Không nhớ tên game post vào đây

Thảo luận trong 'Hướng dẫn | Hỏi đáp game' bắt đầu bởi Nomurasan, 12/9/10.

1. dawn0fwar

dawn0fwar Youtube Master Race

Mình cần game mà ban đầu có chọn 2 nhân vật nam hoặc nữ và các con thú đi kèm, các con thú này có khả năng nâng cấp và đi về sau gặp một thằng cởi rồng nữa, game theo thể loại turn base tactics và thời đại trung cổ, không biết ai giúp mình được không, thanks nhiều.

2. giang123aj

giang123aj Youtube Master Race

Các bác ơi có ai biết game có con chó ném bom xong đi trận như contra k ạ?? e tìm mãi mà k được. Chỉ nhớ là có 1 con boss là thằng đi xe tuyết

3. caoxuanbach

caoxuanbach Youtube Master Race

Cái webgame gì mà có trò chơi " Ai Là Triệu phú" , có chữ vnjoker ở đầu ý các bác nhỉ , ngoài trò đó ra còn có trò xì tố cũng khá hay

4. tomreci01

tomreci01 Youtube Master Race

mình xin game mà mình ko có nhớ tên mà chỉ nhớ là game đó chơi trên máy đĩa vuông hồi xưa ấy , mà cái game nó là mình có 1 thằng tướng rồi đi vào thành nó cho thêm mấy con tướng nửa rồi mình vào rừng đánh mấy con rắn rồi có đánh cả cá sấu nữa.game đánh như là sáp lá cà vậy ah mà mình ko nhớ là tựa j có ai biết chỉ dùm với

5. tripleh92

tripleh92 Youtube Master Race

Mình cần tìm game đánh nhau hóa thú trên PS2. Cho hỏi luôn là có mấy bản vs bản nào hay mà dễ chơi nhất ?

6. tomreci01

vỏ đài thú hay gì phải không bác cái trò đó hình như tên "vỏ đài thú" ấy bác vào google seach là ra mà

7. Lê On

Lê On Space Marine Doomguy CHAMPION ♞ Blade Knight ♞ Lão Làng GVN

Chắc game bạn đang tìm là Bloody roar rồi, game này có 4 bản nhưng theo mình bản hay nhất là bản 3...

8. usilkcity

usilkcity Youtube Master Race

em cũng đang tìm game này, có ai nhớ cho em xin cái thùy link nhé

9. tomreci01

cậu có hình của nó hem cho mình xem thử sao nghe tên thấy lạ lạ ko có ấn tượng ta

10. tripleh92

tripleh92 Youtube Master Race

Đúng rồi game này rồi bạn nhưng mà bản nào dễ chơi nhất ? Hồi nhỏ mình chơi bản 2 trên PS1 rồi :D

11. kaisermagic

kaisermagic Youtube Master Race

cho mình hỏi ai bit tên game này không bảo mình với. game thuộc thể loại dàn trận chiến tranh thế giới có xây dựng nhà quân, sân máy bay... không phải làm kinh tế chỉ cần xây nhà tiếp tế là máy bay đem tài nguyên tới, máy bay xin ra đi đánh nhau cứ 1 lúc lại phải quay về tiếp nhiên liệu và đạn, có cả bom nguyên tử bắn ra từ dưới mặt đất, hình như chỉ có 2 quân là liên xô vs mỹ thì phải mình không nhớ rõ lắm, mình chơi từ những năm 2005 ai biết bảo tên mình với nhé. Thanks nhiều

12. tomreci01

cài tró đó giống trò chiến tranh liên xô quá ta tên nó là red alert 1 và 2 bản thử coi đúng không

13. nguyentuyen220

nguyentuyen220 Youtube Master Race

Anh em cho mình xin cái game xây dựng thành phố cái dạng giống như The Guild 2 nhưng cấu hình nhẹ hơn rất nhiều. Đại khái cũng chọn 1 trong 4 loại nghề rồi vào game, nếu là ăn trộm thì bắt đầu xây cái nhà rồi tuyển 2-3 thằng ra đứng trên đường mòn để chặn đường cướp của thương nhân, còn vào nghề thương nhân thì đi mua bán. Nhưng game rất nhẹ vì đồ họa khá xấu, cũng xây nhà theo kiểu trung cổ. Thank anh em trước nha.

14. tomreci01

có ai còn cái game mà bắn máy bay hình ảnh cũng khá đẹp mà mỗi lần bắn tuyệt chiêu mình phải nhấp nút thật nhanh nếu nhấp nhanh thì máy bay bắn ra cái tia có thể bự bằng cái màng hình luôn ah, mình nhớ là hình như chơi trên ps1 mà ko nhớ tên để tải về có ai còn nhớ cái game đó không cho mình xin với

15. chomap007

chomap007 Donkey Kong

-ai cho mình xin link cái game giống giống tiểu bá vương, đánh theo màn, đánh với mấy thằng máy, nhặt đá, hỏa tiển chọi nhau, có thể cầm nhau lên quoăn xuống nước hoặc quoăn dính lên cây xương rồng, mấy nhân vật có các kĩ năng riêng.

16. tomreci01

có ai có biết cái game bắn máy bay đó không làm ơn giúp dùm e với

17. haduytinh1404

haduytinh1404 Youtube Master Race

có ai bít game này ko chỉ em vs nha thank cả nhà, chúc cả nhà vui vẻ:
    game off cho pc, game nhập vai bắn súng đi cảnh làm nhiệm vụ, có biểu tượng là chữ R, ra khoảng năm 2003, 2004. có 2 phe, 1 phe biểu tượng là đại bàng màu vàng vs phe kia biểu tượng là bọ cạp màu đỏ đen, nhiệm vụ trong game là đột nhập tấn công và cài bom mìn phá hủy mục tiêu. đi cảnh tự lượm súng đạn để bắn. khi chơi lúc đầu vào là có giới thiệu 1 đoạn phim trong đó có 1 đội phe đại bàng đang di chuyển thì bị phe bọ cạp phục kích bắn loạn xạ, sau đó phe đại bàng gửi quân tiếp viện, thì mình nhập vai vào NPC tiếp viện đó để đi cảnh làm nhiệm vụ, game đi qua các màn tùy thuộc vào độ khó của nhiệm vụ, hoàn thành nhiệm vụ tự động qua màn mới.
    em chơi lâu quá rồi ko nhớ nó tên gì ai bít chỉ dùm em,vs hay post hình lên cũng đc, thanks mọi ng nhìu...!

18. tomreci01

sao nghe giống commando quá ta bác thử cái game đó xem phai không

19. terohieu

terohieu Youtube Master Race

làm ơn cho mình xin link dow game future cop trên pc

20. khangdat

khangdat Member box thùng rác ⚜ Duel Master ⚜ Lão Làng GVN

Cho tớ hỏi về 2 game trên PS1, 1 game bắn phi thuyền 2d, 2 máy chơi, có thể bắn ra mấy viên ngọc đỏ thu phục tàu địch và sử dụng tàu địch để bắn tuyệt chiêu.
    1 game khác là bắn xe tank, chỉnh góc nhìn từ trên hoặc sau lưng, chia làm 2 phe là người và người máy. hình như cục bơm máu khá giống cái ps1.