Kho Dữ Liệu E-Book China

Thảo luận trong 'Thế giới cờ' bắt đầu bởi tuangod, 30/8/10.

1. vuthan2100

vuthan2100 Youtube Master Race

Cua được bạn nào mà đẹp nhất lớp vậy!
    Mình ở HN. Bác Tuangod và bạn BapCai ở đâu vậy? Theo như mình đọc thì bác Tuangod ở ngoài Bắc còn bạn BapCai ở trong Nam.
    Chúc bác Tuangod và bạn Bapcai vui vẻ! :)

2. vuthan2100

Chào bác Tuangod và bạn Bapcai, vuthan đã chuyển được 1 lượng file lớn MXQ, XQF sang CBL, mệt phờ! Hihi, nhưng không hiểu sao lại không chuyển được PGN sang CBL bằng cách đó nhỉ?

3. tuangod

tuangod Dragon Quest

Lỗi này do Font.Bạn muốn bit Data PGN nào chuyển qua được CBL thì move 1 ván cở dạng PGN trong data vào Notepad: nếu xuất hiện chữ Tàu thì Convert qua CBL binh thường,còn nếu ra các dấu hỏi (?????) thì ko được.Đang nghiên cứu cách khắc fục.

4. ngochibap

ngochibap Mr & Ms Pac-Man

Bạn hãy gửi cho tôi vài file để tôi nghiên cứu thử xem sao.

5. vuthan2100

Khi move vào notepad thì sẽ như sau:
    [Fen "rnbakabnr/9/1c5c1/p1p1p1p1p/9/9/P1P1P1P1P/1C5C1/9/RNBAKABNR w"]
    [Event ""]
    [Site ""]
    [Date "2009-11-19"]
    [Round ""]
    [Red "Cuc 1 - 1"]
    [RedTitle "Red"]
    [Black "QTB"]
    [BlackTitle "Black"]
    [Result "1/2-1/2"]
    [TimeControl ""]

1. 炮二平五 {0 0 142.718 ? ?}
    炮8平5 {0 0 145.515 ? ?}
    2. 马二进三 {0 0 151.328 ? ?}
    马8进7 {0 0 153.500 ? ?}
    3. 车一进一 {0 0 161.109 ? ?}
    车9平8 {0 0 162.734 ? ?}
    4. 车一平六 {0 0 176.812 ? ?}
    车8进6 {0 0 180.984 ? ?}
    5. 车六进七 {0 0 211.750 ? ?}
    马2进1 {0 0 235.421 ? ?}
    6. 车九进一 {0 0 260.015 ? ?}
    炮2进7 {0 0 271.515 ? ?}
    7. 炮八进五 {0 0 310.921 ? ?}
    马7退8 {0 0 313.375 ? ?}
    8. 炮五进四 {0 0 323.625 ? ?}
    士6进5 {0 0 325.203 ? ?}
    9. 车九平六 {0 0 333.234 ? ?}
    将5平6 {0 0 335.328 ? ?}
    10. 前车进一 {0 0 349.421 ? ?}
    士5退4 {0 0 780.765 ? ?}
    11. 车六平四 {0 0 802.312 ? ?}
    炮5平6 {0 0 808.703 ? ?}
    12. 车四进六 {0 0 828.093 ? ?}
    将6平5 {0 0 829.578 ? ?}
    13. 炮八平五 {0 0 837.453 ? ?}
    1/2-1/2

---------- Post added at 11:30 ---------- Previous post was at 11:21 ----------

http://www.mediafire.com/?mtnhkwmtkjj
    Bạn BapCai nghiên cứu xem sao! :)

6. tuangod

tuangod Dragon Quest

Lỗi này do sai đoạn chuẩn phía trên của file PGN (Nhưng các sw Cyclone,Intella vẫn đọc bình thường):
    Của bạn:

[Fen "rnbakabnr/9/1c5c1/p1p1p1p1p/9/9/P1P1P1P1P/1C5C1/9/RNBAKABNR w"]
    [Event ""]
    [Site ""]
    [Date "2009-11-19"]
    [Round ""]
    [Red "Cuc 1 - 1"]
    [RedTitle "Red"]
    [Black "QTB"]
    [BlackTitle "Black"]
    [Result "1/2-1/2"]
    [TimeControl ""]

Đoạn chuẩn:

[Game "Chinese Chess"]
    [Event " "]
    [Round " "]
    [Date " "]
    [Site " "]
    [Red " "]
    [RedElo " "]
    [Black " "]
    [BlackElo " "]
    [Result "1/2-1/2"]

nếu copy các move của bạn vào fia dưới đoạn chuẩn CCBrigde đọc OK.
    Bapcai nghien cứu 1 tool để thay thế đoạn đầu cho W,D va L cho le coi sao .Muốn cho lẹ dùng SW Neuchess Merge các file PGN lại thành file qipu, sau khi dùng tool CutPGN lọc ra các ván Win,Draw và Lose,cắt trả lại thành ván cờ rời.

Chỉnh sửa cuối: 1/4/11
  7. ngochibap

Lỗi này rất dễ sửa anh ơi.Chỉ cần thay thay dòng "[Fen "rnbakabnr/9/1c5c1/p1p1p1p1p/9/9/P1P1P1P1P/1C5C1/9/RNBAKABNR w"]
    " bằng dòng "[Game "Chinese Chess"]" là ok , CCBridge sẽ đọc được.Nhưng sau mỗi nước đi Intella sẽ thêm vào file PGN đoạn trong {} hình như là chấm điểm cho nước đi đó hay thống kê gì đó.CCBridge khi đọc thì sẽ xem nội dung trong {} là một lời chú thích.Nếu mình không hiểu được ý trong {} thì nên bỏ nó đi.Hình như là khi tạo file CBL thì những file PGN có {} đôi khi gây ra lỗi thì phải(có gặp vài trường hợp nên ko biết chính xác lắm).

---------- Post added at 14:28 ---------- Previous post was at 14:26 ----------

Lỗi này rất dễ sửa anh ơi.Chỉ cần thay thay dòng "[Fen "rnbakabnr/9/1c5c1/p1p1p1p1p/9/9/P1P1P1P1P/1C5C1/9/RNBAKABNR w"]
    " bằng dòng "[Game "Chinese Chess"]" là ok , CCBridge sẽ đọc được.Nhưng sau mỗi nước đi Intella sẽ thêm vào file PGN đoạn trong {} hình như là chấm điểm cho nước đi đó hay thống kê gì đó.CCBridge khi đọc thì sẽ xem nội dung trong {} là một lời chú thích.Nếu mình không hiểu được ý trong {} thì nên bỏ nó đi.Hình như là khi tạo file CBL thì những file PGN có {} đôi khi gây ra lỗi thì phải(có gặp vài trường hợp nên ko biết chính xác lắm).

---------- Post added at 14:33 ---------- Previous post was at 14:28 ----------

Anh muốn tool sẽ thay đoạn đầu thôi hay xóa luôn nội dung trong {}.

8. tuangod

tuangod Dragon Quest

Cả 2 càng tốt em ah :)) ,Nhưng em cũng để ý vị trí FEN,có 1 số data PGN FEN nằm dưới đoạn chuẩn,mà nếu có nó CCBrigde ko báo lỗi Format nhưng ko mở được.

Chỉnh sửa cuối: 1/4/11
  9. vuthan2100

Dạ, em cảm ơn bác TuấnGod, bạn BapCai. Từ vấn đề này em dẫn đến bài của bác mới viết bên thế giới cờ tướng! Đúng là bác làm dễ hiểu thật, em thực hành có gì không hiểu, mong bác và bạn giúp! Có tool gì mới thì bác Tuangod và bạn Bapcai xóa mù cho em với nhé!

10. ngochibap

Hình như ko phải vậy anh ơi.
    [Game "Chinese Chess"]
    [Event "¼ÅįÈçÌú(±±¶·)-ºÍ-ddkha(±±¶·)"]
    [Round ""]
    [Date "10-11-07"]
    [Site "»ªÉ½"]
    [Red "¼ÅįÈçÌú(±±¶·)"]
    [RedTeam ""]
    [Black "ddkha(±±¶·)"]
    [BlackTeam ""]
    [Result "1/2-1/2"]
    [ECCO "C49"]
    [FEN "rnbakabnr/9/1c5c1/p1p1p1p1p/9/9/P1P1P1P1P/1C5C1/9/RNBAKABNR w - - 0 1"]
    1. ÅÚ¶þƽÎå Âí£¸½ø£·
    2. Âí¶þ½øÈý ×䣷½ø£±
    3. ³µÒ»Æ½¶þ ³µ£¹Æ½£¸
    4. ±øÆß½øÒ» Âí£²½ø£³
    5. ³µ¶þ½øÁù ÅÚ£¸Æ½£¹
    6. ³µ¶þƽÈý ÅÚ£¹ÍË£±
    7. ±øÎå½øÒ» Ê¿£´½ø£µ
    8. ±øÎå½øÒ» ÅÚ£¹Æ½£·
    9. ³µÈýƽËÄ ×䣷½ø£±
    10. ÂíÈý½øÎå ×䣷½ø£±
    11. ÂíÎå½øÁù Âí£³ÍË£´
    12. ±øÎå½øÒ» Âí£·½ø£¸
    13. ³µËÄÍËËÄ ÅÚ£·½ø£¸
    14. ÊËËĽøÎå Âí£¸½ø£¹
    15. ±øÎåƽÁù Âí£´½ø£µ
    16. ÂíÁù½øËÄ ÅÚ£·ÍË£²
    17. ³µËÄÍ˶þ ÅÚ£·Æ½£²
    18. ±øÁù½øÒ» ³µ£±½ø£±
    19. ³µ¾Å½ø¶þ Ç°ÅÚÍË£±
    20. ±øÁùƽÎå Ïó£·½ø£µ
    21. ³µ¾ÅƽÁù ³µ£¸Æ½£·
    22. ³µÁù½øÒ» ÅÚ£²ÍË£³
    23. ³µÁù½øËÄ ÅÚ£²Æ½£¶
    24. ³µËĽøÁù Âí£¹ÍË£·
    25. ³µÁùƽÆß ³µ£±Æ½£´
    26. ³µËÄÍ˶þ ÅÚ£²½ø£¶
    27. ³µÆß½ø¶þ ³µ£´ÍË£±
    28. ³µÆßÍ˶þ ×䣷ƽ£¶
    29. ³µËÄÍËÒ» Âí£·ÍË£µ
    30. ³µËÄƽÎå Âí£µ½ø£³
    31. ³µÎåƽÆß ³µ£·½ø£¹
    32. ÊËÎåÍËËÄ Âí£³ÍË£µ
    33. Ç°³µÆ½Îå ³µ£´½ø£¸
    34. ³µÎåÍ˶þ ½«£µÆ½£´
    35. ÅÚÎåƽÁù ³µ£´ÍË£±
    36. ÊËÁù½øÎå ³µ£´Æ½£²
    37. ³µÆß½øÈý ³µ£·ÍË£·
    38. ³µÆß½øÈý ½«£´½ø£±
    39. ³µÎå½øÒ» ×䣱½ø£±
    40. ³µÎåƽһ ³µ£·Æ½£´
    41. ³µÒ»Æ½Æß ³µ£²ÍË£¶
    42. ³µÆßÍËÎå ÅÚ£²ÍË£´
    43. ³µÆßÍËËÄ ÅÚ£²ÍË£±
    44. ÏàÆß½øÎå ÅÚ£²Æ½£¹
    45. Ç°³µ½øÈý ³µ£²Æ½£³
    46. ³µÆß½øÆß ½«£´ÍË£±
    47. ³µÆß½øÒ» ½«£´½ø£±
    48. Âí°Ë½øÆß ÅÚ£¹Æ½£µ
    49. ³µÆßÍËÒ» ½«£´ÍË£±
    50. ³µÆßÍËÈý ³µ£´½ø£µ
    51. ³µÆß½øËÄ ½«£´½ø£±
    52. ³µÆßÍËÎå ½«£´½ø£±
    53. ÂíÆß½øÁù ÅÚ£µÍË£±
    54. ÂíÁù½øÎå ³µ£´ÍË£´
    55. ³µÆßƽÁù ÅÚ£µ½ø£µ
    56. ÊËÎå½øÁù ³µ£´½ø£²
    57. ÂíÎåÍËÁù ÅÚ£µÆ½£¶
    58. ÂíÁù½øÆß ÅÚ£¶ÍË£¶
    59. ÂíÆßÍ˾Š½«£´ÍË£±
    60. Âí¾Å½øÆß
    {ÒéºÍ}
    1/2-1/2
    đây là 1 file PGN mà CCBridge đọc ok.
    Lỗi anh nói chắc là do CCBridge nó ko hiểu fen:"[Fen "rnbakabnr/9/1c5c1/p1p1p1p1p/9/9/P1P1P1P1P/1C5C1/9/RNBAKABNR w"]
    "
    phải thay bằng:"[FEN "rnbakabnr/9/1c5c1/p1p1p1p1p/9/9/P1P1P1P1P/1C5C1/9/RNBAKABNR w - - 0 1"]
    "
    Sáng mai em phải thi giữa kỳ 1 môn rồi.Chiều hoặc tối mai em sẽ viết rồi gửi anh nhé.

11. tuangod

tuangod Dragon Quest

Đầu tiên download sw ChessStar v1.51 và Crack tại: http://www.mediafire.com/?dynzufveoecf9va
    Bạn chạy file setup,luôn được khuyến cáo cài vào ổ đĩa C.Chọn ngôn ngữ Cài đặt là English.Sau khi install xong copy file Variety chess star patch 1.5.1 crack.exe vào sw đã cài đặt.Chạy file Variety chess star patch 1.5.1 crack.exe, khi ra bảng thông báo bấm vào khung có chữ .....(A) là OK.Retart lại PC.
    Mở sw lên: Đầu tiên chọn Tab mở data nguồn muốn convert:

1: bấm vào khung chữ Tàu
    2: đưa chuột vào dòng đó sẽ xuất hiện bảng chứa các định dạng sw có thể convert
    2A : bấm vào để chọn link dẫn tới Folder chứa data muốn convert
    3: bấm vào nếu ko bit rõ định dạng muốn convert
    4: Chọn chính xác định dạng muốn convert
    5: xác định ngôn ngữ của định dạng muốn convert : Để ý Logo nhỏ fia dưới: để nguyên là giản thể,bấm vào đổi logo thành phồn thể,bấm tiếp là tiếng Anh
    6: ngôn ngữ của định dạng được convert : để nguyên là giản thể,bấm vào đổi logo thành phồn thể,bấm tiếp là tiếng Anh
    7: báo đường dẫn đến Folder lưu file
    8: báo đường dẫn đến Folder chứa file nguồn convert
    Bạn lưu ý: nếu khung trắng Lớn fia trên khi bạn mở file mà ko ra chữ Tảu thì sw ko đọc và convert chính xác.Bạn nên bấm vào Logo chuyển ngôn ngữ cho đến khi xuất hiên chữ Tàu.

Mở Tab chọn định dạng convert:

1: Mở Tab chọn định dạng convert
    2: Chọn ngôn ngữ của định dạng được convert
    3: Chọn nơi lưu file convert.Mặc định nó sẽ tạo folder trong Folder chứa data nguồn.
    4: chọn dịnh dạng convert
    5-6: tương tự bước 7-8 hình trên
    7: bấm để thực hiện thao tác convert.Nếu bấm nút chấp nhận bên trái fia dưới của bảng thông báo sẽ ra dạng convert merge,còn nếu bấm cancel sẽ ra dạng file convert rời

Tạo File Merge rất tiện lợi khi convert qua dạng CBL và PGN.Với cách nối file PGN này bạn khỏi mất công dùng thêm SW Neuchess.Khi mở file PGN đã Merge = Notepad , Bạn có thể chỉnh sửa các file ko có tỉ số, file bị Lỗi .... = các Tool chuyên dùng, sau đó dùng Tool Cắt rời các file PGN là OK. Với file CBL thì sau khi Merge dùng CCBridge mở xem hàng loạt ván cờ liên tục,khỏi mất công mở từng ván.
    Bạn nào giỏi về Lập trình thì đọc thêm tài liệu hướng dẫn sử dụng SW : http://www.mediafire.com/?zgrguqd82r4fjd1

Chỉnh sửa cuối: 6/4/13
    PhạmVĩnhAn thích bài này.
  12. vuthan2100

Bác Tuangod cho em hỏi. Em đã làm theo hướng dẫn của bác, nhưng lúc bật Chessstar lên thì bị như sau:
    C:\Users\phuong va\Pictures\Untitled1.png

---------- Post added at 00:28 ---------- Previous post was at 00:26 ----------

http://C:\Users\phuong va\Pictures\Untitled1.png

---------- Post added at 00:34 ---------- Previous post was at 00:28 ----------

hixhix, em quên mất đã up lên đây:
    bác với bạn Bapcai xem hộ em!

13. ngochibap

Sorry anh tuangod vì mấy hôm nay em lo trị cái thằng CHM mà chưa kịp viết tool cho anh.
    Em đã thành công rồi anh ơi.Từ nay anh hãy down các tài liệu CHM hot trên các trang web Tàu về nhé, em sẽ chuyển qua các file CBR để anh em dễ nghiên cứu.

---------- Post added at 00:59 ---------- Previous post was at 00:52 ----------

Đây là file CHM 流行布局新变探索.CHM anh đã up: http://www.mediafire.com/file/u9c59wcw89w9dcm/%u6D41行布局新变探索CHM.rar
    Đây là các file CBR em đã chuyển: http://www.mediafire.com/file/rky4g5k54p99pqd/流行布局新变探索.rar
    pass: chicoduynhattaithegioicotuong

14. vuthan2100

Ui, bravo Bapcai! Bapcai chỉ cho tớ với nhé! Tớ cũng có nhiều sách Chm chôm chôm của bác Tuangod lắm, cũng đang muốn chuyển sang CBL để quản lý cho tiện!
    PS: xem giúp tớ cái lỗi ở trên cài trên chessstar nhé!

15. ngochibap

Lỗi chesstar chắc phải nhờ anh tuangod rồi, tui chưa có thời gian nghiên cứu nó(hihi , tui bận dữ lắm!Sắp thi rồi mà phải làm seminar 3 môn, thực hành 3 môn,nộp mẫu côn trùng nữa.Từ đầu học kỳ tới giờ có lo học gì đâu, học về là lo viết tool, nên bây giờ nó ứ lại 1 núi luôn rồi!Chắc học kỳ này bị mất zin luôn quá!).Còn việc chuyển các file CHM của anh tuangod thì bạn vào topic "Chỉ có duy nhất tại thegioicotuong !!!" down nhé!

Chỉnh sửa cuối: 5/4/11
  16. tuangod

tuangod Dragon Quest

@vuthan2100 : Do bro dùng hệ điều hành Window 7 hay Vista.2 hệ điều hành này chưa hỗ trợ ChessStar 1.51,vấn đề này đã đề cập ở Trang trước nên mình ko nhắc lại khi hướng dẫn.Chắc fải đợi bản Update
    @Bapcai : Bravo Bapcai.Nhớ để ý đến chuyện Thi cử,đừng sa lầy vào Cờ quạt quá :D , lúc mê chơi SW ờ CXQ anh đã bỏ lỡ nhiều Cơ hôi làm ăn,giờ có Hối cũng ko bao giờ làm lại được.
    Đã cho cái V1.81 chạy được,nhưng interface sw thể hiện theo kiểu Tab search của CCBrigde,nhiều chữ wa chưa có thời gian dịch.Cái này có thể convert được CHM,xuất file dưới dạng html...

"Tướng cờ quản trị ━ loại Star" Truyền thống, Universal Edition V1.81 phần mềm để sử dụng
    ChessStar V1.81 (2010/04/18)

V1.81 Edition thêm các tính năng và tính năng mới:
    "Tướng cờ quản trị ━ loại Star" ChessStar V1.81 là 1.5.3 ChessStar, XQPStar V1.62 nâng cấp phiên bản của đơn hàng.
    "Tướng cờ quản trị ━ loại Star" ChessStar V1.81 là một đa chức năng miễn phí phần mềm quản lý cờ Tướng.
    ChessStar.exe V1.81 và v1.5 ccmmXQNorm, ccmmBrowser.exe hai chương trình với nhau tạo thành "cờ chess quản trị ━ loại Star" Troika.

Bản sao các loại cờ ghi lại các plug lõi ccmmXQStar.dll không có giao diện plug-in ccmmFormat.dll.
    Bản gốc "cờ Manager - ebook" CHMeBook.exe V 2,0 ghi là ccmm_CHM.dll cắm cờ.
    1. Tăng "studio cờ vua" xuất khẩu XQF cờ Tướng không được mã hóa (cờ vua với các studio cờ XQF mã hóa tương thích) chức năng.
    2. Để tăng cường sản xuất để biên dịch và biên dịch ngược các tính năng định dạng ebook CHM.
    3. Nhập "Jiao cờ" CBL v2.x cờ nén hỗ trợ, hỗ trợ cho CBF cờ.
    Các "cờ Jiao" CBL V3.0 cờ vua, cờ tướng CBR không hỗ trợ nó.
    4. Tăng cờ lọc của lọc file.
    5. Tăng cờ vào một tập hợp các bộ lọc để màn hình "cờ Tướng thư viện của tôi" tính năng.

Tướng file tên của các thủ tục tiêu chuẩn mới nhất của loạt ccmmXQNorm.exe v1.51 gói nâng cấp với ChessStar.exe V1.81
    Với việc phát hành.

ChessStar.exe V1.81 nhập tính năng cài đặt tự động (Windows XP hệ điều hành và hợp lệ)
    Trích xuất có thể được sử dụng trực tiếp, ChessStar tự động cài đặt lên:
    (1) plug-in thư mục (\ Plugins)
    Các loại cờ sao, bao gồm cả các-in, tự động cài đặt cho tập tin% Program Files% \ Common \ ccmmPlugins plug
    (2) JAVA / động cơ ban thư mục (\ XQCodebase)
    Tự động cài đặt vào C: \ XQCodebase
    (3) ví dụ về các thư viện cờ tướng của tôi (\ XQLibrary_ ví dụ thư viện cờ của tôi)

Trên trang tải về: http://baolongtu.ys168.com

Của: Gói Shixian (CheckXQ)
    Trang chủ: http://baolongtu.ys168.com
    E-mail: baolongtu@tom.com
    18 Tháng 4, 2010 tại Yên Đài

Tải về liên kết
    http://www.hychess.com/bbs/viewthread.php?tid=41497&extra=page% 3D1
    http://www.hychess.com/bbs/viewthread.php?tid=41497&page=1&extra = # pid606077

17. vuthan2100

Em cảm ơn bác Tuangod đã nhắc BapCai, với bản thân em cũng như được bác nhắc nhở vậy! Mong rằng Bapcai dành thời gian nhiều hơn cho sự nghiệp và thành công nhé. Nhưng cũng nhờ đam mê cờ tướng thì bạn Bapcai mới quen được bác Tuangod chứ nhỉ! Em chân thành cảm ơn sự nhiệt tình của bác và bạn!

18. tuangod

tuangod Dragon Quest

10 Data CHM của trang web http://baolongtu.ys168.com : http://www.mediafire.com/?pwtam63w1dnbd16
    Trong này có data Giải vô địch cá nhân Trung Quốc tứ năm 1986-2004, nhiều ván cờ rất hay.Bapcai tha hồ convert nhé :D .Tiếc rằng ko để ý kỹ trang web này.Nó có nhiều tool rất hay mà anh lai ko biết về Lập trình,nếu giới thiệu cho em sớm thì đỡ khổ cho việc tìm hiểu CHM rùi.
    Nếu cài Font Tàu trên Win 7 = cách download và Install thì ko cần rename file CHM.Coi trực tiếp trên file Nén Rar.Tức cái win7 64bit kén Sw quá,chỉ cài và sử dụng được vài loại

19. ngochibap

Cám ơn anh! Cái tool CHM Reader đó nó có thể covert các ván sang file PGN nhưng nếu những ván có nhiều nhánh thì file PGN đó nó chỉ có 1 nhánh chính thôi anh ơi.Mấy hôm trước em bị vướng ở chổ những ván có nhiều nhánh đó(em tìm cách convert sang file CBR).Nhưng thằng CHM Reader này nó mở file CHM mà máy không cần kết nối net(điều đó cho mình biết là các movelist nó để trong file CHM).Nhưng em vẫn chưa thực sự đọc hiểu được code của thằng CHM này.Em chỉ hiểu code dạng UBB hay HTM (khi mở ván cờ lên rồi mình nhấn vào chổ nhập xuất của nó, chọn và copy).Em chỉ mới chuyển được code UBB này sang file CBR.Còn công đoạn mở file CHM lên và chọn ván và copy code UBB thì em chưa viết tool, nhưng em đã biết kỹ thuật này rồi.Khi nào thi xong em sẽ viết tiếp.(Hihi... giống như lúc trước em chinh phục 01xq vậy.Lúc đầu khoảng cuối năm 2009 nhờ thằng bạn (bây giờ nó đang học ở bv CR đó) nó giới thiệu cho em sw cyclone hay intella gì đó em mới biết cấu trúc file PGN, lúc đó em bắt đầu viết tool để chuyển CCF, WXF sang PGN và copy các movelist của 01xq để chuyển qua file PGN mà đâu biết là các trang web Tàu có hết rồi.Nhớ lại lúc đầu em phải vào 01xq mở từng ván lên, quét movelist và nhấn CTrl+C và mở file text lên dán vào.Làm 1 ván mất khoảng 10 giây và phải làm liên tục nhiều lúc cánh tay phải và ngón trỏ nó muốn đơ luôn.Sau đó em dùng chương trình ClipboardBox thì chỉ cần mở ván cờ lên quét movelist và nhấn Ctrl+C là coi như xong 1 ván, thấy cũng ok.Bây giờ thì tiến bộ hơn ko cần phải quét, nó tự động lấy code HTML về em dùng tool khác xử lý.)
    Ah anh ơi sao file CHM này em down về mở ko được anh xem giùm em tại sao nhé.Thanks!
    http://www.mediafire.com/?p6x7r3m8s99xtd4

---------- Post added at 18:44 ---------- Previous post was at 17:57 ----------

Trong các loại file nhỏ để lưu 1 ván cờ thì em thấy file CBR là hay nhất vì nó là dạng file text unicode nên mình có thể lưu chữ tiếng Việt không dấu hay chữ tiếng Hoa thì ok.File XQF nó có ưu thế là khi mình tạo file CBL thì nó làm nhanh nhất (mình add cỡ vài chục nghìn file thành 1 file CBL trở lên mới thấy), nhưng nó ko thể lưu chữ Việt có dấu.File PGN thì là file dỡ nhất nó ko bằng MXQ về mọi mặt và lại là file chỉ có 1 nhánh nên càng thua xa thằng CBR, XQF, CBF.CBF thì nó có ưu điểm là dễ đọc nhất(nhờ nó mà em hiểu được cấu trúc của một file phân nhánh, em mất gần 3 tuần liên tục để viết tool tạo 1 file CBF có nhiều nhánh từ các file CBF chỉ có 1 nhánh).Nhưng thằng CBF này nó ko hay(dễ đọc nên nó dài), để dùng CCBridge mở 1 file CBF có cở 1000 nhánh con thì thua, nó làm rất lâu, nhưng file đó nếu convert sang dạng CBR hay XQF thì mở lên tức thì.

20. tuangod

tuangod Dragon Quest

Nó báo lỗi: Most likely causes:
    You are not connected to the Internet.
    The website is encountering problems.
    There might be a typing error in the address.