Không nhớ tên game post vào đây

Thảo luận trong 'Hướng dẫn | Hỏi đáp game' bắt đầu bởi Nomurasan, 12/9/10.

1. cuchinh12

cuchinh12 Youtube Master Race

Các bạn tìm hộ mình game này với, mình thật sự bất lực sau 3 ngày lục lại trí nhớ và bỏ sức ra tìm kiếm nhưng không thành. Thông tin về game :
    - Tên game hồi đó ở quán ghi hình như là : Chiến tranh vùng vịnh
    - Hệ máy PS1
    - Nội dung game : Game nhập vai chia ra làm 2 phe, thích chọn phe nào cũng được. Phe thứ nhất bao gồm Robot và Xe jeep có khả năng đánh dấu = cột khói để gọi máy bay thả bom, phe thứ 2 có xe tằng và máy bay. Mỗi cửa là 1 nhiệm vụ tương ứng nhưng chủ yếu là đi bắn phá căn cứ địch, có thể chơi 2 người mỗi người 1/2 màn hình.
    Có cái hình gần giống con Robot nếu mình chọn phe thứ nhất [​IMG]. Cái cảm giác lần đầu chơi tay rung lên khi bắn nhau thật ko sao e quên đc. Mong các thánh bỏ ra chút sức giúp em với, đi nhiều forum cũng có vài người tìm mà ko thấy câu trả lời.
    * Thông tin thêm của 1 số bạn cũng đang tìm giống mình :
    - Mình cần tìm game mà nó chia thành 2 phe một phe điều khiển xe tăng xe jeep, bên kia có xe máy và robot. Khi chơi sẽ chọn 1 trong 2 phe trên khi đi nếu hết máu và đạn dược về nhà tới trại tiếp tế nhấp vào chờ cho 1 vòng tròn quay hết thì 1 lúc sau máy bay chở tiếp tế đưa đồ từ trên đầu mình xuống. Ngoài ra còn cho 2 con 1 con thi vũ khí mạnh 1 con yếu xìu bắn súng rỉa nhưng lén chay đặt bom khói cho máy bay thả bom thì ghê gớm. Ai bít thì cho mình cái tên, mình tìm hoài mà ko thấy gì cả. Thanks trước.
    - huynh nào hảo tâm giúp tiểu đệ này 1 phen tìm dùm đệ 1 game ps1 có lau rùi khoảng 14 năm khi đó game có tựa là "chiến tranh vùng vịnh" chổ đệ chơi kiu vậy cách chơi chỉ nhớ man máng là nó chia làm 2 phe : phe robot và phe người mình khi chọn 1 trong 2 đạo trên nếu là phe robo vòng 1 : se có 2 con cho mình chon qua lại khi di nếu het máu và đạn dược về nhà tới trại tiếp tế nhấp vào thi chờ cho 1 vong tròn quay hết thi 1 lúc sao máy bay chở tiếp tế đưa xuống từ trên đầu mình xuống . ngoài ra vòng 1 cho cho 2 con 1 con khi vk mạnh 1 con yếu xìu ban súng ria nhưng lén chay đặt bom khói cho máy bay thả bom thì ghe gớm . còn chọn đạo người thì xài 1 xe tăng 1 xe zip xe zip cung có chieu như vậy giống con ben ro bot
    khi hết 1 màng thì 1 la cho save 2 la mã kieu caro
    x!o!x
    x!o!x
    o!x!o
    càng lên 1 vòng thì càng có nhìu chiếc khác nữa
    ( có nhiệm vụ hẵn hoi) bảo vệ tiêu diệt cứ điểm này nọ
    huynh nào tốt bụng giúp dùm ^^ thank nhìu

2. masterhell

masterhell The Warrior of Light Lão Làng GVN

1. Đá banh thú thì là game trên snes
    Dolucky's A League Soccer (ドラッキーのAりーぐさっかー)
    [SPOIL][​IMG][/SPOIL]

2. Rival Schools game đối kháng trường học
    [SPOIL][​IMG][/SPOIL]

game torchlight 2
    [SPOIL][​IMG][/SPOIL]

Mình chơi rất nhiều game turn base dạng robot nhưng không tìm ra được con robot nào có hình chim hay rồng như bạn miêu tả. Bạn thử qua box turn based để hỏi thử xem

Không biết game này có phải là game bạn cần tìm không
    Z - The Bitmap Brothers
    [SPOIL][​IMG][/SPOIL]

3. ItsmeAj

ItsmeAj snake, snake, snaaaake

thanks :D đã lấy đc rival school, giờ tìm tiếp cái đá banh thú kia :D

4. minh30584

minh30584 Youtube Master Race

thank bạn, ngày xưa lúc đi mua đĩa game thì mình còn nhớ người ta nói trò này là robo người dơi, h tìm lại thì hok có ra :2cool_sad:

- - - Updated - - -

thank bạn, ngày xưa lúc đi mua đĩa game thì mình còn nhớ người ta nói trò này là robo người dơi, h tìm lại thì hok có ra :2cool_sad:

5. masterhell

Aura Battler Dunbine
    Không biết có phải game này không nữa, em mech này khá nổi tiếng ở SWR4 trên snes mà ở các phiên bản sau này không còn xuất hiện nữa

6. minh30584

minh30584 Youtube Master Race

Đúng là game này rồi, cảm ơn bạn nhìu nhìu nha ^^!

7. cuchinh12

Cám ơn masterhell nha nhưng rất tiếc là không phải, game mình cần tìm đồ họa gần giống game MechCommander cơ.

8. cuchinh12

Tình cờ mình tìm thấy game "chiến tranh vùng vịnh" mà mình cần rồi, vui quá cám ơn cả nhà nhé. Tên game là WarGames : Defcon 1 - N.O.R.A.D

9. accountcx

accountcx Youtube Master Race

ai biết game gì hay hay của VN làm k :4cool_oh:

10. Lê On

Lê On Space Marine Doomguy CHAMPION ♞ Blade Knight ♞ Lão Làng GVN

7554, mình thấy VN có cái này là khá nhất...

11. longbongvnn1

longbongvnn1 Youtube Master Race

Mọi người cho em hỏi tựa game này nhé, game từ hồi thơ ấu mà hồi xưa biết click chơi thôi chứ có đủ trình để nhớ tựa game đến tận bây h đâu, xin cám ơn:
    Em nhớ là game này cũng lâu lắc rồi. từ hồi 7 8 năm trước. game đi cảnh, bắn rồng, mình bắn quái r bắn boss cuối là rồng rồi có tiền thì mua cung tên, nỏ, súng, ( súng mạnh nhất là súng có viên kim cương ở đầu, bắn ra tia laze thì phải...hình như 15000k vàng...) có maps thì bắn khổng lồ titans.....chơi rất đã..tiếc là h mún chơi mà quên rồi. ai nhớ giúp em với nhé.
    Trưa mát mẻ !!

12. niemtin_267193

niemtin_267193 Youtube Master Race

Cho mình hỏi game này..hôm nọ minhd đọc đ][cj trên tờ tạp chí game nào đó, game này là game khá nhẹ, đ][cj đánh gia s9.5 điểm, có lố chơi mới lạ, đồ họa nhẹ..
    trong game mình điều khiển 1 lũ lính đi đánh boss, rồng thôi, ko có gì lạ, nhưng hình vẽ nó hoàn toàn là màu đen, lùn lùn nhìn rất ngộ.

13. accountcx

accountcx Youtube Master Race

game tên 7554 à bạn :2cool_go:

14. masterhell

Nghe có vẻ như game Patapon trên PSP

15. simulus

simulus Youtube Master Race

thớt kiếm giùm em mấy trang games của hàn quốc đi ạ đặc biêt là total war ấy nhớ kiếm giùm nghe. mình nghe admin nói là có mấy trang games hàn quốc gì đó phải không pót lên cho mình với. trông cậy cả vào thớt đó

16. Lê On

Lê On Space Marine Doomguy CHAMPION ♞ Blade Knight ♞ Lão Làng GVN

Ờ, ngay trong forum mình cũng có box 7554 đó...

17. Doraemon 1234

Doraemon 1234 Mr & Ms Pac-Man

Hồi lâu lắm rồi mình với anh mình có chơi một game fps, hồi đấy còn bé tí nên mình không thể nhớ tên game, đại khái nó như thế này:
    Mình bắn alien trong một cái trạm hay tàu vũ trụ hầu như toàn màu xanh (xanh dương), lúc đầu mình được cho một khẩu pistol dạng dạng như khẩu 10mm trong Fallout NV rồi dần dần về sau nhặt được thêm các loại súng khác nhau. Cái màn đánh boss là bước ra ngoài cái trạm vũ trụ và đằng sau cái bức tường là HP, đạn và giáp. Nếu ai biết tìm giúp mình.

18. tienthanh2929

tienthanh2929 Youtube Master Race

Game Doom I - III phải không ?

19. Doraemon 1234

Doraemon 1234 Mr & Ms Pac-Man

Không phải là DOOM đấu, với lại màn boss của DOOM 1 và 2 là ở địa ngục

20. masterhell

Bạn nào cần tìm game nên nói rõ là hệ máy nào, game thể loại gì, chơi vào khoảng năm bao nhiêu và có đặc điểm gì thì mới dễ tìm được chứ cứ nói chung chung thì khó lắm