Không nhớ tên game post vào đây

Thảo luận trong 'Hướng dẫn | Hỏi đáp game' bắt đầu bởi Nomurasan, 12/9/10.

1. GTA:VN

GTA:VN Legend of Zelda

Cho mình hỏi về 1 cái game bắn alien, 3D, góc nhìn thứ 3 nhưng hướng từ trên xuống, mình nhớ hồi đó game đã có 2 bản, bản đầu ko chơi nhưng hình như chỉ có 1 nhân vật, bản 2 thì có đến 3 người, 1 người giống như lính marine, người thứ 2 là 1 lão đầu trọc chơi súng lửa, thứ 3 là 1 nữ thuộc lực lượng đặc biệt dùng súng tỉa

2. nejivn

nejivn Youtube Master Race

có thể là "alien shooter" cũng có mấy bản như vậy.

3. NK đào mộ NK

NK đào mộ NK Mr & Ms Pac-Man

mình muốn hỏi cái này, hồi xưa mình có chơi cái game bắn kiến khổng lồ trên xbox, chơi coop chia dọc màn hình, góc nhìn thứ 3, mình là lính Mẽo.

4. franknguyenta

franknguyenta Youtube Master Race

Cho mình hỏi 1 tựa game PS1, game đi cảnh 2D, điểu khiển 1 con robot. Cứ đánh boss thì mình sẽ lấy đc vũ khí của con boss đó. Boss thì có ngựa, sư tử, rắn...

Chỉ nhớ đc nhiêu đó. Ai biết giúp mình nhé.

Thanks.

5. duoq

duoq Donkey Kong Lão Làng GVN

Dạng này thì chỉ có mỗi Megaman thôi. Trên PS1 thì có Megaman X4, Megaman X5, Megaman X6 và Megaman 8. Tui đã chơi hết nhưng chỉ nhớ có ngựa (X5), sư tử (X4), còn rắn thì không. Lên youtube đánh tên game vào xem thử coi đúng bản bạn muốn không.

6. Nikomen_Aisha

Nikomen_Aisha One-winged Angel

[video=youtube;UtFFwicth7I]http://www.youtube.com/watch?v=UtFFwicth7I[/video]

Cái này phải không :))

7. SwordMasterDT

SwordMasterDT Dragon Quest

alo các bạn cho mình hỏi 1 game khoảng năm 2007-2008 la game bắn súng camera giống game batman hiện giờ ma game chỉ co 2 thang da đen la cảnh sát 1 thằng bận áo trắng 1 thằng bận áo xanh dương mỗi màn đổi lượt cho nhau.À mà mỗi khi bắn nhau thì trên sân có mấy cái vòng tròn minh bam space để nó chạy lại núp vào đó .Có ai biết giúp mình với

nguyenmanu207 thích bài này.
  8. liodico

liodico Youtube Master Race

có bạn nào nhớ tên cái game mà tụi bán đĩa gọi là: đội quân quái vật (hay binh đoàn quái vật) ko, mình nhớ trò này mình mua trước năm 2007

9. lebinh113

lebinh113 Youtube Master Race

có bạn nào biết tên game nhập vai 1 người đàn ông sát thủ đầu trọc,chuyên đi giết người thuê không,chơi lâu quá rồi giờ mún tìm lại mà ko nhớ

10. Nighter

Nighter

hitman .

11. Undersword

Undersword Legend of Zelda

Cho Un hỏi hồi đó xưa lắm rồi,lúc Game online chưa thịnh hành,mình cùng mấy đứa cấp 2 ra tiệm nét chơi toàn game of như GTA v.v
    Với lại đa số các tiệm game thời đó hay có 1 game đua xe môtô đồ họa dạng hoạt hình,đua với máy,có thể đá hoặc đánh đập qua trái qua phải để làm đau mấy thằng khác,cảnh sát chạy theo đằng sau đánh cho mình ngã rồi bắt mình,đi ngang qua mấy cái ngã tư bị xe otô đâm bay văng xe thì phải chạy bộ đến dựng xe lên rồi chạy tiếp.chạy xong nhớ hình như còn có nâng cấp trang phục nữa.Có ai biết game này thì chỉ giúp Un với

12. banOlOvemanOhi

banOlOvemanOhi Youtube Master Race

mình cũng có chơi qua game đó rùi,mà thật tình ko nhớ rõ tên lắm :D,game đó hay 1 thời

---------- Post added at 10:33 ---------- Previous post was at 10:29 ----------

đã tìm dc rùi nè.....................http://www.youtube.com/watch?v=2Nw_ob0gKR8&feature=related

13. masseffect

masseffect Legend of Zelda

Hình như là RoadRash thì phải.Mình nhớ hồi xưa cũng hay chơi cái đó.

14. nejivn

nejivn Youtube Master Race

[video=youtube;XJ8bcjK7-3c]http://www.youtube.com/watch?v=XJ8bcjK7-3c[/video] game nay hả bạn ?

15. Undersword

Undersword Legend of Zelda

đúng rồi cảm ơn bạn masseffect và bạn nejivn nhiều lắm.Đang kiếm link dơn về đây

16. Lezard Valeth

Lezard Valeth Youtube Master Race

Ngày xưa có chơi 1 game dạng RTS nói về mafia, đồ họa khá dễ thương, xây nhà lên giống Sim. Nhà xây xong được lựa chọn cho thuê hoặc cho con cháu trong nhà ở để đào tạo sát thủ. Không biết có cao nhân nào giúp được mình không? Xin cảm ơn trước.

17. NK đào mộ NK

NK đào mộ NK Mr & Ms Pac-Man

ai giúp mình với nào, cám ơn trước :)

18. hpc4th1

hpc4th1 Youtube Master Race

hức sao mà giống mình thế.......................

19. Band Không Sợ

Band Không Sợ Youtube Master Race

cho mình hỏi
    ngày xưa tui chơi máy PS1 có cái trò lái phi thuyền bắn wai' 2D
    đến cuối nó ra boss con cá hay cua to đùng bắn tên lửa
    ko bit nó tên là gì
    lâu rồi ko nhớ

20. ngocnghechvn

ngocnghechvn Youtube Master Race

Các bạn ơi, ai kiếm hộ mình cái game ps1, 1player có 3 nhân vật, một người con trai cầm tẩu, một cô gái cầm búa và một cô gái cầm kiếm(có thể biến thành người cá khi nhảy xuống nước và bấm nút "tam giác") , khi giết đủ số quái thì vũ khí có thể nâng cấp thành vũ khí bạc và vàng, lên vũ khí vàng thì có thể combo 3 phát. Ngoài ra có những màn đánh boss mình phải điều khiển một con robot để đánh robot của nó, mình nhớ mang máng hình như tên nó có từ project hay sao đó, thanks all!

---------- Post added at 10:44 ---------- Previous post was at 10:43 ----------

Cái này chắc là trò G-Darius rồi bạn ạ