Khu vực dành cho newbie ( Hỏi thì vào đây nhé )

Thảo luận trong 'Yu-Gi-Oh!! FanClub' bắt đầu bởi Kaorou, 14/5/11.

1. XzBlazingTimezX

XzBlazingTimezX Mr & Ms Pac-Man

Topic 2 hnay vắng nhỉ =.= chả ai hỏi han j`. Vừa build lại deck BW ai chơi yo3 duel thử test deck ko =.=

2. superwind

superwind Mr & Ms Pac-Man

hỏi tiếp:
    real duel bh đã cho dùng Xyz mons chưa nhỉ :-?

3. minh_pro_hy

minh_pro_hy Donkey Kong

Có quân bài monster fusion tên là dragon knight gì gì đó (em quên rồi :P), nói chung có effect là khiến cho effect trừ điểm gốc của đối phương bị phản lại cho chính đối phương (gậy ông đập lưng ông :D). Xin hỏi là damage bị phản là có được tính là effect damage do opp gây ra không? Chuyện gì sẽ xảy ra nếu cả 2 bên đều có quân bài này (có phản qua phản lại được không ạ?).

---------- Post added at 21:06 ---------- Previous post was at 21:02 ----------

A cho em hỏi thêm Synchro summon nghĩa là gì vậy (tra từ điển không có) :D.

4. phamtuanduy212

phamtuanduy212 Mega Man Knight Lão Làng GVN

Synchro là dạng quái thú kết hợp từ một quái thú Tuner và ít nhất một quái thú thường. Muốn gọi một synchro monster, thì tổng số sao của quái thú tuner và quái thứ thường phải bằng số sao của quái thú synchro muốn gọi. Đk đơn giản nhất là 1 tuner + 1 or more non-tuner monster, tùy từng quái thú synchro đòi hỏi phức tạp hơn như nó đòi tuner hệ light, hoặc n0n-tuner hệ Plant chẳng hạn. Synchro monster có nền bài màu trắng.

5. minh_pro_hy

minh_pro_hy Donkey Kong

À em biết synchro summon rồi nhưng không rõ nghĩa tiếng việt là gì, như kiểu fusion là dung hợp chẳng hạn, có synchro là... :-?

6. XzBlazingTimezX

Quái @@ hết chuyện bàn h` bàn đến dzụ án nghĩa của từ nữa ak =)) sẵn đây cho bik luôn synchro có nghĩa đồng bộ, đồng nhất về 1 kai gì đó, ở đây có thể hiểu là nâng cấp or đồng hóa 2 hoặc nhiều monster ( 1 tuner + 1 or more non-tuner ) thành 1 monster cao hơn . VD dễ hiểu nhất là con BW-Bora synchro ra BW-Armed Wing có cùng effect và effect của Armed có phần nhỉnh hơn khi dc tăng 500 ATK. Thế thôi nhé =.=

7. minh_pro_hy

minh_pro_hy Donkey Kong

Đồng bộ, đồng hoá @@... Ôi.........!

8. Spiderman

Spiderman Persian Prince

thấy có quảng cáo game yugioh online gì mà cả thế giới đều chơi , mình ko nhớ rõ tựa game nhưng giờ muốn down về chơi thì vào trang nào ? thanks

9. XzBlazingTimezX

10. manpro225

manpro225 Youtube Master Race

Co' bạn nào bán bài magic ko chi mình với

11. iloveRHCP

iloveRHCP T.E.T.Я.I.S

Vô đây,có shop in bài đấy,shop này cũng uy tín,mình cũng từng in ở đây rồi;))

http://vnsharing.net/forum/showthread.php?t=321099

Nếu ko thích thì bạn có thể ra các cửa hàng đồ chơi gần các trg cấp 1,2 mà tìm:D
    Nếu là card real thì trong shop trên hình như cũng có bán đấy:)

12. Leon#3

Leon#3 Legend of Zelda

Cho mình hỏi nếu mình sử dụng power pond để summon ra twin cyber dragon, sức tấn công của nó sẽ là 5600, hết turn đó mình bị trừ 2800 lp rồi thì atk của cyber có bị giảm phân nửa ko hay là vẫn 5600?
    Mình xài Limiter Removal để Double atk trong turn thì có tác dụng với twin cyber ko? Chả lẽ nó tấn công dc 4 lần, mình mới tập chơi nên còn gà lém, anh em chỉ hộ cho ;))

13. RavenOmega

RavenOmega Baldur's Gate GVN CHAMPION ‍ ⚚ Mystic Mage ⚚ Lão Làng GVN

- atk ko giảm
    - limiter có tác dụng nhưng vẫn chỉ được đánh 2 lần, nó tăng công chứ ko tăng số lần đánh

14. Leon#3

Leon#3 Legend of Zelda

Thank bạn nhé ! thời này mình xài deck này mà toàn... dính trap! có cách nào phá trap hiệu quả ko nhỉ :D

15. RavenOmega

RavenOmega Baldur's Gate GVN CHAMPION ‍ ⚚ Mystic Mage ⚚ Lão Làng GVN

chống trap cơ bản thì...dark bribe, jinzo hoặc royal decree, ngoài ra tùy từng deck mà có con chống/phá spell/trap riêng

16. luot1009

luot1009 Youtube Master Race

vừa trade card trooper lấy The Fabled Kudabbi + Hyper Psychic Blaster, vậy có bị xem là lỗ ko nhỉ :-s

---------- Post added at 15:54 ---------- Previous post was at 15:53 ----------

mình trade trong yugi online 3 nhé các bạn

17. XzBlazingTimezX

wtf @@ card trooper mình nhớ ko lầm thì hình như chưa tới 100mp mà làm gì đổi dc ngon thế @@ thế là wa' thơm r` chứ lỗ gì nữa .... như tớ đây kiếm con Fabled Kudabbi cả tuần chả thấy đây này ....

18. ninjasasukes5

ninjasasukes5 C O N T R A Lão Làng GVN

Ko biết ở đây có bạn nào chơi bản Yu-Gi-Oh! GX: The Beginning of Destiny mà dùng dc codebreaker v9.2 trở lên ko nhỉ? Mình lấy code về xài mà chẳng dc gì. Ko biết code lỗi hay là do game region

19. manpro225

manpro225 Youtube Master Race

Này cho mình hỏi sao mình down full card về máy mình để choi ygo kaiba mà sao ko dc may bạn chỉ mình với ai.Ai có link hay hon cho tui dy

20. MarineLord

MarineLord Mr & Ms Pac-Man

Sao tớ cài cả yugi , kaiba và joey vào máy rồi nhưng trong bài joey chỉ có mỗi bài của kaiba chứ ko có bài của yugi =(( Nhưng mà nếu chơi bài Yugi đc con mới nào thì con mới đó sẽ xuất hiện trong bài joey và kaiba mặc dù mấy con cũ thì ko cách nào nó xuất hiện đc
    Hồi xài máy cũ , tớ cũng cả 3 bản = những cái đĩa đó , nhưng bài yugi vẫn xuất hiện trong bài kaiba và joey =((
    ai giúp mình với :x