Kerning City - Topic lưu trữ Jan 2005 - Feb 2007

Thảo luận trong 'Tổng hợp hướng dẫn' bắt đầu bởi Rossi002, 27/1/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. vle_hoang

vle_hoang C O N T R A

hehe, miss hâm cop bài này ở đâu đó ^^, câu mp kinh ghớm :)) . Cứ vào guild mà hô vài câu thì mọi ng cho đến vài thùng summon rock mà dùng =p . Sáng nay kêu cho tui 1 kg teeth để nuôi con war mà trốn luôn, nhớ đấy nhé X( lần sau đừng hòng cho summon rock nữa :D . Thấy bảo cái skill shadow mesos và shadow web là 2 cái skill useless nhất của hermit . lvl 81 đã max cc và avenger chưa ku ?

2. missyou2010

missyou2010 T.E.T.Я.I.S

81 mới có 1 flast jump 5 avenger 21 shadow + 7 meso =))
    còn` chieu alchem.. cua sin là để tăng 150% tỷ lể drop đồ ( hình như chỉ có pots thôi )
    còn + them 150% khi mình uống pots
    VD: khi mình uống pots 1000 HP mà đã maxed alchem.. thì nó sẽ + thêm cho mình 150% . nghĩa là 1000HP + 500(150% của 1000)= 1500HP mỗi khi uống pots . nói chung skill của sin vẫn là giàu nhất trừ mỗi shadow <.<
    còn chiêu shadow meso. là dùng tiền + MP để đánh monster khi mình hết star, và nó ko bị ảnh hường bởi weapon def hay magic def của monster <<< khá hay khi đánh mấy con monster nhiều def ^___^
    còn flast jump thì........ cool. khi đã maxed ( 20 skill) thì nhảy nhanh gấp 3-4 lần telep của magic ^_______________^

3. Closezen

Closezen Dragon Quest

_Mấy bác nè có lên mặc đồ lvl 60 không tôi thấy chẳng + hơn là mấy

4. vle_hoang

vle_hoang C O N T R A

sao lại ko hơn ? Dark ID +5 luk, áo +5 luk quần +3 luk, shoes thì dùng snow shoes cố gắng +5 dex thay 5 luk . Từ đồ lvl 50 nếu perfext luk thì +10 luk, đồ lvl 60 perfect luk là +13 luk => = 1 atk rồi còn gì, đấy chưa kể wdef cũng cao hơn nữa

5. Lordofchick

Lordofchick Donkey Kong

cho em hỏi lv 47 là max critical throw với haste rùi thì bi giờ mình công điểm vào skill nào nửa ??

6. Closezen

Closezen Dragon Quest

_Tiền đâu ra mua shoes 5dex
    _Ai cassopeia cho vay dài hạn không :D
    _Sao 13luk = 1 weapon ATk ??
    Dagger and Throwing Stars - (LUK * 0.9 * 3.6 * Skill Mastery + STR + DEX) / 100 * Weapon Attack

7. ctqterrorist

ctqterrorist Donkey Kong

ý vle_hoang là 3 luk = 1wa , ko phải 13luk (nghĩa là đồ 60>50 1 wa) .

8. vle_hoang

vle_hoang C O N T R A

+6 booster, 1 drain, max mastery, +6 booster nữa, rùi tống nốt vào drain ^^, good luck, tui thấy chỉ cần booster 12 là đủ, thấy max cc ở job 3 cũng chỉ đc 120s max , nên nghĩ chỉ cần time booster = time cc thì chắc cũng ok .

9. garrod ran

garrod ran Youtube Master Race

Đệ đang phân viết không biết nên chơi Sin hay Ban huynh nào chỉ đệ giùm
    Đệ vào sleepywood.net xem nhưng toàn tiếng E không hiểu, bây giờ vẫn để dành 13 point skill ::)

10. ctqterrorist

ctqterrorist Donkey Kong

Sin mạnh hơn bandit
    Bandit tốn ít tiền hơn sin
    Skill bandit đẹp hơn :).
    Sin nhiều hơn bandit .
    Dmg bandit ko phụ thuộc crit -> ổn định hơn sin .
    Bandit đánh gần , sin đánh xa

11. garrod ran

Thế huynh thấy đệ đẹp chai như vầy thì nên chơi thằng nào
    Ban hay Sin

12. garrod ran

Thế huynh thấy đệ đẹp chai như vầy thì nên chơi thằng nào
    Ban hay Sin

13. tuanha1310

tuanha1310 Legend of Zelda

Nếu chú có một số vốn nhỏ ban đầu rùi thì cứ chơi Sin cho cool(khoảng tầm 1mil trở lên)

Nếu nghèo đói quá thì cứ chơi bandit.Thực sự ra thì chơi bandit cũng hay lắm.Mỗi tội tui không thích kiểu sáp lại gần rùi mới đánh được của bandit

Một điều nữa là ở job 3 thì Assasin ném phi tiêu không khác gì machine gun
    Còn Bandit thì đúng là đạo tặc,thấy người ở đâu là xáp vào chém như điên cuồng ^^

14. doublesnake

doublesnake Mario & Luigi

hơn được 3 điểm luk rồi mất 10 điểm vào dex,tính gì mà hay thế
    kiếm quần lv60+3luk mà dễ à ,shoes+5dex thì thuộc về loại item cho pro low dex rồi sao lại tính vào hàng bình dân

15. vle_hoang

vle_hoang C O N T R A

thế cứ mặc đồ lvl 50 thôi chăng ? ng ta hỏi có nên đổi từ đồ lvl 50 sang lvl 60 ko -_- . Nếu ông thì ông có đổi ko ? quần lvl 60 +3 luk tầm 500-700k là cùng . Chỉ cái dark id +5 luk thì tầm 5-7 mil . Còn snowshoes 5 dex thì chắc cũng 8 mil thôi, mà đâu phải low dex mới dùng snowshoes + dex ? Ông clozen bảo ko hơn thì tui chỉ những cái hơn ra cho ông ý biết . Nếu ko dùng snowshoes thì đi hunt 1 cái shoes lvl 50 + 4 luk mà dùng . Lvl 50, nếu dùng đồ above luk sẽ có 4 (hat) + 4 (body) + 2(pant) + 4(shoes) = 14 luk, sang lvl 60, nếu có tiền mua những đồ tui nói trên thì sẽ có 5 (hat) + 5 (body) + 3 (pant) + 4 (shoes lvl 50) = 17 luk. Nhưng nói trước là cứ yên tâm là sẽ mất tầm 10 mil đó :D

Theo ý kiến của tui Sin hoặc Bandit low dex cũng chằng hơn gì normal build là mấy . Tui lvl 50, đồ above luk gần hết, tổng cộng là +25 luk (4 claw, 3 shoes, 2 pant, 4 body, 4 hat, 8 cape) . Thấy ông 2snakes chơi low dex mà đồ cũng chỉ +27 dex ( cùng lvl 50 với tui). Trong khi wdef của tôi là 176 thì của ông là 106. Tính về damage thì ko so sánh đc vì tui là Sin và tui dùng wg atk nên ko tính đc như nhau. Nếu tui ko nhầm thì cái sauna robe của ông +22 dex (27 - 3(hat) - 2(shoes)) giá của 1 cái +22 dex ko hề rẻ , chắc tầm 18 mil bên bera . Trong khi đồ của tui có mỗi cái cape là đắt, tầm 12 mil, còn mây cái đồ kia thì cũng chỉ tầm vài trăm k . Nên tính ra cái thì cũng rẻ hơn cái sauna của ông . => Chỉ có warrior là nên low dex, thief thì low dex cũng chẳng hơn normal build là mấy

16. missyou2010

missyou2010 T.E.T.Я.I.S

Nghe vle_hoang nói xong mà mún xông vào đấm wá.
    +Thứ 1: Quần 60 +3luk toi toàn wăng shop bán 400k sợ ko ai mua.
    +Thứ 2: Ai bảo thief ko nên chơi low dex (tôi low dex nè). Hiện nay tràn ngập trong thị trường maple là các scroll for item for dex. Nếu ko chơi low dex thì làm sao mạnh được. Nếu mún tranh luận thì onl vào chủ nhật tui với ông cãi nhau.
    Tái bút: Ông đào đâu ra cái cape 12mil =)) thiệt ko đoá.

17. vle_hoang

vle_hoang C O N T R A

Ạc, bh mới lộ ra chân tướng kìa, bảo có đồ above average để cho anh em, thế mà đồ ngon cũng quang shop . Đúng là miss hâm, cùng guild mà thế đấy .
    Tôi bảo là thief low dex thì damage so với normal build là hơn ko nhiều, có thể là hơn một chút, nhưng ko rõ ràng như warrior . Ông thử xem tên Duke wk lvl 10x hắn cap dex có 40, còn thief, ông lvl 83 dex base của ông là bn ? ông có cái overall +24 dex, cái mũ thì tui thấy ông dùng brown sonata, shoes thì ko bít => theo tui tính thi ông cũng phải cap dex tầm 80 là min có thể vì đồ lvl 80 cần 120 dex . Cứ cho ông có cape 10 dex + overall 24 dex + snowshoes 6 dex , damage sẽ hơn thằng normal build nhưng với số tiền ông bỏ ra cho đống đồ của ông thì tui thà chơi normal build với toàn đồ xịn cũng chỉ kém ông có tầm 10 - 15 luk , như tui nói ở trên lvl 60 thôi nếu cũng với số tiền ông bỏ ra để mua đồ dex, ở cùng lvl 80 tui có thể mua cape 10 luk, dark id 5 luk, cả bộ lvl 60 above luk, dùng đồ lvl 60 cho nó đc max luk , và cái snowshoes giống của ông . => Ông sẽ hơn tôi 16 luk ở lvl 80, 15 luk ( vì cái body lvl 60 +1 hoặc 2 dex) = 5 WA . 5 WA là kha khá nhưng cũng ko phải là cực nhiều. Tui ko nói là low dex yếu hơn, tui chỉ nói là damage của low dex ko đc rõ rết như của warrior vì dex của thief bị bắt buộc phải tăng vì phải còn mặc đồ . Trong khi warior thì lấy vd con wk của duke lvl 10x có 40 dex trong khi 1 con war 10x normal build cần tầm 90-95 dex để hit tất cả mob 90-40 = 50, 50 str đối với war lvl > 70 thì cứ 2 str = 1 WA => khoảng 25 wa, so với thief low dex là 1 trời 1 vực :D .

Hehe, tui ko có ý chê bai low dex thief, nhưng theo ý tui thì low dex thief vừa tốn tiền damage thì cũng chỉ hơn có một chút so với normal build nên tui nói thế thôi . Tui xin lỗi nếu đụng chạm ai đó nhé :hug:

18. Duy Minh

Duy Minh BÓP nữa đi em

Nếu xét về lowdex, có lẽ khác biệt lớn nhất là overall so với lv80 set.
    lv80 set:
    Top: trung bình 6 stat, perfect 8 stat
    Bottom: trung bình 4 stat, perfect 6 stat
    thông thường bandit lv cao sẽ kiếm được 1 bộ lực trên trung bình=> thường có được 12~14 stat
    Đối với lowdex,thường thì ai cũng nhắm tới overall +25dex, nhưng nói thật DM cũng chưa thấy cái overall nào như vậy được rao bán.
    Có được bộ overall +20 dex đã là quá tốt rồi.
    => lowdex tại những lv cuối hơn đường build bình thường khoảng 6 stat.
    Nhưng do để cầm được đồ lv 80, bạn phải có được 120 dex trước khi mặc món đồ => bandit thường sẽ phải tạo 1 khoảng cách là 2dex vượt quá 120 (khoảng cách điều kiện)
    => lowdex khi quy các điểm chỉ số sang luk sẽ hơn đường build bình thường khoảng 7luk (khoảng 2 WA)
    Nếu quy sang sát thương, có lẽ khác biệt sẽ vào khoảng 2%.
    Dòng lowdex có lẽ chỉ hiệu quả tại những lv thấp, khi đó chỉ số cộng thêm trong mỗi trang thiết bị chưa cao.

Do đó DM không đi theo dòng lowdex mà chỉ là semi-lowdex, mục đích là để kiếm được bộ đồ hoàn chỉnh rồi sẽ thay đổi chỉ số dex cho vừa khít, không bị phí stat point.

19. lieman

lieman Mr & Ms Pac-Man

sao cứ hay quan trọng vấn đề low dex thế nhờ. 1 là dùng scr
    2 là ai có cash thì mua reset AP . chinh? cho vừa đủ là ok. có sao đâu

20. vle_hoang

vle_hoang C O N T R A

Cho hỏi DM 1 phát, đang nuôi ý định làm 1 con weird bandit giống dm, nhưng nghĩ đi nghĩ lại, thấy dark sight đâu cần phải max ?10 sp vào dark sight là đủ rồi đâu cần phải max ?

Mà theo tui nghĩ, nếu có 1 acc lvl kha khá trước, có thể train ở zombie đc rồi, tầm lvl >55 . Thì cái chuyện từ lvl 10-> 30 thì cũng ko có gì khó cả . Vì 1 lvl ở zombie của con lvl cao cũng đc tầm 4k đến 5k tooth. Thì nếu train 10 lvl ở zombie, chắc cũng đc kha khá tooth ( 50k tooth=> 250k exp). Cứ tính nếu bh nuôi ý định train weird bandit thì train con Sin từ 50 đến 70 bên elnath thì chăc cũng kéo đc con bandit tương lai lên tầm 3x ^^ .

Quay lại vde chính, lên cái disorder có hiệu quả ko, khi đã max sb thì đâu có cần dùng đến skill nào khác ? Thấy mấy thằng Bandit cứ cả ngày sb, bh nếu cứ 1 phát thì cần 1 disdorder trước thì sẽ làm giảm đáng kể tốc độ train . Ngay cả đối với mm, vì chỗ đó lúc nào cũng có 1 đống bọn đứng đó tranh nhau, nên nếu mình disorder con mm thì cũng lợi cả cho bọn kia . Nên suy nghĩ mãi thì disorder chắc áp dụng nếu mình chiên Rog vì rog thì toàn phải party nên thế thì ko thiệt :P .

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.