Không nhớ tên games ? Post bài vào đây

Thảo luận trong 'Hướng dẫn | Hỏi đáp game' bắt đầu bởi controller, 15/7/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. 843824

843824 Youtube Master Race

Cho e hỏi về 1 game thế này :

e nhớ hình như chơi cách đây khoảng 4 - 5 năm (lúc đó chơi sau khi cài đặt thì mỗi lần chơi phải bỏ đĩa vô chơi mới dc) - chơi trên pc
    ----- Game the hien tren man hinh 2d , co 1 con chó (hay mèo gì đó ko nhớ rõ ) nó đứng trên 2 chân đi như nguời , tay cầm kiếm , nhảy , chém ... leo dây ...
    --- nó mặc đồ của 1 nguoi giống như tướng quân , đầu đội nón tướng quân , chân mang giày bot thì phải ...
    -- chơi có nhiều màn - nhưng giờ e ko nhớ rõ là bao nhiêu màn
    -- e có nhớ tên tiếng việt của nó (do tụi e hồi đó tự đặt thôi ) là cướp biển mèo(chó) hay hải tặc mèo(chó) gì đó .
    -- Mong ai có biết game này cho e xin với - thank nhiều :((

2. masamune_date

masamune_date Youtube Master Race

Cần tìm game khủng long gôrila đại chiến (trg đó có khủng long 3 đầu...) PS1

3. anhanh3

anhanh3 Youtube Master Race

mình đang tìm một game nhập vai, hình như tên là "TIEN" gì đó (hem biết phải ko), cách chơi giống Fable, nhưng bối cảnh là china hay japan, ban nào biết chỉ giùm mình nha, thanks :D

4. cerberus113

cerberus113 Youtube Master Race

hồi đấy mình đi chơi game thùng có trò jurassic park kiểu bắn súng rất hay ( tựa như virtual cop).mình nghĩ virtual cop cũng có trên Pc vậy xin hỏi các bạn trò jurassic park có trên Pc ko và có thể dơn ở đâu? nick mình là clone_wolf_120192 ai trả lời dc xin pm mình nhé. mình cảm ơn lắm lắm:)

5. arenal_87

arenal_87 Youtube Master Race

Mấy huynh kiếm giúp tui tên của game này với, thật sự tui không thể tự tìm được.
    Miêu tả: là một game thuộc về khả năng trí tuệ, trong game cho mình 2 công cụ là 1 trái banh và 1 cái thùng gỗ.Mình sử dùng bàn phím và mấy nút di chuyển để di chuyển banh và thùng, phím space để đổi vai trò của banh và thùng(thí dụ nếu mình đang điểu khiển banh thì nhấn space để chuyển qua thùng). Nhiệm vụ chủ yếu của mình là dùng trái banh đó dập tắt những ngọn lửa,nghĩa là khi banh đó đi ngang qua lửa lửa sẽ dập tắt,còn cái thùng kia chủ yếu để hỗ trợ cho trái banh ( thí dụ như dùng để chận đường đi thẳng của banh,vì mỗi màn những đốm lửa sẽ nằm ở những chỗ rất khó để banh có thể đi qua, mình cũng không biết miêu tả chính xác chức năng của thùng như thế nào) (thùng không thể dập tắt được lửa, chỉ có banh mới dùng để dập tắt lửa thôi). Game có 24 màn, mỗi màn về sau độ khó sẽ cao hơn nên đòi hỏi mình phải thật chính xác trong từng bước đi để dập tắt hết những ngọn lửa mà game sẽ cho trong từng màn
    game này thuộc một hãng game mà thường xuyên dùng những trái banh làm biểu tượng chính trong những game của họ (không có liên quan j đến bóng đá)
    mong có ai đó biết được tên của game này (àh có người đã nói là game crazy machine nhưng không phải là game )

6. dmp

dmp Youtube Master Race

Có ai biết trò đánh khủng long ở điện tử thẻ , mình ko biết tên chỉ nhớ nhân vật chính là thằng đội nón mặc áo xanh lá cây có chiêu xoay chân đá rất đẹp, nhân vật nữa là thằng lùn lùn vũ khí là quả cầu, lúc đánh kêu oa oa không vậy:) Thanks

7. Kira_Shinigami

Kira_Shinigami The Pride of Hiigara Lão Làng GVN

game này tên ở vn là Bộ Đội (sorry vì ko biết tên tiếng anh của nó là j`:()
    mà tớ nghe nói giả lập neogeo có trò này

8. beater_8x

beater_8x Mr & Ms Pac-Man

Các bro cho hỏi game gì mà thời điện tử 6 nút đen đen(cắm băng zô để chơi ý), game có nhân vật là nữ, đi oánh nhau vs bọn nó, con nhân vật này có cái vòng to hơn đầu,có thể lia đi lia lại như bunmorang ý. Mà hồi đố ông chủ hàng game đặt tên trò đó là Xêna báo thù :|
    Không biết game chơi trên hệ máy " 6 nút " có giả lập đc trên PC ko nhỉ?

9. Lezard.V

Lezard.V Sith Lord Revan Lão Làng GVN

Cadillacs and Dinosaurs, nhưng làm gì có thằng lùn nào b-(

10. arenal_87

arenal_87 Youtube Master Race

Sao không ai giúp mình hết vậy?:((:(( ah game này có thêm chi tiết nữa là năm 2005 mình đã chơi rồi. mình tìm hoài trên google mà k có đc chút manh mối nào cả. Có 1 game khá giống là 3D ball slider nhưng như mình nói game mình cần tìm này có thêm 1 cái thùng nữa. sử dụng banh và thùng để làm tắt lửa. Không biết có ai cao thủ biết đc game này k

11. _Genta_

_Genta_ C O N T R A

Game này trên PS1, tên là Xena: Warrior Princess.

Mình cần tìm 1 game trên PC, bắn xe tăng laser có nhiều loại boss và 1 game trên hệ máy Sega thì phải, có vẻ giống Castlevania, đoạn đầu vợ và con mình bị thằng Dracula nó giết xong mình đi vào tòa lâu đài tìm nó báo thù, vũ khí chủ yếu là súng laser các loại :-?. Ai biết giúp dùm nhé :(.

12. cerberus113

cerberus113 Youtube Master Race

game bắn xe tăng thì ko bik.Chỉ bik game dưới bạn tả hình như là painkiller.:-*
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    hồi trc mình có chơi trò đánh khủng long nhưng mà là chọn 2 loài rùi cho đánh nhau kiểu street fighter ấy.Nhưng hiện tại thì mình quên tên là gì rồi.Ai bik chỉ mình nhé.
    Ps: mấy con khùng long trò này hình như từ ngoài trái đất đến vì bọn nó khác lắm.Mình nhớ kĩ nhất là có con kingkong, con khủng long bạo chúa tên là diablo có chiêu phun lửa,con khủng long đầu rắn,con khủng long có giáp gai sau lưng có chiêu lăn mình,v.v..trong lúc đánh nhau ở dưới có người cổ vũ.Nếu đánh trúng họ thì dc hồi máu.Game này khá hay nên ai bik xin pm liền nhé.Mình cám ơn lắm lắm!!!:-*

13. ThanatosII

ThanatosII Crash Bandicoot GVN CHAMPION ✟ Grim Reaper ✟ Lão Làng GVN

Cho em hỏi hồi đó có chơi 1 game Digimon trên PS1 . Chỉ nhớ rằng là mình điều khiến nv chính khi vào trận đánh thì nv chính đó ko đánh chỉ đứng ngoài cổ vũ và sài item cho con Digimon đánh mà thôi.Bác nào biết đó là Digimon gì ko ạ.
    Thanks all

14. Kira_Shinigami

Kira_Shinigami The Pride of Hiigara Lão Làng GVN

theo mình nhớ nó là Digimon World 3 hay 2 j` đó , bạn check thử hen :)

15. PinkCloud

PinkCloud Legend of Zelda

Bạn nào cho mình hỏi có loại games mà theo kiểu dạng đua xe nhưng ko phải need for speed đâu nha cái kiểu nó là thế này:"Đua xe kiếm tiền láp ráp xe kiểu dạng với giống trò zing speed online vậy đấy" ai biết tên thuộc thể loại games này giúp cái nha đang cần lắm :(

16. traneupcqk

traneupcqk The Warrior of Light

ấy có biết có bao nhiêu game kiểu đua xe kiếm $ ko =))

17. PinkCloud

PinkCloud Legend of Zelda

Thì kiểu mà xe đẹp giống zing speed online đang kiếm kiểu off dù thử nhiều nhưng ko có cái nào vừa ý cả :(

18. Persona

Persona Donkey Kong

là game stronghold game nỳ chơi cũng hay lém giống warcraft 3

19. matran241091

matran241091 Mayor of SimCity Lão Làng GVN

cần tìm game này các bạn giúp mình nhá
    Game về chiến tranh thế giới lần II. Là 1 game chiến thuật theo lượt (Turn Based Strategy) . Giống game Blitzkrieg (Real Time Strategy).
    Nói chung là 2 thằng ná ná nhau, khác mỗi cái (TBS) và (RTS)
    Quân đội nó có bộ binh, xe tăng, máy bay, pháo binh, cao xạ,...
    mình đóng vai kiểu như thống soái gì đó đi đánh các nước khác.
    Mỗi 1 nhiệm vụ game nó cho 1 số binh chủng khác nhau VD 1 ít tank, 1 ít pháo, 1 ít bộ binh...sau đó ra chiến trường.
    mỗi 1 đơn vị đến lượt chỉ move đc 1 đoạn nhất định. tầm bắn cũng khác nhau. mình dàn quân ở trên 1 cái bản đồ cho pháo thì ở phía sau, núp vào các ngọn đồi để né đạn. tank thì cho lên đầu cùng bộ binh núp sau.
    Cứ thế mỗi bên đến lượt điều khiển có thể chọn mấy cái tank , pháo binh hoặc là bắn, hoặc là move.
    2 bên cứ đi dần sau khoảng 4-5 turn thì vào tầm bắn của nhau. lúc này pháo binh bắn xa nhất sẽ nhằm mấy cái tank của nó mà bắn.. cái tank nào còn sống thì bò dần lên đến khi vào tầm bắn thì bắn...
    Cả 1 game là cái bản đồ châu âu.. mỗi 1 nhiệm vụ chỉ chiếm đc 1 mảnh nhỏ. đến khi chiếm toàn bộ châu âu thì hết game

20. PhuHoCB

PhuHoCB Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

các bạn có thể tìm cho mình cái game mà có thằng Buzz Lightyear
    hình như lấy từ Toy Story ra
    nó là đồ chơi bé tẹo đi lại trong nhà và ra ngoài đuờng ;;)
    ngoài hàng bọn tớ cứ gọi là : " THế giới đồ chơi " ( tại vì nó toàn đồ chơi )
    ai tìm được cho mình xin , biết ơn lắm :D

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.