Kể về mối tình đầu - cấm chat nhảm

Thảo luận trong 'Tâm sự' bắt đầu bởi MasterGamer, 11/2/06.

1. kinglord

kinglord Mr & Ms Pac-Man

ko hiểu sao có thần giao cách cảm sao ấy, 2 ngày nay ngồi nhớ đến mối tình đầu thì 2 ngày liên tục em online, lấy hết can đảm mới dám chat với em (vì ko biết nói gì nữa)...cứ làm mình....=((=((=((

@ :ko phải độc thân, mà ko phải lúc nào cũng nhờ em mãi...thỉnh thoảng nghe 1 đoạn nhạc buồn thì nhớ về em, lôi chuyện cũ ra mà dzui buồn cũng nó...vẩn đang có bạn gái đấy chứ, vừa chia tay mối tình thứ 3 và níu kéo lại mối tình thứ 2 (đã thành công) và chắc sẽ yêu mình em này thôi, mặc dù vẫn còn nhiều bé gái thích mình ;))

2. PinkCloud

PinkCloud Legend of Zelda

Lần đầu tiên tham gia box TS nên kể về mối tình đầu của mình cho mọi người topic này được biết,câu chuyện là thế này
    - Hồi nhỏ lúc tớ còn 7 tuổi công ty của mẹ tớ tổ chức đi chơi xa và cũng là lần đầu tiên tớ đi chơi trong công ty of mẹ tớ,lúc đầu đi thì tớ chẳng wen biết ai đến hồi hết 1 năm tháng 6 lại đi chơi lần nữa lúc 9 tuổi thì lúc mà người ấy bước lê xe buýt và đi chơi với công ty mẹ tớ thì lúc đó tớ bắt đầu để ý.Lúc mà wen biết nhau hồi đó tớ chưa biết nghỉ trong đầu hai chữ ' Yêu và thương '.Rồi sau đó cứ tiếp tục đến khi tớ tròn 11 tuổi cũng vào dịp hè đi chuyến Đà lạt chinh phục đỉnh nủi Langbia gì đó wen mẹ tên rồi :D thì tớ ngồi với sau với người đó,lúc đó tớ rất là ngạc nhiên khi người ấy hỏi rằng:
    - Êh! Cậu thích mình rồi àh ?
    Lúc đó tớ chả biết nói gì chỉ có cười :( và cũng từ câu nói đó tớ mới biết yêu và thương nhớ người đó,năm nào đi chơi người ấy cũng đi chơi đâu đó với tớ có lúc vui có lúc buồn với người ấy.
    - Đến khi tớ bước sang tuổi 15 thì người ấy cũng nói là cậu đó rằng: " Cậu thích tớ rồi hã " tớ chỉ biết dùng động tác mà nói thôi.
    Từ lúc đó tớ đã coi người ấy là mối tình đầu tiên của mình , mối quan hệ theo kiểu bạn bè rất thân.Hiện tại tớ 16 sang năm là 17 không biết sang năm gặp người ấy nói làm sao cho người ấy biết là tớ mếm người ấy suốt 9 năm trời :( nếu ai có kn xin hãy chỉ giáo thêm

3. CatAngel

CatAngel Fire in the hole!

Em đã "lúng túng" trước mặt cô ấy bao giờ chưa mà sao cả hai lần cô ấy đều nói như vậy? :|
    Cụ thể? Một cái gật-đầu chăng :-/(hay vẫn chỉ cười :) như xưa = =!)

Hơi khó ở chỗ hình như mỗi năm 2 đứa chỉ gặp nhau được một lần duy nhất vào dịp công ty mẹ đi chơi :| Như thế thì ko thể tìm hiểu "đồn có địch" hay chưa được :-?
    Vậy em có hiểu tính cách cô ấy ko :-/
    Sau khi tự phân tích thấy điểm mạnh-yếu của mình và chắc chắn rằng cô ấy cũng có để ý (vì câu "ê cậu thích mình rồi à" ko phải hiển nhiên mà nói ra :-??) thì cứ hít thật sâu vào rồi tuôn lời ra.... Khi nói nhớ ấp a ấp úng, gãi đầu gãi tai loay hoay xoay sở khó khăn một tí cho nó dễ thương(mà hình như như thế mới hợp với em ;)))
    Ơ mà hai đứa trở thành bạn thân hay chỉ mình em coi cô ấy như thế thôi? :|
    Hỏi vì đọc phải câu này:

4. PinkCloud

PinkCloud Legend of Zelda

Đúng là em rất mến bạn ấy lúc mà bạn ấy nói em chỉ biết cười mà thôi , thật ra về tình địch em ko wan tâm bởi vì em hiểu bạn ấy em có thường xuyên lên mạng chat với bạn đó có lúc nói chuyện vui lắm về theo kiểu tình bạn hơn thế đó anh em nhớ năm nay đi Nha trang bạn ấy rủ em đi dạo biển , uống trà sữa còn nói nhớ tặng món quà sn và em đã giữ lời hứa có tặng :).Ngay cả gd của bạn ấy cũng rất thích em,mẹ em và bên mẹ bạn ấy rất thân hồi còn đi học nữa mà >:D<

5. CatAngel

CatAngel Fire in the hole!

Thế thì chúc mừng một phần =D>
    Vì đây là topic kể về mối tình đầu nên ta tạm ngừng ở đây, có gì thắc mắc gửi topic mới, lập tức các đàn anh đi trước sẽ hướng dẫn cho em :>

6. gjnn0o

gjnn0o Youtube Master Race

tại sao mối tình đầu lun thất bại nhỉ? và lại rất khó quên :((:(( cho đến bêy giờ tui cũng ko bít ng đó có bao giờ thĩ tui thật lòng k? hay tất cả chỉ là đóng kịch thui :((

7. NemS

NemS T.E.T.Я.I.S

... Tớ giờ vô cảm thật rồi các cậu ạh..
    Người mà tớ yêu 3 năm nay, dẫn bạn trai của nhỏ qua cho tớ coi.

8. xxhellboy

xxhellboy Space Marine Doomguy Lão Làng GVN

rùi bác làm j
    kể cho mọi người học hỏi nào

9. Runforlife

Runforlife Mr & Ms Pac-Man

mối tình đầu mà đẹp gì!! đối với tôi chẳng có ý nghĩa gì sau gần 4 năm trời với những hứa hẹn của bạn gái tôi, hứa cho nhiều vô tự nhiên nói 1 câu : "thôi bây giờ mình làm bạn bình thường nha anh.... em không muốn suy nghĩ nhiều vào chuyện này nữa" với một tin nhắn vô vị vào một buổi sáng ngập tràn nắng ấm, mọi thứ xung quanh tôi dường như tối sầm lại!! một nỗi thất vọng dâng tràn tưởng chừng ko thể vượt wa đc!! haha......
    bây h nhìn lại thấy mình cũng đã nếm được tình yêu là cái gì.......:)

10. girllacotes

girllacotes Donkey Kong

Chương 1 : NO NAME
    Cũng như là duyên số nếu chồng không đi học thì cũng không quen được vợ. Hồi đó lúc đi học về chồng hay la cà ở gần trường học của vợ . Nghe giang hồ đồn đại về em lên có đôi chút tò mò . anh muốn xin số điện thoại của em nhưng ko dám < nhat' vai~> time cứ thế mà trôi rồi đến 1 ngày , đó là thứ 4 ngày 27/ tháng 8 năm 2008 . Đó là một buổi OFLINE của nhóm bạn ,ngày đó anh đã gặp dc em . Anh gà lại ít nói ,nên cũng không nói chuyện với em dc . Vì có nhiều người quá mà anh chỉ lại quen dc vài người` .Nên cũng im lặng thui . Anh ko biết ấn tượng đầu tiên với em thế nào , ko bít trong mắt em lúc đó anh nhìn có đáng ghét không . Khi ăn cơm không biết vì lý do gì em lại ngồi cạnh anh . Bữa tiệc cứ thế mà tiếp diễn , cho đến khi anh say mềm thì mới dám xin số điện thoại của em .trong lúc mơ hồ đó anh đã làm một việc thật là . Vì ko đành thấy em cặm cụi một mình dười bếp, chiến đấu với đống bát đũa đó . Bữa tiệc rồi cũng tàn rồi vợ cũng phải xa chồng
    CHƯƠNG 2 : LẦN ĐẦU ĐI CHƠI, ĐÁ LẺ, NHÌU ĐIỂM CHÙNG HỢP , TC BẮT ĐẦU
    sau khi kết thúc buổi ofline đó chồng biết là ngay mai vợ đi học thêm < Co* Ho^I>
    hôm đó anh qua đón em đi học , và đi đưa hàng cho ông bà già luôn , trời ơi hoá ra anh đã biết nhà em từ 3,4 năm trước rùi . Cái này có thể gọi là có duyên được không . Vậy mà trong 3,4 năm đó anh chưa gặp được em ,nếu mà gặp được thì không biết chuyện sẽ thế nào đấy . Anh thấy mình cũng là người may mắn vì được mấy người bạn giúp đỡ khá nhiều nhìu để được gần bên em .Rồi đến một ngày, một buổi sáng đẹp trời đó anh đưa em đi học . Đi với vận tốc50km/1h vậy mà nói chuyện luyên thuyên với em >em bị đi học muộn mất 5 phút . Anh khuyên mãi mà em vẫn không chịu vào học thế là vợ chồng mình ra ngồi Net xem trình độ Au của vợ thế nào . hix hix Vợ nhảy AU ghê ghớm we' . C nghĩ mọi chuyện rồi cũng thế thôi , một lúc sau ta sẽ lại chia tay , vậy mà công việc lại đến với chồng vào lúc đó . Chồng thấy vui khi vợ sẵn sàng đi cùng chồng để hoàn thành cái công việc đó.Đường đi khá xa, vợ thì nhà quê không biết đường , C cứ phải chỉ cho vợ mãi mới biết. Lúc đến đó thật buồn cười thì bọn họ đã khen VC mình giống nhau ,và đây là câu nói nguyên văn của họ '' hai đứa yêu nhau sao nhìn giống nhau thế nhỉ " . khi công việc đã hoàn thành thì hồi ức trẻ con trong chồng lại rực lên đó là lý do C đưa vợ đến sở thú
    . Đã khá lâu rồi chồng chưa đến đó vợ ạ , lên đi toàn bị lạc may mà có vợ đạo diễn đường đi không thì ` . Chồng chỉ khoái xem con vật hình tượng của vợ thui lacoste . Time cứ thế mà trôi V C mình cứ đi lang thang trong công viên đó, tán phét vu vơ. Thế là thời gian từ 6h sáng đến 12 giờ trưa trôi qua thật nhanh " ngồi bên em thời gian trôi quá nhanh""
    CHƯƠNG 3 : TÌNH IU BẮT ĐẦU, NGỠ NGÀNG,VUI VẺ, HẠNH PHÚC,SỰ THÀNH THẬT ,,,, VÀ SO^C Qua nhưng ngày hạnh phúc đó tình cảm vợ dành cho chồng nhỉnh hơn một tình bạn, ngang cơ với một người anh . tình cảm đó khiến chồng hơi buồn nhưng C đã cố gắng để vượt qua khỏi 2 thứ tình cảm đó, và sự cố gắng đã được đền đáp . đó là lúc C đưa V đi học duới tận Hà Đông , thổ lộ tình cảm với người mình yêu lúc đang chạy xe có phải là lãng mạn ko đây . Lúc đó vợ mới chỉ nhận là thích C ,nhưng những tin nhắn SMS vợ nhắn cho C khi chồng đợi vợ ở quán nước đã làm chồng hỉu tất cả . Có phải là ý trời hay ko khi ngày C tỏ tình với vợ lại là ngày trời mưa to thế là điểm lành hay điểm xấu hay là sự chùng hợp đây . Kết thúc buổi học đó là buổi đi chơi của vợ chồng mình và một vài người bạn của chồng . Vợ hát tặng chồng bài người đàn ông tham lam , bạn chồng ai cũng khen vợ hát hay , còn chồng thì chỉ hát tặng vợ được mỗi câu " anh yeu em" của một vòng trái đất .thời gian cứ thế trôi tình cảm của mình lại được gắn bó qua nhưng buổi đi chơi của lũ bạn khốn nạn . Hôm đó vợ phải đi học thêm nên không đi cùng chồng được .Chồng đang ngồi cùng lũ bạn trong trạng thái TỬU NHẬP - TÂM CUỒNG thì vợ gọi cho chồng , hông biết vì lý do gì vợ đã khóc và gọi chồng về lúc đó .Điều đó làm C khó sử nhưng chồng cũng đã về với vợ . Vợ nói với chồng rằng vợ bay 2 chén rượu hihi ghê ghớm . Khi cuộc vui với mấy anh em đã tàn thì chồng lại quay về bên vợ . Cái đêm đó đêm mà chỉ có vợ chồng mình . Chồng đã đưa vợ đến nhưng chỗ mà vợ từ bé đến giờ cũng không biết trong cái bãi an dương đó và cuối cùng là vợ chồng mình ngồi nc tại một cái hồ mà hồi nhỏ chồng hay chơi ở đó. Và ở đó là nơi vợ trao cho chồng nụ hôn đầu cho tình yêu của VC mình . I LOVE YOU
    Có nhưng niềm vui và cũng có nhưng nỗi buồn trong tình cảm , khi vợ đã tâm sự và kể hết nhưng chuyện cũ của mình cho chồng nghe . Chồng thật sự sốc và buồn cho vợ. Chồng yêu và thương vợ rất nhiều nhưng thực lòng anh cảm thấy tội lỗi vì đã không đến sớm để rồi thấy em phải chịu đau khổ. Anh không hận em, anh chỉ hận mình, hận ông trời, hận cuộc sống. Nếu chỉ yêu em theo kiểu chơi bời như mấy thằng mất dạy thì anh thấy bình thường. Đằng này lại khác, a đã mơ, đã vẽ ra một bức tranh tình yêu nhiều màu chứa đựng một tương lai tươi đẹp để rồi nó bị xé nát. A đã khóc, khóc vì thương em, khóc vì số minh` không may mắn . Anh vẫn yêu em như mọi ngày và em cũng noí yêu anh nhưng mỗi khi nghĩ về tương lai thì a lại đau , ôi quá đau ....Không biết bao giờ nỗi đau, nỗi buồn này mới hết đây?.Anh cố tỏ ra mình là người độ lượng nhưng không phải . A ích kỷ nắm .anh đã nói là sẽ ko quan tâm nhưng anh nói dối đó vợ a . Anh sợ minh chỉ là chiếc bóng của người khác. nhưng rồi anh cũng nghĩ thông và sẽ tin vào nhưng gì em nói " em sẽ yêu anh đến khi nào anh hết yêu em " câu nói đó nhẹ nhàng cho cả 2 em nhỉ . EM sẽ ko cần phải níu kéo, phải đau buồn nhiều như lần trước nữa . Nhìu khi anh cảm thấy sự lạnh nhạt, hững hờ của em , nhưng biết làm sao giờ , chả lẽ lại bảo là em ơi , đừng lạnh nhạt với anh nữa ah`< BỆnh VCL> . Liệu có phải em chỉ yêu và coi anh như người thế thân , yêu tạm trong lúc cô đơn ko .Liệu tình cảm em dành cho anh ra sao, nó nhiều đến đâu , có như nhưng gì anh dành cho em không.. .Anh cầu mong là mình đã sai khi viết nhưng dòng này , mong là em sẽ làm cho anh sáng mắt ra ., nhưng có lẽ cũng chỉ là mơ ước ,em sẽ ko để ý đến Blogg này đâu, khà khà . tình yêu vẫn diễn ra , hiện tại hãy cứ yêu anh như thế là đủ , sau này khi tìm được một người khác tốt hơn anh, thì đừng ngại nói ra 2 chữ đấy nhé .hãy yên tâm là anh luôn sống trong đợi chờ em a . Cái gì đến cũng sẽ đến hiện tại anh chỉ biết yêu em hết mình còn trong tương lại nếu phải xa cáck thì coi như đó là duyên số. Anh ko biết tình cảm em dành cho anh là thế nào , nhưng tình cảm anh dành cho em rất nhiều, nhiều khi anh nghĩ và lo cho em còn hơn cả bản thân mình. Lời chia tay rồi cũng sẽ đến , nhưng những gì anh viết Vô cái này thì nó sẽ In mãi chừ khi anh bị mất nick yahoo> nó sẽ mãi ở trong anh Vợ a, em a , ..... mối tình đầu của anh a ... làm sao anh quên nổi em, em nói đi .
    HO^`i KE^'T : GAY GA^N' NHU PHIM !!!!!!!

cuối cùng thì nhưng gì anh đoán nó cũng đã thành sự thật . Em nói mình chia tay vì không hợp nhau . Bay giờ sau một thời gian xa em anh mới thấy mình chẳng là gì đối với em cả . Vì sao anh lại trao cho em quá nhiều tình cảm đến thế . Em bỏ anh chỉ vì qua mấy câu nói hay do đó chỉ là lý do< VÌ MÌNH KHÔNG HỢP NHAU> . Đến khi anh thấy em cười tươi bên cạnh tình yêu cũ của em thì ôi thôi, điều anh sợ nhất nó cũng đã đến. Anh hiểu dần ra vấn đề , T/y cũ của em đã có nơi có chốn, Y đã chọn người khác mà không phải em , vậy mà em vẫn không muốn quên đi. Như vậy thì chắc chỉ cần một câu nói của Y thì em cũng chẳng ngại gì mà cho anh tép nhảy cả . IU thử anh xem có nhanh quên mối tình đầu không àh ,thi` em đã thử rồi đó. Bây giờ anh mới biết rằng tại sao hôm em đang say thì em gọi anh đến bên em, rồi trao cho anh nụ hôn đó, em bảo em buồn , buồn vì nhiều chuyện ,có phải buồn vì bị bỏ rơi , nghĩ đến nhưng điều tốt đẹp khi xưa với T/Y cũ của em không ,em cần người bên cạnh, và anh đến bên em. thời gian mình iu nhau nó cứ mờ nhạt đi dần dần`, từ khi anh bị bắt xe, anh không còn được đưa đón em đi học nữa , không còn được đưa em đi chơi nữa .Chỉ còn cách đi bộ từ nhà đến gặp em cho đỡ nhớ . Nhà em thì xa nhà anh phải biết. Hồi bé anh bị lạc lên đó mà sợ xanh mắt phải nhờ người lớn đưa về , vậy mà giờ đi bộ đến gặp em, rồi làm vài vòng hồ đối vói anh nó như chạy từ nhà ra hàng điện tử ngày xưa vậy . Cảm ơn em vì đã cho anh chút thời gian như thế, dù anh biết em không muốn như vậy, không muốn đi cùng anh vì em còn nhiều việc nữa . Xem phim , hôm anh qua đón em đi,anh xin nghỉ làm để được đi với em. Có bạn em ở đó , bạn em thì được 1 thằng < chất hơn anh mọi mặt> đưa đi,thích thật người yêu bạn em toàn đi SH . Còn em thì phải đi cùng anh, . Bên a , em luôn buồn chán, dù anh có làm như nào đi nữa ,1 vài cái nắm tay, 1 vài nụ hôn, đi kèm cái mặt khó chịu , .... tình yêu thoi thóp của em dành cho anh cứ thế mà làm anh hạnh phúc . Cho đến 1 ngày, khi anh đang ngồi làm việc , thì thấy em để statut là nhớ anh, thế là anh kẹ mẹ công việc buzz Nói chuyện với em , anh đâu biết rằng vì cái lý do đó mà anh mất em . Người ta nói ,iu nhau mà không bằng lòng về cái gì thì bàn bạc ,bóng bàn,thảo luận đến khi mọi chuyện được êm thấm. Còn anh thì sao, anh nói với em nhưng gì anh nghĩ , nói cho em biết rằng anh rất yêu em , vậy mà .... em nói' " bấy lâu nay, em có nhiều việc không bằng lòng với anh lắm rồi ,nên hôm nay em cho hết luôn""anh biết là em giận anh , anh mún gặp em để giải thích , nhưng rồi em tránh mặt. Thế rồi đến sáng hôm sau,em nháy máy cho anh, để biết là anh đang dùng điện thoại rồi nhắn cho anh cái tin vừa dài vừa sai chính tả tùm lum , lúc đọc được thì cho dù ô tô có đâm vào người anh cũng không biết đâu ." " anh à có lẽ mình không hợp nhau đâu, bây giờ em còn phải lo chuyện học hành` nên mình tạm thời làm bạn anh nhé " hu hu anh biết làm thế nào bây giờ , giá như lúc đó anh sáng suốt thì đã nhắn lại với em rằng` < ùh em chưa hết bình tĩnh đâu , tạm thời mình làm bạn cũng được > thì có lẽ đã không mất em . anh quá SỐC, người anh yêu nhắn tin với anh như thế đấy what the **** . rồi cứ thế anh mong chờ... nhưng câu không muốn nghe thì đã được nghe qua tin nhắn hết rồi ,thế mà anh vẫn lú, vẫn không tin nó là sự thật. Rồi một ngày anh cũng được gặp em, anh nói với em nhiều điều và cũng được nghe nhiều điền, anh trả lại cho em chiếc khăn ấm quá mà em quàng cho anh hôm trời rất lạnh . Thế là lại vài tuần nữa nhớ nhung , hy vọng ,Vì sắp đến NOEN mà ` , biết đâu đến hôm đó em sẽ hiểu được tình cảm anh dành cho em và sẽ cho anh cơ hội . Cứ đợi chờ như vậy, thỉnh thoảng anh lại mang cho em nhưng món quà nhỏ , đáng iu như em ,em vẫn nhận, môt vài câu hỏi han rồi em khuất núi chỉ thế thôi nhìn thấy em chỉ đuợc tầm 3 phút là đủ với anh rồi ... hy vọng đấy nó cứ to dần hi hi. Trong thời gian chờ đợi đó có rất nhiều chuyện đến với anh , anh mún gặp em đê kể cho em biết những điều đó, như khi xua đi làm về anh lại qua với em , ngồi bên em và kể cho em nhưng chuyện sảy ra với anh trong ngày vậy .Anh tập hát mấy bài để khi em hết Giận sẽ hót cho em nghe ho ho ho .Rồi đến hôm đó anh gặp em ,rồi đưa em món quà mà tự tay anh làm, nó rất đẹp hihi nhưng chỉ bằng giấy thui. em cầm nó, rồi một câu cảm ơn,rồi em lù lù đi lên gác . Lúc đó anh rất hý hửng tưởng rằng em nhận món quà đó,Nhìn thấy nó thì em sẽ hỉu cho Anh , hix hix .. thế rồi cũng qua cái NOEN, cái Noen mà lúc trước em còn nói sẽ tặng wa` cho anh , thế là mất cái Noen rùi` .... EM chả nhắn tin, hay liên lạc gì với anh cả , em cương quyết không muốn gặp anh nữa ,rồi em viết bloggg , cái em viết thì ôi thôi .. , hồi trước anh ghen tỵ vì yêu nhau lâu như vậy , cùng nhau trải qua nhiều điều chùng hợp như vậy mà em cũng đâu viết gì vào đó . Thế mà giờ em viết cho anh, em viết là SORY sao em không để lại cái entry đó mà phải xoá ngay đi, em không muốn về sau ai đọc được nhưng lời sory đó ah .. Rồi đến hôm < VIET NAM VO DICH > anh Buồn, trong lúc say không biết là nói nhưng gì ,sáng tỉnh dậy thì biết là có chuyện, Anh chả về nhà mà qua tìm em luôn , không thấy em , thằng em em nó bảo em đi từ sáng chưa về , điện thoại thì tắt máy . Anh lo và So^t' SINh` SICH rồi anh lượn mấy vòng hồ tìm em, tìm hoài mà chả thấy em đâu. Biết em ở đâu mà tìm ... anh không biết làm gì cả anh không thể tìm em mãi được .. !!!!! rồi khi online em để Statut thật là >>>` chửi bậy tùm lum , mất hết cả hình tượng hihih . ANh mới biết em *** coi anh ra cái gì thì mới viết lên được mấy câu đó . Rồi anh tới gặp em , nói chuyện với em ,em không biết chuyện gì mà đã chửi vào mặt anh , rồi ah giải thích ,rồi em nhăn nhở cười .Rồi anh làm 1 việc ngu ngốc và em không cười nữa , em nắm chặt lấy anh , em dắt anh đến một chỗ , vừa đi em vừa nắm tay anh tay A , ở chỗ đó anh được ôm em , nắm tay em , phải đến 2 tháng rồi anh mới được gần với em như vậy , hix hix .Mình ngồi nói chuyện, em giải thích cho anh nhiều việc , giải thích cho anh biết rằng em đã thay đổi rồi , anh bảo như 1 đứa trẻ là lúc trước em bảo là sẽ hết yêu anh đến khi nào anh hết yêu em mà , em quay mặt đi và bảo anh đừng bắt bẻ em nữa anh không biết làm gì nữa ,rồi em buông tay anh ra. Anh không biết răng đó là nhưng giây phút cuối cùng được ở bên em . Đến như thế rồi mà sao anh vẫn không hiểu nhờ , anh bảo : mai mình NC nhé , để mong em nghĩ tới nhưng gì tốt đẹp mà mình đã có để cho anh cơ hội . Rồi anh về nhà, như người mất hồn . Thế là sắp đến tết rồi` , mừng 3 tết cũng là ngày mình gặp nhau đoá ngày 27 hi hi hi ngày anh lĩnh lương hohohoho ANh nhắn tin cho em rồi hẹn em hôm đó sẽ NC , tối giao thừa đó , anh gọi cho em , giọng em hớn hở đón năm mới . Em đang xoã cùng chị em sương máu của em , rồi mình chúc tết nhau. Thế là sang một năm mới ,thế là kết thúc 1 năm rồi . Rồi anh nhắn cho em một cái tin , cái tin mà anh tưởng răng mình ghê lắm , làm như không có anh em sẽ chết không bằng< thật là Bệnh > . Ngày` 27 tức là mừng 3 tết, anh sẽ tìm lại được em hay là sẽ mất em vĩnh viễn đây.Rồi em nhắn lại "Đã hết tất cả rồi anh ạ , đừng làm tôi mất cái tết được không" . Lúc trước khi yêu em ,anh đã bỏ qua tất cả ,bỏ bê anh em , anh nghĩ vì anh yêu em thật mà , chứ đâu phải yêu chán rồi lại tìm người khác đâu ,anh nghĩ làm như vậy thì tình cảm của mình sẽ bền vững . Hix Hix Như thế thì anh cứng họng mà ngẹn ngào nuốt chọn con tôm trong nồi lẩu lúc đó thôi , chứ thắc mắc gì nữa huhu .. rồii 2 ngày ,3 ngày đợi em . Đến hôm đó, không thấy em,em không nhắn gì cho anh nữa . Thế là anh biết em đã quyết định rồi ` , em rất hiền nhưng đã quyết thì đừng hỏi , thế là anh hết cửa .anh thấy mình đã làm mọi cách để níu kéo em rùi , chỉ còn việc chưa khóc lóc mà xin sỏ em ban cho chút tình cảm thui ,thế là mất em thật rồi ` . . Rồi từ đó anh tập quên em , khó khăn lắm ở nhà anh ,có rất nhiều ảnh của em hi hi , mỗi lần nhìn thấy thì hix hix . EM như ác mộng đối với anh ZẬY .

Thế là mình chia tay , thỉnh thoảng nhìn thấy em trên đường , anh thấy em rất vui vẻ , Xa anh rồi em vẫn đi chụp ảnh , tự sướng ầm ầm` , nhuộm tóc , làm đỏm trông rất Kute , thật là trái ngược với anh , vì với anh thì như mất đi một cái gì đó to lớn , còn em thì vứt đi được một cái của nợ . Mất em rồi anh mới thấy mình yếu đuối ,cái dốc mà khi xưa mình đi chơi cùng nhau đến tận 1h sáng mới về , anh đèo em mà vẫn cờ đoàn leo qua được , hihi bây giờ một mình anh , anh không đủ bản lĩnh để thốc ga leo qua nó nữa và bị ngã hix hix . Anh như muốn không đi học , ko đi làm nữa , lúc trước anh đi làm cũng chỉ vì em , muốn có tiền để đú đởn, đi chơi với em , để em được vui .Hôm trung thu anh tặng em một con gấu rất to, em vừa đi vừa ôm nó , thấy em hớn hở anh cũng thấy rất hạnh phúc .Nhưng những cái đó là không đủ đối với em , em cần nhiều hơn như thế , cần một người giỏi giang , già dặn ,chững trạc.Thôi thì em hãy đi tìm tình yêu của em, tìm 1 người già dặn ,chững trạc , và tốt hơn anh.Anh cũng thấy rằng mình không hợp nhau , anh còn quá trẻ con so với em để lo cho em được như em mong muốn , anh vẫn còn tuổi teen . Nhưng món quà nhỏ , nhưng thứ anh tự tay làm nó không hợp với em , nó không làm em vui Có lẽ EM cần người có thể lo cho em , giúp đỡ em nhiều thứ những lúc em cần , Còn anh chỉ có mỗi Cái <<< ĐẸP TRAI CHUNG TÌNH >>> . Trách em làm gì nữa , tiếc là tình yêu đầu trao nhầm đối tượng thôi , trách là mình không may mắn vì không gặp được em sớm hơn , không may mắn vì không có được cái tình cảm trong sáng của em . như thế thôi ,bây giờ gặp em thì mình cũng như ko quen biết ,anh không đủ bản để cười tươi với em và nhớ về nhưng kỷ niệm đẹp của đôi ta như trên phim hay nói thế được mặc kệ em thôi . Sau này em có tiếc hay không thì chắc chắn cũng không bao giờ em cho anh biết . Mà em yên tâm , chắc là em sẽ kiếm được một người tốt hơn anh thôi , em sẽ thấy quyết định của em là đúng đắn ,khi vứt bỏ đi một thứ của nợ " Rồi thời gian cũng sẽ khiến anh quên em như em đã nói với anh ,rôì nhưng suy nghĩ của anh sẽ khác lúc anh biết được rằng nhưng gì em nói là đúng .Đến một ngày nào đó anh sẽ ko còn giận và oán trách em nữa và sẽ coi chuyện này là bình thường ,ko có gì to tát cả cũng giống như em khi lần đầu yêu thật lòng mà ko được đáp lại . cảm giác này mình sẽ cùng cảm nhận.. Nhưng mà nói thật nếu anh là em thì anh cũng làm như vậy ,thời gian đâu mà đi iu 1 thằng choai choai, suốt ngày tí tởn chơi bời , ko biết nghĩ đến tương lai , lại còn bày đặt đòi cuới em mới ghét chứ, nếu có iu thì lại mất thời gian đầu tư và dạy bảo mà em thì con nhiều việc công đâu mà vác cái nợ vào người.Đúng là mới yêu nên anh ngu và thíu kinh nghiệm , ăn mặc giản dị nhìn rất ngu khiến em đi cùng anh em thấy ngại ,hix hix anh đâu để ý cái đó, cứ tưởng iu nhau vợ chồng rồi thì như nào chả dc, ai dè ,A Nhìu khuyết điểm như thế thì sao mà đỡ nổi, vậy mà em đâu nói cho a bít , Con bạn em thấy tội anh quá nên mới tiết lộ chuyện mà em hay tâm sự với nó đó ,ôi em than phiền , chê bai .... Rất may là anh mặt dày lên ko thấy ngại.Làm sao mà iu dc một người kém hoàn mỹ như thế chứ, nên em giải tán cái tình yêu bọ xít của anh cũng đâu có sai khi chính anh còn thấy là đúng . Viết nhiều quá , rồi mắt quá ,suy cho cùng cũng chỉ là do anh đã cho đi quá nhiều nhiều tình cảm còn em thì không như vậy đối với anh , anh cho anh làm tưởng rằng em đã là của anh . Không có chuyện này thì anh cũng không biết rằng tình cảm em dành cho anh chỉ như vậy , em vứt bỏ đi qua mấy câu nói . giờ anh với em chỉ là không yêu mà vẫn nhớ thôi

THÔI THÌ CỨ NHỚ ĐI CHO NÓ MAU QUÊN !!!!!!!!!

CLICK Click ,

1, PHÚT YÊU ĐẦU :

http://www.nhaccuatui.com/nghe?M=uz6_-JjBgU

2, TÔI ĐÃ BIẾT YÊU :

http://www.nhaccuatui.com/nghe?M=I5PojpKTgJ

3, GIÂY PHÚT ÊM ĐỀM :

http://www.nhaccuatui.com/nghe?M=9K0oZ-Kgb9

4,CHỈ CÓ TÔI YÊU THÔI- Shady Stone :

http://www.nhaccuatui.com/nghe?M=c8WZYh8EJm

5,KHÓC - DUY KHÁNH :

http://www.nhaccuatui.com/nghe?M=AfQzUCy90T

6, LÀM SAO QUÊN EM :

http://www.nhaccuatui.com/nghe?M=GZgrrel9Fb

------------------------------------------------------------------------------

--------------------8 vạn 6 ngàn 400 lần nhớ em : http://www.nhaccuatui.com/nghe?M=7FQf-60OMb

-------------------------------------------------------------------------------

Bai viet tren mang tinh chat bao luc khan gia can can nhac truoc khi COi

11. xxhellboy

xxhellboy Space Marine Doomguy Lão Làng GVN

ngày mai e bay rùi,e mang theo cả mối tìn đầu của tui =(( =((
    bao kỉ niệm suốt 4 năm trời jo đây e chia tay kô 1 chút nuối tiếc,kô 1 jot nước mắt
    e thay đổi nhiều quá :((

12. mrbikei

mrbikei Youtube Master Race

gớm quá, yêu phải chàng ở bẩn thì đúng bài rùi.

13. YuXiong

YuXiong Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

Cũng sắp đến sn mình ròi, lang thang thấy cái topic này đúng tâm trạng nên vào đây kể lể ...
    Cách đây 2 năm, hồi mình mới vào đh, mình có thích một người con gái nhưng bị từ chối thẳng thừng. Cô ấy nói thẳng luôn, nên mình cũng chỉ hơi shock, và trong 1 thời gian ngắn. Trong thời gian ấy, mình có 1 người bạn gái thân từ hồi cấp 3, cô ấy đã luôn bên cạnh mình, an ủi, chăm sóc. Tuy không nói ra, nhưng mình biết cô ấy thích mình. Nhưng cái thằng ngu ngốc là mình hồi đấy còn quá kiêu căng và sĩ diện, vì cô ấy không được được đẹp, dáng không được chuẩn như người ta, mình thoải mái tận hưởng những gì cô ấy dành cho mình mà luôn thể hiện cái thái độ ngu học:"You? No door!".
    Ròi thời gian cứ thế trôi, đến khi mình bắt đầu có tình cảm với cô ấy. Nhưng cái tôi quá lớn, quá kiêu căng của tớ vẫn luôn ghìm tớ lại, vì rằng tớ thấy cô ấy ko xứng với tớ (ngu học). Ròi một ngày đẹp trời tớ thấy cô ấy nt với thằng nào ấy, mà xưng em gọi anh, tớ mới tá hỏa ra, hỏi thì mới biết trong thời gian qua, có thằng ngỏ lời và cô ấy đã nhận lời. Tớ không cam chịu, tớ lồng lộn lên và ép cô ấy bỏ tên kia. Cô ấy khóc ( thực tâm thì tớ hiểu vì sao cô ấy khóc, nhưng mà tớ lờ đi), và bảo tớ hãy cho cô ấy thời gian. Uh, thik thì cho, thời gian để chia tay thằng kia là 3 tháng. Ròi trong thời gian đó, tớ quyết định phải giành lấy cô ấy cho mình, thế là gia tăng cường độ đi chơi, ròi này nọ, ròi hôn hít ... Cô ấy không chống cự, nhưng tớ luôn thấy 1 cái gì đó không tự nhiên khi cô ấy làm thế...
    Ròi tớ chán, cái thằng ngu tớ khi ấy cảm thấy chán, thấy xấu hổ khi dắt cô ấy đến chỗ đông người (tớ căm hận bản thân tớ khi ấy đã có những suy nghĩ như thế về cô ấy). Trước khi đến hạn, tớ tuyên bố .. chấm dứt.
    Uh, không nói cũng biết cô ấy giận tớ đến thế nào, giận tới nổi đến tận nhà tớ để trả lại mọi thứ của tớ mà cô đang giữ, mọi thứ, không chừa thứ gì.
    Tớ kệ ( tớ muốn giết cái thằng tớ lúc đó quá)
    Ròi cô ấy cắt liên lạc, đổi số, và hoàn toàn chấm dứt mọi thứ liên quan đến tớ, nói chung là không nhìn mặt luôn.
    Ròi khi không có cô ấy, tớ mới nhận ra sự thiếu vắng đó kinh khủng như thế nào, rằng tớ yêu cô ấy nhiều như thế nào, tớ đã thử nhiều cách, nhưng cô ấy đoạn tuyệt mọi cố gắng của tớ.
    Gần 2 năm ròi, tớ vẫn không thể quên được cô ấy, tớ đã cố quen nhưng cô gái khác, nhưng cho dù họ có xinh đẹp giỏi giang thế nào tớ cũng chỉ quen ậm ừ được vài tuần ròi thoi, không có một chút cảm giác gì cả.
    Chắc là nhiều người đọc bài này tớ viết sẽ thấy nhảm, nhưng nó đúng là những gì đã xảy ra, và tình cảm mà tớ dành cho cô ấy là thật. Cô ấy càng giận tớ bao nhiêu, tớ càng nhớ bấy nhiêu. Thực sự bây h tớ cảm thấy không thể quen được ai khác cả, nhưng mọi cố gắng liên lạc của tớ đều vô ích. Nghe bạn bè nói, cô ấy và thằng kia vẫn đang yên ổn, và hắn đối xử với cô ấy rất tốt.
    Vậy tớ nên làm gì đây. Phải làm sao để quên được cô ấy, làm sao để yêu được người khác. Tớ cũng đã thử đủ trò ròi, nhưng hầu như chỉ là thuốc giảm đau, không dứt được.
    Ai cho tớ 1 lời khuyên...

14. *darkman*

*darkman* Mr & Ms Pac-Man

......:((:((:((:((:((:((......

15. Cáo Nhỏ

Cáo Nhỏ Donkey Kong

Nhớ lần đầu em biết cái cảm giác nhớ nhớ thương thương là năm lớp 9, năm ấy em được xếp chung lớp với H., H. ngồi ở bàn đầu tổ 4, còn em ngồi ở bàn cuối tổ 1. H. là con thứ hai trong gia đình, cha mẹ làm thợ tiện, nhà cũng khá nghèo. Thật ra thì cũng không có gì đặc sắc cho đến một hôm, đến phiên tổ 4 trực nhật, nhưng do thiếu người, mà em lại có chiều cao kha khá, cô giáo phân công cho em trực nhật hộ tổ 4. Em giặt bông lau và giẻ lau nhà. Đang lui cui cầm cái giẻ lau thì nó rớt xuống đất, em định nhặt lên thì bỗng thấy có một bàn tay đã nhặt giùm mình. Em nhìn lên. Là H.
    Sét đánh ngang tai.
    Mắt đổ hào quang.
    Đây là lần đầu em nhìn thẳng vào mắt H. H. không xinh, nhưng em bỗng chốc thấy nó đẹp đến kì lạ.Rồi ra sau thì các bạn cũng biết... Các bạn yêu có cảm giác thế nào thì em cảm giác như thế, qua hơn 1 năm, em càng yêu mãnh liệt hơn. Người ta tỏ tình khó 1 thì em khó 10. Nói ra làm sao để không bị chửi, để không bị ghét, để không mất tình bạn, để không bị kì thị, ... Em rối lắm. Ngày hay đêm cũng chỉ tìm cảm xúc buồn vui giận hờn trong từng bản nhạc, có một bài hát trùng tên với H. là "H", em thấy nó không hay, nhưng em vẫn nghe đi nghe lại nhiều lần mà không thể dứt ra. Em yêu lắm rồi. Yêu lắm rồi...
    ... Cho đến một hôm, khi chat yahoo, em hỏi thẳng nó 1 câu đại loại tao có quen con P. cùng trường, nó là les, nó dễ thương, nó học giỏi .... mày thấy nó thế nào " thì nó trả lời "tao ghét thứ dân ấy lắm".
    Xong.
    Thế giới sụp đổ.
    ... Đến bây giờ, em vẫn chưa nói lời tỏ tình của em ra cho H. hiểu, vì em biết khi nói ra là em sẽ mất tình bạn, mất tất cả còn lại. Em gói kĩ nó, nhét vào trong lòng vậy. Thôi, vậy là xong tình đầu đơn phuơng....

16. girllacotes

girllacotes Donkey Kong

báng bổ quá , ăn mặc giản dị, BT chứ đâu phải ở bẩn . Sinh ra nhìn nó BT rồi , đú bẩn, loè loẹt chỉ càng làm trò hề thôi . :(:(:( .....

17. lemanhha1310

lemanhha1310 Youtube Master Race

Mình cũng xung phong kể mối tình đầu của mình. Đó là người con gái mà mình yêu nhất, cho đến bây giờ, khi đang vướng mắc tùm lum vào mối tình thứ 2 thì vẫn không sao quên được cô gái ấy.
    Chuyện kể rằng, có 1 thằng con trai học hết lớp 12 với học lực khá suýt giỏi, 12 năm đèn sách để rồi vì chút sai lầm mà ko nghĩ mình thi Đh, thế rồi nó học và thi cho dù ngày bắt đầu ôn ĐH là ngày 30-6-2006. Khối C nên nó ôn 5 ngày 5 đêm, ngủ 1 ngày và lên HN thi.
    Tất nhiên với số điểm 18, nó xịt ĐH, nguyện vọng 2 về trường CĐSP quê hương.
    Hơi dài dòng nhưng cái đó khá quan trọng nên phải kể. Bắt đầu vào lớp chuyên ngành Sử - Địa nó làm Bí thư, và có 1 phó Bí thư cùng tên, cả 2 tên Hà. Mọi công việc 2 đứa đèu cùng nhau làm, nhà cùng ở tp nên không phải trọ.Mỗi cái buồn cười là cô bé hơn nó 1 tuổi nên nó gọi là chị, sau nhiều lần nói chuyện về mọi vấn đề, cả 2 nhận ra 1 điều: hợp nhau quá! Cái gì cũng hợp.Time dần trôi, đã hết học kì 1,khi cùng đi ôn thi, nó mạnh mồm hỏi:
    _Chị à, nếu sau này em thích chị thì sao nhỉ?
    _Thì chị thích lại chứ sao! Cô bé cười.
    Sang kì 2, ngày ĐH Đoàn trường, cô bé nói: Chị có chuyện muốn nói với em nhưng nói ở đây không tiện.
    Thằng bé hiểu ý, liền lai cô bé ra nơi có thể coi là lãng mạn nhất ở đó: Con đường tình yêu. Hai hàng cây bên đường soi bóng lên dòng sông xanh trong cùng đồng lúa xanh ngắt tạo nên một khung cảnh vô cùng lãng mạn. Rôi cô bé ôm nó và nói :Em yêu anh, gục đầu vào vai nó. Thằng bé sướng quá.Nhưng sau 5 phút, cô bé nói: Đổi xưng hô nhé, không gọi chị -em cũng không gọi anh -em mà gọi mình-mình.
    Sang năm thứ 2, một chuyện lớn xảy ra. Trong lần đi cùng bạn về quê ăn giỗ bố bạn, thằng bé bị tai nạn giao thông nghiêm trọng. Người đầu tiên được báo là cô bé, đang ăn cơm cô bé đạp xe trong đêm sang nhà nó, nhưng đến cổng thì đứng khóc, nó nói cho bố mẹ thằng bé, thế là all xuống viện, thằng bé đang cấp cứu, bác sĩ nói nó bị nút hộp sọ, tụ máu trong, bất tỉnh và có lẽ hôn mê suốt. Cô bé buồn chỉ khóc, sau ca phẫu thuật, cô vẫn luôn bên nó chờ và chờ...Vào một ngày đặc biệt, cô bé thức cả đêm, nên mệt mà thiếp đi, tay vẫn cầm tay nó.Nó động đâyj và mở mắt ra, đầu vẫn băng kín, 2 đứa nhìn nhau rồi ôm. Giây phút đó thật tuyệt vời, không để ý xung quanh mọi người đang nhìn, và all cùng vỗ tay và cười.Sau nửa tháng được xuất viện, thằng bé đi học với 1 cái cổ ko thể quay lại.Hàng ngày cô bé lai nó đi, lai nó về. Thời gian trôi nhanh, chúng quấn quýt bên nhau như hình vơi bóng,tưởng chừng sẽ không gì có thể tách 2 đứa ra.Nhưng rồi, trước áp lực của học hành, trước sự suy giảm về tài chính của thằng bé, trước những lời nói ra vào của bạn bè cô bé, một ngày kia, trước lúc ra trường, cô bé nói: Chúng ta chia tay. Thằng bé ngỡ ngàng và choáng váng. Nó được cho biết lí do là vì cô bé yêu chứ không thích lấy người ít tuổi hơn. Không thèm liên lạc, không nói chuyện, gọi điện,nhắn tin, kệ cho thằng bé bần thần như người mất hồn, cô vẫn không quan tâm gì hết.
    Một ngày kia, thằng bé đi học thêm nghề sửa chữa phần mềm máy tính, nó làm mất chiếc xe đạp mà nó dành dụm mua được, nó gọi cho cô bé, cô trả lời lạnh lùng: đó là việc của cầu, tôi ko quan tâm, đừng làm phiền tôi nữa.
    Thằng bé hiểu nhiều điều và nó ko còn là thằng bé nữa, anh ta quyết học nghề và được nhận vào làm luôn ở công ty đó. Sau 3 tháng giờ anh là trưởng phòng kinh doanh, đã mua được xe máy và nhiều thứ nhưng trong lòng vẫn không thể quên người mà anh yêu nhất.
    Đó là câu chuyện của tôi.Bài học lớn trong đời về ty. Lúc tôi đau buồn nhất thì có người con gái khác xuất hiện, chia sẻ với tôi, ko biết nữa nhưng giờ đây, trong tôi cùng tồn tại cả 2 người đó nhưng có lẽ nếu được chọn tôi sẽ chọn người biết bên tôi khi tôi đau khổ nhất cho dù người kia tôi đã từng yêu rất nhiều.
    Các bạn đọc xong đừng cười nhé vì lâu nay không viết nên có thể hơi lủng củng. Thank các bạn !

18. The amateur

The amateur C O N T R A Lão Làng GVN

Tình đầu kể bao giờ mới hết. Hôm nay vào cũng mún post cho anh em chơi, nhưng viết ra word xong mới thấy là đến 5 trang =)). Mod cho post 5 bài liên tiếp thì ta post :D

19. b1r4in

b1r4in Mr & Ms Pac-Man

Em mà nghe câu này từ bạn gái mình chắc đập đầu vô gối mà chết quá b-(

20. NGUOITHUBA009

NGUOITHUBA009 T.E.T.Я.I.S

Mối tình đầu của tôi cách đây 8 năm , mặc dù tôi trải qua rất nhiều mối tình rồi , nhưng cái chung ở những mối tình đó CHÍNH LÀ VÌ CÁI MỐI TÌNH ĐẦU ĐẤY LÀM TAN VỠ HẾT TẤT CẢ NHỮNG MỐI TÌNH ĐÓ :)) . Và giờ nó cứ lẽo đẽo theo tôi như 1 bóng ma .