Không nhớ tên game post vào đây

Thảo luận trong 'Hướng dẫn | Hỏi đáp game' bắt đầu bởi Nomurasan, 12/9/10.

1. jokerdizzy

jokerdizzy Youtube Master Race

có link game không masterhell ơi, mình kiếm link game không có

2. 4be

4be Youtube Master Race

ai có game AOE 2 ko cho mình linh với
    game dó là hay nhất

3. miki96

miki96 Youtube Master Race

cho e hỏi ạ: Hồi cách đây cũng cỡ 4 5 năm j đó, e có chơi một game 3D rất ư là hay xong lỡ tay xóa mất, game đó nhân vật chính là con sóc hay chồn hay đại loại như thế màu trắg hơi ngà ngà thì phải (lâu ùi ko nhớ) mình di chuyển nó đi trên một con đường lát gạch trên không, di chuyển từ từ nếu ko thì té xuống là chết, cấp 2 trở đi còn có con đười ươi hay khỉ gì đó, hình như mình đi 1 bước nó cũng đi 1 bước, nó màu hơi đà đà nâu nâu, to lớn lắm, đi tới để bắt con sóc đó. Con sóc cố gắng chạy đi tìm chỗ để qua màn sau. game hay lắm, e muốn tìm lại, mong a c e giúp đỡ. :6cool_sure::9cool_pudency:

4. 4be

4be Youtube Master Race

Thông tin nóng, siêu nóng đây!
    Túy tiêu dao chính thức công bố trang chủ trong ngày hôm nay.
    Cả nhà cập nhật thông tin liên tục trên facebook/tuytieudao nhé
    để biết thêm thông tin chi tiết:6cool_ah:

5. tatara.kirisame

tatara.kirisame Youtube Master Race GameOver

Mình cần tìm 1 game,mà trước đó đọc cốt truyện trên báo nó ghi:Từ trước đến giờ,các phi công vẫn luôn là những người quan trọng
    Nhưng kể từ khi hệ thống lái tự động ra đời,họ thất nghiệp. Không đành lòng,một tập đoàn bí ẩn đã tổ chức giải đấu để quyết định xem ai là người giỏi nhất
    Game 3D,lái máy bay,hình như là ko cần diệt hết đối thủ mà đua,ai về đích trước thì thắng

Khả năng khá cao là game này ở trên PSP.Giúp mình nhé,OK ?

6. akasavs

akasavs Youtube Master Race

cho mình tìm lại game chơi vào khoảng năm 2000-2002 win 98 hay 2000 gì đấy ,thể loại dàn trận chiến tranh đặc điểm của trò này là ko xây được nhà chỉ có thể mang quân đi thu phục mấy cái nhà máy hoang hay của quân địch để chế tạo xe tăng cho mình ,nhà trò này ko cần tốn tiền để mua xe sau khoảng thời gian xe tự động được sản xuất ,nhà vàng chỉ để xây trụ nâng hay nâng cấp nhà lên có khoảng 6-7 loại trụ gì đó tùy map.có cái nhà giống như trạm khí tượng để sản xuất lượt cho máy bay của mình ,có máy bay thả 4 trái bom bay tốc độ cao trụ ko bắn được ,máy bay giống b52 rải bom tốc độ chậm dễ bị hạ,máy bay thả lính bất kì,và cái tàu giống dĩa bay có 3 cái lỗ để dập 6 cái vòng lửa hình tròn giống như bông hoa, nhà chính cái cái dĩa bay trên đầu có thể bay bắn địch và đi thu phục nhà hoang ,khi chết nó sẽ tự phục hồi lại ở nhà chính , và có thêm cái nhà nhìn giống vòng tròn để tạo mấy con robo nhìn giống con kiến đi = 2 chân nữa.
    Đó là những gì mình nhớ được từ trò này ai biết được trò này hãy cmt ,mình cảm ơn rất nhiều

7. meomeo001456

meomeo001456 Mr & Ms Pac-Man

mình muốn nhờ tìm giúp 2 game,
    -game thứ 1 là game khá cổ về cờ tỷ phú, trong game có 1 gia đình 4 người bố - mẹ - con trai - con gái và có 1 nhân vật nữa là cái máy tính, mình chỉ nhớ mỗi lần cái mấy tính thua tiền mình trong game thì nó bù lu bù loa lên mắc cười lắm

- game thứ 2 là game về đời sống, game này mình điều khiển 1 anh vừa mới tốt nghiệp đại học hay cấp 3 gì đấy, đi đấu với bạn bè cũ của ảnh (có cái cuốn album có hình mấy đối thủ của mình trong đó), trong game mình có thể mua xe - mua nhà như the sims hay mấy trò social khác nhưng không phải mấy trò đó

2 game này hồi đó mình khá thích giờ mong có cao nhân nào biết xin tìm giúp, mình xin cảm ơn

8. dieplamquan141

dieplamquan141 Youtube Master Race

KHi nhỏ em có chơi cái game offine mà trong 1 màn chơi có nhiều môn phối hợp lắm như: chạy, hái thuốc, bới thuyền.....mà hai người có thể thi đấu với nhau, chơi trên pc, dùng phím, các bác ai từng chơi nhớ tên không?? chỉ em với...dang ghiền cái đó mà quên tên....hic

9. anvienhponline

anvienhponline Youtube Master Race

ai còn nhớ tên cái đĩa PS1 có 1000 trò chơi, nào la kirby, contra, mario, đá banh..

10. novices

novices C O N T R A

Mình muốn hỏi 1 game jp puzzle trên ps1 anime style có 7 hay 8 em heroine gì đấy trong đấy có 1 em ở rạp xiếc gì đấy chỉ nhớ có vậy bạn nào bít thì giúp nhé thk trc

11. soiberi1

soiberi1 Mr & Ms Pac-Man

Cho nhờ hỏi game các bác ơi. Minh` viết topic o 1 trang tiếng anh nên giờ nhát dich. lai. qua các bác giỏi engrish thì đọc hô.
    Guys please help me out. Thanks in advanced.

This is an action RPG PC Game that I played long time ago. I think around 6-7 years ago at least.

This is I am not sure a Japanese game or not. I can't remember the name but It is staring with Su.I thought it would be Suikoden but no. This one is just flattery of my memory so please don't try to be searching exactly the game with the name start with Su. I really have no idea. So I will tell everything I can remember. Please help me to find.

One of special point of this game is you can control many character at the same time. When you control one, Others will go into auto mode. I remember this game has the combat system likes when you move to special location. The road will block. And u have to defeat certain enemies to pass through.

The loading scene will have an image of a Disc and next to it is the word loading...

There is a Princess. The princess is wearing a white clothes. I remember After the main character who wore a knight clothes and went to somewhere. The princess followed after that. There are some characters like A warrior with a sword, Princess is Mage, There is dude with a gun and Later there will be a girl with a claw.

This maybe an important info. There is the God or heaven something guy. His body is purple I think. When he meets you he will use his light and give you the better amor. That is the most important I can remember. First chapter I remember you got to fight some stelekons. I remember at this chapter. U went on a training lesson first that taught you some simple combat at the small garden in the city. After that They you went on the Magic tower(that's what I called). It's a tower near the sea. It has a ships making dock with woods. Some places to sell equipments etc. Some of chapters contain wolf when u're in desert. And the most I remember is when fighting with a Giant spider with Full poison.

Any questions please ask me I will give my best to give the information so making it easier to find.

12. khoadeptrai40

khoadeptrai40 Youtube Master Race

^ Hình như Seiken Densetsu 3 thì phải :-?

13. soiberi1

soiberi1 Mr & Ms Pac-Man

Cảm ơn bạn vì cau trả lời nhanh. Nhưng đáng tiếc là không phải. Đó là 1 game action RPG. Đồ họa khá gióng Fable vây, 3d nha^^!. Thêm 1 cái nữa hình như chi co 1 tu` thoi. Không quá 2 từ thì phải. Đó là 1 game trên PC, Mình nhớ mãi~ cái game đó bởi vì cốt truyện có vẻ được. Chỉ nhớ chi tiết đáng nhớ là` sau khi thoát ra đừong hầm. Công chúa gặp thằng cha gi` tự xưng là God hay heaven gì đó. Ban cho cai ánh sáng no giúp armor trở nên mạnh hơn thì phải.

14. khoadeptrai40

Vậy chắc Xenoblade Chronicles :)) Không phải thì mình chịu vậy..

15. soiberi1

soiberi1 Mr & Ms Pac-Man

Cảm ơn. Cũng không phải. Chiu. thôi game này` underate ma`. Cai Xenoblade Chronicles cung~ được. Mà hiện tại đang chơi FF3 remake pc. Công nhận mấy giồng FF cu~ hok co save tốt khó choi kinh vai~ di. Cậu à đó là game PC. Cái Xenoblade này hình như là cho Wii mà??

16. khoadeptrai40

À không để ý bạn nói game pc :D Thôi chúc may mắn tìm được, lên reddit hỏi chắc sẽ thu hút nhiều người quan tâm hơn :D

17. masterhell

masterhell The Warrior of Light Lão Làng GVN

Cùng thời với fabre mà có nội dung như vậy thì chắc là Sudeki rồi

18. soiberi1

soiberi1 Mr & Ms Pac-Man

Thật cảm ơn. Mình nhớ rõ ràng là Su gì đó mà. Xin cảm ơn các thánh game wwwwwwwwwwwww

19. living2nd

living2nd ✣✣✣ Xiaolonista✣✣✣ CHAMPION ✡ Shine Wizard ✡ Lão Làng GVN

Mình tìm 1 game cũ, chắc khoảng hơn 10 năm rồi:

Thể loại: Thể thao máu me
    Hình ảnh: 2D, tạo hình giống blood bowl.
    Gameplay: chơi với AI, mình Human, nó Orc.
    đánh theo lượt, ở lượt của mình sẽ điều khiển cầu thủ bên mình ném bóng vào cầu thủ đối phương, bị ném trúng nhiều sẽ vỡ giáp, chảy máu, mất đầu -> chết.
    mỗi phe có 1 cầu thủ mạnh hơn, kiểu như captain của đội, damage gây ra cao hơn so với các cầu thủ còn lại.

Ai tìm được đúng game mình sẽ hậu tạ :4cool_confuse:

Chỉnh sửa cuối: 19/9/14
  20. Nighter

Nighter

cho mình hỏi trò worm - bắn giun ấy, phiên bản mới nhất của nó là gì nhỉ