Khu vực dành cho newbie ( Hỏi thì vào đây nhé )

Thảo luận trong 'Yu-Gi-Oh!! FanClub' bắt đầu bởi Kaorou, 14/5/11.

1. virgin_killer

virgin_killer C O N T R A

cho hỏi về cách unlock 1114 card ... ko hiểu sao tui chỉ làm đc 771 card ... ai có cách nào khác hd tui với

2. rooney_di_spacy

rooney_di_spacy C O N T R A

Hôm qua đánh trên DN ức chế thằng Admin vãi >"< mình có Sea Lancer được equip 4 con Frog. Opp dùng Brionac đẩy Lancer về tay, 4 con Frog ra grave hết, nhưng Admin nó ko cho mình active effect. Nó bảo 4 con Frog bị destroy bởi Game Mechanic nên bị miss timing, bảo nó đưa rulling nói về cái đấy thì nó kêu ko có link. Rồi còn nói 1 người đã qua bài test admin với "perfect score" như nó thì những cái nó nói là rulling o.O

3. zpikafuryana

zpikafuryana Youtube Master Race

thế là đúng rùi còn gì nữa, khi bon Frog bị Des mới dc active eff

---------- Post added at 17:44 ---------- Previous post was at 17:41 ----------

***** hiểu vì sao cái diễn đàn này quanh quẩn mỗi bọn PC với FM, trong khi YuGiOh bây h đã khác rất nhiều
    chả lẽ các men ở đây ko có khái niêm cập nhập những cái mới

4. rooney_di_spacy

thứ nhất là ko thấy chỗ nào nói về vấn đề đấy, thứ 2 là bực mình vì cái thái độ rất kẻ cả của admin bên đấy

5. Shiba Takeru

Shiba Takeru The Warrior of Light

Cái bài test admin đấy dễ bỏ mịa ấy 8-|. Thằng Neonian trước còn hỏi mình mấy câu...

6. MaceWindu

MaceWindu The Warrior of Light

Hình như thằng admin láo rồi, thứ nhất lũ frog bị sent vào grave xảy ra vào cuối thì làm quái gì miss timing, thứ 2 text ghi là lũ frog đươc active effect khi bị "sent" chứ đâu bắt buộc phải bị destroy.

7. rooney_di_spacy

không biết luật mới như nào nhưng chiếu theo luật cũ thì vẫn được active, mình đã thử với Axe of Despair trong Joey và hoàn toàn có thể active được

8. Shiba Takeru

Shiba Takeru The Warrior of Light

Brionac bounces Lancer
    Lancer lên hand
    4 con Frog lần lượt về grave.
    Từng con resolve (không chain).

Có luật mới gì đâu... mà thằng kia tên gì, có chụp hình lại không để bảo bọn nó :|

9. rooney_di_spacy

Sau hôm đấy chẳng vào nữa nên không nhớ tên, có 2 đứa vào (1 Admin, 1 Mod) cả 2 đều nói giống nhau. Chụp hình thì lúc đó không nghĩ đến
    Tớ nghĩ là phải có chain chứ, kiểu như Dark World, và mình được quyền sắp xếp chain link.

10. salamence89

salamence89 Legend of Zelda

đúng rồi đấy.
    vẫn có chain và xếp chain thề nào tùy ý mình.

11. tuoiteen199x

tuoiteen199x Youtube Master Race

Cho mình hỏi là mấy monster trong bộ darkworld ý . giờ mình dùng Lightning Voxtek hoặc Raigeki Break để discard thì con Goldd,wu-Lord of Dark world có được special summon lên không? . đánh trong lớp chúng nó bảo là không được. ?

12. Shogu

Shogu Youtube Master Race

Đương nhiên là ko dc :-s
    Discard của Lightning Vortex hay Raigeki Break là cost, trong khi DW monsters cần phải discard = eff mới dc phép special summon

13. majornemerus

majornemerus Mr & Ms Pac-Man

có ai cho hỏi, mình sử dụng Mind Control target 1 con Inzecter monster của nó. Nó lật rồi chain = Inzecter's Orb (Equip this card to 1 face-up "Inzecter" monster you control. The equipped monster gains 500 ATK and DEF. When a "Inzecter" monster you control is targeted by a card effect: You can send this face-up card to the Graveyard; negate that card effect.)
    sau đó send luôn xuống grave để negate Mind Control. Mình bảo nó ko thể negate, thì nó phán 1 câu xanh rờn: mày sẽ bị ban.
    Mình đúng hay nó đúng??
    đklm nó, là admin mà chơi cái trò khốn nạn mất dạy đó, dám chơi cái trò "thượng đế" ở đây. Mk, nếu gặp đc nó mình băm nó cho hả giận.
    Nhiều đứa admin bên đó cực kì khốn nạn.

14. rooney_di_spacy

100% là bạn đúng, Mind Control target Inzecter lúc nó activate chứ không phải lúc nó resolve.

15. majornemerus

Hôm qua lên forum của tụi nó nói, thì tụi nó mở acc cho, rồi còn bảo sẽ "dạy dỗ" lại tên admin đó :))

16. sieunhanbo

sieunhanbo T.E.T.Я.I.S

đánh ở đâu thế bạn?
    1000char............

17. dohuyphan123

dohuyphan123 T.E.T.Я.I.S

Cho mình hỏi là muốn chơi Yugi online thì phải down bản Joey về và cài hamachi đúng kô :D

18. majornemerus

Đánh ở duelingnetwork.com , 1 trang đánh Yugioh nổi tiếng hiện nay

19. rooney_di_spacy

20. majornemerus

Khó hiểu bà cố, nhưng mà kiểu như vầy: Nếu nó bị discard bởi card effect của bạn, bạn special summon nó. Nếu nó bị discard bởi card efect của opp, target 1 Fiend-Type monster trên field, Special summon nó và target đc +500 atk
    Cái này bất lợi nếu field mình ko có con Fiend nào mà Opp lại có, như thế con Fiend của Opp sẽ đc +500 atk mà ko bị reset vào cuối lượt
    con này còn tệ hơn Goldd và Sillva