Không nhớ tên game post vào đây

Thảo luận trong 'Hướng dẫn | Hỏi đáp game' bắt đầu bởi Nomurasan, 12/9/10.

1. tuanmjn

tuanmjn Youtube Master Race

cho em up cái ạ . phá đảo cái trò G-Darius PS1 mới nhờ tìm dc rồi . nghe bác nói cái nội dung game này muốn chơi game chiến thuật phết ạ .

2. vip_devilbat

vip_devilbat Youtube Master Race

không phải bạn ơi :(( , game của mình không cần xây nhà . Luyện tướng + mua lính thôi

3. Anji Mito

Anji Mito Persian Prince ➹ Marksman ➹ Lão Làng GVN

Mọi người xem giúp game này tên gì. Hồi năm 2003, 2004 (hoặc có thể lâu hơn), tui đọc echip mà mua game này về, đây là game chiến thuật thời trung cổ, chạy trên PC, không có khai thác tài nguyên gì hết, chỉ là chiếm được làng rồi tạo quân. Ngoại trừ quân do thám là điều khiển riêng lẻ còn lại là điều khiển một nhóm quân, quân cầm thương có thể xếp thành đội hình chống kỵ binh, có quân có thể xếp thành đội hình con rùa... Hình ảnh lai giữa 2D và 3D. Không phải là Total War hay Stronghold:4cool_confuse:

----------------

Đã tìm ra tựa game đó, tên là Praetorians :D

Chỉnh sửa cuối: 26/6/13
  4. siphu0302

siphu0302 Youtube Master Race

mọi người cho e hỏi 1 game thể loại giống y hệt diablo, nhưng nhân vật là samurai, mình có thể điều khiển dc mấy thằng cùng lúc hoặc chơi riêng 1 thằng rùi chuyển wa chuyển lại, chứ ko phải xây dựng riêng 1 nhân vật, mình nhớ là có 1 thằng chơi xong đi tìm các nhân vật khác, có 1 thằng cầm cái búa bự nữa... chỉ nhớ vậy thôi, ai choi wa rùi chắc mới bik wá

5. game.sky

game.sky Youtube Master Race

em muốn tìm 1 game mà hồi đó ra quán hay gọi tên là võ sĩ thép . game kiểu đối kháng mà em nhớ có 1 nhân vật có chưởng là các nút : vuông . tam giác. tròn . X . 1 ông già đánh ra các chưởng là sét . ai biết tên tiếng anh của nó là gì cho e xin với ạ . search võ sĩ thép ko ra

6. chipbumbum94

chipbumbum94 Youtube Master Race

game Phàm Nhân tìm dùm mình link nhé

7. game.sky

cho em up nhân tiện sửa lại là hay gọi game đó là bàn tay thép chứ ko phải võ sĩ thép ạ .

8. tuanmjn

tuanmjn Youtube Master Race

destrega nhé . cho thím cái clip gợi nhớ tuổi thơ nè :1cool_byebye:

[video=youtube_share;482oyTtKJzU]http://youtu.be/482oyTtKJzU[/video]

9. game.sky

^: cám ơn bác . hồi đó hay chơi con anjie này suốt . chưởng là các nút bấm trên tay cầm luôn nhìn ngộ ghê ;)

10. siphu0302

siphu0302 Youtube Master Race

ai giúp em với...................

11. masterhell

masterhell The Warrior of Light Lão Làng GVN

Chắc là Throne of Darkness

12. notearkiller

notearkiller Youtube Master Race

Nhờ pro tìm giúp vài game :
    1. game thể loại dàn trận theo lượt , mình nhớ k lầm là vào game có thể chọn nước , mỗi nước có thế mạnh riêng , nhưng nhớ nhất là 1 nước có sẵn 1 con rồng đỏ lv 20 , 1 nước có vua là 1 pháp sư , r` đánh chiếm thành , cho tướng đi thu thập đồ để tiến hóa cho lính như tiên , rồng , robot ... mình nhớ mang máng là có rồng vàng , rồng đỏ , tiên buff máu và tiên chiến ~~" lâu wá r` chỉ nhớ nhiu đó thôi ... game này mình chơi hồi khi MU vừa vào VN thì phải , ghiện game này đến nỗi chơi đến phá đảo mới bắt đầu chuyển wa game online T_T
    2. game thể loại đua xe giống truyện " thiên thần trên đường đua " ( mấy cái xe lắp ráp khoảng 1 gang tay hồi năm 2000-2002 đó ) có thể mua lóc máy , bánh xe , cản gió .... r` lúc đua có thể sử dụng kỹ năng riêng của xe nữa , mình tình cờ chơi game đó đc 1 lần vào lúc sinh nhật thg` bạn ... mà lúc đó mê chơi nên k nhớ tên T_T

13. Melodio

Melodio Mr & Ms Pac-Man

14. AYEtolive1

AYEtolive1 Dragon Quest

game đầu là :game brigandine cho hệ PS1 có thể chơi giả lập
    game 2 là :Karts

15. Madymua

Madymua Youtube Master Race

Em muốn hỏi tên game dàn trận theo lượt trên máy PS 1 , kiểu dàn trận 1 tướng chính có thêm mấy đứa đệ tử , càng lên lvl cao thì đệ tử càng đông .Có thể update đệ tử theo nhiều hướng từ bộ bịnh lên => ki binh rồi thiên thần . trông như mộc đế như có tên thiên thần j đấy .

16. t39ma

t39ma Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

Cho mình hỏi game một game gì đó mình chơi ở ngoài net mà giống diablo( kiểu click xong 1 2 3 4 5 6) mà nhân vật có dạng giống hoạt hình .Game có 3 4 class gì đáy mà mình nhớ đc 1 class tên là engineer , bạn nào giúp đc thì thanks nhé

17. emotive_man

emotive_man Youtube Master Race

Lúc nhỏ mình khoảng 8 năm trc mình có chơi một game thể loại cảnh sát đuổi bắt tội phạm...có ngôi trên xe bắn súng.....mỗi vòng là một nhiệm vụ...game pc offline.
    chơi ngoài tiẹm net nên ko nhớ rõ là game tên gì. Bạn nào biết thì giúp mình.... tìm hoài ko thấy....bạn nào biết tìm dùm mình nha....cảm ơn nhiều :D

18. ItsmeAj

ItsmeAj snake, snake, snaaaake

đang mày mò giả lập PS1 trên Xbox 360, có vài game hồi đó chơi mà giờ muốn tìm lại nhưng không nhớ tên. Nhờ a/e tìm giúp tên vậy.

1. đá banh thú có tuyệt chiêu tùm lum
    2. 1 game nhật, không nhớ rõ là đối kháng hay đi cảnh mà bối cảnh giống trường học bá vương ấy, toàn bọn học sinh.

19. kirazamato

kirazamato Youtube Master Race

cần tìm game quản lý xây dựng hòn đảo,<ko phải SIM> xây đc cả khách sạn 5*hoặc sân bay luôn,ghet đối thủ có thể thuê mafia sử lý đc,hoặc chơi mấy trò bẩn bựa để hạn doanh thu đối thủ xuống

20. minh30584

minh30584 Youtube Master Race

Pro nào tìm giúp mình tên game này với:
    game ps1 thể loại robot dàn trận đánh theo lượt. Mới vào chơi thì mình cưỡi con chim( hay rồng gì đó) và tấn công = 2 dạng: một là bay đến mổ nó hai là phun lửa( dính dame lan theo hình +) sau đó mới có tiền mua robot rồi sau này có mua cả phi thuyền nữa......
    Mình tìm game này mấy tuần rồi mà ko ra :2cool_sad::2cool_sad: