM TÒI NHỮNG CÁI THÚ VỊ NÓ MANG ĐẾN CHO TA THÔI. VẬY LÀ HẾT RỒI. Team game thì team game, chỉ chơi cho vui thôi, tui chỉ nói vậy thôi, có lẽ là ko hợp ý kiến của RẤT NHIỀU GAMER trên 4um, nhưng các bạn sẽ thấy tôi nói đúng. Chỉ có con đường là game maker là con đường đến với game mà sinh lợi thực sự cho bản thân ta thôi. Ngoài ra, ko có con đường nào đến với game mà sinh lợi cả, toàn là ta đem cái lợi đến cho người khác thôi. Vì vậy, tôi nhấn mạnh lại là chơi, chỉ đơn thuần là chơi mà thôi. Còn team gamer như CCTS muốn lập thì nó hình như là đang "trang trọng hoá" việc chơi game nhưng tui ủng hộ việc này và nếu như nó còn có những đóng góp cho nền game VN như tôi đã nói ở bài viết trên thì tui càng coi trọng cái nhiệt huyết của những người đang cố dựng lên cái gọi là TEAM GAMER.

10. Dragonmaster

Dragonmaster Legend of Zelda

Cậu đã hiểu sai về y nghĩa của team gamer rồi,theo tôi thì chúng ta lập ra cái team này ko phải để tụ tập cùng nhau chơi game mà là hội lại để bàn luận về một tương lai cho ra đời GAME MADE IN VN.Đây là một ý tưởng của ko ít người nhưng mấy ai dám đứng lên hô hào thực hiện,chúng tôi đã từng cãi nhau trong 1 topic(đã lâu rồi) về chuyện nay nhừng cuối cũng thì đâu vẫn vào đấy vì chúng tôi có một quyết tâm về việc sẽ mang game về với VN,để cho tất cả những ai mang ý nghĩ game là có hại,vô bổ...có 1 cách nhìn khác về game.Mấy ai hiểu được game là một tác phẩm nghệ thuật được xây dựng bởi nhiều bộ óc có chung niềm đam mê,những ai mà ko hiểu được điều đó là chúng tỏ ko biết gì về game cả.Những điều này tôi nói ko phải là biện minh cho hàng động chơi game luôn tuồn,bỏ bê học hành,đó là 1 trong những lý do của những tên quá lạm dụng game để hòng trốn tránh trách nhiệm.Và cuối cùng tôi hy vọng sẽ có một ngày mà chúng ta cầm trên tay những chiếc đĩa gamecó hàng chữ MADE IN VN.thân

11. 1st | Lara.vn <Bao>

Nick lạ hoắc, bác thường hay bắn Cs ở server nào?? Steam hay non-steam hay CZ, cho tui Ip để kêu mấy đưá bạn lên bắn chung cho vui.

Còn vụ team game vn gì đó thì tui khuyên bác nên quên đi, không có số có má hay thành tích hay tiền tài địa vị gì thì nói mãi cũng chả ai tin đâu. Lên bắn CS online đê, đỡ mất thời gian :D

12. hanamichitm

hanamichitm Mr & Ms Pac-Man

ok, bắn CS online là tuyệt nhất....................................
    ha ha ha ,,,,,,, có ai chơi 2-1 bắn nhau đối kháng vơi tui không,,,,,,,,,,,,
    chấp 5 mạng ............chơi thì nhao zô...........
    hi

13. Joe Dalton

vốn để làm gì hả CCTS ? mua phòng máy ? tổ chức competion ? quảng cáo cho sự tồn tại của nhóm game ? bao tiền ăn sáng cho những thành viên tham gia thường xuyên ?
    xin CCTS đừng nhấn mạnh những cái vớ vẩn như thế. Thân.

to Dragon Master : lúc đầu tui cũng nghĩ như cậu vậy. Nhưng thực chất CCTS khoái chơi game hơn làm game. Cậu nên coi lại từ đầu đi. Tui tiếc vì cậu không ở HN. Nếu cậu không bít nhìu về lập trình hay ... thì những người như cậu luôn cần thiết cho nhóm tui. thân.

tui không nghĩ cái topic tào lao này nên tiếp tục tồn tại. Ai khoái giữ topic này thì lên Clan chơi vài buổi nhá. Thân

14. MH-Kyu

MH-Kyu VGI Member

Kế hoạch viễn tưởng quá, mới đọc đã thấy là không thể rồi. Còn thêm chuyện vốn nữa càng khó vì ở Việt Nam chẳng ai lại bỏ tiền ra cho những chuyện chơi game này đâu. Rất tiếc!

15. Warheit

Warheit Mega Man

=)) , THam gia còn khó nữa là vốn với zả liếng ......... khoảng 3,4 năm nữa thì có là tốt nhất , còn bây giờ nên MU

16. Dragonmaster

Dragonmaster Legend of Zelda

Nếu vậy thì tui ko có gì để nói nữa.Chình vì những ý nghĩ như các cậu nên mãi mãi gvn là một giấc chiêm bao ko bao giờ có thật,chỉ thấy khó khăn là nản ngay thì làm được quái gì.Chúng ta chỉ biết ngồi chờ người ta làm ra s81n cho chơi thì hay ho gí chứ sao ko ai nghĩ game mình đang chơi do chính người mình làm ra thì sẽ hay cở nào,đánh là kho khăn đầy vẫy nhưng ko nên nói ra nhưng câu nghe mzất ý chí như vậy,nhưng thôi kệ,mỗi người mỗi chí,mấy bạn muốn nghĩ sao thì nghĩ,tốt nhất là đóng cái topic vô bổ này vì nó ko phù hợp với chử đề vốn có :whew:

17. Kronpas1997

Kronpas1997 Baldur's Gate Lão Làng GVN

to dragonmaster: bác nói thế hơi bị lạc đề. Ko phải là 'team game-maker' mà là 'team gamer'. Cũng chả phải nản, hay thấy khó khăn thì bỏ, mà là cái sự bác đề xuất ko khả thi. nói gì khi mà cả nền công nghiệp phần mềm nước mình còn chưa có, để mà đẻ ra game? Tôi thấy kiếm cái RPG maker về tự làm còn khả thi hơn!
    Cho CCTS: nói không ai nghe. Kế hoạch khó thành hiện thực, vì TRONG GAMEVN NÀY KO MẤY AI MÁU KIỂU NHƯ BÁC, NGUỜI TA CHỈ CHƠI CHO VUI THÔI, VÀ LÊN DIỄN ĐÀN NÀY CŨNG CHỈ ĐỂ BÀN VỀ GAME CHỨ KO PHẢI ĐỂ BÀN VỀ XÂY DỰNG "NỀN GAME" CỦA VN TỐT ĐẸP HƠN! :D. Nói chung khi nào chính phủ thừa nhận e-sport đã hẵng tính (nghe cũng to tát như kế hoạch team của bác vậy)

18. 1st | Lara.vn <Bao>

Tôi nói ngay từ đầu rồi, nhìn người lập ra cái thread này là tui cũng đủ biết kế hoạch này nó rubbish cỡ nào rồi. Ai nâý về chơi game của mình thôi