Kerning City - Nơi thảo luận về Thief(Du Hiệp) June2008 ~ June2009

Thảo luận trong 'Tổng hợp hướng dẫn' bắt đầu bởi Duy Minh, 17/2/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. MateIGamer

MateIGamer Persian Prince

thì tui có nói Fake liên quan đến Avoi đâu , nó là skill riêng biệt mà :'>
    lowdex với dexless né cao nhưng nếu bị hit trúng thì dễ bị chết bất đắc kì tử , normal shadower tuy hay bị trúng nhưng nếu ấn máu tốt thì cũng chưa chắc đã chết , def cao mà , nhưng tốn pots lắm , mà đã chơi bandit thì phải chấp nhận tốn pots :|
    dòng bandit tuy dam cao hơn warr một chút nhưng ko thể trụ được như warr , nên việc phụ thuộc nhiều vào né tránh như kiểu lowdex với dexless phải nói là hướng về may mắn khá nhiều , nếu có đồ khùng và pt tốt thì cũng khá hay , nhưng vì chẳng phải ai cũng được như thế nên theo mình bandit ko lên chơi lowdex hay dexless , cái đó thích hợp cho Sin hơn :cool:

2. Funnnny

Funnnny Will Code Python For FOOD Moderator

def cao liệu được mấy nghìn mà bù được nhiều máu thế :)).

3. provitamin

provitamin The Warrior of Light

Cậu nhầm rôi, shadower còn khó chết hơn war nữa ấy =))
    bây giờ dit lowdex đang là mốt chúng nó khoái chơi lowdex dit lắm.

4. MateIGamer

@provitamin : bandit máu ít hơn warr rất nhiều , nên ko thể nói bandit khó chết hơn warr , có thể warr ít miss , nhưng bandit cũng chẳng bao giờ miss thường xuyên được :|
    @funnny : một số trường hợp chỉ 100 máu thôi cũng quyết định tất cả , mà càng lên cấp cao thì chênh lệch giữa HP bị mất khi mob đánh vào normal với đánh vào low or less là khá lớn , ko chỉ ở mức 100 máu thôi đâu , ấn máu nhanh là 1 chuyện , còn chuyện còn được ấn máu ko lại là chuyện khác :-?
    cũng chẳng biết nữa , đấy là ý của mình thôi :-"
    để vào game chơi thử mấy kiểu kia xem thế nào đã , chứ hồi chơi GMS cày 1 con normal dit đã chật vật rồi , nên có thể mình chưa theo kịp thời đại :-"
    chẳng qua thấy thế nào thì lên 4rum tranh luận với anh em như thế thôi mà :'>

5. Funnnny

Avoid cao hơn, tuy máu ít nhưng cũng ko hẳn là dễ chết hơn ;D

6. MateIGamer

Avoi cao tức là tỉ lệ miss cao , nhưng nó cũng phần nào phụ thuộc vào may mắn , thay vì đặt 5% exp của mình vào may mắn thì sao ko giữ chắc nó trong tay bằng cách chắc chắn là nếu có bị hit thì mình cũng ko bị chết :-?
    ko ai may mắn được mãi , 5% cũng là cả một vấn đề , nhất là khi đã lên được job 4 =P~
    mà thôi , thay vì cãi nhau chuyện job nào dễ chết hơn thì sao ko bàn về việc làm sao để sống sót tốt nhất :cool:

7. provitamin

thế cậu không tính đến meso guard nữa ah? 1/2 dam đấy, thế đã đủ chưa? :devil:

8. MateIGamer

bạn hiểu nhầm ý mình rồi :|
    với job khác thì đúng là có sự khác biệt rõ rệt , nhưng chúng ta đang bàn về normal với low or less bandit mà , chẳng lẽ 3 đường đó chỉ có 1 đường có MG thôi ah :-"
    với cả bandit có MG giảm 1/2 máu khi bị mob đánh , nhưng cùng lvl thì số máu của warr có thể gấp 3 lần của dit cơ đấy , chưa kể riêng DK có HB tăng % max Hp với Mp nữa =P~

9. Ai to Shuu

Ai to Shuu Mr & Ms Pac-Man

....
    nói thế này cho nó gọn nhé

nói dài dòng thế mà nghe chả có tý nào hợp lý cả

normal = ít luk = ít avoid

lowdex + dexless = luk cao = avoid cao

avoid cao + MG + Fake = koh thể nào có 1 hit KO cả

thế thôi....

10. MateIGamer

normal = dex đủ = có đồ = def cao => def + avoi bình thường + MG + 70% Fake ko tác dụng = 1 hit cant KO ( 1 )
    low or dexless = dex thấp = ko mặc được đồ = def ko có
    0 def + ko phải lúc nào cũng miss + MG + 70% Fake ko tác dụng = đốt tiền or chết vì thiều may mắn . ( 2 )

mình thà chết vì bơm máu chậm ( 1 ) , đơn giản là mình chết vì mình noob , chứ ko bao giờ mình muốn chết vì thiếu may mắn ( 2 ) , vì mình chết chẳng vì tại mình . :-"
    mỗi người có 1 cách nghĩ , tranh luận thế này để tìm ra cách thích hợp với mình nhất thôi , chứ chẳng ai bắt mình or các bạn phải làm theo cách gì cả :'>

11. Ai to Shuu

bạn thật là thiên tài =P~

3 def giảm 1 dmg thì phải, nếu mà mình nhớ koh nhầm :p

bây h là thời đại nào rồi mà ng ta còn tính def của equips để mà so dmg =))

lại giống cái kiểu dùng Genesis đánh Ske chỉ dc 30-40k dmg nhưng đánh sên dc 99999 vì def của sên yếu hơn Ske rất nhiều àh =)) =)) =))

bạn đã chơi dòng lowdex với dexless chưa ? :-/

mình chỉ hỏi thế thôi vì nếu bạn chơi rồi chắc bạn biết tỷ lệ miss của 2 dòng này cao như thế nào chứ koh ngồi đây mà nói suông =P~.

cuối cùng

acvoi là cái j thế :-/

Face là cái j ? :-/

mình chỉ biết Avoidability và Fake thôi bạn ạ =P~

12. MateIGamer

bạn lại hiểu lầm rồi , ý mình nói def của equips cao thì damage quái đánh vào sẽ giảm đi , tức là normal dit sẽ mất ít máu hơn so với 2 dòng kia khi bị quái đánh vào , chứ có nói normal dit do def cao nên damage cao hơn 2 dòng kia đâu :-/
    3 def giảm 1 dmg bạn nhớ ở đâu vậy ? mà nếu cái đó đúng thì tốt , vì một số trường hợp đi theo pt chỉ cần còn sống 50 Hp thôi cũng sẽ kịp để uống máu , còn hơn là chết chỉ vì mob nó đánh 1 phát hơn max Hp của mình 1 point 8-}

giống ở chỗ nào , mình ko hiểu :-/

mình chưa chơi low or less , vì mình cảm thấy normal dit hay hơn nên mình chơi normal dit .
    tỉ lệ miss cao ko có nghĩa là miss tuyệt đối , nếu gặp đen đủi thì sao ? scroll xác xuất 70% cũng còn bị cháy destroy đấy bạn ạ \:d/

cám ơn đã nhắc nhở , mình sửa lại rồi :-"

13. Ai to Shuu

dmg ở đây là dmg mobs hit mình đó bạn ạ =))

qua 2 posts mà mình thấy bạn quả là thiên tài =P~

nếu mà mobs hit bạn 1 hit KO hoặc chỉ còn có 50 HP sau 1 hit thì mình đảm bảo là lv của bạn quá chênh lệch :)). Cho dù có sống sót qua dc thì bạn chắc j đã đánh đấm dc j ở đó :-/

ng ta thường dùng đồ + HP chứ koh dùng đồ + def đâu bạn ạ =)). Bạn có ZH chưa ? Bạn có biết tại sao ng ta chỉ làm HP gears chứ koh làm DEF gears koh ? =)) =)) =))

giống ở chỗ đều so sánh dmg dựa trên DEF :))

bạn có vẻ sợ 1 hit KO nhỉ :-/

như mình đã khẳng định, ngoài tỷ lệ miss ra còn có Fake và MG nữa :))

MG của dit để làm cái quái j chứ nếu koh phải để tránh 1 hit KO ? =)) =)) =))

14. provitamin

def cao nhưng giảm chẳng đc đáng bao nhiêu đâu. tại sao cậu lại mang những cái trường hợp hiếm hoi như là quái hit cậu còn 50HP ra mà làm thí dụ như thế?
    Thì mình nói Meso guard(đừng viết tắt là MG nhé, nhầm sang Magic Guard đấy) là muốn so sánh việc dit khó chết hơn hay war khó chết hơn thôi. Thế dit thì không thể hửong HB của DK đc hay sao?

bạn đang muốn nói là normal dit hay hơn lowdex hay dexless dit phải không? Thì cứ cho là bạn hơn tụi dexless hay lowdex 200 điểm def đi thì mỗi lần dính chưởng của mob bạn giảm đc vài chục dam nhưng hãy nhìn dam bạn hit trên mob xem? Tụi normal nhìn dam một con lowdex thì cứ gọi là thèm nhỏ dãi. Chơi maple ngừoi ta không so sánh def mà so sánh Dam kìa. Ý là chưa kể dexless có avoid cao hơn thì tỉ lệ miss cao hơn, nếu nói về lâu về dài thì một đứa khi dính bị hit mất 1000 máu nhưng 3 phát dính 1 thì hay hơn, hay là cái đứa bị quái hit mất 800 máu nhưng 3 phát dính 2 hay hơn? cậu so sánh hài nhỉ.

15. MateIGamer

xin lỗi , mình dùng nhầm từ mob , tất nhiên train mob mà 1 hit KO thì nên chạy sớm 8-}
    nhưng nếu đánh boss thì lại khác , đánh boss ko thể 5' là xong , mà cũng rất ít chỗ an toàn để đứng mà bơm máu :-/
    còn về equips , thế theo bạn đồ ko có def và max Hp với đồ có def và max Hp thì đồ nào tốt hơn ? mình có nói là khi mặc một số equips thì nên ép nó max def thay vì max Hp ko ? :-/

thế def cao với def thấp thì khi mob đánh vào cũng mất máu như nhau à :-/ thế thì ai cũng chơi less or low dex rồi =))

phải , mất 5% thì ai chẳng sợ , nhưng mình chẳng hề nói sợ 1 hit KO , bạn cứ hiểu nhầm :-?
    30% Fake thì cũng hơi thấp , làm gì có ai nhờ Fake mà sống mãi được 8-}
    mình nhấn mạnh rằng phụ thuộc nhiều vào may mắn quá cũng ko tốt đâu :devil:

1. chẳng phải ai cũng là tỉ phú :-"
    2. 3 dòng của bandit thì dòng nào cũng có MG cả , thế lên khi so sánh 3 dòng với nhau thì ko lên lấy cái mà cả 3 cùng có vào để tranh luận :-"
    3. với boss thì khó nói trước lắm , khi MG hết tác dụng thì sao , ko phải ai cũng pro đến mức đang đánh boss mà chú ý được đến từng loại buff mình đang có :-"

xin lỗi vì lấy ví dụ hơi điển hình quá :-s

mong anh em trong topic thông cảm về việc viết tắt của mình , :-s
    tất nhiên bandit hay warr dễ chết hơn thì mình ko dám tranh luận nữa , và bandit cũng được hưởng HB của DK chứ sao , làm gì có ai đi solo boss hay pq một mình đâu :'>

normal dit hay hơn 2 đường kia là nhận xét của mình thôi , biết đâu sau này lại khác :-"
    theo mình thì dam cao mà sống sót khó khăn thì cũng ko thể nói trước được điều gì :cool:
    avoid của normal với 2 đường kia mình nghĩ là chênh lệch cũng lớn , nhưng so với mob thường thì chắc tỉ lệ miss cũng chênh lệch ko nhiều đâu , và khi đánh boss thì avoid cao cũng chỉ hưởng miss nhiều hơn avoid thấp một chút thôi , ko đủ để quyết định sự sống sót được :|

16. Funnnny

dòng normal so với lowdex chẳng hạn, chỉ là so sánh độ hiệu quả về tiền bạc thôi, chứ dùng tiền mua đồ dex để bù vào bao giờ nó chả lợi hơn.
    Normal so với dexless cũng chả lệch bao nhiêu HP khi bị quái hit, chả ai đi tính def cả, ở mấy lvl thấp còn so được, càng cao thì nó càng ít tác dụng.

17. provitamin

Cái vấn đề là dính Dam thì chỉ chênh nhau 100~200 dam khi bị mob lv cao hay boss hit nhưng Dam của dexless có thể gấp rưỡi dam của normal kìa.

18. Ai to Shuu

rất ít chứ koh phải koh có

đánh boss tức là koh solo tức là có HB

có HB rồi còn có thêm MG nữa 1 hit KO cái quái nào dc :-/

chưa kể còn Priest/ Bishop heal nữa....

mình sẽ nói đồ + HP tốt hơn =)). Mà thực ra thì scroll + DEF + cả HP nữa. Nhưng HP mới là cái chính. Vì mình đã nói rồi, DEF ảnh hưởng rất ít tới damage của mobs mà thực ra là chả giảm bao nhiêu cả :)).

bạn thử về G của mình hỏi xem có ai chơi lowdex với dexless và ai chơi normal =)).

normal dex chỉ dành cho ng mới chơi vì nó rất dễ :))

lowdex và dexless mới là thứ mang lại danh tiếng cho dòng THIEF :))

về cái đoạn này thì mình biết nói j đây ;;). Ng ta phải đi giấu dốt chứ ai lại khoe dốt bao h :-"

thấp thì thấp

Fake chỉ giúp tiết kiệm pots chứ 1 hit KO thì làm j có thằng nào dám đánh :))

mà mình nói rồi, TH 1 hit KO với THIEF khó lắm ;)). Trừ những thằng nào koh biết lượng sức mình :-"

chả phải ai cũng là tỷ phú nhưng đến khi max MG thì triệu phú chắc cũng dc ;)). MG thì chỉ cần triệu phú là đủ rồi :-"

3 dòng THIEF ng ta đi so sánh Damage chứ so sánh cái quái j DEF :-" Chẳng qua bạn cứ muốn so sánh đấy chứ ;;)

lên dc job3 rồi mà còn để vụ MG run out koh kịp buff thì về quê nghỉ chơi MS đi là vừa :-"

19. Funnnny

Thì đấy, người ta so dam output là chính, ai đi so HP khi quái hit.

20. MateIGamer

thôi , tui thua rồi :-s
    nhưng tui vẫn chơi normal , chúc anh em vui vẻ khi chơi 2 dòng kia :'>

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.