[KickYoutube] - Video PSP

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi ChimKhungLong, 30/7/09.

1. Bergelmir

Bergelmir The Lone Traveler from Vault 101

oài... chưa hiểu lắm , high light mod là gì ?

hồi trước down flv về ,xem = psptube có đc đâu , chọn file xong hiện ra màn hình đen thui :-??

2. lonton_16

lonton_16 Mega Man

3. Bergelmir

ok để thử xem sao :|..................

4. Cloud_

Cloud_ Youtube Master Race

chời, cái này là cái gì ? max đường truyền ? dành riêng cho PSP ? hack từ youtube?
    tất cả cái ở trên là = ko, nó chỉ là dạng tổng hợp các đoạn clip trên youtube thôi
    Cái mà các bác gọi là MV cho PSP trong youtube mà ko cần phải chuyển ở trên đó, chính xác thì nó là Clip High Quality, bọn kick chỉ thêm vào &fmt=18 để down cái đó về thôi, ko khác 1 tí gì so với keepvid.com . Vậy thì dĩ nhiên là MV dành riêng cho PSP các bác đang down ở kick chả khác gì cái MV ở youtube cả, cả về chỗ down và file đó (cùng mịa nguồn youtube), nên tớ nghĩ là các bác nào cài IDM, thì vào youtube thêm &fmt=18 vào link rồi ấn nút save trên Clip =)), youtube hỗ trợ cho PSP ??? lol ;))

5. loveyou4ever_09

loveyou4ever_09 Youtube Master Race

wá tuyệt vời , khà khà , tải mấy clip 3D trên Youtube về xem thôi ^^^ , mà hình như mình tải mấy clip chuẩn HD về thì chất lượng nó cũng k như tnên Youtube

6. XzeddyX

XzeddyX ▶Ngự Miêu Vệ◀ Moderator ⚜ Duel Master ⚜

ai chả biết =)),
    -Dành riêng cho psp ? định dạng của nó là mp4 có cái đúng chuẩn AVC trên PSP thì tội gì không ghép nó vào type clip xem trên PSP ? sai à ?
    -Max đường truyền ? ợ ... cái này tùy đường truyền, nhưng thường là max nếu xài idm :-j
    -Hack từ youtube ? Ủa có ai trong đây comment thế à :-/

Còn cái list của nó có phần dành cho PSP thì thật ra cũng đúng, vài clip nó có sẵn định dạng mp4 hoặc avi rồi, có cái thì đúng chuẩn bỏ vào psp thì xem dc ngay, có cái thì không, nhưng vẫn thuộc type xem được trên psp.

Cái này dành cho anh em chưa biết tới các phần mềm của hãng thứ 3 để down HQ từ youtube thôi, có gì đâu mà cậu cười vãi ra thế?
    ngoài ra nhìn vào cái list file type của kick, thì nó có liệt kê ra những type file trong clip này có những định dạng nào, 3GP,mp3... khá tiện đấy.
    try this : http://kickyoutube.com/watch/?v=XoAFB6ya17A chả đỡ được đoạn 3:00 trở về sau =))

đâu phải chí có keepvid là get dc, phải kể thêm thằng Youtube Downloader HD <--- cũng có 4 chuẩn để down:

-FLV (Flash) - Normal Quality
    -AVI - Normal Quality
    -MP4 (Compatible with iPod) - High Quality (if available)
    -AVI HD - High Definition (if available)

7. Cloud_

bạn có bị gì ko mà ko nghe rõ tớ nói thế, check lại topic đầu tiên nhé.
    Công đoạn thừa, với ai có IDM thì chỉ cần 1 click, chứ ko phải vào đó gõ kick, rồi go rồi down, vẫn là IDM cả.
    Source của file ở youtube nhưng lại max đg` truyền từ kickyoutube :|
    còn như cậu biết đó, youtube có sẵn MP4 cho pSP chứ ko phải là Với kickyoutube việc xem video trên psp trở nên dễ dàng hơn bao giờ hết
    Còn cái hãng thứ 3 này tớ thấy là làm chậm tiến độ download thêm vài lần :)) với 1 cú click thì ta đây phải đánh chữ kick, load thêm 1 trang, thêm 3 lần click nữa.
    Còn Youtube ko hỗ trợ AVI đâu, nó chỉ hỗ trợ MP4 (HQ/HD), FLV (LQ/LQ), và 3GP for (m.youtube.com).
    có thể nó tiện hơn với 3gp, nhưng công đoạn của nó rườm ra hơn chục cái khác. =))

8. ChimKhungLong

ChimKhungLong C O N T R A

@ Cloud_
    :)) Mình chỉ muốn chia sẻ những gì mình biết đến mọi người thôi ! Việc gì mà cậu cứ phải check kỹ vậy :| ! Mà cậu giỏi như thế , biết nhiều như thế thì sao không làm 1 bài chia sẻ với mọi người :D từ trước đi ! Từ khi trở thành mem của GVN được giao lưu chia sẻ với các bạn yêu thích psp mình nhớ là mình chưa từng có thái độ hay chưa từng làm mất lòng ai bao giờ cả , mình không biết chiều qua vụ PVN bị lag có phải là do cậu làm không ! mình cũng chả hiểu cái tin nhắn chiều qua của cậu gửi cho mình " giờ sẽ bắt đầu xử phạt, forum cố gắng bám trụ nhé ;) " . Mình không tìm thấy lý do gì để hiểu được việc của cậu làm cả ! Giao lưu , học hỏi và chia sẻ với mọi người đó là phương châm sống của mình ! Tại sao chúng ta không thể là những người bạn nhỉ ? Mình rất vui nếu cậu đồng ý ! Thân !

9. Cloud_

mình cũng đã dừng việc đó tối qua rồi, vì nó còn làm hại đến toàn bộ server cậu đặt site trên đó, cậu ko có gì với mình, nhưng 1 số người trên PVN mình ko chịu nổi, mong cậu thứ lỗi.

10. XzeddyX

tớ down gần chục cái clip type AVI từ youtube đấy =), nó thuộc type High Definition(HD), dĩ nhiên tùy clip nó mới có chuẩn này trên youtube

P/S: sao nghe giọng điệu 2 cậu ... như có quen biết hay có gì đó với nhau trước rồi thế @@ ...

11. Kira_Shinigami

Kira_Shinigami The Pride of Hiigara Lão Làng GVN

ai thế hở bạn ..kể ra nghe xem nào :)

12. khanhberlake_92

khanhberlake_92 Mario & Luigi

Cái này cũng hay đấy

13. Cloud_

sorry, nhưng tớ khuyên bạn đừng nói ra ngoài ko mất mặt lắm. Có gì nói nhỏ ở đây thui ok?
    Cái chương trình Youtube Downloader HD của cậu là hàng fake, nó down clip về dưới dạng FLV nhưng rồi rename thành avi, nếu ko tin thì soi codec là biết, hơn nữa cái AVI HD là MP4 với resolution thừong là 720p nhưng chất lượng là 480p (m-HD). Có rất nhiều site trên mạng cho phép down từ youtube rồi convert trực tiếp từ FLV sang AVI luôn, nhưng cái đó chỉ tốn thời gian thui, có khi chất lượng còn giảm nhiều khi convert.
    Còn clip có chuẩn đó trên youtube thì up lên là có thui :)) nếu cậu thích MV HD thì có thể vào blog của mình : http://heechul.biz . Hy vọng cậu bớt hiểu lầm về youtube hay cái gì liên quan đến nó b-)
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    đừng piss me off bạn à, site đang phát triển đừng cố cho nó lùi lại :|

14. XzeddyX

cậu nói sao đấy chứ khi xem cùng 1 clip với bản flv và avi, tớ thấy nó nét hơn hẳn cơ mà =), rồi cũng đã so wa codecs, avi bạn ạ =)) cũng 720p (chẳng phải upscale đâu nhá :-j), cần tớ chụp ss không ? à mà thôi cứ cho là nó đổi tên file .flv thành avi đi, thế có liên quan gì tới topic này không ? =) , có cách hay để download từ youtube thì cậu ấy chia sẽ , có gì mà phải móc này nọ chạm tự ái nhau thế =)

buồn cười. Trong box này tớ thấy nhiều cậu có tư tưởng cái gì cũng quan trọng lắm không bằng, thấy ai nói gì cũng làm cho to ra này nọ. Tớ hỏi nhé, việc tớ dùng cái soft đấy để phổ biến cho mọi người thì có gì là "mất mặt" nhỉ :)), xem lại lời nói trước khi post bài đi cậu ạ, hay forum có chức năng edit đấy, tiếng việt nam nó gọi là "sửa bài" ;))

15. Bergelmir

đúng như mình nghĩ , down về 6 files cả 6 đều ko xem đc =))

16. yunneg

yunneg T.E.T.Я.I.S

mình thì chưa thử nhưng thấy thế này:
    youtube có hổ trợ mp4 nhưng ko phải mp4 nào cũng đọc đc trên psp vậy nếu site này có file mp4 đọc đc trên psp thì source chắc ko phải là trên youtube.
    còn down video từ bất kỳ web nào về dùng idm thì chắc ai cũng biết ko cần phải khoe, vấn đề là về có xem đc trên psp ko hay phải nhờ đến homebrew, converter

17. Aries_14

Aries_14 T.E.T.Я.I.S

cái này cũng " nhạy "
    cũ người mới ta :D

18. vuluc88

vuluc88 Mega Man

mp4 down trên youtube có cái 480 x 3xx (psp là 480x270)
    nên nó ko xem được chăng !
    Hôm qua cũng tự down mấy cái HQ bị thế, chưa cho vào nhưng mà cũng convert luôn cho nó chắc !

19. thach_hp

thach_hp T.E.T.Я.I.S

hay^.^ :D:D:D:D:D:D:D:D:D hehehe

20. cena1410

cena1410 [V-PSP]۞C-nalism۞

1 bản là pspTube. 1 bản là Ultimate PSPTube.
    Thử cái Ultimate xem (ver mới là 2.0) kèm với HighMemMod của lonton là oke. (cái link của lonton có sẵn HighMemmod rồi đấy. Down về Copy all files to PSP/GAME và chạy PSPTube - HighMemMod... )
    Còn việc xem flv offline thì bạn chép file FLV vào trong folder favorites. Xem off thoải mái với FLV bạn nhé ;).