Khi yêu đừng quay đầu lại

Thảo luận trong 'Phim ảnh' bắt đầu bởi no003, 6/2/10.

1. Max[SaD]

Max[SaD] snake, snake, snaaaake Lão Làng GVN

Muốn có cảnh nóng, hãy đợi KHÔNG CÂN SỨC :">

2. Tommy_VC

Tommy_VC Battlefield Veteran

Có 5 chữ thế kia thì cho hỏi là quay đi đâu ?

3. Ayako Mino

Ayako Mino Youtube Master Race

Tên phim ok mà mấy bác cứ chê. Nó đã bảo nó dựa trên truyện thần thoại Hi Lạp rồi. Đọc vô thấy cũng tạm. Với cả PR dữ quá...
    Phải nói là phim lãng. Ko hiểu do tác giả viết, hay đạo diễn cắt hay nhà sản xuất cắt mà xem thấy nó thiếu thiếu.
    Đoạn cần thêm thì ko thêm, riêng cái đoạn múa may quay cuồng, đã dở mà cứ chêm vào. Xem 1 lần còn đỡ chứ chị này múa đơ gần chết. Riết chắc khỏi đi coi múa.
    Nữ chính hời hợt, phim tình yêu mà chả thấy yêu đương sâu sắc. Toàn thích câu khách bằng cảnh nóng mà cảnh nóng cũng tệ, chả có gì xem :))
    Được cái có mấy bài nhạc hay, thì nghe dc 30s.

Nghe nói phim tết năm nay chỉ có "Những nụ hôn rực rỡ" là có nội dung. Nhưng phim âm nhạc gì đâu mà chơi cái trailer nhạc ngang phè. Thiệt là hết muốn coi. :-<

4. Dragoness

Dragoness T.E.T.Я.I.S

^
    Kịch bản phim này được giải gì đấy nên chắc cũng không tồi. Cơ mà lên phim lại là một chuyện. Thấy phim Việt mấy năm này nếu không đem "sao" vào thì cũng phải có cảnh nóng, cứ nghĩ làm thế là sẽ kéo khán giả được nhiều hơn tới rạp :) Mà đã chen vào mấy cảnh câu khách thì phải lược bớt một số tình tiết trong kịch bản (để tránh việc kéo dài thời lượng), dẫn đến nham nhở là đương nhiên. Tớ thì tớ nói vậy, chứ không biết suy nghĩ đó đúng hay sai ;))

Vì cái đấy khác thể loại :| Ví dụ thế này: nếu bạn và 1 đứa chuyên xem phim tình cảm Hàn cùng xem một bộ phim tình cảm Việt Nam làm theo kiểu Hàn (kiểu như là đứa fan Full House coi NNHP ấy mà =))). Rồi sau đó nó chê ỏng chê eo, thì khó mà bác khen phim đấy được lắm ;))

5. kingpersnake

kingpersnake C O N T R A

Ở đây ai nói gì đến thể loại đâu bác.:D Ý em là nói đến việc trình độ nhận thức xem phim của dân Việt Nam chưa cao, cho nên khi xem những phim mà cái nội dung nó thuộc dạng hơi cao siêu khó hiểu tí (như cái của VGV đó) là bắt đầu chê phim dở, không những chê mà còn chửi rủa nữa (vì không hiểu nên mới chửi). Cho nên nhiều khi những lời comment trong cái forum DA đó chưa hẳng là hoàn toàn chính xác.

À, em nói là chưa hẳng thôi nhé. Vì cũng chửa coi phim này. Hehe.

Chỉnh sửa cuối: 7/2/10
  6. Dragoness

Dragoness T.E.T.Я.I.S

^
    Ừ thì cũng có thể là thế :"> Âu đó cũng là thiệt thòi cho những bộ phim mang tính nghệ thuật và cao siêu khi chiếu ở VN :)

Mà cả bác kingpersnake lẫn tớ đều chưa rõ phim này thuộc dạng nào (dở thật hay cao siêu quá) nên đừng bác nào bảo là vì bọn tớ mà tốn tiền xem phim (hoặc bỏ lỡ 1 bộ phim hay) nhé :">

7. windandcloud

windandcloud Youtube Master Race

bữa trước coi phim này thiệt tình là không hiểu j cả, chẳng hiểu anh chàng kia gặp chị ta lúc nào mà đem lòng yêu, phim có những chỗ chuyển cảnh không hiểu j cả, thấy mọi người chê phim bạch tiết với công chúa tem chứ phim này mình thấy dở nhất trong các phim mình đã coi, còn dở hơn phim phát tài chiếu tết năm ngoái nữa.
    mà thường thì trailer là cắt các cảnh từ tỏng phim ra nhưng sao mình thấy có mấy cảnh ko có trong phim vậy nhỉ?

8. anti_intermilan

anti_intermilan Rossoneri

Nghe bảo phim này coi xong ai cũng chửi :-?

4 phim Tết thấy review có Những nụ hôn rực rỡ là khá nhất :-?
    Công chúa Teen thì miễn, cái tựa đã hết muốn coi

9. Konan767

Konan767 Mr & Ms Pac-Man

Phim này lúc mới công chiếu, rủ bạn gái đi xem ... rồi cả 2 đứa ngồi ngán ngẩm từ đầu đến cuối =.=" . Có vài nhận xét thế nài...
    - Diễn biến tình cảm quá hời hợt, nhiều lúc có cảm giác phim đang nói về 1 em " cá vàng " nào đó....nhảm shjt ~.~
    - Xử lý tình hướng đôi chỗ đứt đoạn, gây khó hiểu. Mình thắc mắc ko biết là rạp có cắt đi đoạn nào ko O_o
    - Cái kết vô cùng là.... ( tự hiểu ) =))=)) , đồng thời mình cũng chả hiểu tại sao lại có cái kết đó ...
    - Cuối cùng xem xong thì tự hỏi ý nghĩ của phim này là cái quái gì.... về nhà có moi móc những bài liên quan phim để săm soi , cuối cùng đi đến kết luận là chả có ý nghĩa quái gì cả =))=))
    - Nói là câu khách = cảnh nóng cũng có lý, nhưng xem xong thì thất vọng... chưa được đạt đến cái gọi là " ấm ấm " chứ đừng nói là " nóng " =))=))

1 câu kết : PHIM NHẢM SHJT !!!!

Đối với mình thì thế, ko biết các bạn khác nghĩ sao ;));))
    V
    V
    V
    V

10. no003

no003 Mr & Ms Pac-Man

Cái kết nó làm theo thần thoại về Orpheus đó mà, thằng đó có nói sơ wa lúc giữa film, nhưng tiếc là giọng nó chẳng nghe dc gì cả

11. Konan767

Konan767 Mr & Ms Pac-Man

xem phim này chỉ ngắm xe, ngắm nhà là sướng ;));));)) em kia tự nhiên được nguyên con biệt thự ngon vãi =))=))
    PS: mà có phải khả năng cảm thụ âm nhạc của mình cùi bắp ko mà nghe mấy bản mà thằng main thổi kèn chả thấy hay ho gì cả ~.~, con main múa cũng chả thấy hứng thú gì cả O_o....

Chỉnh sửa cuối: 9/2/10
  12.  Aoi 

Aoi  Donkey Kong

Còn cái phim gì về đồng tính của VN, đã chiếu chưa nhỉ :-?

13. kinghack

kinghack Mr & Ms Pac-Man

mới đi coi cái film này về, 2 cặp đi coi, kết wa là chả hiểu gì cả. film ko có 1 chút kinh dị, tính nhân văn, giáo dục, ý nghĩa gì cả. coi uổng cả tiền + time, bực mình thiệt. Được có 1-2 phút hấp dẫn thôi...
    Kết thúc như shit... các nhân vật ko nói rõ về sau ra sao. chỉ biết thằng kia chết...:-w:-w:-w .
    nói túm lại là trước giờ đi coi film rạp nhìu. film này thấy phí tiền và time nhất... nhìu người coi được 1/2 phim đứng lên bỏ về. :(

14. Ayako Mino

Ayako Mino Youtube Master Race

^ Chưa coi Nhật ký Bạch Tyết thôi, cái đó là đỉnh của sự nhảm. Mỗi khi con nhân vật chính cất lên lời thoại là ko biết nó diễn hay đọc diễn cảm :-<

15. cô chủ nhỏ

cô chủ nhỏ T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

chơi vơi hả ? đã chiếu và đã hết nhưng tớ cũng chưa xem :))

Tớ cũng vừa đi xem film này về, đúng là không chịu nổi 8-}
    vừa viết rì viu film này để xả ở facebook :
    http://www.facebook.com/note.php?created&&suggest&note_id=483384255222

bác nào hay có nhã hứng đi xem film ở Mega Hà Nội hay thích xem film thì add facebook tớ cho vui ;))

16. Blue Magic

Blue Magic Samus Aran the Bounty Hunter Lão Làng GVN

Tôi thì ko thấy nó bẩn như bác nói nhưng cái cách diễn xuất nhìn rất chán.
    Phim Tường Vy Cánh Mỏng đóng vai 1 đứa con gái bị lừa tình 1 lẫn, nhưng vẫn lên mặt làm giá với anh nhà giàu đi theo cua. Điều này ko đúng sự thật.
    Phim Mây Trắng Ngang Trời, vẫn là cô gái khờ khạo nhưng sau cùng bị cancer sắp chết.
    Hai phim này ekip diễn viên y chang nhau. Chán nhất là phim Hạnh Phúc Có Thật, NK đóng phim này nhìn hách dịch sao sao ý. Lộ vẻ kênh kiệu, đành rằng vai đó là cô nữ ghét đờn ông nhưng phải diễn sao cho có thiện cảm chứ. P. Thanh Thảo diễn cũng ko đạt, chỉ có Hà Kiều Chị diễn coi được.
    Lẽ ra Ngân Khánh phải là khuôn mặt nữ triển vọng, nhưng thấy chắc ko được như T.Thanh Hà.

Cũng may là ko đi xem, nếu ko trong số đó có cả mình.

Chỉnh sửa cuối: 10/2/10
  17. windandcloud

windandcloud Youtube Master Race

cũng biết là nó làm kết theo thần thoại hy lạp nhưng khúc cuối ngân khánh cười làm chi cho caike6`1t trở nen khó hiểu>

18. Coldstream

Coldstream C O N T R A

khi yêu đừng quay tay ;))

19. Blue Magic

Blue Magic Samus Aran the Bounty Hunter Lão Làng GVN

Phim này nghe mấy bác chê bai quá tôi cũng nản ko muốn xem rồi.
    Mà phim VN muốn có chữ "hay" trong đó hơi bị hiếm :devil:

20. Ramboo

Ramboo Donkey Kong Lão Làng GVN

mới coi xong,phim như lao động đường phố :-w