Khu vực dành cho Newbie ( Hỏi gì vào đây )

Thảo luận trong 'Yu-Gi-Oh!! FanClub' bắt đầu bởi Kaorou, 9/3/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. iloveRHCP

iloveRHCP T.E.T.Я.I.S

Làm gì mà khổ thế,việc gì phải cài lại win,cách save trc đây mình nói đến 2-3 lần rồi mà vẫn có người hỏi:|Bạn ko save đc thì làm theo HD này nhé:

Save yugi thì có 2 foder là: Yu-Gi-Oh! Power Chaos common và Yu-Gi-Oh! Power of Chaos Common(nếu ko có thì tạo), bạn vào run gõ regedit,theo đg dẫn sau: HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\KONAMI\Yu-Gi-Oh! Power Of Chaos\system nhìn sag bên phải kick đúp vào "CommonDir" chỉnh đg dẫn đến 1 trog 2 foder trên là đc.

2. neik_0207

neik_0207 Persian Prince

@iloveRHCP: bạn ơi cho mình hỏi bản Joey thì lv cao nhất là mấy sao nhỉ, khi lv tăng thì độ khó cũng tăng phải ko? Nhg con bài của Yugi sau này mình sẽ unlock đc, nó sẽ ra randomly hay là đến lv nào mới ra đc (mình ko thik down full card mà mún tự cày :D)? Mình chơi 2 hôm mới lên đc lv 5, lv này thằng Joey bắt đầu chơi câu h, mất time vãi :(

3. nhohiep

nhohiep Dragon Quest

Joey cao nhất 9 sao nhưng cài allcard thì 7 sao là max. tất nhiên là độ khó có tăng nhưng không đáng kể
    Ra random
    Chơi với joey đơn giản là cho mấy con 4 sao trâu bò vào là ok
    Khi nào thấy có tiến bộ thì chơi online với bọn mình nha :)

4. kiemkhach11

kiemkhach11 Youtube Master Race

tình hình là mình mới cài YGO, đã cài đầy đủ phần mềm phụ kiện như hướng dẫn, nhưng kết quả là :
    các bạn chỉ giáo với.

5. neik_0207

neik_0207 Persian Prince

Hix, hnay ngồi chơi cả tối, lên đc 7 sao mà mãi chẳng 8 sao đc, thỉnh thoảng thằng Joey nó ra chiến thuật hay quá, có lần nó dùng toàn fiend, equip cho 1 con mà công lên >4k lun :|
    COM nó có nhìu quân bài bất công nhỉ, cái con j ATK 2200, DEF 2500 của nó, sau khi die còn way lại ám con vừa kill nữa, con vừa kill chết thì lại quay ra ám con khác, cứ thế mãi... Thêm 1 con rất khó chịu nữa của COM đó là con j mà phải tribute 3 con 3 sao ở graveyard ý, công thủ khủng, nếu bị die nó way lại điều khiển quân bài vừa kill mãi mãi lun cho đến khi bị hủy mới thôi :-s
    Ghét nhất nhg lúc Joey nó câu h, nó ra con rắn j mà cứ chết lại thòi lên, chết lại thòi lên ko cho mình đánh, lại thêm kiểu câu h khi ở môi trg UMI thì Joey ko mất điểm kết hợp vs quân + 500d 1 lần SP nữa chứ :-ss
    Các bạn có kinh nghiệm j để đối phó j với mấy kiểu trên của Joey thì hướng dấn mình với, thanx trc!

6. Reactionary

Reactionary Mr & Ms Pac-Man

Có 1 lá equip card ghi là chỉ dc quyền equip cho normal monster .Giả sử tui vừa normal sum 1 con gemini mons và equip nó = lá equip đó , vậy sau khi tui gemini sum thì nó có còn tác dụng ko hay bị destroy ?

7. iloveRHCP

iloveRHCP T.E.T.Я.I.S

Equip card sẽ bị destroy bạn ah,chỉ sử dụng đc cho 1 card monster thì khi card monster ấy mất thì equip card cũng sẽ mất theo.

8. Hibari Kyouya

Hibari Kyouya Mr & Ms Pac-Man

Gemini summon thì equip card vẫn còn target chứ có mất đâu :|

9. iloveRHCP

iloveRHCP T.E.T.Я.I.S

Ối,Gemini summon mà nhầm sang summon bt=)) Sr,sr...Gemini summon thì equip card vẫn còn vì geremini summon có thể hiểu như là normal summon lần thứ 2;))

10. luckystar_117

luckystar_117 Youtube Master Race

bạn nào hướng dẫn cho mình cách mượn bài trong yugioh online 3 với, chứ với bộ bài cùi bắp mới chơi thì chắc khó thắng NPC lắm (tệ hơn là ko thể thắng đc)

11. nhohiep

nhohiep Dragon Quest

Cái con công 2k2, thủ 2k5 mà bạn nói chỉ xài đc 1 lần kô đáng lo!
    Con 2k2, thủ 2k8 là chiến thuật fiend, hy sing 3 quân thuộc tính fiend để summon con đó, khá là khó chịu nhhưng có thể hóa giải = các quân phá trap, phá ma thuật. Tất nhiên là phải xài tiét kiệm
    Còn khi nó dùng umi tức là burn deck, không tấn công nhưng vẫn thắng, cách trị như trên. Bổ sung thêm mấy quân ef khủng (thường thì ATK và DEF thấp)
    Các thuật ngữ nên coi ở topic thuật ngữ ở mục chú í :)
    DEck bt thì nên để tỉ lệ mon/(spell+trap)=1. Số lượng nên là 40, đừng ham mấy quân atk trâu bò nhưng eff yếu hay nhiều sao (rất dễ bị dead draw)
    Tốt nhất là up deck lên đây rồi anh em góp í :)
    Bên ngoài có topic YGO3 thì phải, hỏi trong đó coi :(

12. neik_0207

neik_0207 Persian Prince

^Con công 2k2 thủ 2k5 đó đâu phải dùng 1 lần nhỉ, mình nhớ ko nhầm thì nó chết xong quay ra ám quân mình, con bị nó ám chết thì nó lại ám quân khác mà :-s Mà sao con đó mạnh thế mà chỉ cần tribute 1 con nhỉ :(
    Hwa mình gặp trường hợp nữa là khi Joey ko cho 4 sao trở lên tấn công, mà bài mình ngoài mấy con effect thì toàn 4 sao cả :( Chơi như vậy rất mất time, Có lần thắng vì...Joey hết bài, 2 bên cứ nhìn nhau ko đánh :| 1 trg hợp khác là nó ko cho 4 sao + tấn công, sau đó biến tất cả các quân thành 1 thuộc tính warrior, rồi tung cái con ATK 1350 (con này khi battle vs 1 warrior thì ATK thành 3350 :|) Nhìu lúc tung ra quân phá phép thuật thì nó chơi quân phá lại quân đó... =.="

13. luckystar_117

luckystar_117 Youtube Master Race

Cái con ATK 2200 bạn nói ấy thì đơn giản là dùng bài phép đưa nó xuống mộ là xong.
    Con đó mạnh gì đây, công chỉ có 2200 thôi, diệt lúc nào chẳng được.
    Thằng joey đó mạnh nhất mình nghĩ là cái bộ bài mà bạn nói ấy, 4* ko tấn công đc :))
    Nhiều lúc cứ gọi hết quái thú lên sân nhìn nhau thôi, còn nếu nó may rút đc quân DNA nữa vô đối. Giải pháp đvới bộ bài đó là dùng jinzo và quân bài có hình tường thành gì đó ấy có khả năng vô hiệu hóa bài bẫy trên sân.

14. nhohiep

nhohiep Dragon Quest

^chuẩn đấy. Nhưng chiến thuật kinetic của joey hú họa lắm. May mắn mới call đc cả 2 quân kia cùng lúc. Eff 4* cũng kô mạnh lắm đâu :(

15. thang2410199

thang2410199 Donkey Kong

mẹ ơi văn hóa duel list mới =)) Bàn về joey với tư thế đối phó =))

16. neik_0207

neik_0207 Persian Prince

Khổ cái là khi thắng mình bốc đc bài lởm lắm :| Con ATK 2k2 thủ 2k5 tribute 1 con thì với mình là mạnh rồi =.=" Cái con Jinzo thì mình mới thấy Joey xài chứ mình cũng chưa bốc đc :">
    Mà sao mình vào option, có 2 lựa chọn tick vào Yugi Oh j j đó Full Card hoặc Yugi Oh Joey of Passion Card, mình chỉ tick đc vào Joey nhỉ, ko tick đc vào full card =(( Có phải vì vậy mà mình lên lv 7 rồi mà chưa bao h bốc đc con bài nào của các bản trc ko :(

17. iloveRHCP

iloveRHCP T.E.T.Я.I.S

Cài cả 3 bản vào thì sẽ vào đc phần đó+lấy đc các lá bài của bản trc.VD như trong bản Yugi mình có Demon Summom thì vào bản Joey mình cũng có Demon Summom trong những bài mình có.

18. Dragoonbk

Dragoonbk Youtube Master Race

Ai giúp mình lưu quân bài lại với mình đã chỉnh regedit rồi mà vẫn ko xong (mình cài win7 đã chỉnh cả compatility file .exe rồi rồi)

19. neik_0207

neik_0207 Persian Prince

Ủa thế hóa ra là phải cài đủ 3 bản mới có bài à, vậy mà mình ko bít, cứ nghĩ cài bản Joey là đủ :D

20. iloveRHCP

iloveRHCP T.E.T.Я.I.S

Ko cần cài cả 3 bản mới đủ,chơi Joey cũng có thể lấy hết các lá bài của 2 bản trc nó.Cài cả 3 bản chỉ để mình lấy card khỏe từ bản trc Joey vào mà thôi>:)

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.