Kĩ thuật xử lí bóng trong FIFA 08

Thảo luận trong 'FIFA Soccer' bắt đầu bởi king_magic3, 30/9/07.

1. red-devil

red-devil Hakuna Matata Moderator

Chính xác thì kĩ thuật chuyền với nút Z là Off the ball, từ bản 06 trở đi nó đã bị loại bỏ rồi, tất cả phải làm toàn bộ bằng khả năng của chính bản thân mình.

2. hoabinh2

hoabinh2 Mr & Ms Pac-Man

vậy cái nút Z bi giờ đc dùng làm gì vậy bác, bác chỉ cho em cách chuyền bình thường = nút S mà nó mạnh 1 tý, em giữ lâu nút S 1 tý cũng chuyền nhẹ hều hà.

3. winblue

winblue One-winged Angel

Bạn có biết sùng W ko,cái này đấy bóng mạnh hơn S nhiều.Z bây giờ dùng chung với C và Shift để làm các động tác rê dắt bóng và qua người :'>

4. red-devil

red-devil Hakuna Matata Moderator

Ngoài các kĩ thuật như winblue nói thì nút Z (và Q, C) dùng kết hợp với D để tạo ra các kiểu sút khác nhau như lốp bóng qua đầu thủ môn, xỉa bóng ...
    Cậu chơi bản 07 nên chưa có cách chuyền Manual Pass, tức là khi chuyền ko cần giữ lực. Nhưng có 1 điểm như thế này, nếu trên hướng chuyền bóng của bạn có 2 đồng đội thì khi chuyền tùy vào thời gian nhấn phím mà bóng đến chân ai, nhấn nhẹ thì đến chân người gần, còn giữ lâu 1 chút thì đến chân người ở xa.

5. Manchester Fan

Manchester Fan AiO Rank III [1]

Bạn nào biết kĩ thuật xoay người khống chế bóng không, nghĩa là xoay người nhưng vẫn giữ bóng nhằm vượt qua đối phương
    Còn kĩ thuật quơ chân qua lại mà CrisRonaldo hay làm để hù đối phương đó có ai biết kô

6. MU_the_red_devil

MU_the_red_devil Mario & Luigi

giữ shift vả mũi tên sang phải rồi ấn liên tục 2 phím lên xuống nhưng thường thì nó vừa tiến vừa đảo chân chứ kô đứng yên 1 chỗ (trò này hình như mỗi ronaldo làm đ.c)

7. hoabinh2

hoabinh2 Mr & Ms Pac-Man

-Nhưng mà hình như dùng W thì nó chuyền ko chính xác = S.
    -Mà em thấy mấy thằng máy chuyền bổng vèo vèo, toàn trúng đồng đội của nó, hay pà kố!
    -À sẵn cho em hỏi luôn về các chiến thuật mà trong static help có chỉ đó, các bác thấy cái nào hữu dụng nhất, em thử rùi nhưng thấy cũng vậy, hiệu wả hình như ko đc cao lém.
    -À các bác chỉ em lúc mà đá phạt em thấy mấy thằng máy nó làm sao mà cái màn hình nó hơi chúi xuống 1 chút rùi nó bắn cái vèo, toàn vào ko hà, chỉ em nút nào làm cái màn hình chúi xuống như vậy nha, với lại cho em hỏi làm sao mà đá fạt góc đúng chỗ đồng đội mình vậy, em đá toàn là bị thủ môn bắt đc ko hà.
    - Với lại em thấy tụi máy nó đá fạt góc cái đường bóng của nó bay hơi ngang ngang( em toàn bay cong vòng) mà bóng còn đi nhanh nữa, bác nào rành thì chỉ giúp em nha.

8. patten

patten Mayor of SimCity Lão Làng GVN

1. Chuyền = W thì phải chỉnh hướng và lực, tất nhiên ko chính xác = S rồi.
    2. Máy thì nó thế mà :))
    3. Mấy chiến thuật đấy theo pat thấy thì ko hữu dụng lắm, thêm vào cho nó phong phú thôi :)
    4. Vụ màn hình chúi xuống khi đá phạt thì ko tìm hiểu thì chưa biết. Còn đá phạt góc muốn tạt chính xác từ điểm đá phạt thì hơi khó, nên chuyền ra cho đồng đội mình tạt vào thì dễ hơn.
    5. Ko rõ, ko để ý lắm ^^. Chỉ nên biết 1 điều là máy nó điêu lắm, ko fải cái gì nó làm được mình cũng làm được đâu ^^

9. winblue

winblue One-winged Angel

Phạt góc bay ngang là dùng D cộng thêm việc miết các phím mũi tên hướng vào khung thành,đường bóng sẽ liệng ngang trước khung thành với tốc độ cao.Nếu chuyển sang A thì còn có thể ghi bàn trựwc tiếp từ phạt góc :'>

10. hoabinh2

hoabinh2 Mr & Ms Pac-Man

có bác nào bít làm sao để cái màn hình chúi xuống 1 tý khi đá fạt ko ? em thấy mấy thèng máy làm đc, mình làm ko đc tức sặc tiết. :((

11. quockhanh1809

quockhanh1809 GAMER Nhân Viên Y Tế

chả biết thằng máy nó làm sao nhưng đá phạt thì cứ chỉnh lực vừa phải(dưới nửa ống trừ trương hợp đặc biệt) nếu hơi mạnh thì pác nhấn nút S ấy(chuyền xà) thì bóng sẽ bay hơi chúi xuống khi qua khỏi hàng rào -->kinh nghiệm của em đó pác nào có cách khác hay hơn thì chia sẽ cho mọi người nha!:D
    1/ pác tạt hơi nhẹ thôi (chỉ khoảng vào gần điểm đá penalty) và cho thằng bên trong đánh đầu. cách này xài cũng tạm nhưng khi mà có 2 thằng máy đứng chặn( một thằng kèm một thằng chặng) thì nên dùng cách 2
    2/ pác tạt bình thường nhưng lúc đầu nên chỉnh cho hướng ra ngoài một chút rồi cho đường lực chạy gần hết(hết cũng được chả sao cả) nếu muốn dụ thủ môn thì pác nên để bóng bay hơi xoáy( dùng phím mũi tên để điều chỉnh)--->em thì dùng cách này nhiều và cơ hội thành công là khoảng 80% (không tệ chứ)

12. winblue

winblue One-winged Angel

Đá phạt trong 07 khá dễ,chẳng cần bắt chước má vẫn cứ vào được.Nhất là các cự ly từ 25m trở lại,ko cần dùng cái gì đặc biệt chỉ cần nhắm vào góc cao và sút lực vừa phải là vào :'>

13. mimi21

mimi21 Mario & Luigi

đang tập sút phạt, tỉ lệ ghi bàn hiện tại cũng được 1/20......:D

14. quockhanh1809

quockhanh1809 GAMER Nhân Viên Y Tế

fifa 08 cũng vậy thôi pác mấy thằng hậu vệ đứng làm hàng rào giống như bù nhìn thôi mình biết cách đá thì qua rất dễ(chứ nói chi đến thằng máy World Class)

15. mimi21

mimi21 Mario & Luigi

Đá qua hàng rào đâu phải là vấn đề, trăm cái qua cả trăm đấy chứ, chủ yếu là chọn được góc đủ hiểm và sút đủ mạnh để qua tay thằng thủ môn, tui trước giờ chưa quả sút phạt nào vào trọn vẹn cả, toàn do thủ môn nó đấm vào lưới vì đường bóng xoáy....ngoài ra có 1 cách chống sút phạt là di chuyển hàng rào qua lại liên tục, từ khi tui dùng cái này thì chưa bị bọn máy sút vào quả nào.....:D

16. johnny_07

johnny_07 The Warrior of Light

Sút phạt tớ thường dùng Beckham và Sneijder sút hiệu suất vào là khá cao, ở gần vs hàng rào 4 người thì thường vào thẳng, thủ môn ko kịp trở tay còn ở xa hàng rào 3 thì bóng xoáy mạnh khiến thủ môn tự đấm bóng vào lưới. Nói chung cách di chuyển hàng rào cũng đc, nhưng chỉ dùng vs máy thôi, gặp pro mà di chuyển bừa là chết -__-...

17. MU_the_red_devil

MU_the_red_devil Mario & Luigi

bác đá với đội nào đấy, di chuyển hàng rào mà gặp mấy kiểu lampard, gerard thì cũng thế thôi

18. winblue

winblue One-winged Angel

Máy nó sút như bắn đại bác đường bóng nhìn theo ko kịp luôn ấy chứ mà đỡ.Mình sút thì nhẹ hơn nhưng hiểm thì cũng có thể vào :'>

19. patten

patten Mayor of SimCity Lão Làng GVN

Muốn chống sút phạt khi đá với máy thì cho hàng rào nhào vô khi nó sút, mình ko nhớ rõ nút nào, chỉ biết khi nó đá thì bấm cùng lúc Shift, W với D, 1 trong 3 thằng này :)). Cách này cũng có thể dùng tốt khi đá với người. Còn di chuyển hàng rào hay thủ môn thì đều nguy hiểm cả ^^

20. johnny_07

johnny_07 The Warrior of Light

Thế này nhé, ấn W để cả hàng rào nhảy lên, nhấn D để CÁI THẰNG mà con trỏ đang chỉ vào chạy tới. Tớ thường cản sút phạt bằng cách điều chỉnh cho cái thằng đc con trỏ chỉ vào đứng chặn góc sút, ấn D để nó chạy tới làm hẹp góc sút còn hàng rào còn lại thì cho W nhảy lên ...