Khởi đầu trong Campaign H5

Thảo luận trong 'Heroes of Might and Magic' bắt đầu bởi Arabia, 28/6/06.

1. CJcomeshome

CJcomeshome Youtube Master Race

Kô phải bác ui, e thấy cái skill Balista trong War Machines làm mình điều khiển dc Balista nên thấy mọi người gọi là "remote control" nên mới gọi theo.
    Ai dè kô phải T___T
    Ranger có cái map cuối thu phục dc 300 con Master Hunter bắn wa' đã :D
    Ngoài tụi ranger e cóa để cái war machines để "cho biết", mấy camp khác đều không lấy cả.
    Flame Arrow cóa phải là cái bắn xịt lửa tùm lum ko bác?

2. Arabia

Arabia The Warrior of Light

Thu phục 300 con cơ à , ở chỗ nào ấy nhỉ . Tớ có 200 con thôi mà cũng quá khiếp rồi , bắn 1 nhát làm 3k xương . Hôm nào phải đi lại mở hết bản đồ ra mới được . 2 lần chơi mà lần nào cái góc trên bên trái bản đồ cũng tối om chẳng mở được chút nào . Flame arrow bắn ko những giúp baliista bắn bỏ qua defense của quân địch (nôm na là bắn con nào mất máu cũng giống như nhau cả) mà bắn còn mạnh hơn . Tripple baliista + Flame Arrows dã man cực .

3. dreadlock

dreadlock Mr & Ms Pac-Man

cam Sylvan trận cuối tớ đánh thằng Nicolai, mẹ kiếp nó có mỗi thằng nông dân ghẻ, mất hết cả hứng chuẩn bị cũng kha khá quân thế mà ... ghét quá

Còn bài cuối của Academy thôi, thằng Gordic đánh phần đầu lao động đường phố quá lvl có 16 không biết có lại không, chú Hezirr gì thì có mỗi phép sumon, đánh nhanh quá thành ra trận cuối khó khăn, may mà quân cũng đông chắc không cần chơi lại

Cuối cùng thì cũng hoàn thành 6 Campaigns, thấy mỗi cái Infenor bài 3 là hay nhất, các cái khác chẳng mất thời gian gì cả.

4. heroes_of_might

heroes_of_might GameVN Member Moderator

Chẳng lo đâu. Thằng nào yếu thì cho cầm nhiều quân là thành mạnh hết. Zehir cậu luyện kiểu gì mà có mỗi phép Summon. Mấy màn trước ít ra cũng phải cho nó học destructive nữa chứ. Mà công nhận HoMM5 đánh single các loại đều không khó. May mà multi gỡ lại được. Lúc nào bọn nó fix hết bug thì chơi sướng đấy.

5. Arabia

Ừ , nhưng cạnh đấy có cái thành có thằng tướng nó cầm 6k xương , có điều ngay trước trận đấu cung tớ bắn 1 nhát chết mất 3k , 3k còn lại thêm nhát nữa là ngỏm . Tớ đi đến đâu tiêu diệt hết đến đấy mà , nếu thằng Nicolai nó nằm ở góc trên bên trái thì tớ đi bài đấy chắc cũng Reveal hết Map , nhưng đằng này nó lại nằm ở giữa . Lần đầu tiên tớ đánh xong tớ còn chẳng hiểu chuyện gì xảy ra , cái thành siêu yếu mà đánh xong lại qua màn luôn . Khó thì tớ thấy Campaign Inferno 1 mới khó , chứ màn 3 thì ko khó . Màn 1 mình bị đuổi mà ko giết ngược được , đến cái cổng canh tớ cũng chưa đánh được ---> khó . Màn 3 mình Kill được hết khó gì :p .

6. chuongdk

chuongdk Mr & Ms Pac-Man

có bác nào biết cách qua màn 1 campain 2 trình độ Heroic (màn Agrael bị Godric rượt đuổi) trong trường hợp ở campain 1 đã học expert logistic cho Godric ko nhỉ
    trên đất còn có nhà thờ chui vào còn xuống lòng đất thì ko cách gì thoát khỏi expert logistic cả

7. Arabia

Hmm , ngay đầu tiên có cái ủng đi xa rồi , có sẵn Logitics luôn , nó đuổi làm sao kịp được nhỉ ?

8. CJcomeshome

CJcomeshome Youtube Master Race

@ Arabia: thu phục ở góc cuối phải bản đồ Underworld đóa.
    He he cái skill wheel hay phết nhỉ
    Ulimate skill cóa phải là cái ở giữa lun đúng ko vậy?
    Ulimate skill nếu kô có hướng dẫn luyện thì kô bít seo mà mò ra dc #_#
    Còn cái ulimate (vd như Gating, artificer) thì là j, mừ chỉ đòi skill point 3 nhưng kô bao h luyện dc?
    Mà balista màn cuối đánh con Soverign tỏ ra vô dụng cực kì, nó làm phép lủa j j đóa là tiêu ngay chưa kịp ngáp @_@

9. Arabia

Hmm, nếu vậy thì chắc chắn là tôi có đi qua , và có thu phục , nhưng chỉ vài chục con chứ ko được 300 con đâu . Còn cái Skill Wheel dễ hiểu thế còn gì . Cứ chơi và xem xét sẽ hiểu được là cái gì học được , cái gì ko , diễn đạt kém nên có muốn giải thích cũng khó mà rõ ràng được hơn cái đấy .

10. Ngocub

Ngocub Mario & Luigi

Đánh Soverign mà không có Catapult thì cứ gọi là nhọc bởi lúc đánh cái tường lửa mất mấy turn nó mới tỏi cho mặc dù quân nó chết rồi